HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 02:19:59 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: user "tared_k " ช่วยโอนเงินคืนด้วยครับ จะได้ส่งเครื่องคืนซะที  (อ่าน 4558 ครั้ง)
HS1UEM
Sr. Member

« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 12:50:24 »

เนื่องจากผมได้ซื้อโทรศัพท์จาก User "tared_k" ท่านนี้แล้ว  แล้วของที่ได้มาไม่สามารถทำงานได้ปกติตามที่แจ้งขาย ว่าเป็นใหม่ เดิม ๆ   แจ้งท่านแล้ว ท่านแจ้งจะโอนเงินคืนให้ แล้วผมจะส่งของคืนให้  ผลัดผ่อนมา 3 สัปดาห์ ก็ไม่โอนเงินมาให้ ตอนนี้ติดต่อไม่ได้ แต่ก่อนก็ติดต่อไม่ได้ถ้าใช้เบอร์ผมติดต่อ ใช้เบอร์อื่นติดต่อได้  ท่านช่วยมาเคลียหน่อยว่าท่านจะโอนเงินคืนผมเมื่อไร  ท่านบอกว่าบ้านน้ำท่วม ผมก็เห็นใจ แต่บ้านผมก็ท่วมเหมือนกันนะท่าน
รายละเอียด เผื่อท่านใดเข้ามาอ่าน แล้วไม่ทราบเรื่องมาก่อน ก็อ่านตามที่กระทู้นี้ได้ครับ  จะได้ระวังกันไว้

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=89860.msg1051354#msg1051354

Hs1uem ; 081-812-3655
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 12:50:24 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS1UEM
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 01:23:19 »

อัพครับ รอมาเคลีย เงียบเลย
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 01:23:19 »

Broken
member..
Hero Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 01:27:25 »

ไม่ชอบเลย พวกที่แจ้งรายละเอียดไม่ครบ
หลอกเอาของไม่ดีมาขาย

ผมถึงบอกจะซื้อของ ดูแค่รูป แต่ขอรูปทุกมุม ทุกการใช้งาน ด้านในนอก

ถ้าใกล้ก็จะไปดูเอง

แบบนี้ไม่ไหวเสียความรู้สึก ผมเห็นพี่ UEM ตามมาหลายอาทิตย์ละ
ผมไม่ได้กล่าวหา คนขายนะ แต่แบบนี้ มีเจตนา มีเงื่อนงำ บางทีอาจจะเลิกเล่นเว็บไปแล้วมั้ง

๐๘๒-๒๒๑-๕๒๑๕ แบงค์
[
HS1UEM
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 01:32:33 »

ไม่ชอบเลย พวกที่แจ้งรายละเอียดไม่ครบ
หลอกเอาของไม่ดีมาขาย

ผมถึงบอกจะซื้อของ ดูแค่รูป แต่ขอรูปทุกมุม ทุกการใช้งาน ด้านในนอก

ถ้าใกล้ก็จะไปดูเอง

แบบนี้ไม่ไหวเสียความรู้สึก ผมเห็นพี่ UEM ตามมาหลายอาทิตย์ละ
ผมไม่ได้กล่าวหา คนขายนะ แต่แบบนี้ มีเจตนา มีเงื่อนงำ บางทีอาจจะเลิกเล่นเว็บไปแล้วมั้ง

ขอบคุณครับ ที่ผมมาอัพก็จะลองดูว่าจะกลับมาแก้ไขกันหรือเปล่า ผมอยากให้โอกาส  แต่ถ้าไม่มาแก้ไข ก็ลงไว้เผื่อเค้ามาทำะธุรกรรมต่อ  ท่านอื่นจะได้ทราบ และระวังไว้  ยังไงก็ขอบคุณที่มาอัพข้อมูลเพิ่มเติมให้ตลอดครับ
nano9770
Hero Member

ไม่ได้บ้าแต่ว่าแกล้งโง่

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 03:30:22 »

ไม่ต้องอายที่จะทวงถามกับผู้ขายประเภทนี้ครับ และตีแผ่ให้สังคมได้รับรู้ครับ UP

tel 093-5042264 โทรหายยังไม่ได้ไปขอซิมใหม่เบอร์เดิมครับ
                 ก่อนจะว่าคนอื่นลองมองดูตัวเราว่าตัวเราดีพอหรือยัง
                         ก่อนที่จะไปว่ากล่าวบุคคนอื่น.....
                   ซื้อของมือสองต้องทำใจจริงๆครับ...เฮ้อ
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 11:01:32 »

ศักดิ์ศรีมัวหมองแค่เพราะเงินพันกว่าบาท อายจัง อายจัง อายจัง

Hongkong
Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 11:05:58 »

โทรศัพท์เครื่องนี้ ผมจะซื้อแล้วครับแต่ ผซื้อไม่ทันท่านอื่นครับ

รวมการซ่อม http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=84797.0
รวมภาพ DX ที่นี่ http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=96025.0
ผมมีความหวังว่าทุกครั้งที่ผมกดคีย์ จะมีคนที่อยู่ไกลออกไป รับสัญญาณของผมได้
sawas
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 11:24:45 »

"ธ.กรุงศรี สาขา ม.ราชมงคลธัญบุรี ออมทรัพย์ 453-4-27885-8  เบอร์โทรครับ 0853444030 "

เป็น นักศึกษา ป่าว ผมอยู่ใกล้ มหาลัย  มีไรให้ช่วย บอกมาได้ครับ

E22KYF ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนสามร้อย(เพื่อนเตือนภัย ปทุมธานี) 144.300 MHz ปทุมธานี http://www.facebook.com/E22KYF
zerobung
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 11:32:30 »

ผมก็โดนมาและเรื่องแจ้งข้อมูลไม่ครบ ถามกลับไปบอกพี่ฝากขายเดี่ยวจะสอบถามให้แล้วก็หายไปเลย

ข้างนอกสดใส ข้างในสายแพรไปไหน เจอแต่สายไฟแทน  ลังเล  ลังเล
HS1UEM
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 19:27:11 »

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ที่มาช่วยอัพกัน พร้อมคำแนะนำที่ดี ๆๆ ทั้ง
ท่าน nano9770
ท่าน HS3UEW  อิ อิ call sign คล้ายของผมด้วย
ท่าน maccc399
ท่าน sawas
ท่าน zerobung
ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ ด้วย  แม้นว่าผมเพิ่งเข้ามาร่วม web นี้ แต่ผมก็ยังรู้สึกว่าใน web นี้อบอุ่นดีครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยังไงก็ยังหวังว่าเจ้าของเดิมที่ขายผม จะออกมาแก้ไขนะครับ คนเรากลับตัวมาแก้ไข ก็ไม่มีวันสายถ้าตั้งใจจริง

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์