HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
21 มิถุนายน 2024, 12:28:57 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังโดนป๋า ADD//LP เมืองลำปางหลอกนะครับ  (อ่าน 27052 ครั้ง)
thepayutthaya
Hero Member

0818194060 แต่กรุณาติดต่อทาง Line สะดวกที่สุด

« ตอบ #60 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 20:49:05 »

อารมณ์ล้วนๆช่วงนี้ เหตุผลเลยมาทีหลัง แต่ก็หวังว่าเมื่ออารมณ์มันเริ่มเย็นลงแล้ว เรื่องราวของท่านพี่ทั้งสองน่าจะจบลงด้วยดี "ขอโทษ" เขียนได้ไม่ยาก แต่ด้วยใจที่ยังมีอารมณ์อยู่มันจึงยากที่จะเขียนให้กันในตอนนี้ แต่เชื่อว่าท่านพี่ทั้งสองอาจมีเพียงเส้นบางๆของ อารมณ์และความรู้สึก ที่ยังมองในมุมของตนเองอยู่ จึงอาจทำให้มองไม่เห็นในมุมของกันและกัน ซึ่งในมุมของแต่ละคน ย่อมมีเหตุ มีผลของมัน มันอาจจะถูกสำหรับอีกคน แต่อาจไม่ถูกสำหรับอีกคน เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นเป็นธรรมดา พบได้จากผู้คนรอบข้าง ทั้งที่แห่งนี้ และนอกเหนือจากที่นี้ แต่สิ่งหนึ่งที่ทำให้ท่านทั้งสองดูต่างจากคนอื่นๆมากๆตรงที่ท่านพี่ทั้งสองพร้อมจะ "อภัย" ให้แก่กัน นั้นคือท่านพี่ทั้งได้ชนะใจตัวเองแล้ว นั้นแหล่ะประเสริฐกว่ามากๆ ผมคิดว่าท่านพี่ทั้งสองจะได้ความเคารพและนับถือและเป็นตัวอย่างที่ดีต่อน้องๆ เพื่อนๆหลายๆท่านในที่นี้แน่นอน

ทุกกำลังใจจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆใน แฮมสยาม นี้ยังคงเป็นพี่ เป็นเพื่อน เป็นน้อง กับพี่ทั้งสองอยู่ดีนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

เทพอยุธยา (ขุนเทพเอง)

บริษัทSanki Eastern(Thailand)Co.,Ltd.113/4 หมู่4 นิคมฯสหรัตนนคร ต.บางพระครู อ.นครหลวง จ.อยุธยา 13260
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 20:49:05 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #61 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 23:16:06 »

เรื่องที่ผมจะพูดเป็นครั้งสุดท้ายในกระทู้นี้ มันคือ

เรื่องที่ 2 . . . .
วันนี้ผมได้ยินข่าวลอยออกมาว่า " ผมโกรธที่ป๋าแอดไม่ได้ขาย 2N ให้ผม "
แต่ผมไม่ทราบแหล่งที่มาของข่าวที่ชัดเจน ผมจึงกล่าวหาไม่ได้ว่าใครเป็นคนพูด เพราะผมไม่มีหลักฐาน
ผมไม่ได้โกรธนะครับ เขาจะเอาไปขายให้ใครมันก็เรื่องของเขา มันเป็นสิทธิ์ของเขา ที่พึงกระทำได้

ขอบคุณพี่ มานัสหกห้า ที่ขึ้นมาแย้งกันด้วยเหตุและผลครับ
เขาไม่ได้หลอกพี่ครับ แต่เขาหลอกผม (สิ่งที่พูดออกมาว่าจะทำให้แต่ยังไม่ได้ลงมือกระทำ  ผมขอเรียกมันว่า สัจจะ)
ป๋าแอดไม่ได้หลอกลวงครับ ซาก 2N ผมเป็นคนรับไว้เอง ส่วนสเปนเดอร์ท่าน TUIZ ลำปาง เป้นคนรับไว้ครับ ซึ่งผมทั้งโทร ทั้ง PM ไปหาป๋าแอด ตั้งแต่แรกแล้วครับ

