HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 11:50:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับผู้ขายที่ไม่รักษาคำพูดและผู้ซื้อที่เสียมารยาท  (อ่าน 5786 ครั้ง)
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 18:12:13 »

ดันขึ้นมาให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆได้อ่านกันครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 18:12:13 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
rescue18
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 19:33:20 »

ผมว่าน่าจะเปิดห้องขายของแล้วเอาสมาชิกพวกนี้มาซื้อขายในนี้(สมาชิกปรกติห้ามเข้ามาซื้อขาย)ให้พวกนี้เขามาซื้อขายอย่างเดียว
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สมจิต  บัวสกุล   สมาคมกู้ภัยโคกสำโรงสงเคราะห์(ราชพฤกษ์.18)
« ตอบ #21 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 19:33:20 »

mintra2601
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่แล้วนะรอปลดสถานะโดยผู้ดูแล

« ตอบ #22 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 19:40:01 »

ผมว่าน่าจะเปิดห้องขายของแล้วเอาสมาชิกพวกนี้มาซื้อขายในนี้(สมาชิกปรกติห้ามเข้ามาซื้อขาย)ให้พวกนี้เขามาซื้อขายอย่างเดียว
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เดี๋ยวก็ได้ แดง กันทั้งห้องหรรอกพี่ กระทู้ หุหุ

จริงๆ พวกเก็บหนักฐาน ยืนยันตัวตนไรเงี้ย เก็บหลายอย่างหน่อย อะไรงี้น่าทำ

สำเนาบัตรปชช. ทะเบียนบ้าน หน้าแรกบัญชี ไปเลย แหะๆ แต่เห็นใจท่านผู้ดูแลเวปครับ ยิงฟันยิ้ม

มนตรี  โพยนอก
49/109 ม.2 ซ.สายไหม34  สายไหม กทม 10220

บัญชี ออมทรัพย์ 865-016-7862  ธ.กรุงเทพ สาขา แฟร์ชั่นฯ ยิ้มกว้างๆ

0875699085 dtac / 0891634023 true สดวก12.00-23.00น.

ติดตาม สอบถาม ได้ที่
https://www.facebook.com/MontriShopRescue

ผมไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่โฆษณานานแล้วนะครับรอเจ้าของเวปปลด
meo
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

สัจธรรมชีวิต "จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา"

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 19:53:21 »

ลงโทษคนขายอย่างเดียวไม่พอ ต้องลงโทษคนที่ไปซื้อโดยให้ราคาสูงกว่าที่ตกลงขายกับคนแรก แบบว่าเกทับ ประมาณเนี้ย
ส่วนคนขายอยากได้ราคาสูงก็เปิดประมูลเลย(สำหรับคนที่ใจถึงกล้าได้กล้าเสีย)

เพื่อนยืมเงินเสียเงินยังเสียเพื่อน ยามยืมเหมือนเทพเจ้าเขากราบไหว้
ยามทวงเล่าเขาเห็นเราเป็นจัญไร เงินไม่ได้ซ้ำเพื่อนแยกแตกทางกัน
E20MLS
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 19:56:12 »

