HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 20:24:46 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาตามจับเจ้า salavender : ละอองดาว เทศเสนา  (อ่าน 30021 ครั้ง)
somchay
Hero Member

สบ2.

« ตอบ #70 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 11:45:04 »

อัฟซักหน่อย

โปรดพิจารณาให้ดีซื้อแล้วไม่รับคืน

0817575075
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #70 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 11:45:04 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
somchay
Hero Member

สบ2.

« ตอบ #71 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 15:34:42 »

ตามจับไอ้พวกขี้โกง
« ตอบ #71 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 15:34:42 »

hs9syq
Newbie
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 18:42:54 »

อัฟซักหน่อย

somchay
Hero Member

สบ2.

« ตอบ #73 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 08:39:28 »

มารอคำตอบว่าจะคืนหรือเปล่า
เกิดอะไรขึ้นครับท่าน
มาประกาศจับผมทำไม ผมไปต่างจังหวัด พึงกลับมา
ผมให้น้องที่ร้านเป็นคนส่งของ ท่านไม่ได้รับของถูกต้อง

ผมถามแล้วหมดแล้วนะครับ ตามจริงผมจะกลับสิ้นเดือน นึกว่าได้ของแล้วเลยไม่ได้เข้าบอร์ดมาเช็ค ส่วนเรื่องโทรศัพ ผมไม่ได้เอามาด้วยครับ ที่ผมถามคือน้องผมไม่ได้ส่งของให้ท่าน  แต่น้องผมเอาเครื่องผมไปขายที่ร้าน PJ วิทยุสื่อสาร ตอนนี้ผมไปถามแล้ว เขาไม่ให้คืน ต้องซื้อในราคาที่แพงกว่า

ถ้ายังไงผมกลับแล้วผมจะโอนตังคืนให้นะครับ 2100 บาท ต้องขออภัยมณที่นี้ด้วยนะครับ
ไม่น่าจะเกินสิ้นเดือนนี้ คงรอได้นะครับ ขออภัยเป็นอย่างสูงครับท่าน

ขอบคุณครับ

ช่วงนี้ยุ่งมากครับ
ตามที่บอก สิ้นเดือนครับ
ผมกลับต่างจังหวัดแล้ว จะติดต่อไปนะครับ

แล้วก็ผิดสัญญาเหมือนเดิม โทรติดไม่รับสาย  0883273296
kobxp2005
Newbie
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 23:16:57 »

ผมเป็นอีกรายที่โดนโกงคับ คือเขาเข้าไปลงทะเบียนที่เว็บประมูล แล้วเปิดประมูลโน๊ตบุ๊ค ตามลิ้งนี้
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?6778287 ผมเป็นคนชนะประมูล แต่ก็ไม่แน่ใจเลยให้เขาส่งแบบเก็บเงินปลายทาง เขาส่งของมาผมก็ไปรับตามปกติจ่ายเงินที่ไปรษณี แล้วก็แกะของที่ไปรษณีนั่นเลย ปรากฏว่าของด้านในเป็นแค่สมุดเสื้อผ้าเก่าๆและก็ขวดใส่น้ำซึ่งทำให้น้ำหนักเท่ากะโน๊ตบุ๊ค
ผมเลยไปลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐานในวันแรก และพยายามโทรหาแต่ก็ไม่รับ และวันต่อไปก็ไปแจ้งความดำเนินคดีตามกฏหมาย ไปรษณีบอกผมว่าเงินเขามอบอำนาจให้เด็กไปรับแทน แต่ผมได้ไปแจ้งความไว้แล้ว ไปรษณีปลายทางเลยทำบันทึกไปยังต้นทางที่ของถูกส่งมา เขาก็เลยเอาเงินผมไปไม่ได้ และวันต่อมาเขาเมลมาหาผมว่า ขอโทษคับไปต่างจังหวัด2-3วัน ของที่ส่งไปผิดทั้งสองชิ้นเลยคับ จะดำเนินการคืนเงินให้นะคับ (ใช่สิเงินเอาไปไม่ได้นะสิถึงคืน) และผมก็ให้เขาไปเขียนสละสิทธิที่ไปรษณี และบอกว่าจะถอนแจ้งความให้ เขาก็ไปเขียนเรียบร้อยแล้ว ผมก็ได้เงินคืนเรียบร้อยแล้วคับ พวกคุณคิดว่าผมจะถอนแจ้งความดีไหม หรือจะดำเนินคดีให้ถึงที่สุด โทษคือ ปรับ10000บาทหรือจำคุก5ปี หรือทั้งจำทั้งปรับ แต่ถ้าเค้ามีคดีติดตัวโทษน่าจะแรงกว่านี้ เขียนไว้เป็นประสบการณ์เล่ากันฟังนะกะนายคนนี้ ใครคิดจะซื้อของคิดให้ดีก่อนนะ ไม่อาจโชคไม่เข้าข้างเหมือนผมเสมอไปนะ
somchay
Hero Member

สบ2.