อาจจะใช่ ทันที ที่พี่ มานัส65 เห็นกระทู้ที่โพสขาย พี่อาจจะรีบโทรไปเวลานั้นก็อาจจะเป็นไปได้
แต่พี่ทราบหรือไม่ว่า ก่อนที่ ป๋า จะถ่ายรูปเพื่อลงโพสขายนั้น ป๋าได้คุยโทรศัพท์กับผมก่อนราวๆ ซัก
11โมงกว่า ๆ ถึงราวๆเที่ยงหน้าจะได้ เกือบครึ่งชั่วโมง
(ผมไม่มีเวลาเป็นตัวเลขตอนแกโทรมา แสดงให้ชม เนื่องจากผมรับสายเยอะมากจนเวลาของสายดังกล่าว ได้ถูกแทนที่ไปด้วยสายอื่นๆ)

เพื่อที่ป๋าจะส่งวิทยุมาซ่อมกับผม เบื้องต้น ผมก็ได้เรียนป๋าไปแล้วว่า หากยอมรับเงื่อนไขได้ก็ส่งมาเลย คือ
1.ตอนนี้คิวซ่อมวิทยุที่ผมมันยาวมาก ป๋าอาจจะต้องรอนานร่วมเดือน บางทีอาจจะหลายเดือน
2.ค่าซ่อม Ic-2N มันไม่ได้ถูกเลยนะ ตกทีก็หลายร้อยอยู่
แกก็บอกผมว่า "ไม่เป็นไรหรอกเดี๋ยวแกจะถ่ายรูปแล้ว Pm มาให้ผมดูก่อน "
เพราะว่าได้ของมาชุดนี้ก็ พันกว่าบาทแล้ว พอได้ข้อสรุปแล้วต่างคนก็ต่างวางสายไป

ต่อมา เวลาซักบ่าย สามผมก็ได้เห็น กระทู้ของการโพสขายซากวิทยุที่นี่
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=158496

แน่นอนครับเป็นเวลาโพสหลังจากที่คุยโทรฯ กันเสร็จแน่ๆ เพราะผมจำได้ว่าผมยังไม่ได้กินข้าวเที่ยง
พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาวแฮมสยามทุกท่านครับ
แกไม่ได้ส่งรูปให้ผมดูทาง Pm อย่างที่แกบอกผมในโทรฯ นะครับ
เพราะตอนคุยกันแกก็ไม่ได้แสดงเจตจำนงค์ ว่าแกจะขาย แต่แกโพสขาย มันก็เรื่องของแกอีกนั่นแหละ
ผมก็เลยโพสแซวไปในเวลานั้นว่า.......

ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรนะครับ ก็ของมันขายไปแล้วอะ
หากคนที่ซื้อไปเขาไม่ใช้เขาก็ต้องแบ่งมาขายให้ผมอยู่ดีเพราะผู้ซื้อไปก็เป็นคนที่ให้ความช่วยเหลือกันมาโดยตลอด
แกเริ่มแล้วนะครับ เริ่มไม่ตรงกับที่แกบอกผมแล้วนะครับ
หลังจากที่ผมโพส แซวไปกระทู้แรกนั้นก็ตอบข้อความกลับมาดังนี้ ( ตอนนั้นยังไม่โกรธ )

พี่น้องครับตอนนี้มันไม่ใช่แล้วนะครับ แกเริ่มโกหก หลอกตาผู้ชมแล้วนะครับ
ยังไงงั้นเหรอ ทุกท่านดูที่ หัวข้อนะครับ บอกว่า ขายเป็นอะไหล่ 1 กอง 450.-ส่งลงทะเบียนให้
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=158496.0
ตอนนี้ทุกคนก็เข้าใจว่า ของถูกขายไปแล้วให้กับพี่ตุ๋ย ซึ่งเข้าตัวก็ยืนยังว่าทำเช่นนั้น
หลังจากที่โพสไปราว 3 ชั่วโมงก็ถูกปิดกระทู้ แล้วก็แจ้งว่า

