HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 20:37:29 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: mancop911 กรุณาชี้แจงกรณีส่งสินค้าไม่ครบ สภาพไม่ตรงตามประกาศ  (อ่าน 18789 ครั้ง)
ADD//LP
Hero Member

« ตอบ #110 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 22:07:29 »

เขลางค์ ขึ้นต้นด้วย 5 สื่อมวลชน ใช้อยู่ ตอนนี้สื่อกำลังโดนมวลชนค้นหาข้อเท็จจริง

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #110 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 22:07:29 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs2xwn
Hero Member

้้้แฮมใหม่ปี40 HS2XWN

« ตอบ #111 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 22:17:19 »

งานงอกเลยทีนี้ ผมก็ช่วยเหลือตำรวจเพราะเป็นพลเมืองดี

มาโนช เอี่ยมสูงเลิศ ห้องพักตำรวจห้องที่ึึ7 เลขที่74/17 สถานีตำรวจภูธรอำเภอบ้านกรวด อำเภอบ้านกรวด จังหวัดบุรีรัมย์31180 โทรฯ0640072397 ไลน์ID hs2xwn  บัญชีธนาคารกรุงไทยออมทรัพย์ สาขาบุรีรัมย์ หมายเลขบัญชี3081889626
« ตอบ #111 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 22:17:19 »

E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #112 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 23:11:12 »

สังคมนี้อยู่กันแบบพี่แบบน้องไม่มีใครเป็นพวกใครทั้งนั้นครับ หากเราค้าขายตรงไปตรงมา ปัญหาทุกอย่างก็ไม่เกิด ถ้าใช้รูปแทนก็แจ้งให้ผู้ซื้อทราบ มีตำหนิตรงใหนก็บอกเขาไป กรณีนี้ ในรูปที่ท่านใช้ลงขาย มันเป็นรูปที่มีคลิปหลัง ส่วนกติกา ก็แก้แล้วแก้อีก ค่าส่งก็ไม่ชัดเจน ล้านเปอร์เซ็นต์ว่ายังไงก็ต้องมีปัญหา และตัวท่านเองก็ต้องรู้อยู่แก่ใจอยู่แล้ว อีกอย่างตอนที่ท่านลงประมูล ท่านก็ต้องการให้คนเข้ามาดูเยอะๆ จนมีการกระแนะกระแหน ว่าเป็นคนไม่มีพรรคมีพวก แต่พอเกิดปัญหา กลับไม่ต้องการให้ใครเข้ามารับรู้ไม่อยากให้คนอื่นเข้ามายุ่ง ครั้งต่อไปถ้าท่านมีโอกาส ก็คงต้องติดต่อค้าขายกับผู้ซื้อกันแบบลับๆอย่าให้คนอื่นรู้ แล้วก็พอเถอะครับกับการที่พอจะจบประโยค จะต้องมีการกระแนะกระแหน เหน็บแนม แผ่ส่วนบุญให้ผู้อื่นน่ะ มันไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาเลยครับ และก็อย่าได้ไปโทษผู้ซื้อเลยครับ เขาไม่รู้เรื่องด้วยหรอกครับว่าใครจะมาโพสต์อะไร ถ้าเป็นผม จะเงียบ และขอโทษ กับสิ่งที่เกิดขึ้นและจะไม่ต่อความยาวสาวความยืด อ้อ...ไม่ต้องแผ่ส่วนบุญให้ผมนะ

ไม่รู้ว่าที่กล่าวมาทั้งหมดถูกต้องไหม แต่ผมชอบความคิดและข้อเสนอแนะของท่านครับ

พระบรมราโชวาท : ให้รู้ว่าตนมีหน้าที่อะไร แล้วก็ทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด.

