HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 มิถุนายน 2024, 02:57:07 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยได้ใบอนุญาตใช้ แบบนี้มั๊ยครับ?  (อ่าน 3872 ครั้ง)
HS8 AHU
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 14:31:34 »

ถูกต้องตามแฮมโคราชาเรียนแจ้งครับ

นายฉลอง พัฒน์แก้ว โทร.AIS 0817879275
237/3 หมู่ที่ 4 ต.เขาหัวควาย อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี 84130
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 14:31:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
jim
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 14:50:32 »

เรื่องหมายเลข ntc นี่ผมไม่ืทราบจริงๆ แต่อันนี้เป็นสำเนา ครั้งแรกที่ออกใบใช้ ให้ผมผิด ทั้ง s/n ทั้ง ntc ไม่รู้ไปโดนเอาเครื่องใครเข้า แต่เค้าแก้ออกใบใหม่ ให้ผมแล้วครับ ไม่ทราบว่า ลบทะเบียนที่จดผิดไปยัง ลองเช็คดูนะครับ ว่าจดไปตรงกะเครื่องใครบ้าง  อาจตรงเครื่องท่านก็ได้น๊า  ลายมือที่เขียนเป็นของ จนท.ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลายมือ พี่แบนนิ ธรรมดายิ่งช่วงนี้พนักงานที่เข้ามาก็จะใหม่ๆ เจ้าหน้าที่รุ่นเก่าๆก็ย้ายไปส่วนงานอื่นเยอะ ที่เหลืออยู่ก็ต้องค่อยสอน ค่อยชี้แจ้งขั้นตอน ทั้งประชานที่มาติดต่อ และโทรมาถาม น่าเห็นใจ สำหรับผมเจ้าหน้าที่ระดับผู้ปฎิบัติ ผมมีแต่เห็นใจ เพราะไม่ว่าระดับบนจะเซ็นงานหรือไม่ ใบอนุญาตออกช้าเร็ว พวกพี่ๆเขาก็ต้องรับหน้าไว้ทั้งหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กรกฎาคม 2011, 14:58:51 โดย jim » บันทึกการเข้า
« ตอบ #11 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 14:50:32 »

HS8BMV
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 14:26:55 »

เรื่องหมายเลข ntc นี่ผมไม่ืทราบจริงๆ แต่อันนี้เป็นสำเนา ครั้งแรกที่ออกใบใช้ ให้ผมผิด ทั้ง s/n ทั้ง ntc ไม่รู้ไปโดนเอาเครื่องใครเข้า แต่เค้าแก้ออกใบใหม่ ให้ผมแล้วครับ ไม่ทราบว่า ลบทะเบียนที่จดผิดไปยัง ลองเช็คดูนะครับ ว่าจดไปตรงกะเครื่องใครบ้าง  อาจตรงเครื่องท่านก็ได้น๊า  ลายมือที่เขียนเป็นของ จนท.ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลายมือ พี่แบนนิ ธรรมดายิ่งช่วงนี้พนักงานที่เข้ามาก็จะใหม่ๆ เจ้าหน้าที่รุ่นเก่าๆก็ย้ายไปส่วนงานอื่นเยอะ ที่เหลืออยู่ก็ต้องค่อยสอน ค่อยชี้แจ้งขั้นตอน ทั้งประชานที่มาติดต่อ และโทรมาถาม น่าเห็นใจ สำหรับผมเจ้าหน้าที่ระดับผู้ปฎิบัติ ผมมีแต่เห็นใจ เพราะไม่ว่าระดับบนจะเซ็นงานหรือไม่ ใบอนุญาตออกช้าเร็ว พวกพี่ๆเขาก็ต้องรับหน้าไว้ทั้งหมด

ครับพี่คนตัวเล็กๆหน้าเคาท์เตอร์ ผมเข้าใจครับว่างานเยอะ  ผมขึ้นทางด่วนไปแก้ ไปกลับ 90 บาท ค่าน้ำมันร่วมสองร้อย สรุปเหยียบ 300 ครับ เกือบขอใบใช้ใหม่ได้อีกใบเลย ใครเสียค่าใช้จ่าย ก็ผมอีกหล่ะ แถมเสียเวลางานอีก รบกวนปรับปรุงด้วยนะครับ  สมัยก่อนไม่มีคอมฯเรื่องฐานข้อมูลลำบากกว่านี้เยอะครับ เหนื่อยกว่าเด็กสมัยนี้หลายเท่า ท่านทำผิดท่านไม่เดือดร้อนอะไร แต่ผู้ใช้บริการ เหนื่อยแถมสิ้นเปลืองครับ หากอยู่ที่เดียวกันก็ฝากบอกด้วยแล้วกันครับท่าน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ton-ddpm
Hero Member

153RT919 27.555 USB OK08BD (Phrae DX'er Group)

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 14:56:44 »

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ....ของท่านยังได้ไว้ตรวจสอบ ได้แก้ไข แต่ของผมนี่สิตั้งแต่ ๑๕ ก.พ. ๕๔ ยังไร้ซึ่งวี่แวว(ใบตั้งสถานี) ไม่บอกหรอกว่าศูนย์พิษณุโลก๕๕+ โทรไปเจอคนนึงก็ตอบอย่างนึง พอเจออีกคนนึงก็ตอบอีกอย่างนึง(โทร๒รอบ คำถามเดียว ๒ คำตอบ).....ไว้ผมจะรอฉลองครบรอบ๑ปีครับพี่น้อง

นายปัญญา งานดี E22XDO 145.250MHz(กลุ่มดอกมะนอยบาน ณ ลุ่มน้ำยม)เมืองแพร่
12 ซ.1 ถ.ยันตรกิจโกศล ต.ในเวียง อ.เมืองแพร่ จ.แพร่  54000
         093-1599-699(AIS)
รุ่นพี่  รุ่นน้อง  และเพื่อนข้าฯ ใครอย่าแตะ บอกให้รู้ทุกอย่างที่ทำถือเป็น"หน้าที่"ไม่ใช่บุญคุณ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์