เนื่องจากที่ผ่านมาผมเคยเจอกับตัวเองคือผู้ขายตกลงขายของให้ผมและนัดออกไปรับ ผมเดินทางไปรอเป็นชั่วโมง ปรากฏว่ามีเพื่อนสมาชิกในเวปเราเดินทางไปรับตัดหน้า ซึ่งผมตกลงกันหน้าเวปบอร์ด ทุกคนทราบแต่ทำไมผู้ซื้อท่านนี้ถึงทำเช่นนั้น ผมถือเป็นการไม่ให้เกียรติกันครับ และเสียมารยาททางการซื้อขายเป็นอย่างยิ่งครับ ลองนึกดูว่าถ้าเป็นท่าน ท่านจะรู้เช่นไร เหตุการณ์ต่อมาก็เป็น ท่าน อัดอเมซอน หนองแค สระบุรี ที่ตกลงซื้อ มอเตอร์ไซด์จากเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่ง แถวนครนายก แล้วตกลงราคากันเป็นที่เรียบร้อย และออกเดินทางไปรับ ที่ นครนายก ไปจนถึงที่ ปรากฏว่ามีสมาชิกอีกท่านหนึ่งไปรับเช่นกัน โดยให้ราคาที่สูงกว่าท่าน อัด อเมซอน และสูงกว่าราคาที่ตั้งไว้ตั้งแต่ทีแรก ผู้ขายไม่รักษาคำพูดผู้ซื้ออ้างว่าไม่ทราบ(จะไม่ทราบได้ไงในเมื่อในกระทู้มีการแจ้งปิดกระทู้ และถ้าไม่ทราบจะซื้อในราคาที่สูงกว่าราคาตั้งได้ไง เปิด 3,500 ขอซื้อ5,000) กรณีที่ 3 เป็นกรณีที่อยู่ในห้องร้องเรียนตอนนี้ ผู้ขายตกลงขายไปแล้วโดยที่ผู้ซื้อที่2อ้างว่าไม่ทราบ ทั้งๆที่กระทู้ก็มีการโพสต์กันอยู่  ในส่วนตัวของผม มองว่าเสียมารยาทอย่างแรง ต่อไปผมอยากซื้ออะไรก็ไม่ต้องนั่งเฝ้าหน้าจอ ไม่ว่าจะซื้อหรือประมูล คอยมาให้ราคาที่สูงกว่าคนที่ตกลงซื้อ แบบนี้แล้วคนที่ตกลงซื้อ คนที่คอยเฝ้ากระทู้เพื่อประมูล จะรู้สึกเช่นไร อย่าเห็นแก่เงินที่จะได้เพิ่มเพียงน้อยนิดและของที่จะได้มาโดยตัดหน้าคนอื่น แต่ทำให้คุณค่าของท่านลดลงครับ ผมเสนอว่ากรณีเช่นนี้ควรมีบทลงโทษทั้งผู้ซื้อและผู้ขายครับ หากไม่เหมาะสมลบได้เลยครับและถ้าข้อความนี้ทำให้ท่านใดไม่สบายใจ ต้องกราบขออภัยด้วยครับ

มาให้น้องรุ่นตะบันหมากที่ร้าน ดามอกให้กะได้ อิอิอิ

พระนครศรีอยุธยา ID Line : 0814291447
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 20:06:47 »

ลงโทษคนขายอย่างเดียวไม่พอ ต้องลงโทษคนที่ไปซื้อโดยให้ราคาสูงกว่าที่ตกลงขายกับคนแรก แบบว่าเกทับ ประมาณเนี้ย
ส่วนคนขายอยากได้ราคาสูงก็เปิดประมูลเลย(สำหรับคนที่ใจถึงกล้าได้กล้าเสีย)
เห็นดีเห็นงามด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ยิ้มกว้างๆ
เนื่องจากที่ผ่านมาผมเคยเจอกับตัวเองคือผู้ขายตกลงขายของให้ผมและนัดออกไปรับ ผมเดินทางไปรอเป็นชั่วโมง ปรากฏว่ามีเพื่อนสมาชิกในเวปเราเดินทางไปรับตัดหน้า ซึ่งผมตกลงกันหน้าเวปบอร์ด ทุกคนทราบแต่ทำไมผู้ซื้อท่านนี้ถึงทำเช่นนั้น ผมถือเป็นการไม่ให้เกียรติกันครับ และเสียมารยาททางการซื้อขายเป็นอย่างยิ่งครับ ลองนึกดูว่าถ้าเป็นท่าน ท่านจะรู้เช่นไร เหตุการณ์ต่อมาก็เป็น ท่าน อัดอเมซอน หนองแค สระบุรี ที่ตกลงซื้อ มอเตอร์ไซด์จากเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่ง แถวนครนายก แล้วตกลงราคากันเป็นที่เรียบร้อย และออกเดินทางไปรับ ที่ นครนายก ไปจนถึงที่ ปรากฏว่ามีสมาชิกอีกท่านหนึ่งไปรับเช่นกัน โดยให้ราคาที่สูงกว่าท่าน อัด อเมซอน และสูงกว่าราคาที่ตั้งไว้ตั้งแต่ทีแรก ผู้ขายไม่รักษาคำพูดผู้ซื้ออ้างว่าไม่ทราบ(จะไม่ทราบได้ไงในเมื่อในกระทู้มีการแจ้งปิดกระทู้ และถ้าไม่ทราบจะซื้อในราคาที่สูงกว่าราคาตั้งได้ไง เปิด 3,500 ขอซื้อ5,000) กรณีที่ 3 เป็นกรณีที่อยู่ในห้องร้องเรียนตอนนี้ ผู้ขายตกลงขายไปแล้วโดยที่ผู้ซื้อที่2อ้างว่าไม่ทราบ ทั้งๆที่กระทู้ก็มีการโพสต์กันอยู่  ในส่วนตัวของผม มองว่าเสียมารยาทอย่างแรง ต่อไปผมอยากซื้ออะไรก็ไม่ต้องนั่งเฝ้าหน้าจอ ไม่ว่าจะซื้อหรือประมูล คอยมาให้ราคาที่สูงกว่าคนที่ตกลงซื้อ แบบนี้แล้วคนที่ตกลงซื้อ คนที่คอยเฝ้ากระทู้เพื่อประมูล จะรู้สึกเช่นไร อย่าเห็นแก่เงินที่จะได้เพิ่มเพียงน้อยนิดและของที่จะได้มาโดยตัดหน้าคนอื่น แต่ทำให้คุณค่าของท่านลดลงครับ ผมเสนอว่ากรณีเช่นนี้ควรมีบทลงโทษทั้งผู้ซื้อและผู้ขายครับ หากไม่เหมาะสมลบได้เลยครับและถ้าข้อความนี้ทำให้ท่านใดไม่สบายใจ ต้องกราบขออภัยด้วยครับ

