HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 17:53:35 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนออยากให้คนที่เป็นพ่อค้าทุกคนในเวปส่งสำเนาบัตรประชาชนให้กับHAMSIAMครับ  (อ่าน 5515 ครั้ง)
love_yeasu เจตนาทุจริตในการซื้อขาย แบนถาวร
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Full Member
*

!
« ตอบ #20 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 10:56:25 »

ผมมีความคิดเห็นอยากเสนอแนะให้คนที่เป็นพ่อค้าทุกคนในเวปส่งสำเนาบัตรประชาชนให้กับHAMSIAMจังเลยครับ  และสามารถขึ้นทะเบียนเป็นพ่อค้าและสามารถขายสินค้าได้ครับ และมีเบอร์ติดต่อที่สามารถเช็คข้อมูลได้จริงๆไม่มีการแอบอ้างชื่อคนอื่นๆในการขาย
นับวัน  เดี๋ยวนี้มิจฉาชีพมันเยอะนะครับ  ในช่วงที่เศรษฐกิจไม่ดี   อยากเสนอความคิดเห็นว่าควรมีการป้องกันการเกิดปัญหาเรื่องโอนเงินแล้ว จะไม่ได้รับสินค้า โดยการสวมรอยก็ดี หรือหลอกCOPYเอารูปของคนอื่นมาลงโฆษณาก็ดี   ซึ่งทำให้ลูกค้ารู้สึกแย่ครับ  ผมจึงใคร่ขอความคิดเห็นจากทางพี่ HAMSIAM หรือท่านสมาชิกทุกคนในเวปช่วยเสนอแนะนำว่าดีไหมครับ  ให้ทำเป็นประวัติฝากไว้กับทางเวปเลยดีกว่าไหมครับ  ทุกๆคนซื้อขายจะได้สบายใจกันครับ  ปัญหาโอนเงินแล้วไม่ได้ของก็จะไม่เกิดนะครับ

ขอโทษนะครับทำไมท่านถึงคิกว่าให้ทุกคนที่ขายของส่งสำเนาบัตรประชาชนขึ้นมาล่ะครับ(ทำไม ทำไม ทำไม )ท่านไม่คิกต่อหรือครับว่าการส่งบัตรประชาชนน่ะสู้ให้มาที่บ้านเพื่อเห็นของและทดสอบกันเลยไม่ดีกว่ารึ อีกอย่างคนเราคิดจะโกงกันจริงๆ ส่งสำเนาบัตรของใครมาก็ได้ คุณจะรู้หรือครับว่าใช่คนขายจริงหรือไม่(ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ)

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 10:56:25 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
somphot
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 23:39:54 »

เอาอย่างนี้เลยไหมครับถ้าซื้อขายกันในเว็บมีการส่งของกันเกิดขึ้นกลัวจะเกิดปัญหาให้ผู้ส่งๆของไปยังที่อยู่ของเว็บHAMSAIMแล้วให้ทางเว็บมีช่างผู้เชี่ยวชาญตรวจสอบเครื่องและตรวจสอบอุปกรณืต่างๆที่ซื้อขายกันถ้าสินค้านั้นอยู่ในสภาพสมบูรณ์หรือตรงกับข้อมูลที่ให้ไว้กับลูกค้าก็ค่อยดำเนินการส่งให้ลูกค้าเพื่อให้เว็บการันตีว่าสินค้านั้นตรงกับข้อมูลแล้วอยู่ในสภาพที่สมบูรณ์แต่ถ้าผิดพลาดเกิดขึ้นก็ให้เว็บรับผิดชอบร่วมกับผู้ขายเวลามีปัญหากันเกิดขึ้นจะได้มีผู้รับผิดชอบร่วมในกรณีที่ตามผู้ขายไม่ได้เหมือนเว็บเป็นผู้ค้ำประกันครับ
« ตอบ #21 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 23:39:54 »

✿ทานตะวัน151✿
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไลน์id E20TVN โทร0804444181 0878333313 QTH สระบุรี

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 23:48:33 »

มันมี วิธี อยู่ครับ คนไทยทุกคน จะมี รหัส  pincode อยู่ทุกคนครับ ไป ขอได้ที่ ที่ทำกรอำดภอ ทุกจังหวัด ครับ

