HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
28 มิถุนายน 2024, 01:24:37 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HS3JBX วิกฤต ต้องการความช่วยเหลือด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆ  (อ่าน 18416 ครั้ง)
thepayutthaya
Hero Member

0818194060 แต่กรุณาติดต่อทาง Line สะดวกที่สุด

« ตอบ #120 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 20:32:02 »

ดีใจด้วยครับ ทั้งสองสถานีปลอดภัยดีทั้งคู่  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

บริษัทSanki Eastern(Thailand)Co.,Ltd.113/4 หมู่4 นิคมฯสหรัตนนคร ต.บางพระครู อ.นครหลวง จ.อยุธยา 13260
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #120 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 20:32:02 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
MFJ
member..
Hero Member
*

โทร 0817550008 MTM"" KMUTNB"" บางปะอิน 331

« ตอบ #121 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 23:56:29 »

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนจากใจจริงๆครับ ตอนนี้นอกจากสิ่งของที่เพื่อนๆรวบรวมมาผ่านE29MFJแล้ว
วันรุ่งขึ้นก็มีหลายมูลนิธิรน่วมกับครอบครัวข่าวช่อง 3 นำสิ่งของลงเรือเร็วและสกู๊ตเตอร์ มามอบให้กับ
ชาวบ้านที่ประสบภัยพิบัติน้ำท่วมถึงหน้าบ้าน
   สิ่งของที่นำมามอบให้ สามารถดำรงชีพอยู่ได้นานหลายวัยเลยทีเดียว รวมทั้งเด็กๆอีกหลายคนในบ้าน
ก็มีนมถั่วเหลืองมาให้ถึง 6 กล่องใหญ่
   และสามารถติดต่อกับE20MLSได้ทางวิทยุ ก็ฝากขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เป็นห่วง ขณะนี้ทุกคนในบ้าน
ปลอดภัย เพียงแต่ติดต่อได้ยากลำำบากและเดินทางไปไหนมาไหนไม่สะดวกเท่านั้น

นมหมดบอกนะ มีอีกครึ่งห้องยังไม่เอาออก  น้ำ 300 แพคยังไม่ไปจากกรุงเทพ และอื่นๆ   ถ้าได้เครื่องเรือเมื่อไร อิ่มกันทั่วหน้าครับผม

« ตอบ #121 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 23:56:29 »

nutrjay
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #122 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011, 09:24:34 »

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนจากใจจริงๆครับ ตอนนี้นอกจากสิ่งของที่เพื่อนๆรวบรวมมาผ่านE29MFJแล้ว
วันรุ่งขึ้นก็มีหลายมูลนิธิรน่วมกับครอบครัวข่าวช่อง 3 นำสิ่งของลงเรือเร็วและสกู๊ตเตอร์ มามอบให้กับ
ชาวบ้านที่ประสบภัยพิบัติน้ำท่วมถึงหน้าบ้าน
   สิ่งของที่นำมามอบให้ สามารถดำรงชีพอยู่ได้นานหลายวัยเลยทีเดียว รวมทั้งเด็กๆอีกหลายคนในบ้าน
ก็มีนมถั่วเหลืองมาให้ถึง 6 กล่องใหญ่
   และสามารถติดต่อกับE20MLSได้ทางวิทยุ ก็ฝากขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เป็นห่วง ขณะนี้ทุกคนในบ้าน
ปลอดภัย เพียงแต่ติดต่อได้ยากลำำบากและเดินทางไปไหนมาไหนไม่สะดวกเท่านั้น

ตอนนี้ใช้ไฟฟ้าอย่างไรครับพี่ ที่บ้านพี่ยังไม่ได้ตัดไฟหรอครับ อย่างไรระวังเรื่องฟ้าดูดนะครับ
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #123 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011, 09:30:23 »

นมหมดบอกนะ มีอีกครึ่งห้องยังไม่เอาออก  น้ำ 300 แพคยังไม่ไปจากกรุงเทพ และอื่นๆ   ถ้าได้เครื่องเรือเมื่อไร อิ่มกันทั่วหน้าครับผม
   เด็กที่บ้านมี7 คน ข้างบ้านหลังคาติดกันอี  5 คน วันหนึ่งแจกเฉพาะเด็กคนละ 2 กล่อง(เช้า-บ่าย)
ก็วันละ 24 กล่อง และผู้ใหญ่อีก วันหนึ่งน่าจะ 30 กล่อง+ นมกล่องที่มีอยู่คาดว่าอีกประมาณ 7 วันจะ
หมด

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
HS3JBX
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #124 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011, 09:36:45 »

ตอนนี้ใช้ไฟฟ้าอย่างไรครับพี่ ที่บ้านพี่ยังไม่ได้ตัดไฟหรอครับ อย่างไรระวังเรื่องฟ้าดูดนะครับ
   ไฟฟ้าจะตัดเป็นช่วงๆครับ ส่วนมากจะตอนกลางวัน เพราะช่วงนี้ พนักงานของการไฟฟ้าและ
ประชาชนทั่วไปจะช่วยกันย้ายมิเตอร์ไฟไปไว้ในที่สูงพ้นน้ำ และหากบริเวณใดมีกระแสไฟฟ้ารั่ว
ก็จะประสานให้ตัดไฟชั่วคราวได้
    ไฟส่องสว่างกลางถนนคือจุดอันตรายอีกจุดที่ไฟรั่วดูดประชาชนบาดเจ็บสาหัสและเสียชีวิต
หลายราย ตัวอย่างเช่นหน้าวัดคานหามใกล้เคียงประตูBโรจนะ รถจักรยานยนต์มีผู้ขับขี่และคน
ซ้อนรวม 3 คน ขับขี่ใกล้เลนกลาง ผ่านเสาไฟเกาะกลาง ถึงที่เกิดเหตุถูกกระแสไฟฟ้าดูดล้มลง
และเสียชีวิตทันที 3 ศพในที่เกิดเหตุ
nutrjay
Hero Member