วิธีการฝาก/ย่อ/โพสต์รูปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

spectacle1
Hero Member

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #113 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 08:29:09 »

เขลางค์ ขึ้นต้นด้วย 5 สื่อมวลชน ใช้อยู่ ตอนนี้สื่อกำลังโดนมวลชนค้นหาข้อเท็จจริง
ผมว่า สภ.เมืองลำปาง ต้องพิจารณาการให้รหัสวิทยุสื่อสารกันใหม่แล้วครับ...หลักปกติที่เขาใช้กัน ถ้าเป็นอาสา อปพร.ตำรวจบ้าน.ชรบ.กู้ภัย เขาจะให้รหัสที่เป็นชื่อของหน่วยงาน ที่ตั้งหน่วยงานเพื่อบอกว่าคนๆนั้นเป็นใคร ส่วนสื่อมวลชลเขาก็จะใช้ชื่อต้นสังกัดตามด้วยลำดับความสำคัญ เช่น ช่อง 7สี เขาใช้ "7สี1"หรือ"ที่วี 7" ไม่มี สภ.ไหน เขาจะเอารหัสของเจ้าหน้าที่ไปให้พลเรือนใช้(อาจจะมีเฉพาะสภ.ที่ ผกก.หรือ ผบก.ที่ชอบเอาสะดวกเข้าว่า อะไรก็ได้ อย่างไรก็ได้) เพื่อป้องกันปัญหาที่จะตามมามากมายจากความเข้าใจผิด เหมือนกรณีนี้(มีอาสาฯ มูลนิธิฯและพลเรือนอื่นๆอีกมากมายที่เขาใช้รหัสอย่างระมัดระวังและไม่ก่อให้เกิดความเสียหายแก่ศูนย์ฯหรือส่วนราชการที่เขามอบรหัสให้) ผมย้ายมาไม่ต่ำกว่า 3 จังหวัดเขาก็ทำแบบที่ผมโพสต์ไว้นะ
cgi129
Hero Member

รับโปรแกรมความถี่วิทยุ จำหน่ายสายโปรแกรม

« ตอบ #114 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 09:28:26 »

นึกว่าใครไอ้เจ้า mancop911 นี้เอง ไอ้คนนี้เคยโทรมาหาผมเรื่องสายโปรแกรแกรม พูดในทำนองว่า ทำเครื่องหลวงตำรวจหาย เดือนนี้ซื้อคืนไปเกือบหมื่นแล้ว ขอราคาสาย Kenwod พิเศษหน่อย ผมก็ถามต่อว่า สภ.ไหนใช้ Kenwood ครับ แจ้งมาหน่อย ผมเห็นมีแต่ MOTO ครับ เขากลับไม่ตอบผม

กรณีนี้ mancop911 ก็ส่งของไม่ครบ สรุปว่าเจตนาไม่ดีนั้นเอง

081-686-3844 รับโปรแกรมวิทยุ ขายสายโปรแกรม
ชื่อบัญชี: ธนวัต ศิริรัตนากร
ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ บางกะปิ No. 904-209-5890
ธ.กรุงไทย รามคำแหง65 No. 569-021-9835
ธ.ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ ม.นักกีฬา No. 211-206-4675
ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์ คลองจั่น No. 156-475-8942
e29rlt
Hero Member

โหด......มัน......ฮา

« ตอบ #115 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 11:04:54 »

สารวัติเลย หลาบโด้ สัวสดีครับท่านสารวัตร ผมหมู่ตัวเล็กๆรายงานตัวแล้วคร้าบอิอิ
เนี่ย..เนี่ย..ชื่อเดียวกันเลยนะ น้องบ่าว 555
อิอิ สารวัตร ต้นคงไม่มี มีแต่หมู่ต้นครับ พี่อิอิ

ผลออกมาแล้ว หมู่หรือจ่า ดูเอานะครับ

ผมสรุปได้ว่า เจตนาไม่ดี ขายไม่ได้โทษเพื่อน ขี้หก เขาไปทั่ว โดนซะมั่ง ไห้มันรู้เรื่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธันวาคม 2011, 11:09:27 โดย e29rlt » บันทึกการเข้า

Call 0869549670 SABER SHOP!
HS9HUQ
Hero Member

« ตอบ #116 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 11:32:23 »

อ่านมาหลายหน้า ตาลายเลย สรุปว่าส่งของไม่ครบเหมือนในรูป......เหมือนกับครบชุด 3500 เลย    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
mancop911 กรุณาชี้แจงกรณีส่งสินค้าไม่ครบ
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Full Member
*

« ตอบ #117 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 11:49:07 »

