HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 กรกฎาคม 2024, 20:38:38 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง HS9XRW  (อ่าน 20591 ครั้ง)
hs1yhj
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 15:47:27 »

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นจะคืนสนอง ไม่วันใดก็วันหนึ่ง ต้องได้รับผลกรรมที่ทำไว้ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว บาปกรรมมีจริงไม่ต้องรอถึงชาติหน้า ชาตินี้เดี๋ยวมันก็มาเอง

สุทธิศักดิ์ พณิชประเสริฐ   30  หมู่ 8 ตำบล ปงน้อย  อำเภอ ดอยหลวง จังหวัด เชียงราย 57110 sutthisak.pa(แอท)hotmail.com โทรศัพท์ 081-7473953 , 086-6897460
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 15:47:27 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
DTMF
Hero Member

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่อยากจะเป็น

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 15:58:31 »

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นจะคืนสนอง ไม่วันใดก็วันหนึ่ง ต้องได้รับผลกรรมที่ทำไว้ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว บาปกรรมมีจริงไม่ต้องรอถึงชาติหน้า ชาตินี้เดี๋ยวมันก็มาเอง

เห็นด้วยกับคุณพี่ครับ

หัวข้อนี้อาจช่วยได้บ้างครับ  "   ### ## วิธีรับมือ - คนที่ไม่มีจุดยืน ## ###  "

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 15:58:31 »

ZERO CHON
Hero Member

อาวุธประจำกาย IC-2200-T FT-9012 IC-2G IC-2S

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 15:58:39 »

ต่อครับ ต่อเลย หนุกดีๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Thakama
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 16:01:17 »

เขตเก้าแต่ไปอยู่ เชียงใหม่ สงสัย จังเลย ช่วงนี้ต้องระวังมากๆ
มัหลอกกันเยอะ คราวก่อนเกือบโดน แค่ลงว่าสนใจแลกเครื่องพวกแม่งหาเบอร์เรามาจากไหมไม่รู้
โทรมาหลอกให้ส่งเครื่องให้มันก่อนหรือมันขายให้แบบโอนตังตก่อน บอกไปว่าให้ส่วพงก มันก็ บ่าย
เบี่ยง บอกไม่เคยส่ง ฟอร์มหมาแก่แท้ เวรจริงๆพากนี้  
2gxa เป็นบุุคคลเดียวกันกับ sxxx
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Sr. Member
*

!
« ตอบ #24 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 16:10:38 »

.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2009, 17:00:24 โดย 2gxa » บันทึกการเข้า
puwadol
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 16:19:21 »

