HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 มิถุนายน 2024, 00:09:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แฮมสยามโชว์ไอพีแอดเดรสในห้องซื้อขายดีกว่า  (อ่าน 8441 ครั้ง)
!-!5xAM3
Hero Member

นักวิทยุสมัครใจ ★ (̾●̮̮̃̾•̃̾) •●✿Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ✿●•

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 14:18:57 »

Show IP อย่างเดียว ก็ช่วยอะไม่ได้หรอกครับ
ผมใช้ ADSL ที่บ้าน แต่ละครั้งก็ได้ IP ต่างไป
ผมใช้ Phone ก็ได้อีก IP
ผมใช้ Laptop ผ่าน aircard + PC ผ่าน 3BB นั่งอยู่ที่บ้าน ก็กลายเป็น 2 IP ในเวลาเดียวกันแล้วครับ

ขนาด Admin อย่างน้อยยังต้อง เอาบันทึก IP ที่ระบบเก็บไว้มาวิเคราะห์ เลยครับ
สรุป กันยุงกัด ง่ายกว่า กันโกง ครับ  ยิงฟันยิ้ม

۞
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 14:18:57 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
9chet
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 14:23:38 »

ก็ลง ชื่อจริง นามสกุลจริง ที่อยู่ จริง บัญชีธนาคาร สัญญานเรียกขาน ในลายเซนต์เลย
เห็นด้วยครับ..
มันยังมั่วได้น่ะครับ ตั้งชื่อ นามสกุลปลอมขึ้นมา หรือไม่ก็หาชื่อคนอื่นในเน็ตมาใช้ ใช้ที่อยู่ปลอม(เวลาส่งของก็ไปดักรับที่ ปณ.ก็ได้) สัญญาณเรียกขานก็มั่วเอาได้(ถ้าตัวจริงไม่มาเห็น) ชื่อบัญชีก็ตั้งเอาเองได้
อย่างน้อยก็มีข้อมูลในการที่จะนำไปค้นหาประวัติเก่า หรือผลงานในอดีต ที่ผ่านมาครับ แค่นี้ทำให้ได้ก่อนครับ มีก้าวที่หนึ่งมันก็จะมีก้าวที่สอง ถ้าไม่เริ่มทำก็เหมือนไม่ได้ทำ คนที่มาแสดงความคิดเห็น ท่านทำหรือยังครับ
กรุณาดูที่ลายเซ็นต์ผมครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 14:23:38 »

popz_civic
Hero Member

*E22WSQ*

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 14:25:49 »

IP ที่ออกจาก Router ไป เป็น IP เดียวกันเสมอครับ  ไม่ว่าจะมี คอมกี่เครื่องที่ต่อกับ Router นี้อยู่ IP ฝั่งขาออกจะเป็นเลข IP เดียวกันหมด..ต่อการ CONNECT ไปที่ ISP ของ Router แต่ละครั้ง

รับซื้อ-ขาย เลขทะเบียนรถยนต์หมวดใหม่ 3กx และป้ายหมวดเก่า ราคาพิเศษ
popz_civic
Hero Member

*E22WSQ*

« ตอบ #13 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 14:30:37 »

อ่อ...ถ้าจะเช็คกันจริงๆ...ไล่ตาม IP ได้ไปจนถึง ISP และหา MAC ADDRESS ของเครื่องได้เลย...แหละ ยังไงก็หนีไม่พ้น

เจอ ip tracking ก็เจอหมดแหละ... ต่อให้เล่นจากมือถือ ไอแพด หรือแอร์การ์ด เพราะแต่ละตัว Mac address ไม่ซ้ำกันอยู่แล้ว แต่อย่างว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า ^^
hs1yhj
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 14:36:55 »

ก็ลง ชื่อจริง นามสกุลจริง ที่อยู่ จริง บัญชีธนาคาร สัญญานเรียกขาน ในลายเซนต์เลย
มันยังมั่วได้น่ะครับ ตั้งชื่อ นามสกุลปลอมขึ้นมา หรือไม่ก็หาชื่อคนอื่นในเน็ตมาใช้ ใช้ที่อยู่ปลอม(เวลาส่งของก็ไปดักรับที่ ปณ.ก็ได้) สัญญาณเรียกขานก็มั่วเอาได้(ถ้าตัวจริงไม่มาเห็น) ชื่อบัญชีก็ตั้งเอาเองได้
อย่างน้อยก็มีข้อมูลในการที่จะนำไปค้นหาประวัติเก่า หรือผลงานในอดีต ที่ผ่านมาครับ แค่นี้ทำให้ได้ก่อนครับ มีก้าวที่หนึ่งมันก็จะมีก้าวที่สอง ถ้าไม่เริ่มทำก็เหมือนไม่ได้ทำ คนที่มาแสดงความคิดเห็น ท่านทำหรือยังครับ
ผมหมายถึงทุกๆท่านครับ ท่านทำแล้วผมเห็นครับ ถ้าแสดงได้แบบท่านผมมั่นใจในการซื้อขายครับ ขึ้นมาระดับหนึ่งครับ

สุทธิศักดิ์ พณิชประเสริฐ   30  หมู่ 8 ตำบล ปงน้อย  อำเภอ ดอยหลวง จังหวัด เชียงราย 57110 sutthisak.pa(แอท)hotmail.com โทรศัพท์ 081-7473953 , 086-6897460
oakedurmu
Full Member

HOTEL SIERRA FOUR VICTOR HOTEL BRAVO

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 14:37:18 »

Professional hide IP softwares and proxy services  ลองเอามาลงดูจิ

~HS4VHB inside Kalasin~145.475,144.400Mhz.
วัวป่า
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 14:38:40 »

ไม่รีบร้อน ช่างสังเกต ช่างสงสัย ละเอียด รอบคอบ สืบเสาะ ค้นหา

+1 ถูกต้องครับ
คนมันตั้งใจมาโกง ยังไงๆ มันก็หาช่องทางจนได้

พ่อสอนว่า หากเป็นคนดีที่สุดไม่ได้ ก็อย่าเป็นคนเลว เป็นแค่คนธรรมดาก็พอ
9chet
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 14:39:53 »

ผมหมายถึงทุกๆท่านครับ ท่านทำแล้วผมเห็นครับ ถ้าแสดงได้แบบท่านผมมั่นใจในการซื้อขายครับ ขึ้นมาระดับหนึ่งครับ
ขอบคุณมากครับ แต่ว่า... ถ้าทำแบบผมจริงๆก็ยังมีข้อเสียคือ มันเป็นรูปจึงหาข้อมูลในกูเกิลไม่เจอครับ
nicky
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 14:58:24 »

คนเราถ้ามันคิดจะโกง ยังไงมันก้อทำได้
ขอบคุณมากครับ แต่ว่า... ถ้าทำแบบผมจริงๆก็ยังมีข้อเสียคือ มันเป็นรูปจึงหาข้อมูลในกูเกิลไม่เจอครับ

เห็นด้วย มันเป็นรูปหาในกูเกิลไม่เจอจริงๆ

hs3jrw
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 16:11:35 »

ส่งสำเนาบัตรประชาชน ,ทะเบียนบ้าน ,เลขทีบัญชี ให้ทาง admin เพื่อทำการลงทะเบียนเพื่อขอ username และ password แสดงตัวตนพร้อมความบริสุทธ์ใจเป็นไงครับ

ปธานิน นพรัตน์ 33/30 หมู่ 15 หมู่บ้าน พิชชาพร ต.สูงเนิน อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา 30170...........
ธ.กรุงเทพ 559-0138-979 Tel.088-5595964

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์