ขอชี้แจงครั้งสุดท้าย

นำเรียนคุณ RE-SHOCK ผมได้ส่งของไปให้แล้วครับ ตามหมายเลขส่ง
RF-9429-7368-7TH

หลังจากนี้ห้ามมีข้อครหากล่าวใส่ร้าย ป้ายสีผมอีกนะครับ ขอจบเพียงเท่านี้
            ผมไม่เคยไปหาเรื่องใคร ไม่เคยด่าใคร ไม่เล่นพรรคพวก ไม่เล่นการเมือง ไม่เคยเล่นแหง้กับใคร ไม่เคยหัวหมอกับใคร ไม่เคยไปอาฆาตใคร ไม่เคยไปจองกรรมจองเวรกับใคร ผมขอกรรมเวรที่เขาได้ใส่ร้ายป้ายสีผม ทำให้ผมเสียๆหายๆ ขอให้เขารับผลของกรรมนั้นเอง ผมทำดีที่สุดได้เท่านี้แล้ว ก็ยังถูกใส่ร้ายป้ายสีจนเสียหาย

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
ทำดีได้ดีมีอยู่ที่ไหน คนทำชั่วทั่วไปได้ดีมีถมไป ผิดพลาดเพียงครั้งเดียวใส่ร้ายป้ายสีอย่างสนุกปาก
อัตตาหิ อัตตาโนนาโถ
ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน

ผมขออุทิศบุญไปให้เจ้ากรรมและนายเวรขอสิ่งศักดิ์ทั้งหลายในสากลโลกทรงมารับทราบผลบุญนี้ด้วยเทอญ ฯ
อิทัง เม ญาตินัง โหนตุ สุขิตา โหนตุ ญาตะโย
อิทัง เม อญาตินัง โหนตุ สุขิตา โหนตุ อญาตะโย
ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอุทิศผล บุญกุศลนี้แผ่ไปให้ไพศาล
ถึงบิดามารดาและอาจารย์ ทั้งลูกหลานญาติมิตรสนิทกัน
ทั้งเปรตอสุรกาย สัมภะเวสี ทั้งเจ้าที่เจ้าทาง เจ้าวัดเจ้าวา
ทั้งคนเคยร่วมเคยรักสมัครใคร่ ขอมีส่วนได้ในกุศลผลของฉัน
ทั้งเจ้ากรรมและนายเวรและเทวัญ ขอให้ท่านจงมารับบุญกุศลอนุโมทุกทั่วหน้าเทอญฯ
สัพเพสัตตา สัตว์ทังหลายที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิดแก่เจ็บตายด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น อเวรา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย
อัพพยาปัชชา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความอาฆาตพยาบาทเบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย
อนีฆา โหนตุ อย่าได้มีความทุกข์กายทุกข์ใจเลย
สุขีอัตตานัง ประริหารันตุ จงเป็นผู้มีความสุขรักษาตนเถิด
สัพเพสัตตา สัตว์ทั้งหลายที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิดแก่เจ็บตายด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น
ทุกขาปะมุญจันตุ ขอให้ท่านทั้งหลายจงพ้นจากความทุกข์
สัพเพสัตตา สัตว์ทั้งหลายที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิดแก่เจ็บตายด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น
มารัตถะสัมตติโต วิคัจฉันตุ อย่าได้ปราศจากทรัพย์สมบัติอันได้มาด้วยความบริสุทธิ์ ไม่ผิดศีลธรรม ที่ตนเองสมควรได้แล้วนั้นเทอญฯ

ศูนย์วิทยุเขลางค์ 153.450 นามเรียกขาน (เขลางค์ 546)สภ.เมืองลำปาง 08-11793-774 ต้น
สัพเพ สัตตา สัตว์ทั้งหลายที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันหมดทั้งสิ้น
อะเวรา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย
อัพพะยาปัชฌา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเล
e29rlt
Hero Member

โหด......มัน......ฮา

« ตอบ #118 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 12:00:21 »

พูดตรงๆแล้วกันครับ "ทำอย่างไร ได้อย่างนั้นครับ" ไม่ต้องสวดแผ่นเมตตาทางเวบไซต์ ไห้เปลือง bit เหลือ byte หรอกครับ เงียบแล้วเฉยๆก็พอครับ
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #119 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 12:34:11 »

ยิงฟันยิ้ม ไม่รู้จะพูดยังไงให้เข้าใจ   ผมบอกว่าไม่ได้ใช้แล้ว  ส่งมาก็ขอบคุณมากครับ 

หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14
  พิมพ์