HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 12:46:26 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตามงาน วิทยุสมัครเล่นมีมากกว่าที่คุณคิดครั้งที่ 3 จังหวัดสุรินทร์  (อ่าน 7743 ครั้ง)
E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 12:58:56 »

กลับบ้านแล้ว hs2tei-9 , e27dru-9 แต่เอ้! เลี้ยวซ้ายไปชายแดนกัน น่าสงสัยๆ ฮืม เจ๋ง

XGatE - All Packets are Welcome
                   145.750 MHz WiRES-X
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 12:58:56 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E27CCN
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 13:11:43 »

กลับบ้านแล้ว hs2tei-9 , e27dru-9 แต่เอ้! เลี้ยวซ้ายไปชายแดนกัน น่าสงสัยๆ ฮืม เจ๋ง

สงสัยจะไปหาฮุนเซน ละมั้งครับ

mr.sombut tongsrisomboon
ธ.กรุงไทย สาขาตราด เลขบัญชี 206-1-620671
« ตอบ #11 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 13:11:43 »

E27FKQ
Hero Member

"เปลี่ยนความคิด ชีวิตก็เปลี่ยน"

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 14:03:38 »

สมบูรณ์แบบจริงๆเลยครับ งานนี้... ยิ้มกว้างๆ

Tel.089-9304390 (ais)
K.มนตรี
ธ.กรุงไทย
224-0-03142-5
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 15:25:04 »

สงสัยจะไปหาฮุนเซน ละมั้งครับ

เมื่อวานไม่กลับจัน มีแผนสอง
วันนี้มาไม่ถึงจัน แวะเขมร มีแผนสาม  ยิงฟันยิ้ม

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
HS3XDB
Hero Member

แหลมแม่พิมพ์ ระยอง

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 16:11:56 »

ชมรมนักวิทยุสมัครเล่น APRS ภาคตะวันออก APRS CLUB KLANG 144.275 MHz 245.275 MHz
pa_ul
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 16:28:26 »

สวัสดีครับ

เมื่อคืนในระหว่างรับประทานอาหารค่ำ HS3QQQ ได้ฝากคำขอบคุณมายังทุกๆท่านของชมรม APRS ภาคตะวันออก ที่ได้ทุ่มเทแรงกาย แรงใจ และเวลา ทำให้งานที่รับผิดชอบในส่วนของการสาธิต และให้ความรู้เกี่ยวกับระบบ APRS เป็นไปอย่างดียิ่ง และเป็นที่สนใจของเพื่อนๆ อีกหลายๆ ท่านที่ได้มาชมที่บูธ และ HS3QQQ ยังได้ฝากขออภัยในความบกพร่องที่ไม่สามารถดูแลได้อย่างทั่วถึง และที่มิได้มีโอกาสเลี้ยงอาหารตอบแทน เนื่องด้วยต้องรอจัดการให้การอบรมและสอบเสร็จสิ้นเสียก่อน นอกจากนั้นในระหว่างการสนทนาพูดคุยกันบนโต๊ะอาหาร เพื่อนๆ พี่ๆ หลายๆ ท่านได้เอ่ยปากแสดงความชื่นชม ในความเข้มแข็งพร้อมเพรียงของทีมงาน และความครบถ้วนสมบูรณ์ของอุปกรณ์ต่างๆ ที่ได้นำไปร่วมแสดงและสาธิตในงาน ว่าทำได้อย่างดียิ่ง

ผมขอขอบคุณทุกๆท่านที่ได้มีส่วนในความสำเร็จในครั้งนี้จากใจจริงด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 20:04:15 »

คนกลับทีหลังสุดยังไม่มารายงานตัว  ใครเจอแจ้งด่วนครับ  ยิงฟันยิ้ม 
artmax191 ใช้หลาย acc ผิดกฎซ้ำซาก และฝ่าฝืนโทษแบน แบนถาวร
artmax191 ใช้หลาย acc ผิดกฎซ้ำซาก และฝ่าฝืนโทษแบน แบนถาวร
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Full Member
*

! artmax191 ใช้หลาย acc ผิดกฎซ้ำซาก และฝ่าฝืนโทษแบน

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 20:13:21 »

พ่ออยากสอบจังคับ พนักงานวิทยุ หรือวิทยุสมัครเล่น ง่ายใหมคับ ช่วยบอกหน่อย ผมก็คนสุรินทร์คับ แต่ทำงานในกรุงเทพคับ