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=8550.msg30289#msg30289

จากกระทู้นี้   ผมได้ตกลงซื้อ  icom 2g  กับคุณ  โดยที่คุณ  ได้บอกข้อมูลกับผมว่า  จอไม่ดำ  เปิดปิดแบนด์หน้าเครื่องได้  คุณใช้ทะนุถนอม
แต่ผมดูๆแล้ว  มันใช่เหรอ  จอก็ดำ ด้านมุมบน+ล่าง  (ซ้ายมือ)   เปิดปิดแบนด์หน้าเครื่องก็ไม่ได้  แถมด้านบนของปุ่ม  T.CALL  ที่คุณแจ้งว่ากดควบกับฟังก์ชั่นแล้วปิดแบนด์  ยังมีรอยกาวติดอยู่อีก  โทรไปหายังกล้ามาบอกว่าตอนส่งมาของยังดีอยู่  แล้วมันหมายความว่าไง  ขอคืนก็ไม่ยอมคืน   ซื้อแบบไม่ได้ต่อซักคำ  ผมขอประนามคุณว่าเป็นพ่อค้าที่ไม่มีความรับผิดชอบ  แล้วรูปที่คุณไปลงในแฮมสยาม  ถ้าคุณบริสุทธิใจจริงๆ  ทำไมคุณไม่เอารู้ที่มันชัดๆมาลงหล่ะ  แล้วคราวนี้พอผมรับเครื่งแล้ว  กลับมาบอกว่าจะส่งรู้หน้าจอที่มันชัดมาให้ดู  แล้วตอนนั้นทำไมไม่ลง  จอที่มันดำเนี่ย  ยอมรับว่าถ้าไม่เปิดไฟมันมองไม่เห็นว่ามันดำ  แต่พอเปิดไฟหน้าจอแล้วมันเห็นชัดเจนเลย  ล่าสุดหัวกดกับตัวเครื่องยึดกันไม่อยู่ครับ  ผมไมได้ขอคุณคืนทั้งหมด  โอนกลับมาให้ผม  2500  ก็พอ  เพราะผมรับสภาพนี้ไม่ได้จริงๆ  แต่คุณก็บอกว่าแต่ว่าเครื่องคุณไม่มีปัญหา  ความรับผิดชอบมันอยู่ไหน  ทั้งๆที่คำแรกที่ผมโทรไปหามันคือคำว่า  ผมขอเลขบัญชีหน่อย  ก่อนที่จะถามอย่างอื่น  และเป็นการซื้อที่ไม่มีการต่อราคาแม้แต่บาทเดียว  แต่ที่ได้รับกลับมาคือการแสดงความอัปยศ  ของคนที่ไม่มีความรับผิดชอบ ชั่วดี

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT7758904.html

ดูแล้วเหมือนกับมันจะสภาพดีใช่ไหมครับ  แล้วก็ดูท่าเหมือนกับว่าคนขายจะดีด้วย  มาแจกนั่นแจกนี่  ในเว็บอยู่เรื่อย  คนแบบนี้ผมเคยเห็นแต่เพื่อนสมาชิกท่านอื่นเจอ  ไม่นึว่าจะมาเจอกับตัวเอง    เครื่องนี้ถ้าใครอยากได้  ติดต่อมาเลยครับ  ผมยอมขาดทุนทิ้งเงิน  1300  ผมให้ไปเลย  2000  แล้วท่านเอาไปดูช่วยผมที่ซิว่ามันจริงอย่างที่ผมพูดมั้ย  
เครื่องใช้ได้ดีครับจอก็ดำเล็กน้อย  ถามว่าสภาพนี้ใช้ได้ไหม  ใช้ได้  แต่มันไม่ถูกใจผมเพราะคนขาย  มันไม่ให้ข้อมูลตามความเป็นจริง  และไม่มีความรับผิดชอบ

มลสมานเรสซิเด้นซ์ หนองแค/สระบุรี ( E22WKG )
0-8-5-1-8-9-0-1-7-2/ 0-6-3-5-9-4-3-1-4-4
ธ.กรุงเทพ/หนองแค 494-083608-5  soonthorn auimkhong.
puwadol
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 16:24:42 »