เหมือนจะจบลงด้วยดีใช่ไหมครับ แต่ไม่ครับ
ผมว่ามันชักจะยังๆ แล้วนะครับ
เวลาต่อมาผมก็ได้รับคำตอบจากผู้ซื้อหลังจากที่ตัดสินใจ Pm  ไปถามก่อนหน้านั้น และได้รับคำตอบออกมาดังนี้   

ผมเริ่มรู้แล้วแหละครับว่า ป๋าโกหกผมละ
ถามจริงๆ โกหกผมทำไม มันเสียความรู้สึก
เป็นพ่อค้าก็ต้องโปร่งใสสิ ทำไมต้องตอบแบบมั่วๆ ละขายไปยังไง ไปกับใคร ก็บอกผมตรงๆ สิ
แล้วที่โทรหาผมแบบนั้น และผมก็ สละเวลางานตอบ คำถามป๋าไปตั้งนาน เพื่ออะไรเหรอ
กลัวผมจะไปแย่งซื้อหรือยังไง มันเสียความตั้งใจที่จะตอบ เสียเวลา เสียความรู้สึก
หรือเพียงเพราะแค่  สำรวจราคาเพื่อเกงกำไรเฉยๆ
ผมเห็นแบบนี้ ผมก็ไม่เกรงใจใครผมก็ใส่ไปตรงๆ อย่างที่เห็นนั่นแหละ
แบบนี้คนเหนือ เขาเรียกว่า "หัว-วอก" (โกหกหน้าด้านๆ)

ผมก็ยังไม่พูดอะไรมากมายนะ ถือว่าให้ผ่านไปซะต่อไปอย่ามาทำแบบนี้กับผม

ที่ผมได้ตัดสินใจ กลับมาโพสกระทู้นี้ขึ้นมา
ก็เพราะว่ามีคน หลายท่าน ได้โทรหาผม ในเวลาต่อมา บอกว่า
ผมไปหาเรื่องคุณ และ คุณเองก็ล๊อกกระทู้ ชนวนเหตุ
โดยมีจุดประสงค์ เพื่อหา พักพวกกลับมาด่าผม
เหมือนที่คุณเคยทำกับ คนอื่นๆที่ ทำให้คุณเสียผลประโยชน์ ทางการค้าสายอากาศ
แต่ที่ทำให้ผมไม่พอใจมากที่สุดคือ คุณโทรหาคนรอบข้างผม (พวกเขาเกี่ยวอะไร)
คุณโทรหาเพื่อนๆ ในแฮมสยามหลายท่าน เพื่อที่คุณ จะชักชวนเขามาด่าผมเรื่องที่เกิดขึ้นนี้
โดยให้พวกเขา เข้าข้างคุณ อย่างนั้นเหรอ
และในที่สุดผมก็ทราบความจริง ว่าคุณขาย ซาก IC-2N ให้กับ
พี่ มานัส 65 ไปในราคา 450.-  ซึ่งคุณก็สมยอมในราคากันเอง อันนี้ผมไม่ขัด
แต่ในระหว่างกระบวนการดังกล่าวที่ผมได้เอ่ยออกมายังข้างต้นนั้น
"คุณแหลกับผมมาก" เพื่ออะไรเหรอ ผมไม่ใช่เด็กๆนะ
ตอนนี้ ซาก 1กองของคุณมันไม่ใช่ 450.- ดังที่คุณแจ้งให้กับ พี่น้องเราทราบแล้วนะครับ
มันเป็นราคา 450.- ของพี่มานัสบวกกับ สะเปนเด้อของพี่ตุ๋ยอีก ดังนั้นราคาคิดแล้วยังไง
มันก็ไม่ใช่ 450.-อย่างที่คุณยืนยัยอยู่ดี แต่ก็ไม่เป็นไร สุดท้ายมันก็เป็นเรื่องของคุณเอง อยู่ดี

