HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
22 กันยายน 2024, 20:24:28 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โมบาย J Mark ป.ท.  (อ่าน 1078 ครั้ง)
HS5ZLD
Hero Member

ยอมเป็นบางคน ทนเป็นบางครั้ง

« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 20:30:26 »

ขอเปลี่ยนแปลงข้อมูลครับ น้องในกลุ่มฝากหาจากเพื่อนสมาชิกHAMSIAM  เครื่องโมบาย แบบติด  J   พร้อมโอน ป.ท.  หรือยังไม่จดทะเบียน เสนอเข้ามาได้ครับ ขอติดต่อทาง PM  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2011, 06:52:04 โดย HS5ZLD » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 20:30:26 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS8KOH
Hero Member

ความกตัญญูใช้เป็นเครื่องชี้วัด การเป็นคนดีได้

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 00:58:26 »

ขออนุญาตคุย นอกเรื่องนิดครับท่าน ผมว่าเครื่องที่มีเครื่องหมาย j แล้วมีกำลัง10วัตต์
อาจจะมีหรือไม่ ยังไม่แน่ใจครับ ถ้ามีก็เป็นเครื่องที่ร้านค้านำเข้ามาแทปแอพลูป(คือเครื่องตัวอย่างที่นำเข้ามาขาย)
เพียง1-2เครื่องเท่านั้น(ผมเดาเอา)อันที่จริงถ้าเราไม่เปิดแบนก็น่าจะเพียงพอแล้วส่วนกำลังส่ง
บางทีก็พูดลำบาก ผู้ผลิตที่เขาทำขายทั่วโลกเขา ก็ไม่อยากทำให้ไทยเพียงประเทศเดียว10วัตต์
มาตรฐานส่วนใหญ่ก็50วัตต์ หรือไม่ก็25วัตต์ แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้หาได้นะครับ คุยนอกเรื่องมาซะยาวเลย
ไม่ใช่อะไรครับ สมัยก่อนมันเป็นเรื่อง ทอร์คออ็ปเดอะทาวน์อยู่ช่วงหนึ่ง ก็เครื่องที่ ใช้
Cpu เจมาร์คนี้แหละ ยิงฟันยิ้ม

น้อยคนที่จะชอบ ทำงาน แบบติดทองหลังพระ
แต่ผมชอบ   153HS240
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 00:58:26 »

choo111
member..
Hero Member
*

goo ก็ไม่ roo

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 01:21:21 »

เครื่องโมบายล์ ที่ว่า J Mark  10 watts ป.ท. ในบ้านเราในยุคนั้น มีดังๆอยู่หลายรุ่นครับ ที่ว่ามีแน่ๆ

TM-255EJ โมบายล์ all mode ตามสเป็คที่ต้องการเลยครับ J Mark  10 watts ป.ท.แต่ราคาสูงนิดนึง 
FT-2200T เครื่องมี ปท.ส่วนใหญ่จะติด J แล้วออก 10 Watts ด้วย ในตลาดบ้านเรายังพอหามือสองได้ ตามสเป็คที่ต้องการ
IC-2000T ตัวนี้เจอติด J กับไม่ J น่าจะครึ่งๆ แต่กำลังส่งนั้นจะเกินเกือบหมด เพราะร้านค้าเปลี่ยน PA มาให้ด้วย เอาใจลูกค้า
IC-2100T มือสองนานๆจะเจอ J ซักตัวนึง แต่ปัจจุบันยังมีเครื่อง J Mark  10 watts ปท มือหนึ่งขายอยู่ครับ ที่ยีซีม่อน แต่ราคาสิ ยังหมื่นกว่าอยู่
DR-150EZ ตัวนี้ก็พบ J เกินครึ่ง เหมือนกัน กำลังส่งส่วนใหญ่ก็เกินกันเกือบหมด นานๆทีจะเจอตัว 10 W ครับ
C-1208DT ไม่ต้องพูดถึง จะ J หรือไม่ J เครื่องรุ่นนี้ก็ยังหายาก เป็นที่ต้องการของตลาด แต่ที่ผ่านมือมาติด J ก็หลายตัว ขุมกำลังตัว J ใช้ SAV-7 ออกได้ 10W นิดๆครับ  แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น SAV-17 ออกได้เป็นร้อยครับ