« ตอบ #125 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011, 10:16:31 »

แล้วในพื้นที่ ได้รับการแจกยามาบ้างหรือเปล่าครับ

พวกยาสามัญประจำบ้าน หรือ ยาแก้น้ำกัดเท้าอะไรก็แล้วแต่ครับ

มีผู้ป่วยเล็กๆ น้อยๆ บ้างรึยังครับ
HS3JBX
Hero Member

« ตอบ #126 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011, 10:27:16 »

แล้วในพื้นที่ ได้รับการแจกยามาบ้างหรือเปล่าครับ

พวกยาสามัญประจำบ้าน หรือ ยาแก้น้ำกัดเท้าอะไรก็แล้วแต่ครับ

มีผู้ป่วยเล็กๆ น้อยๆ บ้างรึยังครับ
   ที่พบ คนในบ้านเริ่มเป็นน้ำกัดเท้าแล้วครับ เพราะต้องแช่ในน้ำเป็นเวลานานวันละหลายชั่วโมง
และผมเองก็เริ่มมีอาการบ้างแล้ว
   ส่วนยาแก้ปวดและแก้ไข้ ในถุงยังชีพจะมีมาให้ทุกถุงครับ ปวดหัวตัวร้อนธรรมดาก็พอบรรเทาได้
ฝากอีกอย่างเพราะพบเห็นน้อยถึงน้อยมากๆคือไฟฉายและถ่านพร้อมใช้งาน ถึงจะมีความจำเป็นน้อย
กว่าอาหารแห้ง แต่ก็มีประโยชน์มากในตอนกลางคืน นอกจากส่องบริเวณรอบบ้า่นและทั่วไปแล้ว ยัง
ใช้ตรวจสอบตามซอกที่นอนและมุมบ้าน เพราะอาจมีสัตว์มีพิษหลบเข้าไปซ่อนตัว
    หรือถ้าได้แบบมีที่บีบชาร์จได้ในตัวจะสะดวกมากกว่าแบบใส่ถ่านครับ
nutrjay
Hero Member

« ตอบ #127 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011, 10:30:42 »

ที่พบ คนในบ้านเริ่มเป็นน้ำกัดเท้าแล้วครับ เพราะต้องแช่ในน้ำเป็นเวลานานวันละหลายชั่วโมง
และผมเองก็เริ่มมีอาการบ้างแล้ว
   ส่วนยาแก้ปวดและแก้ไข้ ในถุงยังชีพจะมีมาให้ทุกถุงครับ ปวดหัวตัวร้อนธรรมดาก็พอบรรเทาได้
ฝากอีกอย่างเพราะพบเห็นน้อยถึงน้อยมากๆคือไฟฉายและถ่านพร้อมใช้งาน ถึงจะมีความจำเป็นน้อย
กว่าอาหารแห้ง แต่ก็มีประโยชน์มากในตอนกลางคืน นอกจากส่องบริเวณรอบบ้า่นและทั่วไปแล้ว ยัง
ใช้ตรวจสอบตามซอกที่นอนและมุมบ้าน เพราะอาจมีสัตว์มีพิษหลบเข้าไปซ่อนตัว
    หรือถ้าได้แบบมีที่บีบชาร์จได้ในตัวจะสะดวกมากกว่าแบบใส่ถ่านครับ

รับทราบครับ เดี๋ยวผมจะเก็บเป็นข้อมูล หากผมช่วยเหลือได้ จะช่วยดำเนินการจัดส่งเข้าไปให้นะครับ

หากติดต่อไฟฉายแบบไม่ใช้ถ่านได้จะรีบช่วยเหลือเข้าไปครับ
Ngae-sai
Newbie
*

« ตอบ #128 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011, 10:34:18 »

พี่น้องทางสุรินทร์ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับท่านทองพูน ขอบารมีหลวงปู่ดูลย์ หลวงพ่อพระชีว์ ที่พึ่งทางใจของชาวสุรินทร์ ได้โปรดปกป้องคุ้มครองท่านทองพูน พร้อมครอบครัว ตลอดจนพี่น้องที่กำลังประสบภัยทุกท่าน ให้ผ่านพ้นวิกฤตโดยเร็ว
MFJ
member..
Hero Member
*

โทร 0817550008 MTM"" KMUTNB"" บางปะอิน 331

« ตอบ #129 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011, 10:35:13 »

วันผมหยุดละครับเพราะไม่ไหวเหนื่อยมากๆขอนอนสักวันเต็มๆ  ส่วนไฟฉายแบบบีบชาร์ทจะลองหาให้ครับ ผมไม่รับปากว่าจะหาให้ได้หรือป่าวแต่ก็จะหาให้เยอะที่สุด ถ้าท่านได้ไฟฉายแล้วบอกด้วยนะ  ส่วนนมนั้นผมต้องหาเครื่องเรือให้ได้ก่อน เดี๋ยวจะเอาไปให้อีก

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15
  พิมพ์