โปรดสังเกตุนะครับสิ่งที่ผมพูดมาผมไม่ได้พูดมั่วๆ ผมพยายามนำหลักฐานมาแสดงถึงที่มาที่ไป
ให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
ทุกท่านครับ ผมโพสหัวข้อว่า แกหลอกผม ไม่ได้โพสว่าแกโกงผม
เพราะผมยังไม่ได้ทำ ธุรกรรมทางการเงินใดๆกับแกเลย
แต่ผมอยากจะให้พี่น้องเรา ทุกๆท่าน โปรดจงระวัง เวลาซื้อขายกับแก
เพราะแกอาจจะใช้ คำว่ากว้างขวาง หลอกขายของบางอย่างให้กับคุณ
(ผมพูดไม่ได้)เพราะมันไม่ใช่เรื่องของผมที่ต้องพูด
และยังมีผู้ที่ถูกแกเอาเปลียบอีกมากมาย ที่พร้องจะส่งขอมูลให้ผมทราบ
นี่ยังไม่รวมถึงคนที่ถูกแกโทรไปคุย โม้ สรรพคุณของสายอากาศชนิดต่างๆ (ที่แกจะเอามาขาย)
รู้ไหมมันเสียเวลาฟัง บางครั้งมันนานเป็นชั่วโมง

คุณขู่ผม ว่าคุณจะจัดการผม คุณบอกกับเพื่อนผมว่า "คิดเหรอว่าแอด ไม่มีแบค"
คุณบอกว่าจะมาพบ กับต้นสังกัดผมเพราะเรื่องนี้
คุณบอกว่าคุณจะมาพบ ผอ. ผมที่ทำงาน
คุณโทรหา ผู้คน เพื่อนผม เพื่อนร่วมงานผม คนที่เขาไม่รู้เรื่องอะไรซักอย่าง แล้วกรอกหูพวกเขา
ผมโทรหาคุณ คุณก็ไม่รับสายผม แล้วก็บอกกับคนนู้คนนี้ว่า  คุณจะมาตอบคำถามพวกเขา

พ่อ แม่พี่น้องทุกๆท่านครับ ผมยังไม่เห็นกระทู้ใดที่บ่งบอกว่าแกทำตัวเพื่อกิจการสาธารณะประโยชน์เลย
เท่าที่นั่งเสียเวลาไล่เปิดกระทู้เก่าๆดู ก็เห็นแต่แกใช้เว็บ HAMSIAM ในเชิงพานิชย์ เพื่อตัวเขาเองทั้งนั้น
นี่หนะหรือ พ่อค้าที่เราจะทำการซื้อขายด้วย มีความซื่อตรงชัดเจนไหม ?
โกหก กลับไป - กลับมา ใช้อำนาจมืด ที่แอบอ้างว่าเป็น ขาใหญ่แห่งเมืองลำปางมาข่มขู่ผม
 ให้เกิดอันตราย ต่อชีวิต ทรัพย์สิน ครอบครัว หน้าที่การงานของผม และท้าทายให้ผมไปแจ้งความ

ป๋าแอดครับ หากสำนึกผิดได้เมื่อใด กลับตัวซะใหม่นะ ทำตัวใหม่ดีๆ
แล้วผมจะลืม ในสิ่งที่คุณทำแย่ๆ กับผมไว้ในโทรศัพท์ เย็นวานนี้
หากไม่ออกมาขอโทษผม ต่อไปนี้ผมจะเรียกคุณว่า  "แอดโม้ แห่งเมืองลำปาง"
และผมจะไม่เคารพคุณอีกตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

รวมการซ่อม http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=84797.0
รวมภาพ DX ที่นี่ http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=96025.0
ผมมีความหวังว่าทุกครั้งที่ผมกดคีย์ จะมีคนที่อยู่ไกลออกไป รับสัญญาณของผมได้
« ตอบ #61 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 23:16:06 »

E20MLS
Hero Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 23:38:49 »

สวัสดีครับ พี่น้อง เอิ๊กๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พระนครศรีอยุธยา ID Line : 0814291447
ผู้กองนนทรี
Hero Member

อยากได้ให้โทรมา ได้แน่นอน เข้าใจ๋

« ตอบ #63 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 23:54:54 »

