HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 14:29:46 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนผู้ดูแลบอร์ด ช่วยค้นกระทู้ขาย MOTO GP300 ของท่าน putthai ให้ด้วยครับ  (อ่าน 4290 ครั้ง)
tokky
Hero Member

อยู่ สุพรรณบุรี

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 05:22:36 »

ผมถามหน่อยครับ ใครผิด

[/quote]
ขออธิบายเลยครับ
          ผมในฐานะผู้ขาย ซื้อเครื่องไปจะครบ 7 วันแล้ว แล้วผมไม่ได้ส่งทาง EMS ด้วยมารับเอง ถึงที่อยุธยาเลย ก่อนขายก็ลองเครื่องปกติใช้งานได้ แต่บอกจะเอาไปคืนหลวง เอาเครื่องสลับกันบอดกัน แกะซีรีย์ ออกแล้ว
สลับกันแล้ว แล้วลงโปรแกรมไม่ได้ ในเมื่อตัวเครื่องมีการแกะแล้ว แล้วร้านขายจะเคลมประกันให้ไหมครับ
แล้วจะรู้ไหมว่าบอด นั้นเป็นบอดมาคู่ตัว ไม่ใช้บอดเปลี่ยน แล้วจะมาบอกว่าผมหลอกขายได้อย่างไร
ตอนซื้อมารับเองทดลองรับ-ส่งปกติ ดี (ต่อผม 2300 ผมก็ให้แถมขั้วต่อไปอีก)พอมีปัญหาก็มาว่ากันเสียหาย
ผมก็ไม่ได้ แค่นขายด้วย ใจผมก็อย่างไรคืน แต่คุณแกะซีรีย์ ผมแล้ว เพราะเมื่อวานโทรมาหาผม แจ้งว่าสลับ
กันหมดแล้ว
                          ผมก็แล้วแต่ว่าผู้ดูแลเว็บจะลงโทษครับ .

[/quote]
แล้วไอ้บอร์ดที่มันสภาพแบบนี้ มันมีประกันเหรอไอ้น้อง...

ปิดบังข้อมูลของเครื่องครับ เครื่องซื้อมาใหม่ 7 วัน
ท่านบอกว่าเครื่องโปรแกรมได้ ไม่เออเรอ แล้วทำไมมันขึ้นเออเรอละท่าน   สุดท้ายมันคืออะไรครับ ผมว่าท่านรู้แก่ใจดีอยู่แล้วถึงได้ขายเครื่องทิ้ง ทั้งๆที่บอกว่าซื้อมาได้ 7 วัน

ไม่เหมือนรูปที่ลงขายไว้ ผมจะไปเอาเครื่อง ท่านยังขายแบตทิ้งไปอีกอัน เหลือไว้ให้อันเดียวอีก แล้วจะไม่ให้หักค่าแบตออกได้ไง
ยอมเสียค่าน้ำมันไปดู แต่เห็นเป็นเด็กกู้ภัย ก็ไม่อยากเรื่องมาก หากให้ส่งสินค้าทางไปรษณีย์ ท่านก็คงส่งแบตก่อนเดียวแล้วขายราคาเต็ม (ผมอ่านใจออก)
นึกว่าซื่อๆ คงเดือดร้อนเงินถึงได้ขายเครื่องทั้งๆที่พึ่งซื้อมาใหม่ๆ 7 วัน  
แล้วท่านบอกว่าเครื่องโปรแกรมได้ ไม่เออเรอ แล้วทำไมมันขึ้นเออเรอละท่าน  นี่ใช่ไหมคือสาเหตุที่ท่านขายเครื่องนี้
จรรยาบรรณของผู้ขายมีไหมน้อง เคยมีคำขอโทษจากปากบ้างไหม  คิดว่ากฏหมายเล่นงานไม่ได้เหรอน้อง .....

ร้านซ้อมที่ทำสายไมค์ กับสายลำโพงก็ร้านพวกผมนี่แหละ เขาแกะเครื่องออกมาดู ร้อง อ๋อ  ทันที...

