HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 กรกฎาคม 2024, 18:19:16 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 80 81 [82] 83 84 ... 109
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: www.nowradios.tk สินค้าหมดทุกรายการครับ (ขายดีมาก ๆ สั่งใหม่แล้ว)  (อ่าน 167403 ครั้ง)
JokerKSR
Sr. Member

« ตอบ #810 เมื่อ: 02 มกราคม 2010, 14:10:40 »

จะเครื่องแท้ หรือไม่แท้ ก็ขึ้นอยู่กับคนที่จะนำไปใช้ครับ คนขายเค้าก็ไม่ได้บังคับใครซื้อนี้ครับ เข้าก็บอกอยู่ว่าเครื่องหิ้ว จะอะไรก็ตามเถอะครับ ถ้ารู้จักใช้ให้มันเกิดประโยชน์ก็ดีที่สุดแล้ว บางคนซื้อไปเครื่องละเป็นแสน แต่เอาไปกดคีย์เล่นบี้คนอื่น มันคงจะเกิดประโยชน์นะครับ ในยุคนี้ใครก็อยากได้ของถูกๆก็สมราคาสมสภาพแล้ว..
จะอยากซื้อไปใช้ก็ซื้อ..ใครเห็นแล้วคิดว่าไม่ดีก็ไม่ต้องซื้อ ไม่เห็นยากเลย ผมไม่มีส่วนได้เสียนะครับ ที่ออกมาพูดก็เพื่อให้ผู้ใช้พิจารณากันเอาครับ ผมใช้อยู่ไม่เห็นจะมีปัญหา วัตต์ออกเยอะกว่าเครื่องแท้ด้วยซ้ำ ราคาดี คนขายน้ำใจดี ก็คิดๆกันเอา...... ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

เกี่ยวสิครับ ... แท้ก็ต้องบอกแท้
เทียม เหมือนแท้แค่ไหน ก็ต้องบอกว่าเทียม

--
ผมคนนึงที่สนใจในสินค้า ราคาโดนมากๆ จึงได้โทรไปถาม พยายามถามอยู่ว่า แท้หรือไม่
เพราะต้องการความแน่ใจก่อนซื้อ .. แต่ก็ได้รับคำตอบมาแบบ คลุมเครือมากๆ เหมือนให้ไปตีความเอาเอง
แสดงความไม่บริสุทธิใจให้เห็น อย่างชัดเจน..
ผมไม่ใช่พ่อค้า แต่อย่างใดอย่างที่พยายาม จะกล่าวหากัน ..

เพียงแค่ เอามาบอกกันว่า ผมได้โทรไปสอบถามพ่อค้า คนนี้มาได้ความว่า ไม่ใช่เครื่องญี่ปุ่นแท้
แต่นำเข้ามาจากที่อื่น เหมือนญี่ปุ่น เด๊ะ ใช้งานได้ครบ เหมือนกัน ... ผมก็เลยเอามาบอกต่อ
(หลายๆคน พยายามถามเหมือนผม แต่พ่อค้าคนนี้ เลี่ยงที่จะตอบคำถามนี้ ในหน้าเวป แต่ไปตอบเป็น PM แทน)
--
ผมจึงได้มาบอกว่า จีนนี่มันเก่งเน๊าะ ทำเหมือนเด๊ะ เลย..
พอผม มาโพสแบบนี้ ทำไมกลายเป็นว่า ผมมาดิสเครดิต ซะงั้น ..
ทั้งๆที่ก็โทรคุยกันเรียบร้อยแล้ว  พ่อค้าบอกว่า ไม่ใช่เครื่องญี่ปุ่น ..
งง มั๊ยล่ะครับ
--
คือ พยายามคลุมเคลือ สินค้าตัวเอง ทำให้ เข้าใจผิดว่า เป็นญี่ปุ่นแท้
- หลีกเลี่ยงการใช้คำว่า - เทียม - เลียนแบบ
- หลักเลี่ยงการ ตอบกระทู้ตรงๆ ใช้การ PM และ โทรบอกแทน ตลอด
- ทำให้เข้าใจคลาดเคลื่อน

