HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 ตุลาคม 2024, 11:57:56 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 ... 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนตำรวจจับ  (อ่าน 5833 ครั้ง)
eagle j733
Hero Member

« เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 00:19:27 »

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ตอนหัวค่ำผมออกไปเก็บเงินตามปกติ บังเอิญว่าวันนี้ที่บ้านลูกค้ารายหนึ่งกำลังตั้งวงกินเหล้าและเล่นไพ่กันอยู่และมีลูกค้าเรามาร่วมเล่นด้วย4คน(ผมคิด ดีเลยไม่ต้องไปหลายที่) ก็เลยต้องนั่งรออยู่ใกล้ๆแถวนั้นแต่ผมไม่ได้เล่นด้วยนะครับ นานครับกว่าเขาจะจ่ายประมาณว่าได้แล้วถึงจะจ่ายเรา ปัญหาคือ พอพวกเขาเรียกผมมาเอาเงิน และกำลังยื่นเงินให้ผม เป็นจังหวะเดียวกันกับ ตำรวจมาพอดี มาเห็นภาพตอนที่ทั้ง4คนกำลังยื่นเงินให้ผม (ไอ้เรืองซวยเลย) และพี่ๆตำรวจ 1จ่า1ดาบ ก็เลยยึดเงินในมือผมเอาไปรวมกับเงินของกลาง และพยายามจะบอกว่าผมเป็นเจ้ามือ ในขณะที่คนเล่นอีก 7-8คนเขาก็บอกว่าผมไม่เกี่ยว แต่ พี่จ่าและพี่ดาบก็ไม่ยอม ผมจึงโทรไปขอความช่วยเหลือจากเพื่อนรุ่นน้องคนหนึ่งซึ่งเป็นตำรวจอยู่ในท้องที่เดียวกันกับพี่จ่าและพี่ดาบ ซึ่งรุ่นน้องคนนี้ก็ถามผมว่าทำไมไม่บอกว่าผมเป็นใคร ผมตอบว่าไม่กล้าบอกจริงๆและก็อายที่จะบอก แต่ยังไงพี่จ่าและพี่ดาบแกก็ไม่ยอมอยู่ดี แต่คุยกันไปคุยกันมาจึงยอมปล่อยตัวผม แต่เงินของกลางไม่คืน ส่วนตัวผมเองก็พูดอะไรไม่ออก ได้แต่ เฮ้อ..เซ็ง กลับบ้านมา เจอหน้าเมีย ยังไม่กล้าเล่าให้ฟังเลยครับ แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้เขาต้องรู้เรื่องอยู่ดี แต่ถ้าบอกเมียผมว่าถูกจับเล่นไพ่ เขาไม่เชื่อหรอกครับ เพราะเขารู้ดีว่าผมไม่เล่นแน่นอน ผมคิดว่าเรื่องแบบนี้มันจะมีแต่ในหนังไม่คิดว่าจะมาเกิดกับตัวเอง อู๊ยส์..คิดแล้วปวดหัวครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 00:19:27 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E20MLS
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 00:26:40 »

ดีน่ะที่ไม่ได้ซ่อนไพ่ไว้ในกระเป๋า้เสื้อตัวเอง โชคดีที่กลับถึงบ้าน อิอิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พระนครศรีอยุธยา ID Line : 0814291447
« ตอบ #1 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 00:26:40 »

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 00:32:03 »

ดีน่ะที่ไม่ได้ซ่อนไพ่ไว้ในกระเป๋า้เสื้อตัวเอง โชคดีที่กลับถึงบ้าน อิอิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เคราะห์ร้ายตั้งแต่ต้นปีเลยครับ น้าโมทย์ นี่ยังไม่รู้ว่าเขาจะเคลียร์กันยังไงเลยครับ เพราะตอนนี้ทุกคนยังอยู่ที่โรงพักครับ แต่ที่แน่ๆเท่าที่มองดูด้วยสายตาเงินของกลางในห่อผ้า น่าจะเกือบๆแสนครับ เฉพาะเงินที่ดึงจากมือผมไปก็ 48,000 แล้วครับ นี่แหล่ะครับที่เขาบอกเห็นคนเล่นการพนันอย่าเข้าใกล้  ร้องไห้ ร้องไห้
E22PSM
Hero Member

คนธรรมดาทีมีใจใฝ่รู้ในกิจการวิทยุสมัครเล่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 00:34:50 »

เศร้า ผลออกมายังไงบอกด้วยนะครับ

นายธีรพล ดวงดี (E22PSM) Tel.086-4097318
อฉชกท 4697

ออมทรัพย์ เลขที่ 054-7-01276-5
ออมทรัพย์ เลขที่ 078-2-74511-7
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 00:42:02 »

เศร้า ผลออกมายังไงบอกด้วยนะครับ
ยังไม่นอนอีกเหรอ  ยิงฟันยิ้ม เมื่อซักครู่โทรถาม ยังไปไม่ถึงโรงพักเลยครับ ไม่รู้ว่าไปแวะที่ใหน อะไร ยังไงกันน๊อ ฮืม
hs2tij
Hero Member

ความเสี่ยงคืออีกชื่อหนึ่งของโอกาส

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 00:46:34 »