มาให้น้องรุ่นตะบันหมากที่ร้าน ดามอกให้กะได้ อิอิอิ
อย่ามาพูดหน่อยเลย ไปทีไร เห็นบอก น้าโมทย์ เก็บซะเรียบ ยิงฟันยิ้ม
e20nk_
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 20:11:51 »

เจอเหมือนกันครับแต่คนละแบบเวลที่จะขายโพสว่ามีของแถมเป็นเมมโมรี่8กิ๊ก(ขายโทรSAMSUNG cooper)ยกกล่องมีของแถมล้นกล่องพอโอนเงินไปสักพักโทรมาว่าลืมกล่องและsmall talkไว้พัทยาอีก3-4วันจะส่งตามมาจะส่งเครื่องและสายชาร์ตมาให้ก่อนแล้วก่อนที่จะให้โอนเงินทำไมไม่บอกล่ะพอได้เครื่องเมมที่จะให้8gbมันใส่มาให้แค่2gbโทรไปถามทำเสียงง่วงๆบอกแล้วจะส่งมาให้พร้อมกล่องแล้วเงียบครับโทรไปถามบอกไม่รู้หายไปไหนหาไม่เจอหาเจอเมื่อไรจะส่งตามมาให้(คงเป็นพวกขายข้ามชาติซื้อของวันนี้จะได้ของครบชาติหน้า)ขอสาปส่งเลยพวกนี้

นายวรพงษ์ วสุวณิชพันธ์.  T.0894568704 (DTAC)
ธ.กสิกรไทย  บ/ช ออมทรัพย์ เลขที่ 066-2-01664-0
ที่อยู่  ร้านก.สยามแก๊ส
321 ถนนพระราม3
แขวงบางโคล่
เขตบางคอแหลม
กทม.  10120
rescue18
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 01:29:18 »

เห็นดีเห็นงามด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ยิ้มกว้างๆ

อย่ามาพูดหน่อยเลย ไปทีไร เห็นบอก น้าโมทย์ เก็บซะเรียบ ยิงฟันยิ้ม
อยากลองไปนั่งกินที่ร้านมั่งครับเผื่อเจอรุ่นตะบันหมากมั่ง
rescue18
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 01:30:47 »

เดี๋ยวก็ได้ แดง กันทั้งห้องหรรอกพี่ กระทู้ หุหุ

จริงๆ พวกเก็บหนักฐาน ยืนยันตัวตนไรเงี้ย เก็บหลายอย่างหน่อย อะไรงี้น่าทำ

สำเนาบัตรปชช. ทะเบียนบ้าน หน้าแรกบัญชี ไปเลย แหะๆ แต่เห็นใจท่านผู้ดูแลเวปครับ ยิงฟันยิ้ม

แล้วเราก้อเข้ามาอ่านแก้เซ็งครับ
peerapat
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012, 15:31:40 »

สั้นๆ สันดานคนครับ คนแบบนี้แก้ไม่หาย

peerapat rattanapakdee ( E22ZEX ) สถานที่ จ.เชียงใหม่
 บ/ช ( PM )
 **โพสถามเพราะอยากรู้ คลิ๊กดูเพราะสนใจ ที่ขายไปล้วนของดี**

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์