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=8550.msg30289#msg30289

จากกระทู้นี้   ผมได้ตกลงซื้อ  icom 2g  กับคุณ  โดยที่คุณ  ได้บอกข้อมูลกับผมว่า  จอไม่ดำ  เปิดปิดแบนด์หน้าเครื่องได้  คุณใช้ทะนุถนอม
แต่ผมดูๆแล้ว  มันใช่เหรอ  จอก็ดำ ด้านมุมบน+ล่าง  (ซ้ายมือ)   เปิดปิดแบนด์หน้าเครื่องก็ไม่ได้  แถมด้านบนของปุ่ม  T.CALL  ที่คุณแจ้งว่ากดควบกับฟังก์ชั่นแล้วปิดแบนด์  ยังมีรอยกาวติดอยู่อีก  โทรไปหายังกล้ามาบอกว่าตอนส่งมาของยังดีอยู่  แล้วมันหมายความว่าไง  ขอคืนก็ไม่ยอมคืน   ซื้อแบบไม่ได้ต่อซักคำ  ผมขอประนามคุณว่าเป็นพ่อค้าที่ไม่มีความรับผิดชอบ  แล้วรูปที่คุณไปลงในแฮมสยาม  ถ้าคุณบริสุทธิใจจริงๆ  ทำไมคุณไม่เอารู้ที่มันชัดๆมาลงหล่ะ  แล้วคราวนี้พอผมรับเครื่งแล้ว  กลับมาบอกว่าจะส่งรู้หน้าจอที่มันชัดมาให้ดู  แล้วตอนนั้นทำไมไม่ลง  จอที่มันดำเนี่ย  ยอมรับว่าถ้าไม่เปิดไฟมันมองไม่เห็นว่ามันดำ  แต่พอเปิดไฟหน้าจอแล้วมันเห็นชัดเจนเลย  ล่าสุดหัวกดกับตัวเครื่องยึดกันไม่อยู่ครับ  ผมไมได้ขอคุณคืนทั้งหมด  โอนกลับมาให้ผม  2500  ก็พอ  เพราะผมรับสภาพนี้ไม่ได้จริงๆ  แต่คุณก็บอกว่าแต่ว่าเครื่องคุณไม่มีปัญหา  ความรับผิดชอบมันอยู่ไหน  ทั้งๆที่คำแรกที่ผมโทรไปหามันคือคำว่า  ผมขอเลขบัญชีหน่อย  ก่อนที่จะถามอย่างอื่น  และเป็นการซื้อที่ไม่มีการต่อราคาแม้แต่บาทเดียว  แต่ที่ได้รับกลับมาคือการแสดงความอัปยศ  ของคนที่ไม่มีความรับผิดชอบ ชั่วดี

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT7758904.html

ดูแล้วเหมือนกับมันจะสภาพดีใช่ไหมครับ  แล้วก็ดูท่าเหมือนกับว่าคนขายจะดีด้วย  มาแจกนั่นแจกนี่  ในเว็บอยู่เรื่อย  คนแบบนี้ผมเคยเห็นแต่เพื่อนสมาชิกท่านอื่นเจอ  ไม่นึว่าจะมาเจอกับตัวเอง    เครื่องนี้ถ้าใครอยากได้  ติดต่อมาเลยครับ  ผมยอมขาดทุนทิ้งเงิน  1300  ผมให้ไปเลย  2000  แล้วท่านเอาไปดูช่วยผมที่ซิว่ามันจริงอย่างที่ผมพูดมั้ย  
เครื่องใช้ได้ดีครับจอก็ดำเล็กน้อย  ถามว่าสภาพนี้ใช้ได้ไหม  ใช้ได้  แต่มันไม่ถูกใจผมเพราะคนขาย  มันไม่ให้ข้อมูลตามความเป็นจริง  และไม่มีความรับผิดชอบ

ตอนแรกก้อสนใจอยู่เหมือนกัน เกือบไปแล้วดีที่ว่ามีคนรับไปก่อนถ้างั้นก้อคงจะเซ็งโคตร
2gxa เป็นบุุคคลเดียวกันกับ sxxx
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Sr. Member
*

!
« ตอบ #27 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 16:33:38 »

.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2009, 17:00:57 โดย 2gxa » บันทึกการเข้า
ADD//LP
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 17:26:40 »

เฮ้อ ค่อยๆ คุยกันจะดีกว่านะครับ เจอกันคนละครึ่งทาง น่าจะเป็นทางออกที่ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2009, 21:26:33 โดย ADD//LP » บันทึกการเข้า
TM-211A
Hero Member

จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 17:34:52 »

ไอ้พวกนี้มาหรอกบ่อยๆเจอหน้าจะตบให้กลิ้งเลยเอาเลยพี่เชียร์ๆ

สมศักดิ์ คล้ายสวน 5 หมู่4 ตำบลท่าบุญมี อำเภอเกาะจันทร์ จังหวัดชลบุรี 20240 เลขบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ 404-214304-6 true 0820054168

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
  พิมพ์