HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 กรกฎาคม 2024, 14:35:24 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: toshiba รับของแล้ว ของไม่ครบ น่าเบื่อจบละกันจำชื่อไว้ก็พอ  (อ่าน 16323 ครั้ง)
wim
Hero Member

HS3ZEG

« ตอบ #40 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011, 09:28:44 »

ถึงท่าน toshiba แล้วกล่องเสียงของผม ล่าสุดท่านบอกว่าเสร็จแล้ว ผมยังไม่ได้รับนะครับ ว.13 ท่านติดต่อไม่ได้เลย
ช่วยดำเนินการด้วย ไม่มีกล่องเสียงใช้งานออก ว.4 ครับ

อ้างจาก: suwit400 ที่ 17 ตุลาคม 2011, 09:18:27
อ้างจาก: toshiba ที่ 15 ตุลาคม 2011, 19:59:54
อ้างจาก: suwit400 ที่ 14 ตุลาคม 2011, 22:26:06
อ้างจาก: toshiba ที่ 25 กันยายน 2011, 00:40:39
อ้างจาก: suwit400 ที่ 25 กันยายน 2011, 00:39:08
ขอที่อยู่ในการจัดส่งหน่อยครับ

นายกฤษติพงษ์  อุดมทรัพย์
3/374  ถนนเลียบคูนายกิมสาย1  แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กทม 10210

0825486239
เป็นอย่างไงบ้าง พอแก้ไขได้หรือไม่ เห็นท่านเงียบไป น้ำท่วมหรือเปล่า
น้ำเกือบๆๆเข้าบ้านครับ ต้องสูบตลอดเวลา เพราะ บ้านที่บางบอน อยู่ติดคลอง
ส่วนดอนเมือง ติดคลองเปรมประชา  ครับ  โดนนิดๆๆ
ส่วนผมอยู่บางบอน ครับต้องสูบน้ำทั้งวันเลยครับ
บ้านท่านโดนไหม ขอภัยที่ล่าช้าครับ
ใกล้เสร็จแล้วครับ เพราะเจอจุดที่วงจรขาดชำรุดแล้ว
ท่าน ว4 ช่วยน้ำท่วมบ้างรึเปล่าครับ พรุ่งนี้ผมไป อยุธยา

ท่านช่วยเร่งมือให้หน่อยนะครับ (ถ้ามีเวลา) ลูกข่ายจะขอกล่องเสียงที่ผมขอยืมมาใช้ก่อนคืนแล้วครับ  อยากให้ช่วยเร่งนิดนึง  ขอบคุณครับ

รับทราบ ครับ

ติดต่อ 0918329539 true 0806266700 1-2call ทหารไทย 515 213 8474 wim khl วิมพ์โคราชครับ LINE 0806266700
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011, 09:28:44 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 18:54:09 »

มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ คือวันนี้ผมไป บน.6 มา เลยแวะไปที่บ้านหลังนี้ตามที่ได้ให้สัญญากับ สอ.วิมพ์ ไว้ครับ ปรากฎว่า บ้านเลขที่นี้ เป็นตึกแถว 4-5 ชั้น แต่บ้านปิด และแปะป้าย ประกาศขายครับ ผมเลยจะพยายามจะถ่ายรูปมาให้ดู แต่มีบ้านข้างๆที่ติดกันเลย เดินออกมาถามว่ามาทำอะไร มาหาใคร ผมเลยแจ้งไปว่า จะมาหานาย กฤติพงษ์ อุดมทรัพย์ แค่นั้นครับ พี่คนนี้ก็ออกลูกโวยวายเลยว่าไม่มี ไม่รู้ ไม่เห็น แถมไล่ให้ผมไปพ้นๆ ผมก็เกิดอาการ งง ว่าเกิดอะไรขึ้น เลยถามกลับไปอีกทีแบบดีๆ แต่พี่เค้าก็ยังพูดจานักเลงอยู่ดี พร้อมกับแสดงตัวว่าเป็นตำรวจ อยู่จราจรกลาง ผมก็ลืมดูไปเลยว่ามีรถ จยย.ของตำรวจ(สีส้ม)จอดอยู่ พร้อมกับหมวกวางอยู่ รหัส ข้างหมวก......คุยกันอยู่ซักพัก(แบบไม่ค่อยดี) เค้าก็ขี่รถออกไป แล้วซักพักข้างๆบ้านถึงค่อยเดินเข้ามาถามว่าเกิดอะไรขึ้น พอผมเล่ารายละเอียดให้ฟังว่า พรรคพวกส่งของมาที่นี่ แล้วไม่รู้ใครรับไป แค่นั้นแหล่ะข้างบ้าน เลยบอกว่า เฮ้อ ไม่อยากยุ่งกับบ้านนี้ (เค้าหมายถึงบ้านที่เป็นตำรวจ) อ้อ..ผมลืมบอกไป ว่าบ้านเลขที่ 3/374 เป็นตึกแถวปกติ แต่บ้านที่ติดกันคือบ้านที่เป็นตำรวจและออกมาโวยวาย บนตึก มีเสา วีทู 2ชั้น และในบ้านมีเครื่องมือในการซ่อมและวิทยุวางอยู่บนโต๊ะอีกจำนวนหนึ่ง ผมเลยถามต่อไปอีกว่าบ้านหลังนี้เคยมีคนอยู่มั๊ย คำตอบคือมี เพิ่งจะย้ายไปประมาณ สิงหา-ตุลา นี่แหล่ะ และย้ายไปอยู่ถัดไปอีกประมาณ10ห้อง ซึ่งเป็นร้านผ้าม่าน ทีนี้มาถึงความคิดผมนะ เท่าที่ดูในกระทู้เก่าๆของ toshiba น่าจะยังเป็นเด็กๆอยู่ ไม่น่าจะใช่ตำรวจคนที่ผมไปเจอมาวันนี้ เพราะเท่าที่ดูอายุน่าจะ 40ปลายๆถึง50ต้นๆ เพียงแต่สงสัยว่า เค้าทำไมลุกลี้ลุกลนจัง และจะโวยวายทำไม หรือรู้จักกัน ฮืม
« ตอบ #41 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 18:54:09 »

suwit400
Hero Member

ตั้งใจประมูลแล้วต้องได้

« ตอบ #42 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 19:36:36 »

ท่าน toshiba ติดปัญหาอะไรมาคุยกันดีกว่านะครับ ดอนเมืองมันไม่กว้างเท่าไรหรอก  pm. มาก็ได้ เบอร์ผมท่านก็มี
ใต้ลายเซ็นต์ก็ลงไว้ อย่าให้มันลงลึกไปกว่านี้เลยครับ.....

อาคารโบ๊เบ๊ทาวเวอร์ ชั้น6ห้องA-38
488 ถ.ดำรงรักษ์ ต.มหานาค
อ.ป้อมปราบ กทม.10100
081-4515336      suwit4000(แอท)yahoo.com
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 21:14:52 »

ท่าน toshiba ติดปัญหาอะไรมาคุยกันดีกว่านะครับ ดอนเมืองมันไม่กว้างเท่าไรหรอก  pm. มาก็ได้ เบอร์ผมท่านก็มี
ใต้ลายเซ็นต์ก็ลงไว้ อย่าให้มันลงลึกไปกว่านี้เลยครับ.....
ชานธน-ดอนเมือง ใกล้นิดเดียวครับ ถ้าจะมาแจ้งมาครับ เดี๋ยวพาไปดู ลูกหลาน อากง เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม ที่น่าเจ็บใจสำหรับท่าน suwit400 คือเคยช่วยเขาตอนรถเสียนี่สิ ไม่น่าเลย ฮืม
wim
Hero Member

HS3ZEG

« ตอบ #44 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 21:31:12 »

มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ คือวันนี้ผมไป บน.6 มา เลยแวะไปที่บ้านหลังนี้ตามที่ได้ให้สัญญากับ สอ.วิมพ์ ไว้ครับ ปรากฎว่า บ้านเลขที่นี้ เป็นตึกแถว 4-5 ชั้น แต่บ้านปิด และแปะป้าย ประกาศขายครับ ผมเลยจะพยายามจะถ่ายรูปมาให้ดู แต่มีบ้านข้างๆที่ติดกันเลย เดินออกมาถามว่ามาทำอะไร มาหาใคร ผมเลยแจ้งไปว่า จะมาหานาย กฤติพงษ์ อุดมทรัพย์ แค่นั้นครับ พี่คนนี้ก็ออกลูกโวยวายเลยว่าไม่มี ไม่รู้ ไม่เห็น แถมไล่ให้ผมไปพ้นๆ ผมก็เกิดอาการ งง ว่าเกิดอะไรขึ้น เลยถามกลับไปอีกทีแบบดีๆ แต่พี่เค้าก็ยังพูดจานักเลงอยู่ดี พร้อมกับแสดงตัวว่าเป็นตำรวจ อยู่จราจรกลาง ผมก็ลืมดูไปเลยว่ามีรถ จยย.ของตำรวจ(สีส้ม)จอดอยู่ พร้อมกับหมวกวางอยู่ รหัส ข้างหมวก......คุยกันอยู่ซักพัก(แบบไม่ค่อยดี) เค้าก็ขี่รถออกไป แล้วซักพักข้างๆบ้านถึงค่อยเดินเข้ามาถามว่าเกิดอะไรขึ้น พอผมเล่ารายละเอียดให้ฟังว่า พรรคพวกส่งของมาที่นี่ แล้วไม่รู้ใครรับไป แค่นั้นแหล่ะข้างบ้าน เลยบอกว่า เฮ้อ ไม่อยากยุ่งกับบ้านนี้ (เค้าหมายถึงบ้านที่เป็นตำรวจ) อ้อ..ผมลืมบอกไป ว่าบ้านเลขที่ 3/374 เป็นตึกแถวปกติ แต่บ้านที่ติดกันคือบ้านที่เป็นตำรวจและออกมาโวยวาย บนตึก มีเสา วีทู 2ชั้น และในบ้านมีเครื่องมือในการซ่อมและวิทยุวางอยู่บนโต๊ะอีกจำนวนหนึ่ง ผมเลยถามต่อไปอีกว่าบ้านหลังนี้เคยมีคนอยู่มั๊ย คำตอบคือมี เพิ่งจะย้ายไปประมาณ สิงหา-ตุลา นี่แหล่ะ และย้ายไปอยู่ถัดไปอีกประมาณ10ห้อง ซึ่งเป็นร้านผ้าม่าน ทีนี้มาถึงความคิดผมนะ เท่าที่ดูในกระทู้เก่าๆของ toshiba น่าจะยังเป็นเด็กๆอยู่ ไม่น่าจะใช่ตำรวจคนที่ผมไปเจอมาวันนี้ เพราะเท่าที่ดูอายุน่าจะ 40ปลายๆถึง50ต้นๆ เพียงแต่สงสัยว่า เค้าทำไมลุกลี้ลุกลนจัง และจะโวยวายทำไม หรือรู้จักกัน ฮืม
ต้องขอขอบคุณท่านเป็นอย่างมากที่ให้ความช่วยเหลืออย่างมากมาย แม้ว่าจะไม่เห็นผลเท่าไรแต่ก็ดูเหมือนจะรู้ตัวแล้วว่าใคร การต้มตุ๋นหลอกลวงลักษณะนี้จะได้ตรึงตราไว้ในใจว่าบุคคลชื่อนี้เขาเป็นแค่คนไมใช่มนุษย์ ดอนเมืองไม่กว้าง หรอกครับ
ลักษณะการกระทำน่าจะหลอกให้เหยื่อส่งของมาข้างบ้านหรือป่าว ผมไม่มราบ แต่บ้านเป็นบ้านร้างมานาน จึงทำให้ดูเหมือนกับว่าส่ง เขาไม่อยู่เดี๋ยวบ้านติดกันรับให้เอง ทำนองนี้ ส่วนชื่อนามสกุลคงต้องไปหากันในทะเบียนราษฎ์ต่อไปครับ ที่จริงของไม่ได้มีราคามากมายนักแต่ผมว่าจะจะมีค่ามากกว่าความเป็นคนของท่านที่กระทำเช่นนี้ ถือว่าให้อาหารสัตว์เลี้ยงไปละกัน
nisakon
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 21:37:15 »

ครับพี่วิม คิดว่าทำบุญครับ ของเราค่อยหาใหม่ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ นะครับ

นายลือชา    เสาแสง   E23ISE
โทร 0913962646
ธนาคารกรุงไทย
สาขา บิกซี  พิษณุโลก
บัญชีเลขที่ 981-5-736-2-64
charcharsese(แอท)outlook.co.th
ร้าน สองแควสื่อสาร 186/2 ม11 ต.หัวรอ อ.เมือง
จ.พิษณุโลก 65000
wim
Hero Member

HS3ZEG

« ตอบ #46 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 21:45:00 »