นำ pincode นั้น ไป สมัคร เมล ของ เว็บเมล คนไทย .com ครับแล้ว ใครมี เมล นั้น ก็สามารถ ตามตัว แหละ หาที่อยู่ใน แน่น นอนคับ  ช่วย ได้ มาอีกนิดหน่อยครับ  จะว่า 100% ก็ ไม่ได้ อะ แต่ ก็ ดี ขึ้นหน่ยครับ

BEER
Hero Member

ชาวนาบ้านทุ่ง

« ตอบ #23 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 07:45:01 »

ผมมีความคิดเห็นอยากเสนอแนะให้คนที่เป็นพ่อค้าทุกคนในเวปส่งสำเนาบัตรประชาชนให้กับHAMSIAMจังเลยครับ  และสามารถขึ้นทะเบียนเป็นพ่อค้าและสามารถขายสินค้าได้ครับ และมีเบอร์ติดต่อที่สามารถเช็คข้อมูลได้จริงๆไม่มีการแอบอ้างชื่อคนอื่นๆในการขาย
นับวัน  เดี๋ยวนี้มิจฉาชีพมันเยอะนะครับ  ในช่วงที่เศรษฐกิจไม่ดี   อยากเสนอความคิดเห็นว่าควรมีการป้องกันการเกิดปัญหาเรื่องโอนเงินแล้ว จะไม่ได้รับสินค้า โดยการสวมรอยก็ดี หรือหลอกCOPYเอารูปของคนอื่นมาลงโฆษณาก็ดี   ซึ่งทำให้ลูกค้ารู้สึกแย่ครับ  ผมจึงใคร่ขอความคิดเห็นจากทางพี่ HAMSIAM หรือท่านสมาชิกทุกคนในเวปช่วยเสนอแนะนำว่าดีไหมครับ  ให้ทำเป็นประวัติฝากไว้กับทางเวปเลยดีกว่าไหมครับ  ทุกๆคนซื้อขายจะได้สบายใจกันครับ  ปัญหาโอนเงินแล้วไม่ได้ของก็จะไม่เกิดนะครับ

ขอโทษนะครับทำไมท่านถึงคิกว่าให้ทุกคนที่ขายของส่งสำเนาบัตรประชาชนขึ้นมาล่ะครับ(ทำไม ทำไม ทำไม )ท่านไม่คิกต่อหรือครับว่าการส่งบัตรประชาชนน่ะสู้ให้มาที่บ้านเพื่อเห็นของและทดสอบกันเลยไม่ดีกว่ารึ อีกอย่างคนเราคิดจะโกงกันจริงๆ ส่งสำเนาบัตรของใครมาก็ได้ คุณจะรู้หรือครับว่าใช่คนขายจริงหรือไม่(ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ)

เห็นด้วย   ผมก็ไม่ใช่พ่อค้าหรอกครับ เพียงแต่มีของที่ไม่ได้ใช้ก้ขายต่อ แต่โกงกันมันก็มีวิธีเล่นงานอยู่แล้วจะแสดงบัตรทำไม

MY CAT : 086-478-6599

จนเงินแต่ไม่เคยจนน้ำใจ มิตรภาพสำคัญกว่าเงิน
tugthawung
Hero Member

ทักษ์ 08.6565.6561

« ตอบ #24 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 17:55:42 »

ทอง(คนบริสุทธิ์) ย่อมไม่กลัวไฟ  ขอสนับสนุน ครับ จุมพิต

iloveicom
Hero Member

วันๆมันเอาเวลามาจากไหน

« ตอบ #25 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 18:26:31 »

หนับหนุนอีกเสียงคร๊าบ ยิงฟันยิ้ม

ยงยุทธ 597/154 ซ.อยู่ดี ถ.จันทน์ แขวงบางโคล่ เขตบางคอแหลม กรุงเทพ 10120 0825726471 กสิกรไทย ยงยุทธ 729 2 24230 6
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #26 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2009, 11:29:39 »

มาเกิดเหตุการณ์อีกเป็นแบบคุณ love_ yaesu ทุกๆท่านสมาชิกแฮมสยาม  ก็ต้องคิดเรื่องนี้บ้างแล้วครับ เพื่อป้องกัน
       เพื่อ ไม่ให้ แฮมต้องสยองนะครับ
ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤศจิกายน 2009, 11:31:12 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์