-----
ลองพิจารณา เอาแล้วกันครับ
ผมสิ้นสุด ความข้องใจไว้ตรงนี้แล้วกันครับ 

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #810 เมื่อ: 02 มกราคม 2010, 14:10:40 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs3mvz ประมูลใด้แล้วไม่เอา และผิดกฎหลายครั้ง แบนถาวร
hs3mvz ประมูลใด้แล้วไม่เอา และผิดกฎหลายครั้ง แบนถาวรhs3mvz ประมูลใด้แล้วไม่เอา และผิดกฎหลายครั้ง
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Sr. Member
*

! hs3mvz ประมูลใด้แล้วไม่เอา และผิดกฎหลายครั้ง แบนถา

« ตอบ #811 เมื่อ: 02 มกราคม 2010, 22:13:04 »

จะเครื่องแท้ หรือไม่แท้ ก็ขึ้นอยู่กับคนที่จะนำไปใช้ครับ คนขายเค้าก็ไม่ได้บังคับใครซื้อนี้ครับ เข้าก็บอกอยู่ว่าเครื่องหิ้ว จะอะไรก็ตามเถอะครับ ถ้ารู้จักใช้ให้มันเกิดประโยชน์ก็ดีที่สุดแล้ว บางคนซื้อไปเครื่องละเป็นแสน แต่เอาไปกดคีย์เล่นบี้คนอื่น มันคงจะเกิดประโยชน์นะครับ ในยุคนี้ใครก็อยากได้ของถูกๆก็สมราคาสมสภาพแล้ว..
จะอยากซื้อไปใช้ก็ซื้อ..ใครเห็นแล้วคิดว่าไม่ดีก็ไม่ต้องซื้อ ไม่เห็นยากเลย ผมไม่มีส่วนได้เสียนะครับ ที่ออกมาพูดก็เพื่อให้ผู้ใช้พิจารณากันเอาครับ ผมใช้อยู่ไม่เห็นจะมีปัญหา วัตต์ออกเยอะกว่าเครื่องแท้ด้วยซ้ำ ราคาดี คนขายน้ำใจดี ก็คิดๆกันเอา...... ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

เกี่ยวสิครับ ... แท้ก็ต้องบอกแท้
เทียม เหมือนแท้แค่ไหน ก็ต้องบอกว่าเทียม

--
ผมคนนึงที่สนใจในสินค้า ราคาโดนมากๆ จึงได้โทรไปถาม พยายามถามอยู่ว่า แท้หรือไม่
เพราะต้องการความแน่ใจก่อนซื้อ .. แต่ก็ได้รับคำตอบมาแบบ คลุมเครือมากๆ เหมือนให้ไปตีความเอาเอง
แสดงความไม่บริสุทธิใจให้เห็น อย่างชัดเจน..
ผมไม่ใช่พ่อค้า แต่อย่างใดอย่างที่พยายาม จะกล่าวหากัน ..

เพียงแค่ เอามาบอกกันว่า ผมได้โทรไปสอบถามพ่อค้า คนนี้มาได้ความว่า ไม่ใช่เครื่องญี่ปุ่นแท้
แต่นำเข้ามาจากที่อื่น เหมือนญี่ปุ่น เด๊ะ ใช้งานได้ครบ เหมือนกัน ... ผมก็เลยเอามาบอกต่อ
(หลายๆคน พยายามถามเหมือนผม แต่พ่อค้าคนนี้ เลี่ยงที่จะตอบคำถามนี้ ในหน้าเวป แต่ไปตอบเป็น PM แทน)
--
ผมจึงได้มาบอกว่า จีนนี่มันเก่งเน๊าะ ทำเหมือนเด๊ะ เลย..
พอผม มาโพสแบบนี้ ทำไมกลายเป็นว่า ผมมาดิสเครดิต ซะงั้น ..
ทั้งๆที่ก็โทรคุยกันเรียบร้อยแล้ว  พ่อค้าบอกว่า ไม่ใช่เครื่องญี่ปุ่น ..
--
คือ พยายามคลุมเคลือ สินค้าตัวเอง ทำให้ เข้าใจผิดว่า เป็นญี่ปุ่นแท้
- หลีกเลี่ยงการใช้คำว่า - เทียม - เลียนแบบ
- หลักเลี่ยงการ ตอบกระทู้ตรงๆ ใช้การ PM และ โทรบอกแทน ตลอด