เป็นจังหวะพอดีเลยนะพี่  แลบลิ้น เล่นก็ไม่ได้เล่น เงินก็ไม่ได้ แถมเกือบโดนจับอีก 

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 00:51:03 »

เป็นจังหวะพอดีเลยนะพี่  แลบลิ้น เล่นก็ไม่ได้เล่น เงินก็ไม่ได้ แถมเกือบโดนจับอีก 
ถูกครับ ถ้าเล่นเองแล้วเสีย แบบนั้นทำใจได้ครับ แต่นี่ เฮ้อ..เซ็งเป็ด เซ็งไก่ เซ็งนกกระจอกเทศ ฮือ ฮือ ฮือ แล้วก็ดั๊นมาพอดี๊พอดี  ฮืม ฮืม
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 01:12:05 »

ประสบการณ์ครั้งหนึ่งในชีวิต ผมก็เคยถูกตำรวจชุดจับกุมยาเสพติดหิ้วปีกขึ้นรถไปโรงพัก
เพราะไปยืนลุ้นอยู่ตรงที่เขากำลังเล่นการพนันเปิดฝากระทิงแดง
     แต่ก็เป็นความโชคดีของผม เพราะเป้าหมายของชุดจับกุมคือสองผัว-เมียที่ทางเจ้าหน้าที่
มีรูปถ่ายขนาดA4มายืนยัน เมื่อไปถึงโรงพัก ผมก็ได้รับการปล่อยตัวก่อนที่จะก้าวขึ้นบันไดด้วย
ซ้ำ
    ทราบมาว่าของกลางที่ค้นได้จากตรงที่เกิดเหตุ มียาชนิดเม็ดสีน้ำตาล 2 ถุงๆละ 100เม็ด
และ 2 ผัว-เมียนั้นได้นำเงินมาเล่นการพนันตรงที่โดนจับ ได้เสียคืนละเป็นแสน
    ทุกวันนี้ผมยังงงไม่หาย จับผมไปทำไม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2012, 01:15:57 โดย HS3JBX » บันทึกการเข้า

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
koon0001
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 06:57:47 »

ช่วยตอบอีกแนวครับ  รัศมี 5 เมตร จากวงการพนัน  โดนจับทั้งหมดไม่ว่า เดินผ่าน ดูเฉย ๆ  หรือร่วมลุ้น
สมัยอยู่ราชวัตร  แค่เด็กเล่นทอยเส้นกินเงินทีละสลึง  ตร. ยังจับเลย
ส่วนเงินของกลาง  ลงบันทึกประจำวันไว้หน่อยเดียว  ถ้าเราหือหรือหัวหมอ  ลงเงินของกลางก้อนใหญ่ครับ
ประกันตัวเพิ่มขึ้นครับ  แย่เลย  ฉะนั้น  อยู่ให้ห่างที่สุด  ครับ

วศกุล 0882979334
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 08:06:07 »

ล่าสุดเพิ่งกลับจาก สน. ไปติดตามดูผลว่าเป็นยังไง สรุปไม่มีคดีนี้เกิดขึ้น เมื่อคืนไม่มีการจับการเล่นพนัน ผมก็เลยนั่งรอจนเจอกับพี่ทั้ง2คน เมื่อเขาเจอผมนั่งรออยู่ เขาทำสีหน้าไม่ค่อยดี แต่ก็เข้ามาถามผมว่ารออะไร จึงตอบกลับไปว่า มารอพี่ทั้ง2คนนั่นแหล่ะ เขาก็ถามต่อว่ารอทำไม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมไม่รู้จะพูดอะไรจึงถามกลับไปว่า รู้ไช่มั๊ยครับว่าผมเคยเป็นตำรวจ นั่นคือผมกับท่านก็เคยเลือดสีเดียวกัน และถ้าผมยังรับราชการอยู่ ผมก็เป็นผู้บังคับบัญชาท่าน จนปัจจุบันผมลาออกจากราชการ ก็ยังมาทำกู้ภัยในเขต สน.ท่านก็คือช่วยงานท่านมาตลอด และถามต่อไปว่า พี่ดาบแผลที่ขาเป็นไงบ้างหายดีหรือยัง ดาบทำหน้า งง ผมจึงพูดต่อว่า ผมคือคนที่ช่วยทำแผลให้ท่านและพาท่านนำส่ง รพ.ในช่วงสงกรานต์ปีนี้ที่ท่านตั้งด่านและถูก เด็กแว๊นซ์ ชน  และบอกต่อไปว่าที่พูดมาทั้งหมดไม่ได้หวังจะได้เงินคืน เพียงแต่น้อยใจและเจ็บใจลึกๆแต่พี่ดาบและพี่จ่าไม่ต้องห่วง ผมก็ยังจะทำหน้าที่กู้ภัยของผมต่อไปและจะช่วยงานท่านต่อไป และหากวันใดท่านร้องขอมาผมก็จะช่วยและถ้าท่านเกิดอุบัติเหตุผมก็จะทำแผลและนำส่ง รพ.เช่นเดิมด้วยดี พูดเสร็จผมก็กลับครับ  ร้องไห้ แลบลิ้น รูดซิบปาก

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2 3 ... 5
  พิมพ์