น้ำผึ้งหยดเดียว ใจเย็น ๆ ไม่ต้องแสดงความเห็นกันซักคนหรอก
คนไม่เกี่ยวถอยไป คู่กรณีทั้งคู่ รอความเป็นผู้ใหญ่กลับมาแล้วคุยกันเอง โต ๆ กันแล้ว

แค่นี้ก็มากพอแล้ว

"หลายครั้งที่เห็นคนที่เคยต่อสู้ปกป้องบ้านของเราเคียงบ่าเคียงไหล่กันมา ทะเลาะกันเอง ทำร้ายกันเอง มันเจ็บปวดนะท่านทั้งหลาย"

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา ถึงบนบ่าจะมีแค่สามดาวร.อ.นนทรี วงษา
083-577-4177
1/10 ซ.2 ถ.มณีนพรัตน์ ต.ศรีภูมิ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200
ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์ 675-0-15081-2
tuiz
Hero Member

ไม่รับปรึกษา ปัญหา วิทยุสื่อสาร เนื่องจากไม่ใช่ช่าง ครับ..

« ตอบ #64 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 23:59:18 »

ใจเย็นๆครับ เดี๋ยวดีเอง ตอบโต้กัน มันร้อนเปล่าๆ เดี๋ยวอารมณ์เย็นลง ค่อยคุยกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2013, 00:34:00 โดย tuiz » บันทึกการเข้า

บรรจง แสนปินตา

ธนาคารกสิกรไทย สาขา ถนนฉัตรไชย ลำปาง 194-2-91288-5
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขา ม.ราชภัฏลำปาง  439-1-02927-7
ธนาคารกรุงไทย  สาขา ประตูชัย  536-0-21783-9

ติดต่อได้ทางPM  หรือโทร 081-8835989 ติดต่อทางโทรศัพท์ได้ในช่วง 10.00-22.00 น. เท่านั้น หรือจะ line (id=tuiz_lp)
inbox
Sr. Member

กดที่รูปโลกด้านล่าง

« ตอบ #65 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013, 00:00:46 »

นึกถึงความดี ความมีน้ำใจ ที่เคยร่วมทำกันมา ให้มากๆๆน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขณะที่เรายังมีลมหายใจ การใช้ชีวิตในโลกนี้ก็ไม่มีอะไรแน่นอน
เปิดใจให้กว้าง มองที่ปลายฟ้าบ้าง อย่ามองแต่ส้นตีน
Ham_1900
Hero Member

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #66 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013, 07:22:38 »

อย่ายึดมั่น ถือมั่น ละวาง ปัญหาก็จะจบลงได้
อย่่าเพียงเห็นใครพลาด แล้วจะต้องฆ่าให้ตายบนหน้าเวป
(ยืนยัน ไม่รู้จักทั้งสองฝ่าย)
hs0qdz
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013, 07:32:40 »

เรื่องของคน2คนก็น่าจะคุยกัน2คน
ผมคนนอกก็คงได้แต่ฟัง

HS0QDZ
089-223-2432
Line ID:hs0qdz
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #68 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013, 08:04:00 »