นี่คือสภาพเครื่อง 7 วันครับพี่น้อง และรูปล่างคือรูปที่นำมาลงขาย  ผมไม่ใส่ใจกับสภาพของเครื่องหรอก ที่มันเป็นตามรูปภาพ แต่เครื่องโปรแกรมไม่ได้นี่สิ...ฮึ่มๆๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน 2011, 07:01:58 โดย tokky » บันทึกการเข้า

โทร  0861126939
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 05:22:36 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 07:02:12 »

ผูู้ซื้อกับผู้ขายยังสามารถติดต่อสื่อสารกันได้ปกติ น่าจะตกลงกันทางโทรศัพท์ ได้ผล
อย่างไรแล้วแจ้งให้ผู้ดูแลรับทราบดีกว่านะครับ เว้นแต่กรณีที่ไม่สามารถติดต่อกับผู้ขายได้
ซึ่งส่อเจตนาชัดเจนกว่ากรณีนี้
    และผู้ขายก็บอกถึงอย่างไรก็ต้องคืน(เงิน) ก็น่าตกลงกันได้ เอาบรรยากาศที่ดีดีกว่าครับ
เครื่องGP-300 หาเมื่อไหร่ก็ได้

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
« ตอบ #11 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 07:02:12 »

tokky
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 07:19:21 »

ผูู้ซื้อกับผู้ขายยังสามารถติดต่อสื่อสารกันได้ปกติ น่าจะตกลงกันทางโทรศัพท์ ได้ผล
อย่างไรแล้วแจ้งให้ผู้ดูแลรับทราบดีกว่านะครับ เว้นแต่กรณีที่ไม่สามารถติดต่อกับผู้ขายได้
ซึ่งส่อเจตนาชัดเจนกว่ากรณีนี้
    และผู้ขายก็บอกถึงอย่างไรก็ต้องคืน(เงิน) ก็น่าตกลงกันได้ เอาบรรยากาศที่ดีดีกว่าครับ
เครื่องGP-300 หาเมื่อไหร่ก็ได้
ขอโทษด้วยครับที่ทำให้ท่านสมาชิกพลอยเสียบรรยากาศด้วย 
เอาเป็นว่าฟ้องด้วยภาพเครื่องที่บอกว่าแกะซีเรียลแล้วหมดประกัน  ซื้อมาใหม่ๆ 7 วัน แต่ดูสภาพบอร์ดของเขาสิ คงเหลือประกันให้ท่านหรอกนะแบบนี้
ขอล็อคกระทู้เลยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
putthai
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 07:52:28 »

ในคำพูดที่ผมลงขาย ก็เห็นรายละเอียดอยู่นะ
1.มีตัวเครื่อง
2.แบต 1 ก้อน
3.เสา 1 ต้น
4.ที่ชาร์ต
แล้วจะมาบอกว่าผมให้แบต ก้อนเดียว ได้อย่างไร ส่วนเรื่องสายแพร ที่ผมเอาสายไฟต่อเอาไว้ ผมบอกคุณต้องแต่วันแรกแล้วด้วย ไม่ได้ซ่อนแร้นด้วย แต่ว่าคุณแค่โปรแกรม ไม่ได้ผมก็รับผิดชอบ โดยการโปรแกรม ช่องให้
เพราะเครื่องตัวนี้ผมบอกต่อๆ ซื้อมาจากบ้านหม้อ ผมก็เห็นช่างเขาลงได้ตามปกติ แล้วผมก็ลงช่อง ที่เห็นมานั้นงัย
และโปรแกรมที่เขาใช้ที่ร้านบ้านหม้อมันเหมือนที่คุณใช้หรือเปล่า แล้วคุณก็รู้ว่าเครื่องมีปัญหาเสียงมัน ดัง ตุ๊ตๆๆ
ทำไมคุณไม่คืน แล้วเอาไปทำอะไร แล้วพออย่างนี้คุณเอามาคืน มันยุติธรรมไหม ผมก็อยากได้คืนนะแต่คุณแกะสลับบอดซีรีย์แล้วผมจะให้คืน ทำไม มารับเอาถึงที่อยุธยาเลยนะ (คำพูดของผู้ซื้อพอมีปัญหาปุ้ม ว่าเสียๆหายๆแต่อีกตอนซื้อนี้ ต่อแล้วต่ออีก ) ผมจะยอมรับผิดชอบโดย การโปรแกรมความถี่ให้เท่านั้น เพราะไม่รับคืน

นาย กฤษณะ แจ่มแก้ว
ที่อยู่ 70/2 ม.3 ต.หันตรา อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000
ธนาคาร กสิกรไทย สาขา โลตัสอยุธยา
เลขบัญชี
Tel
tokky
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 08:38:56 »

