HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
18 มิถุนายน 2024, 21:15:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน ท่านmymotoผ่านมายังกระดานนี้  (อ่าน 7210 ครั้ง)
spectacle1
Hero Member

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 10:03:39 »

ฝาปิดโปรมแกรมในภาพที่ลงประกาศก็ไม่ได้ระบุไว้
แต่ท่านโทรมาสอบถาม ผมหาให้เจอ แต่ก็ติดเรื่องงาน
ยังไม่ได้แวะ ปณ ได้เนื่องจาก จ- ส. ผมทำงาน ออกจากบ้าน
7:00 กลับถึงอีกทีก็ 19:00  ที่ทำงานอยู่ห่างจาก ปณ 20 กว่ากิโลครับ
จะ
ผมมาอ่านกระทู้ที่ท่านตอบอีกครั้งอย่างละเอียดถี่ถ้วนอีกครั้งก็พบว่า ท่านเป็นผู้ใหญ่ที่ใช้ไม่ได้ ท่านบอกในรูปไม่ได้มีภาพฝาปิดโปรแกรม ก็แน่หละท่านเจตนา"หมกเม็ด" ถ่ายทุกมุมครบยกเว้นมุมฝาปิดไมค์ ซึ่งพวกที่เจตนาจะหมกเม็ด บอกไม่หมด มักจะใช้มุขนี้ตลอด เช่นไม่ถ่ายภาพจุดตำหนิ หรือถ่ายแบบมืดๆ เบลอๆ ผมรู้มุขนี้ดีผมจึงโทรถามท่านว่ามีฝาปิดโปรแกรมหรือไม่ ท่านบอกว่ามี ตอนถ่ายรูปลืมถ่าย ผมก็โอเค  พอเครื่องมาถึงฝาบิดหายไป ผมโทร.แจ้งท่านก็บอกว่าตอนแพคของหาไม่เจอ ถ้าหาเจอจะส่งตามไป จากนั้นก็ขาดการติดต่อโทร.หาก็ไม่รับสาย หรือไม่มีสัญญาณ PMก็ไม่ตอบ ท่านไปโพสต์กระทู้ไหนผมตามไปเตือนท่านก็เพิกเฉย จนผมต้องประกาศผ่านห้องร้องเรียน ท่านจึงปรากฎตัว นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ท่านทำกับผม เครื่องTK208(2) ก็ครั้งหนึ่งแล้ว ท่านก็บอกเครื่องปกติ แต่พอผมส่งให้พี่โจโปรแกรม ก็พบว่าเครื่องมันไม่ปกติมันโปรแกรมไม่ได้ มันไม่มีความถี่อะไรในเครื่องเลย แล้วท่านจะเช็คว่าปกติหรือไม่ปกติได้อย่างไร แต่ครั้งนั้นท่านยินดีจ่ายค่าซ่อมให้ซึ่งก็ต้องทวงกันอยุ่หลายรอบ ก็ถือว่าท่านได้แสดงความรับผิดชอบผมก็ไม่ถือสา เพราะเห็นว่าเป็นผู้ใหญ่ มาเจอเครื่องตัวนี้อีก ที่บอกว่าปกติแต่ก็ไม่ปกติอีก ผมก็ยังพอนุโลมเพราะไม่ใช่เครื่องมันรับไม่ได้เลย มันรับได้และรับได้ดีด้วยแต่มันมีช่วงของคำขาดหายไปเป็นห้วงๆ แต่ท่านก็ยังยืนยันว่าตอนที่อยู่กับท่านมันปกติ ผมถือว่าท่านมีเจตนาหมกเม็ดในคุณสมบัติของสินค้ามาตั้งแต่ต้น ผมจะเปลี่ยนหัวข้อใหม่เป็นร้องเรียนพฤติกรรมการค้าขายของท่าน

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 10:03:39 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
mymoto
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 15:56:18 »

ครับตามที่ท่านกล่าวมาทั้งหมดผมก็คงไม่อธิบายอะไรอีก มันเหมือนเป็นการแก้ตัวเดี๋ยวจะไม่จบ
ฝาปิดผมแจ้งว่ามี ผมก็จะรีบส่งตามไปให้ครับ(ผมผิดที่ส่งช้า) ผมไม่มีเจตนาโกงอะไรทั้งสิ้น TK-208
ก็รับผิดชอบให้ตามที่ตกลงแล้ว ส่วนเครื่องนี้ท่านต่อลองราคามาเยอะผมก็ลดราคาให้ แถมส่งก่อนที่ท่าน
จะโอนเงินด้วยซ้ำ ส่วนที่ท่านร้องเรียนพฤติกรรมการค้าขาย ผมไม่เถียงอะไรทั้งสิ้นให้สมาชิกที่เคย
ซื้อขายกับผมพิจารณาตัดสินแล้วกันครับ....

ปล.เย็นนี้ส่งของให้ครับ  มือถือผมใช้ได้แล้วโทรติดต่อได้ครับ

Tel: O82-8O2-2O8O
« ตอบ #21 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 15:56:18 »

spectacle1
Hero Member

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #22 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 17:54:24 »

ครับตามที่ท่านกล่าวมาทั้งหมดผมก็คงไม่อธิบายอะไรอีก มันเหมือนเป็นการแก้ตัวเดี๋ยวจะไม่จบ
ฝาปิดผมแจ้งว่ามี ผมก็จะรีบส่งตามไปให้ครับ(ผมผิดที่ส่งช้า) ผมไม่มีเจตนาโกงอะไรทั้งสิ้น TK-208
ก็รับผิดชอบให้ตามที่ตกลงแล้ว ส่วนเครื่องนี้ท่านต่อลองราคามาเยอะผมก็ลดราคาให้ แถมส่งก่อนที่ท่าน
จะโอนเงินด้วยซ้ำ ส่วนที่ท่านร้องเรียนพฤติกรรมการค้าขาย ผมไม่เถียงอะไรทั้งสิ้นให้สมาชิกที่เคย
ซื้อขายกับผมพิจารณาตัดสินแล้วกันครับ....

ปล.เย็นนี้ส่งของให้ครับ  มือถือผมใช้ได้แล้วโทรติดต่อได้ครับ
เมื่อท่านกล้ารับผมก็อภัย ก็จบครับ ส่วนเรื่องเครื่องไม่ปกติผมก็ไม่ติดใจ  เพราะเครื่อง TK 208ท่านก็บอกว่าปกติ ทดสอบแล้ว สุดท้ายมันก็ส่งไม่ออก รับไม่ได้ ก็ต้องซ่อมก่อนใช้ โชคดีหน่อยก็ตรงที่ผมมีพยานรู้เห็นว่าเครื่องมันเสียท่านก็เลยยอม  อีกอย่างนะครับเท่าที่ผมจำได้ผมโอนให้ท่านก่อนที่ท่านจะส่งเครื่องมานะครับ  ส่วนการลดราคาเป็นปกติธรรมดาของการซื้อขาย ผมก็ต่อรองราคาตามปกติ เมื่อท่านตกลงขายผมก็ซื้อ ไม่ใช่ประเด็นลด หรือไม่ลดราคา ประเด็นคือท่านปกปิด หมกเม็ด ในการค้าขายครับ...เงินไม่ได้มากมายอะไร ผมซื้อของบริจาคให้พี่น้องชนเผ่าแต่ละครั้งมากว่าผมซื้อเครื่องของท่านอีก เดี๋ยวผมจะแจ้งให้ผู้ดูแลล็อคกระทู้

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์