ถือว่าอาจารย์แม็คได้ระบายในสิ่งที่อยากพูดออกมาหมดแล้ว แต่บรรยากาศในตอนนี้ เชื่อว่าหลายๆอย่างเริ่มเย็นลงและเข้าที่แล้ว
มีสมาชิกหลายคนต่างก็เฝ้ารอสังเกตุการณ์และให้กำลังใจกับทั้ง 2 ฝ่าย อยากให้เหตุการณ์ครั้งนี้จบลงด้วยดีทั้ง 2 ฝ่าย ซึ่งทางฝ่าย
ผู้ดูแลเองก็อยากให้ทั้ง 2 ฝ่ายได้ปรับความเข้าใจกันโดยที่ไม่ต้องมีใครมาร่วมแสดงความคิดเห็นให้ไขว้เขว
    ความรู้ความสามารถทั้งของอาจารย์แม็คและป๋าแอ๊ด เชื่อว่าหลายๆท่านในแฮมสยามต่างก็จดจำ เหตุการณ์ในครั้งนี้ก็ไม่อาจทำให้
ความรู็สึกดีๆที่เพื่อนมีให้อาจารย์แม็คและป๋าแอ๊ดลดลงเลยแม้แต่น้อย ทุกคนยังคอยให้กำลังใจกับท่านทั้ง 2 ให้ผ่านพ้นอุปสรรคตรงนี้
ด้วยดี
    สิ่งไหนที่อาจารย์แม็คและป๋าแอ๊ดทำดีอยู่แล้ว ก็ขอให้รักษาความดีนั้นๆไว้ เพราะมันเป็นประโยชน์กับน้องๆ พี่ๆ และเพื่อนๆในเวป
แฮมสยามเป็นอันมาก อย่าให้อารมณ์มาอยู่เหนือเหตุผล และหลังจากโพสต์นี้จบ ผมจะถามสมาชิกในเวปว่าเห็นเป็นเช่นไรกับกระทู้นี้
สมควรจะล็อคกระทู้ หรือว่าเพื่อบรรยากาศแห่งความปรองดองควรลบกระทู้นี้ออกจากระบบ โดยจะถือว่าทั้งอาจารย์แม็คและป๋าแอ๊ด
ลำปาง ไม่เคยมีความขัดแย้งใดๆต่อกัน

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
HS3EGN
Full Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013, 08:20:31 »

ถือว่าอาจารย์แม็คได้ระบายในสิ่งที่อยากพูดออกมาหมดแล้ว แต่บรรยากาศในตอนนี้ เชื่อว่าหลายๆอย่างเริ่มเย็นลงและเข้าที่แล้ว
มีสมาชิกหลายคนต่างก็เฝ้ารอสังเกตุการณ์และให้กำลังใจกับทั้ง 2 ฝ่าย อยากให้เหตุการณ์ครั้งนี้จบลงด้วยดีทั้ง 2 ฝ่าย ซึ่งทางฝ่าย
ผู้ดูแลเองก็อยากให้ทั้ง 2 ฝ่ายได้ปรับความเข้าใจกันโดยที่ไม่ต้องมีใครมาร่วมแสดงความคิดเห็นให้ไขว้เขว
    ความรู้ความสามารถทั้งของอาจารย์แม็คและป๋าแอ๊ด เชื่อว่าหลายๆท่านในแฮมสยามต่างก็จดจำ เหตุการณ์ในครั้งนี้ก็ไม่อาจทำให้
ความรู็สึกดีๆที่เพื่อนมีให้อาจารย์แม็คและป๋าแอ๊ดลดลงเลยแม้แต่น้อย ทุกคนยังคอยให้กำลังใจกับท่านทั้ง 2 ให้ผ่านพ้นอุปสรรคตรงนี้
ด้วยดี
    สิ่งไหนที่อาจารย์แม็คและป๋าแอ๊ดทำดีอยู่แล้ว ก็ขอให้รักษาความดีนั้นๆไว้ เพราะมันเป็นประโยชน์กับน้องๆ พี่ๆ และเพื่อนๆในเวป
แฮมสยามเป็นอันมาก อย่าให้อารมณ์มาอยู่เหนือเหตุผล และหลังจากโพสต์นี้จบ ผมจะถามสมาชิกในเวปว่าเห็นเป็นเช่นไรกับกระทู้นี้
สมควรจะล็อคกระทู้ หรือว่าเพื่อบรรยากาศแห่งความปรองดองควรลบกระทู้นี้ออกจากระบบ โดยจะถือว่าทั้งอาจารย์แม็คและป๋าแอ๊ด
ลำปาง ไม่เคยมีความขัดแย้งใดๆต่อกัน

สมควรล้อคกระทู้ได้แล้วครับ อย่าลืมว่าเราเป็นนักวิทยุสมัครเล่น

และอย่าลืมว่า   "ตราบที่สัญญานไปถึงคุณคือเพื่อน"

หนักนิดเบาหน่อย อภัยกัน สังคมจะได้น่าอยู่

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์