-----
ผมสิ้นสุด ความข้องใจไว้ตรงนี้แล้วกันครับ 

ของเค้าดีจริงนอนยัน

hs3mvz ประมูลใด้แล้วไม่เอา ทั้งยังไม่ยอมชี้แจง
และใช้ข้อความเสียดสีท้าทายผู้ดูแล
พิจารณาแบนถาวร
« ตอบ #811 เมื่อ: 02 มกราคม 2010, 22:13:04 »

element
Hero Member

« ตอบ #812 เมื่อ: 02 มกราคม 2010, 22:41:28 »

เห็นด้วยกับท่าน JokerKSR ที่บอกว่า " แท้ก็ต้องบอกแท้ เทียม เหมือนแท้แค่ไหน ก็ต้องบอกว่าเทียม "
อย่างอื่นไม่รู้ ของแท้อย่างไรมันก็แท้   ของเทียมหรือของปลอม อย่างไรมันก็ของปลอมหรือของเทียม
อยู่นั่นเองครับ แค่เห็นด้วยกับท่าน JokerKSR ในประโยคนี้  ส่วนตัวผมมีคำตอบสำหรับคำถามนี้อยู่แล้ว

และก็เห็นด้วยที่ว่า  ไม่มีใครบังคับให้ซื้อครับ ใครอยากซื้อก็ซื้อ  ใครไม่ชอบก็ผ่านไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มกราคม 2010, 22:45:48 โดย element » บันทึกการเข้า
BEER
Hero Member

ชาวนาบ้านทุ่ง

« ตอบ #813 เมื่อ: 02 มกราคม 2010, 22:48:20 »

--

--
ทั้งๆที่ก็โทรคุยกันเรียบร้อยแล้ว  พ่อค้าบอกว่า ไม่ใช่เครื่องญี่ปุ่น ..
--

-----

คิดเอาสิครับราคานี้ ผมก็ยังคิดออกเลยว่าแท้หรือไม่แท้ หรือว่าคุณคิดไม่ออกครับ ผมก็ใช้ก็ปกติดีนะ ผมว่ามาตั้งกระทู้แบบนี้ มาป่วนกันมากกว่า คุณนาวเขาก็ได้กำไรไม่กี่ร้อย แต่ชอบที่บริการดีคุยง่าย

MY CAT : 086-478-6599

จนเงินแต่ไม่เคยจนน้ำใจ มิตรภาพสำคัญกว่าเงิน
now
Hero Member

082-3276805

« ตอบ #814 เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 09:27:59 »

ป่วนไปเหอะท่านเอ๊ย...ถ้าว่างมาก ผมไม่แคร์อยู่แล้ว
ถ้าคนที่ผ่านโรงเรียนมา (ได้รับการศึกษา) จะรู้ว่ากระทู้ไหน ใช้ถ้อยคำใด
ผมมีเหตุผมที่ผมตอบใน PM (มันเกี่ยวเนื่องกับกฎระเบียบบ้านเมือง) ผู้ที่รับ PM ก็ย่อมรู้ดี
ถึงท่าน JokerKSR จะป่วนอย่างไร (แต่ยังบอกว่าไม่ป่วน เสียใจด้วยนะครับ เพื่อน ๆ ที่นี่อ่านออกและตีความหมายได้ แบบว่าเพื่อน ๆ ในนี้ไม่ได้โง่ครับ..เขาอ่านออกและแปลได้) ไม่ทำให้ยอดขายผมลดเลยแต่อย่างใดเลย
ยิ่งทำให้ยอดขายเพิ่มขึ้น เพราะทุกท่านที่เข้ามาอ่านข้อความของ JokerKSR อยากรู้อยากเห็นสินค้ายิ่งนัก สินค้าดีจริงไหม คำตอบคือ ดี และถูกใจกันไป
สินค้ามีการสั่งซื้อทุกวัน มีการโอนเงินไม่ขาดระยะ แม้ขณะที่ติดต่อผมไม่ได้ทางโทรศัพท์ แต่ก็ยัง
PM และ email เข้ามาแจ้งยอดการสั่งซื้อและยอดโอนเงิน ที่อยู่จัดส่งสินค้า