ครับพี่วิม คิดว่าทำบุญครับ ของเราค่อยหาใหม่ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ นะครับ
-ขอบคุณครับ ผมไม่ซีเรียสหรอกครับ แต่สังคมเรายิ่งปล่อยเลยตามเลย คนประเภทนี้มันก็ยิ่งเยอะ ต้องเอามาให้ท่านอื่นได้ดูได้ศึกษากันครับ จะได้ป้องกันตัวได้ครับ ดีกว่าปล่อยไปเฉยๆ อย่างน้อยคนที่ทำแล้วมาอ่านหรือรู้เรื่องก็คงกระวนกระวายใจบ้างครับ  555  
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/signature.aspx?SigID=775357738&IDENTIFIERID=EH943306472TH
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=82141.new#new

ล่าสุด ของโตชิบ้า มีการเข้ามาใช้งานวันนี้ครับ หลังจากท่านอีเกิ้ลได้เข้าไปที่บ้านเลขที่ที่จัดส่งของครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธันวาคม 2011, 21:53:28 โดย wim » บันทึกการเข้า
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 21:59:00 »

แย่แล้ว แสดงว่า ยังอยู่ ผมจะซวยมั๊ยเนี่ย คนยิ่งขี้กลัวอยู่ด้วย  ร้องไห้
wim
Hero Member

HS3ZEG

« ตอบ #48 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 22:21:35 »

แย่แล้ว แสดงว่า ยังอยู่ ผมจะซวยมั๊ยเนี่ย คนยิ่งขี้กลัวอยู่ด้วย  ร้องไห้
55
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2011, 13:41:10 »

ข้อมูลอย่างย่อ - toshiba  รูปภาพ/ข้อความ
ชื่อ:  toshiba
ตำแหน่ง:  Hero Member
ใช้งานล่าสุด:  วันนี้ เวลา 12:48:29

--------------------------------------------------------------------------------

MSN:   
YIM:   
อีเมล์:  ซ่อน 
เว็บไซต์:   
สถานะปัจจุบัน:   ออฟไลน์ 

--------------------------------------------------------------------------------

เวลาท้องถิ่น: 29 ธันวาคม 2011, 13:24:23
ภาษา: Thai

ลายเซ็น:

ข้อมูลสมาชิกเพิ่มเติม:
ส่งข้อความส่วนตัวไปหาสมาชิกผู้นี้.

แสดงกระทู้ล่าสุด ของสมาชิกผู้นี้.
แสดงสถิติทั่วไปของสมาชิกนี้.

ท่าน toshiba ครับ อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะครับ ผมว่าท่านน่าจะโทรคุยกับคู่กรณี และตกลงกันว่าจะคืนของกันยังไง เพราะดูท่าแล้วท่านยังเข้ามาดูอยู่เรื่อยๆยังอยากจะอยู่ร่วมสังคมนี้อยู่ แต่จะมีประโยชน์อะไร ถ้าได้แต่มายืนแอบมองอยู่อย่างนี้ครับ เหมือนวิทยุน่ะครับถ้าซื้อมาแล้วฟังอย่างเดียว คุยตอบก็ไม่ได้ ซื้อ FM มาฟังเพลงดีกว่าครับ กรณีนี้สิ่งของไม่ได้มี ราคาค่างวดอะไรสูงมากมาย คืนเขาไปเถอะครับ ก่อนที่เรื่องมันจะบานปลายมากไปกว่านี้ครับ ถือซะว่าท่านไปหลบน้ำท่วมเพิ่งกลับมา ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ท่านก็จะยังอยู่ในสังคมนี้ต่อ แบบสมภาคภูมิ เพราะในกระทู้เก่าๆที่ท่านเคยโพสต์ ไม่ว่าจะเกี่ยวกับการกู้ภัย เกี่ยวกับบ่อนย่านรัชดา ดูแล้วท่านก็ไม่ใช่จะเลวร้ายอะไรนี่ครับ อย่าปล่อยให้เรื่องมันยืดเยื้อครับ เพราะตอนนี้ทางผู้เสียหายรู้ที่อยู่แล้ว ไม่ร้านผ้าม่านที่เพิ่งย้ายไป ก็ตำรวจข้างบ้าน(สังกัด บก.จร. บก.02 อยู่เขตใต้) เเละเท่าที่ดูก็ยังยศเล็กกว่าผมอีกเพราะเท่าที่ดูแล้วน่าจะยังอยู่ในชั้นประทวน ทีนี้ถ้าผู้เสียหายไปแจ้งความเรื่องมันจะยาวครับ ด้วยความหวังดีครับผม ยิ้ม

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 9
  พิมพ์