« ตอบ #75 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 07:26:12 »

แจ้งความดำเนินคดี ครับ

น.ส.ละอองดาว เทศเสนา    บ้านสนามชัย หมู่ที่13 ต.สวนจิก อ.ศรีสมเด็จ จ.ร้อยเอ็ด

นายเกรียง ไกร ไชยชิน     บ้านดู่เหนือ หมู่ที่5 ต.หนองเหล็ก อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม

up up
somchay
Hero Member

สบ2.

« ตอบ #76 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 11:42:46 »

ใครเป็นผู้เสียหายจากนายคนนี้ แจ้งผมด้วย เห็นเดินสายโกงหลาย web
THAI LAND
Hero Member

« ตอบ #77 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 12:33:29 »

ผมเป็นอีกรายที่โดนโกงคับ คือเขาเข้าไปลงทะเบียนที่เว็บประมูล แล้วเปิดประมูลโน๊ตบุ๊ค ตามลิ้งนี้
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?6778287 ผมเป็นคนชนะประมูล แต่ก็ไม่แน่ใจเลยให้เขาส่งแบบเก็บเงินปลายทาง เขาส่งของมาผมก็ไปรับตามปกติจ่ายเงินที่ไปรษณี แล้วก็แกะของที่ไปรษณีนั่นเลย ปรากฏว่าของด้านในเป็นแค่สมุดเสื้อผ้าเก่าๆและก็ขวดใส่น้ำซึ่งทำให้น้ำหนักเท่ากะโน๊ตบุ๊ค
ผมเลยไปลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐานในวันแรก และพยายามโทรหาแต่ก็ไม่รับ และวันต่อไปก็ไปแจ้งความดำเนินคดีตามกฏหมาย ไปรษณีบอกผมว่าเงินเขามอบอำนาจให้เด็กไปรับแทน แต่ผมได้ไปแจ้งความไว้แล้ว ไปรษณีปลายทางเลยทำบันทึกไปยังต้นทางที่ของถูกส่งมา เขาก็เลยเอาเงินผมไปไม่ได้ และวันต่อมาเขาเมลมาหาผมว่า ขอโทษคับไปต่างจังหวัด2-3วัน ของที่ส่งไปผิดทั้งสองชิ้นเลยคับ จะดำเนินการคืนเงินให้นะคับ (ใช่สิเงินเอาไปไม่ได้นะสิถึงคืน) และผมก็ให้เขาไปเขียนสละสิทธิที่ไปรษณี และบอกว่าจะถอนแจ้งความให้ เขาก็ไปเขียนเรียบร้อยแล้ว ผมก็ได้เงินคืนเรียบร้อยแล้วคับ พวกคุณคิดว่าผมจะถอนแจ้งความดีไหม หรือจะดำเนินคดีให้ถึงที่สุด โทษคือ ปรับ10000บาทหรือจำคุก5ปี หรือทั้งจำทั้งปรับ แต่ถ้าเค้ามีคดีติดตัวโทษน่าจะแรงกว่านี้ เขียนไว้เป็นประสบการณ์เล่ากันฟังนะกะนายคนนี้ ใครคิดจะซื้อของคิดให้ดีก่อนนะ ไม่อาจโชคไม่เข้าข้างเหมือนผมเสมอไปนะ

ทำไมถึงต้องโกงกัน

ติดต่อ....
★•★...0842060684....★•★    

somchay
Hero Member

สบ2.

« ตอบ #78 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 14:32:20 »

น่าให้พวก กองปราบทำคดีนะ ตามเเป๊บเดียวคงไม่หนักหนาอะไร เเต่เขาไม่ให้ความสนใจ เเน่นอนเลย

สงสัยกฎหมายจัดการไม่ได้ครับ ทุกท่าน
somchay
Hero Member

สบ2.

« ตอบ #79 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 21:51:59 »

นายเกรียงไกร ไชยชิน  105 หมู่ 9 บ้านนาล้อม ต หนองเหล็ก อ โกสุมพิสัย จ มหาสารคาม  ทำงานที่ ร.ร.หนองเหล็กศึกษา พนักงานจ้าง  เรียนที่ราชภัฎสารคาม ภาค กศ.บป  ยังไม่จบ นี้คือบาปกรรมของคุณที่โกงผม  ผมจะแจ้งอาจารย์คุณ และญาติคุณที่เป็นผอ.ร.ร.ถึงพฤติกรรมของคุณที่ใช้ความรู้ที่เรียนมาไปโกงเขาทั้งที่สุราษและยะลา ที่คุณส่งก้อนหินไปให้เขาแทน notebook  เสียชื่อเสียงวงศ์ตระกูล ลองดูครับถ้าคุณต้องการแลก

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 18
  พิมพ์