ถ้าคุณคิดว่าคุณทำได้ดีกว่าผม ผมก็ยินดีครับ
ผมขายของไม่ได้หวังกำไรมามายนัก เครื่องละร้อยสองร้อย และไม่เคยมีเครื่องใดที่ผมได้กำไร
เกินห้าร้อยเลยสักรายการ
หักค่า รถ ค่ากล่อง ค่าส่ง แล้วหรือไม่กี่บาท
เมื่อท่าน JokerKSR ซื้อปลาทูเข่งละ 10 บาท เนื้อปลาทูย่อมแตกต่างเข่งละ 30 บาท
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น JokerKSR ซื้อปลาทู คนขายใช่ว่าจะเอาปลาหมอให้ท่าน เนื่องจากคนขายเขาคิดว่าท่าน JokerKSR ได้เรียนหนังสือมา พออ่านออก และมีความสามารถสูงสุดแยกแยะระหว่างปลาทูกับ ปลาหมอได้
เข้าใจไหมครับ

เอาละต่อไปมาว่ากันเรื่องราคาสินค้าต่อครับ

ประเภทโมบาย

2200H VHF 80W (เดิม ๆ จากโรงงาน) ราคาพร้อมส่ง 6,850 บาท
1802M/9012 VHF 65W (เดิม ๆ จากโรงงาน) ราคาพร้อมส่ง 6,550 บาท

ประเภทมือถือ

V85 VHF 7W (เดิม ๆ เหมือนกัน) ราคาพร้อมส่ง 3,990 บาท
V82 VHF 7W (เดิม ๆ เหมือนกัน) ราคาพร้อมส่ง 2,650 บาท
V8  VHF 5W (เดิม ๆ เหมือนกัน) ราคาพร้อมส่ง 2,250 บาท

ประเภทอุปกรณ์เสริม ราคาเริ่มต้นที่ 80 บาท
ซองหนัง
ไมค์นอก
หูฟัง (สมอล์ทอลก)
ไมค์เอฟบีไอ
เสายาง/เสาสไลด์

ดูรายการสินค้าเพิ่มเติมได้ที่
http://www.100watts.com/smf/index.php?topic=47360.0

http://www.100watts.com/smf/index.php?topic=47564.0

ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม
www.nowradios.tk
nowwno(แอท)ymail.com
0823276805
ขอบคุณครับ
61/73
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2010, 09:50:50 โดย NOW » บันทึกการเข้า

082-3276805
BEER
Hero Member

ชาวนาบ้านทุ่ง

« ตอบ #815 เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 10:08:44 »

คุณนาวตอบได้โดนใจมาก ยิงฟันยิ้ม
hs9jjt
Newbie
*

« ตอบ #816 เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 12:08:17 »

ทางเทพาสงขลา  ใช้บริการมาหลายครั้งบริการดีถึงใจรับใช้ผู้ห่างไกลได้ดี สมแล้วที่มีลูกค้ามากมาย  อิจฉาจังครับคุณNOWแล้วถ้าผมต้องการอะไรจะโทรมาบอกครับ

65 ม.7 ต.วังใหญ่ อ.เทพา จ.สงขลา 90260 Tel.0831966550
BETARA
Hero Member

ซื่อสัตย์ ซื่อตรง จริงใจ

« ตอบ #817 เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 13:24:13 »

บริการพี่ NOW เขา ดีจริงๆคับ     เครื่องมีปัญหา เขาเปลี่ยนให้เลย

ใจดีคับ เราซื้อไปใช้งาน หายห่วงคับ 
now
Hero Member

082-3276805

« ตอบ #818 เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 14:29:44 »

ที่เรียกว่าเครื่องผลิตที่โรงงานในจีนต้องแบบนี้ครับ (สังเกตกล่องครับ ไม่มีสกรีนยี่ห้อ มีเพียงเพลทแปะไว้)
ผมไม่ได้นำเข้ามาครับ ลูกค้าต่างจังหวัดสั่ง ก็ไปซื้อแถวบ้านหม้อให้ ราคาพันกว่าบาท
คุณสมบัติเด่น FM ส่งแรง 5-7 วัตต์
คุณภาพไม่รู้ ไม่เคยใช้

noom15
Hero Member

« ตอบ #819 เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 19:24:10 »

บริการดีคุยง่ายสมราคาต้องน้องนาวแน่นอน

หน้า: 1 ... 80 81 [82] 83 84 ... 109
  พิมพ์