ปล.ไม่ได้ฟังใครเค้าเล่ามา ลองด้วยตัวเองครับ  ยิงฟันยิ้ม

ข้างนอกยังขาวขนาดนี้ ข้างในจะขาวขนาดไหน แต่ให้ขาวยังไง ก็ต้องมีที่ดำบ้างแหละ
HS5ZLD
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 06:54:53 »

ขออนุญาตคุย นอกเรื่องนิดครับท่าน ผมว่าเครื่องที่มีเครื่องหมาย j แล้วมีกำลัง10วัตต์
อาจจะมีหรือไม่ ยังไม่แน่ใจครับ ถ้ามีก็เป็นเครื่องที่ร้านค้านำเข้ามาแทปแอพลูป(คือเครื่องตัวอย่างที่นำเข้ามาขาย)
เพียง1-2เครื่องเท่านั้น(ผมเดาเอา)อันที่จริงถ้าเราไม่เปิดแบนก็น่าจะเพียงพอแล้วส่วนกำลังส่ง
บางทีก็พูดลำบาก ผู้ผลิตที่เขาทำขายทั่วโลกเขา ก็ไม่อยากทำให้ไทยเพียงประเทศเดียว10วัตต์
มาตรฐานส่วนใหญ่ก็50วัตต์ หรือไม่ก็25วัตต์ แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้หาได้นะครับ คุยนอกเรื่องมาซะยาวเลย
ไม่ใช่อะไรครับ สมัยก่อนมันเป็นเรื่อง ทอร์คออ็ปเดอะทาวน์อยู่ช่วงหนึ่ง ก็เครื่องที่ ใช้
Cpu เจมาร์คนี้แหละ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ สำหรับความคิดเห็นผมได้แจ้งให้ผู้ที่ต้องการและได้เปลี่ยนเงื่อนไขของเครื่องที่ต้องการแล้วครับ
HS5ZLD
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 06:57:05 »

เครื่องโมบายล์ ที่ว่า J Mark  10 watts ป.ท. ในบ้านเราในยุคนั้น มีดังๆอยู่หลายรุ่นครับ ที่ว่ามีแน่ๆ

TM-255EJ โมบายล์ all mode ตามสเป็คที่ต้องการเลยครับ J Mark  10 watts ป.ท.แต่ราคาสูงนิดนึง 
FT-2200T เครื่องมี ปท.ส่วนใหญ่จะติด J แล้วออก 10 Watts ด้วย ในตลาดบ้านเรายังพอหามือสองได้ ตามสเป็คที่ต้องการ
IC-2000T ตัวนี้เจอติด J กับไม่ J น่าจะครึ่งๆ แต่กำลังส่งนั้นจะเกินเกือบหมด เพราะร้านค้าเปลี่ยน PA มาให้ด้วย เอาใจลูกค้า
IC-2100T มือสองนานๆจะเจอ J ซักตัวนึง แต่ปัจจุบันยังมีเครื่อง J Mark  10 watts ปท มือหนึ่งขายอยู่ครับ ที่ยีซีม่อน แต่ราคาสิ ยังหมื่นกว่าอยู่
DR-150EZ ตัวนี้ก็พบ J เกินครึ่ง เหมือนกัน กำลังส่งส่วนใหญ่ก็เกินกันเกือบหมด นานๆทีจะเจอตัว 10 W ครับ
C-1208DT ไม่ต้องพูดถึง จะ J หรือไม่ J เครื่องรุ่นนี้ก็ยังหายาก เป็นที่ต้องการของตลาด แต่ที่ผ่านมือมาติด J ก็หลายตัว ขุมกำลังตัว J ใช้ SAV-7 ออกได้ 10W นิดๆครับ  แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น SAV-17 ออกได้เป็นร้อยครับ

ปล.ไม่ได้ฟังใครเค้าเล่ามา ลองด้วยตัวเองครับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล  ได้เปลี่ยนแปลงเงื่อนไขของเครื่องแล้วครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์