HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
05 ตุลาคม 2024, 17:24:35 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติว่า spender กับ yaesu vx-158 FH-912 ราคาเท่ากัน ท่านจะเลือกใช้เครื่องไหน  (อ่าน 11087 ครั้ง)
boss01
Hero Member

....เรารักในหลวง....

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กันยายน 2009, 16:00:00 »

ผมเลือก 158 ด้วยเหตุผลคล้ายที่กับท่าน boss01

และผมจะซื้อจากร้านที่ไว้ใจได้ครับ

แน่นอนครับต้องซื้อจากร้านที่ไว้ใจได้ เครื่องถ้าตระกูล yaesu ผมซื้อจาก GCT (ต้องขออภัยทางร้านที่หยิบยกชื่อร้านมาอ้างถึง) โดยตรงครับ ทั้ง handy mobile เพราะทางร้านเค้าดูแลเอาใจใส่ดี (ประสบการณ์ตรงนะครับ) ช่างเทคนิคเค้าก้อ ok เลย ปรับนั่น ปรับนี่ ให้ตามใจที่ลูกค้าต้องการ ขนาดซื้อของไปมีปัญหาแค่เรื่องเล็กๆ น้อยๆ เค้าก้อจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย แต่ผมเห็นว่าเล็กๆ น้อยๆ ก้อเลยให้แค่ปรับปรุงแก้ไขให้เฉยๆ ผมประทับใจมากๆ ครับ ขอกล่าวชมเชย ...

เทิดทูนสถาบันชาติ ศาสน์ กษัตริย์

http://img143.imageshack.us/

http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กันยายน 2009, 16:00:00 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
ยาจก..
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กันยายน 2009, 18:47:56 »

ผมเลือก 158 ด้วยเหตุผลคล้ายที่กับท่าน boss01

และผมจะซื้อจากร้านที่ไว้ใจได้ครับ

แน่นอนครับต้องซื้อจากร้านที่ไว้ใจได้ เครื่องถ้าตระกูล yaesu ผมซื้อจาก GCT (ต้องขออภัยทางร้านที่หยิบยกชื่อร้านมาอ้างถึง) โดยตรงครับ ทั้ง handy mobile เพราะทางร้านเค้าดูแลเอาใจใส่ดี (ประสบการณ์ตรงนะครับ) ช่างเทคนิคเค้าก้อ ok เลย ปรับนั่น ปรับนี่ ให้ตามใจที่ลูกค้าต้องการ ขนาดซื้อของไปมีปัญหาแค่เรื่องเล็กๆ น้อยๆ เค้าก้อจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย แต่ผมเห็นว่าเล็กๆ น้อยๆ ก้อเลยให้แค่ปรับปรุงแก้ไขให้เฉยๆ ผมประทับใจมากๆ ครับ ขอกล่าวชมเชย ...

ผมก็ใช้ vx-158 ครับ  พูดได้คำเดียว สุดยอด เหตุผลเหมือนพี่ boss01 ทุกประการ  ลองดูครับแล้วจะไม่ผิดหวัง ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ  

73

.....เกิดมาทั้งทีเอาดีให้ได้  จะตายทั้งทีต้องมีดีเหลือไว้.....

E29AWW
« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กันยายน 2009, 18:47:56 »

Google
Sr. Member

เอาความดี เป็นที่ตั้งทางชีวิต

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 กันยายน 2009, 01:55:17 »

ส่วนตัวผมว่าใช้ 158ดีกว่า เพราะว่าทุกอย่างลงตัวเป็นเอกลักษ์ไม่เล็กไม่ใหญ่  สำหรับ912 ก็เกินความจำเป็นเพราะว่าผมไม่ได้เป็นช่างประปา นักดำน้ำ ที่ต้องให้เครื่องที่กันน้ำอีกอย่างใหญ่เกิน ส่วน144 ก็ดีเล็กเหมาะสำหรับคนที่ไม่ชอบโชว์

แต่ว่าตอนนี้ผมใช้ TC144hอยู่เพราะว่ามันมีฝาแฝดเป็นTC245h แล้วอีกอย่างอุปกรณ์ก็ใช้ด้วยกันได้
ไม่ต้องพกหลายอย่าง ยิ้ม
kamonjai
หยุด หนึ่ง ก้าว เท่ากับ เดิน ถอย หลัง
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Jr. Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009, 13:35:29 »

ผมก็มาเชีย 158 ครับ ใช้อยู่ครับยังไม่เจอข้อเสียเลย
ข้อเสียในความรู้สึกผมคือช่องต่อไมค์นอกครับเป็นรูเดียวแจ็คชอบเลื่อนออกแล้วทำห้คีย์ค้างเท่านั้นครับ
เป็นเครื่องคู่กายไปแล้วครับ ยิงฟันยิ้ม

บัญชีออมทรัพย์ นายกมล ทองเชื้อ ธ.กรุงเทพ เลขที่ 036-700211-0 สาขานิคมฯบางปู
แจ้งที่อยู่มาที่ kamon1973(แอท)hotmail.com หรือ SMS มาที่ 089 117 3271
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=16314.0
http://www.inpower999.com.tw/web-en/p4-e.html
E29KOH
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 13:02:14 »

ขอบคุณครับทุกท่านที่แนะนำ

กิตติศักดิ์ แสงมณี 154 ม.2 ต.บางขัน อ.บางขัน จ.นครศรีธรรมราช 80360 TEL.087-664-6964
Line : E29KOH
ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 402-247771-6
Mr.Hacker
Full Member

(จงพอใจในสิ่งที่มี และ จงภูมิใจในสิ่งที่ทำ)

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 07:56:47 »

สำหรับผมบอกไปได้เลยว่า VX-158 เพราะว่าผมได้ใช้เครื่องตัวนี้มานานผ่านร้อนผ่านหนาว
มานับครั้งไม่ถ้วน ครั้งหนึ่งประมาณปี47ซึ้งผมได้ทำเครื่อวิทยุตกจากยอดทาวเวอร์(เบสGSM)ที่ความ
สูงประมาณ60เมตรเพื่อนๆพอจะนึกภาพออกน่ะว่าสภาพจะเป็นยังไง แบตแตกกระจายไปคน
ละทิศคนละทางกับเครื่อง(เละ)เสาหักเป็น2ท่อน ส่วนหน้ากากเป็นรอยแว่งบริเวรปุ่มpttนิด
หน่อยเนื่องจากโดนกระแทกกับเหล็กฉากทาวเวอร์เพราะกว่าเครื่องจะตกถึงพื้นไม่รู้ว่ากระแทก
กันกี่รอบซ้ายขวาๆ หน้ากากไม่แตกไม่ร้าวส่วนเครื่องทำงานได้ตามปกติจนถึงทุกวันนี้ไม่เคยมี
ปัญหา สำหรับเพื่อนที่กำลังตัดสินใจเลือกซื้อวิทยุแบบพกพาล่ะ่ก็ ผมขอแนะนำรุ่นนี้เลยครับ
ข้อดีอีกอย่างของรุ่นนี้คือ บอร์ดเป็นปริ้น2หน้าซึ่งจะไม่ใช้สายแพรที่เป็นข้อเสียของเครื่องรุ่นเก่าๆครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์