HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 08:57:26 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ พอมีเวลา เลยลองเล่น AWG package Engine  (อ่าน 2900 ครั้ง)
xtomen
Hero Member

www.

« เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 18:47:57 »

วันนี้ พอมีเวลา เลยลองเล่น AWG package Engine

ถ้้าในโปรแกรม uiview ที่โน๊คบุ๊ค แล้ว ไม่ใส่ค่า ละติจูด และลองติจูด  การทำงานมันจะเป็นยังไงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤศจิกายน 2011, 21:04:31 โดย xtomen » บันทึกการเข้า

เชียงใหม่อัพเดท
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 18:47:57 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
nida
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 19:07:11 »

ตรง AGW Soundcard Tuning Aid  ได้เลือกซาวด์การ์ดหรือยังครับ ตรง scroll bar จะมีให้เลือก

ถ้าตรงนี้ไม่มีซาวด์การ์ดในเครื่องให้เลือก ต้องไปตั้ง TNC เป็น Sound Card ก่อนครับ

ผมลองกับ n/b Acer ไม่เสียบวิทยุเข้า mic ก็ทำงานได้ครับ แสดงตัวบนหน้าเว็บ พอต่อแจ๊คก็ทำงานเป็นไอ-เกตได้เลยทันที

Life's too short to CW.
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 19:07:11 »

xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 19:13:04 »

ตอนนี้ ก็มี igate พร้อมใช้งาน 2 เครื่อง  เพราะผม

ติดตั้ง ลงใน PC ที่ มี Eztnc  จ่อไว้แล้ว 

และติดตั้ง ใน โน๊ตบุ๊ค  ที่ใช้ AWG package Engine + Uiview 32 

แต่ทั้งสอง รอ ระบบสายอากาศ แฮ่ๆๆ
nida
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 19:27:25 »

ตอนนี้ ก็มี igate พร้อมใช้งาน 2 เครื่อง  เพราะผม

ติดตั้ง ลงใน PC ที่ มี Eztnc  จ่อไว้แล้ว 

และติดตั้ง ใน โน๊ตบุ๊ค  ที่ใช้ AWG package Engine + Uiview 32 

แต่ทั้งสอง รอ ระบบสายอากาศ แฮ่ๆๆ

เครื่องกับเสามีมั้ยครับ ผมพอสนับสนุนให้ยืมได้ก่อน มี 2 ห่วงเหลือ เพิ่งเอาลงมาแล้วเอา 4 ห่วงขึ้นไปแทนครับ
xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 19:31:25 »

เครื่องกับเสามีมั้ยครับ ผมพอสนับสนุนให้ยืมได้ก่อน มี 2 ห่วงเหลือ เพิ่งเอาลงมาแล้วเอา 4 ห่วงขึ้นไปแทนครับ

ยืมแล้ว คืนยากเน่อ งิงิ

ถ้าให้ยืมก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ส่วนเสายึด เต็มที่ ก็ แปปน้ำสัก 1 ท่อนครับ
nida
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 19:44:50 »

ถ้าท่านยินดีเปิด 24 ชม.ละก็ ผมก็ยินดีสนับสนุนครับ ช่วยๆกันไป กิจกรรมด้านนี้จะได้โตวันโตคืนในบ้านเรา ผมถือว่าทุึกท่านเป็นผู้เสียสละทั้งนั้น เล่นยากก็ยาก แถมไม่พอยังแบ่งคนอื่นเล่นด้วยนี่สิ น่านับถือครับ

หรือว่าเอาสายอากาศรอบตัวดีครับ พอจะหาได้อยู่ เอาแบบสายอากาศรถยนต์ยาวๆซักอัน ขึ้นง่ายดี เบาๆ ไม่เตะตาด้วยครับ
HS3XDB
Hero Member

แหลมแม่พิมพ์ ระยอง

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 19:48:53 »

" นักวิทยุสมัครเล่น  สามัคคี  แบ่งปัน "

คำขวัญจากท่าน E27FBI ประธานชมรมนักวิทยุสมัครเล่น APRS ภาคตะวันออก ยิ้ม

เห็นแบบนี้แล้วปลื้มครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤศจิกายน 2011, 19:52:28 โดย HS3XDB » บันทึกการเข้า

ชมรมนักวิทยุสมัครเล่น APRS ภาคตะวันออก APRS CLUB KLANG 144.275 MHz 245.275 MHz
xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 19:57:09 »

ตอนนี้ ความน่าจะเป็น มากที่สุดคือ

เปิดให้บริการ ตั้งแต่ เที่ยงคืนจนถึงเช้า  

เหตุผล ช่วงนี้ สถานีของ Hs5fxk จะปิด

ผมก็จะเปิดไว้รองรับ  (สำรอง)

ตอนเช้า ท่าน fxk เปิด ผมก็ปิดไปก่อน เพราะต้องออกไปทำงาน

ตอนเย็นผมเข้าบ้าน เปิดใช้งานต่อ หมุนเวียนกันไปครับ  เซฟอุปกรณ์ พลังงาน และค่าใช้จ่าย

เหตุผลที่ว่า รวมไปถึง เรานับจำนวน แทรกแบบเรียงตัวได้เลยครับ แต่ที่คิดจะทำไว้ เผื่อในช่วงปีใหม่ เพื่อนสมาชิก มากันเยอะ ก็จะได้มีสถานีไว้บริการจนครบ 24 ชม. เพราะบางที สถานีเชียงใหม่ ปิดหมด ลำพูน ก็ปิดช่วงดึก เลยหายจ้อยกันหมดครับ

เสียงจาก นักวิทยุสมัครเล่น หนุ่มน้อยร้อยโล เมืองเชียงใหม่ ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ  และผมอยากให้มี APRS  ภาคเหนือบ้างจัง
E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2011, 12:51:30 »

พัฒนากันต่อนะครับเอาใจช่วยครับพื้นที่ท่องเที่ยวอย่างภาคเหนืออยากเห็น APRS NORTH ครับ

XGatE - All Packets are Welcome
                   145.750 MHz WiRES-X
hs5lvo
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2011, 02:04:37 »

ตอนนี้ ความน่าจะเป็น มากที่สุดคือ

เปิดให้บริการ ตั้งแต่ เที่ยงคืนจนถึงเช้า  

เหตุผล ช่วงนี้ สถานีของ Hs5fxk จะปิด

ผมก็จะเปิดไว้รองรับ  (สำรอง)

ตอนเช้า ท่าน fxk เปิด ผมก็ปิดไปก่อน เพราะต้องออกไปทำงาน

ตอนเย็นผมเข้าบ้าน เปิดใช้งานต่อ หมุนเวียนกันไปครับ  เซฟอุปกรณ์ พลังงาน และค่าใช้จ่าย

เหตุผลที่ว่า รวมไปถึง เรานับจำนวน แทรกแบบเรียงตัวได้เลยครับ แต่ที่คิดจะทำไว้ เผื่อในช่วงปีใหม่ เพื่อนสมาชิก มากันเยอะ ก็จะได้มีสถานีไว้บริการจนครบ 24 ชม. เพราะบางที สถานีเชียงใหม่ ปิดหมด ลำพูน ก็ปิดช่วงดึก เลยหายจ้อยกันหมดครับ

เสียงจาก นักวิทยุสมัครเล่น หนุ่มน้อยร้อยโล เมืองเชียงใหม่ ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ  และผมอยากให้มี APRS  ภาคเหนือบ้างจัง
ว่างๆมาติดตั้งโปรแกรมให้หน่อยใช้กันให้พังไปข้างนึงบอกม้อกซักกำลอ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์