โทร artmax191 ถูกแบนถาวร พบเจอห้ามซื้อขาย ใครเจอแจ้ง admin ให้ทราบด้วย AIS
E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 20:27:59 »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทางสมาคมวิทยุสมัครเล่นจังหวัดสุรินทร์ด้วยครับที่เปิดโอกาสให้พวกเราได้มีส่วนร่วมในครั้งนี้ที่ใช้ชื่องานว่า

SART3 "Surin Amateur Radio Technology" เห็นและให้ความสำคัญกับกิจการวิทยุสมัครเล่นภายใต้แนวคิด " วิทยุสมัครเล่น

มีมากกว่าที่คุณคิด " และขอขอบคุณอาจารย์ e20gjw ด้วยครับที่ถือว่าเป็นตัวแทนของพวกเราในการเลี้ยงอาหารค่ำจากทางนายก

สมาคมฯ hs3qqq ครับพวกเรามีความสุขครับที่ได้ทำ ผมเห็นหลายท่านอาจารย์ในระดับบุคคลในตำนานทุกคนเสียสละเวลาพร้อม

ทั้งสนับสนุนอุปกรณ์เพื่อที่จะนำมาให้ความรู้แบ่งปัน โดยที่ไม่ได้ผลประโยชน์ตอบแทนมากันด้วยใจ และเห็นความสามัคคีเกิดขึ้นครับ

ไม่รู้สึกเสียใจเลยที่ได้มาร่วมงานในครั้งนี้ และจะเก็บเป็นประสบการณ์ไว้เล่าให้รุ่นน้องๆฟังว่าพวกเรากำลังทำอะไร งานต่อไปพวกเราก็

จะไปร่วมกันอีกเช่นเคยครับ  ขอบพระคุณครับสำหรับทุกคำติชมทำให้เป็นกำลังใจในการทำงานต่อไปครับ

ขอบพระคุณครับ
                                                                                                  E27FBI APRS ภาคตะวันออก
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 21:13:00 »

รายงานตัวครับ hs2tei-9 และ e27dru-9 กลับถึงบ้านเรียบร้อยครับ

งานนี้ผมขอขอบคุณพี่จากกลุ่มที่เริ่มงาน LART2010 ลำปาง ที่จุดไฟวิญญาณวิทยุสมัครเล่นของน้องๆขึ้นมา

จนต่อมาเป็น SART2 สุราษฏร์ธานี และต่อมาเป็น SART3 สุรินทร์งานนี้

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้โอกาสน้องๆได้มีส่วนร่วมในงานนี้ และถ่ายทอดสิ่งดีๆต่อให้พวกเรา

ขอบคุณพี่ APRS THAILAND ที่คิดค้นค้นคว้ามากมาย จนมี APRS ให้เราได้เล่นกัน

ขอบคุณ e20gjw อ.พรชัย ที่ให้ความรู้และปูทางพวกเรามาในทางที่ถูกที่ดีเสมอมา

และขอบคุณ พี่ e27fbi ประธานกลุ่มฯ และเพื่อนๆในกลุ่ม ที่ร่วมแรงร่วมใจ

หากไม่ได้เพื่อนๆ ภาพที่ได้คงไม่สมบูรณ์ขนาดนี้

อุปกรณ์ทุกชิ้นมาจากเพื่อนๆ หลายๆคนร่วมแรงร่วมใจกันทำมา เพื่อถ่ายทอดความรู้ต่อให้เพื่อนๆ

ที่มางาน  คนๆเดียวไม่สามารถทำอะไรหลายๆอย่างได้มากขนาดนี้แน่ครับ

ต้องใช้ความสามัคคีร่วมกันเท่านั้น

ไอเกตในงาน ที่เพื่อนๆเห็น SART2011 คือ โมเดลชุดนี้ครับ

เป็นไอเกตที่ผมสื่อให้เห็นถึง ก๊อตซิล่า เหมือนอุปสรรค์ ผู้คิดร้าย ที่จะมาทำลาย สถานีไอเกต

ซึ่งคือวงการ APRS ของพวกเรา ทหารในโมเดล คือพวกเราชาว APRS ที่จะร่วมกันต่อสู้ปกป้อง

APRS ของพวกเราอย่างสุดความสามารถ

นอกจากสื่อความหมาย ยังใช้งานได้จริงนะครับ 55+

รายชื่อสถานีที่ใช้บริการก็อตซิล่าตัวนี้ในงาน SART2011 ครับ

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กันยายน 2011, 21:24:47 โดย hs2tei » บันทึกการเข้า

www.hs2tei.com
สถานีข่าวสารจาก hs2tei

Standby145.3375 Mhz FM  086-1533-400
153RT455 CQ DX 27.555 MHz

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์