ในคำพูดที่ผมลงขาย ก็เห็นรายละเอียดอยู่นะ
1.มีตัวเครื่อง
2.แบต 1 ก้อน
3.เสา 1 ต้น
4.ที่ชาร์ต
แล้วจะมาบอกว่าผมให้แบต ก้อนเดียว ได้อย่างไร ส่วนเรื่องสายแพร ที่ผมเอาสายไฟต่อเอาไว้ ผมบอกคุณต้องแต่วันแรกแล้วด้วย ไม่ได้ซ่อนแร้นด้วย แต่ว่าคุณแค่โปรแกรม ไม่ได้ผมก็รับผิดชอบ โดยการโปรแกรม ช่องให้
เพราะเครื่องตัวนี้ผมบอกต่อๆ ซื้อมาจากบ้านหม้อ ผมก็เห็นช่างเขาลงได้ตามปกติ แล้วผมก็ลงช่อง ที่เห็นมานั้นงัย
และโปรแกรมที่เขาใช้ที่ร้านบ้านหม้อมันเหมือนที่คุณใช้หรือเปล่า แล้วคุณก็รู้ว่าเครื่องมีปัญหาเสียงมัน ดัง ตุ๊ตๆๆ
ทำไมคุณไม่คืน แล้วเอาไปทำอะไร แล้วพออย่างนี้คุณเอามาคืน มันยุติธรรมไหม ผมก็อยากได้คืนนะแต่คุณแกะสลับบอดซีรีย์แล้วผมจะให้คืน ทำไม มารับเอาถึงที่อยุธยาเลยนะ (คำพูดของผู้ซื้อพอมีปัญหาปุ้ม ว่าเสียๆหายๆแต่อีกตอนซื้อนี้ ต่อแล้วต่ออีก ) ผมจะยอมรับผิดชอบโดย การโปรแกรมความถี่ให้เท่านั้น เพราะไม่รับคืน
พอเถอะไอ้น้อง สภาพบอร์ดที่น้องทำมา มันก็ไม่เหลือประกันแล้วหล่ะ ไอ้ที่ซีเรียลแผ่นหลังจะเอากี่แผ่นสั่งพี่ออตโต้ปริ้นให้ก็ได้
พี่ไม่เคยแกะสลับบอร์ดแผ่นหลังหรอกน้อง คงจะเข้าใจอะไรผิดไป แค่สติ๊กเกอร์ซีเรียลสีหมึกมันหลุดหายมากับนิ้วแค่นั้นเอง เครื่องมายังไงก็ยังอยู่ยังงั้น
และไอ้ที่ต่อราคามันเป็นธรรมดาของผู้ชื้อน้อง แต่ทีน้องพูดมามันคนละเรื่องกัน น้องบอกว่าเครื่องน้องลงโปรแกรมได้ ไม่ขึ้นเออเรอ  ที่พี่เอาเพราะข้อนี้น้อง
แล้วพอพี่เอามให้ช่างเขาโปรแกรม มันเออเรอ 21 และ 58 คืออะไรหล่ะ พี่ว่าน้องรู้อยู่แก่ใจดีที่เครื่องมันมีปัญหาถึงได้รีบขาย

เครื่องตัวนี้น่าจะมาจากอำเภอเสนา เพราะช่างเขาจำได้ว่าสายไมค์เขาเป็นคนทำให้เอง เพราะเจ้าของเครื่องเสียดายค่าสายแพร 150 บาท จึงต่อสายแทน
และผมว่าไม่ใช่เครื่องที่ท่านซื้อมาใหม่ๆ 7 วันแน่นอน
ไม่รับคืนก็ไม่ว่า เงิน 2 พันกว่าบาท ซื้อเหล้ากิน กับแกล้มไม่กี่อย่างก็หมดแล้ว และไม่เคยหวังว่าจะได้เงินคืนจากคนที่ขายเครื่องมีปัญหาหรอก
เครื่องโปรแกรมไม่ได้ใครจะรับคืนหล่ะ จริงไหม 5555

ทำได้ก็แค่เซฟทับ  ทำให้ใช้งานได้อย่างเดียว แต่ไม่สามารถปรับแต่งอะไรได้ตลอดชีวิตของเครื่อง สาธุ...

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์