HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 12:28:42 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมก็โดนเหมือนกัน เราไม่คิดโกงเขาแต่เขาดันโกงเรา ไอค่อม v80-t ระวังมันมาจากพัทลุง  (อ่าน 8549 ครั้ง)
เวหาเชียงใหม่G-204
Hero Member

ไม่มี..ก็คงต้องยืมสักวัน

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 06:45:12 »

ผมว่าไปลงบันทึกไว้ก่อนดีไหมครับ

TEL    0891472474    ธนาคารกรุงไทย สาขาศรีนครพิงค์ เชียงใหม่  ออมทรัพย์ เลขที่ 296 010 8876 ชื่อ อนุชน มะโน
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 06:45:12 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 07:04:00 »

ตอนนี้ผมได้โทรฯคุยกับเจ้าของบัญชีที่ผมโอนเงินไปซึ่งคิดว่าน่าจะเป็นแฟนเขา เขาก็บอกว่าเขาจะโอนเงินกลับมาให้ขอเวลาไม่เกินสิ้นเดือนนี้ ผมก็จะรอดูคำพูดเป็นคำพูด โดยเจ้าของบัญชีนี้เขารับปากว่าจะคืนเงินกลับมาให้เพราะเขาไม่อยากมีประวัติในคดีความเพราะเวลาไปสมัครงานที่ไหนก็ลำบากอุตส่าห์เรียนมาจนจบปริญญา เขาจะไม่รับยิ่งเป็นเรื่องช่อโกงยิ่งร้ายเพราะจะถือว่าเป็นคนไม่ซื่อสัตย์ ผมก็จะให้โอกาสเขาดูอีกสักครั้ง  ผมต้องขอขอบพระคุณเพื่อนๆสมาชิกทั้งหลายที่ช่วยหาข้อมูลตลอดจนให้กำลังใจมา ณ โอกาสนี้ด้วยและเอากรณีของผมเป็นตัวอย่าง แต่ก็อย่างว่าแหละครับคนมันคิดจะโกงมันก็โกงครับ ขอบคุณครับ

มันกลัวเป็นคดีมีมลทินติดตัว แทนที่มันจะโทรเคลียร์กับผู้เสียกับเป็นผู้เสียหายพยายามติดต่อหาพวกขี้โกงเอง เป็นผมไม่ให้โอกาสมันหรอกกฏหมายให้เอื้อให้เจ้าทุกข์อย่างเราเยอะ   เอามันเข้าคุกไปเลยติดคุกออกมาแฟนมีสามีใหม่ ทีนี้ละจะได้เข็ดไม่ไปคิดโกงใครเขาอีก  คิดได้ไงจบปริญญาชะเปล่า จัดให้มันหน่อย
พอเห็นใบแจ้งความทีนี้ก็ดิ้นยังกะหมาถูกน้ำร้อนแน่นอน  ขึ้นศาล เชียงใหม่อ้วกแน่น้องเอ่ย พัทลุง-เชียงใหม่ไปกลับชัก10รอบ ไม่อยากคิก ฮืม โกรธ โกรธ โกรธ

Hongkong
« ตอบ #11 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 07:04:00 »

noom448
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 18:35:57 »

ตอนนี้ที่พัทลุงก็มีเพื่อนสมาชิกวิทยุสมัครเล่นโดนหลอกหลายรายครับ ทั้งกินเที่ยว ยืมเงินไปดาวน์รถยนต์ก็มีครับและที่สำคัญที่สุด ใช้คอลซายปลอมครับได้รับการยืนยันมาแล้วก็ไม่ได้เป็นทหารอะไรทั้งสิ้นเอาชื่อเขามาแอบอ้างทำให้เสื่อมเสียเกียรติภูมิเขาอีก อยากจะเป็นอะไรก็อุปโหลกขึ้นมาครับเพื่อให้เกิดความน่าเชื่อถือครับ
   ดังนั้นผมก็ได้ไปแจ้งความที่สถานีตำรวจไว้ก่อนถ้าได้เงินคืนมาตามที่คุยกับแฟนเขาก็ค่อยมาว่ากันอีกทีครับป้องกันการผิดพลาดครับ
ลุงขาว(ใบไม้คู่)
Hero Member

คนชั่วก็มีคนดีก็มาก รู้จักแต่ไม้รู้ใจ

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 20:28:59 »

กระทู้นี้หรือปล่าวครับท่าน      http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=78969.0
เอาหลักฐานการโอนเงินมาให้เพื่อนๆดูหน่อยจะได้มีข้อมูลมากขึ้นได้   

นำรูปหลักฐานการโอนเงินมาลงเลยครับ เพื่อเป็นหลักฐานประกอบครับ   เพื่อนสมาชิกจาได้ช่วยกันติดตามให้ครับ

ห้ามตั้งกระทู้ขายสินค้า ชิ้นเดียวกันเกิน 1 กระทู้ ฝ่าฝืนมีโทษแบน
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=79031.0

ขายic-80t ด่วนครับ084-7088278

E29god คือบุคคลเดียวกันกับ Rine2020 ซึ่งมีปัญหาในการซื้อขาย
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 กันยายน 2011, 10:10:12 »

คุณเป็นใครมีอำนาจในการตรวจสอบด้วยหรอ มีรหัสประจำข้าราชการด้วยหรอ ตำแหน่งแค่นิดเดียว มายุ่งกับสันญาบัตรระวังจะเดือนร้องนะ ข้อมูลที่อยู่ก็ให้เพื่อนผลมาผิดยังหาว่าโกงดี
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 กันยายน 2011, 10:24:35 »

คุณเป็นใครมีอำนาจในการตรวจสอบด้วยหรอ มีรหัสประจำข้าราชการด้วยหรอ ตำแหน่งแค่นิดเดียว มายุ่งกับสันญาบัตรระวังจะเดือนร้องนะ ข้อมูลที่อยู่ก็ให้เพื่อนผลมาผิดยังหาว่าโกงดี

ท่านมีสิทธิ์ที่จะชี้แจงหรือแก้ต่างครับ
แต่ผู้ดูแลฯ "ขอความร่วมมือ งดการใช้คำพูดข่มขู่คุกคามผู้อื่น" นะครับ
หากไม่ให้ความร่วมมือ มีโทษแบน

golfhob
member..
Hero Member
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 กันยายน 2011, 10:28:40 »

กรณีนี้น่าจะโกงแน่นอนครับ เพราะผมเองก็เกือบโดนเหมือนกันยังดีให้ลูกน้องนัดรับ ทีแรกนัดวันศุกร์ ไปๆมาๆเรื่อยเป็นวันเสาร์ จะไปรับก็บอกจะมาส่งเองที่หาดใหญ่  ท้ายที่สุดเงียบหายไปในกรีบเมฆ นึกไม่ถึงมีคนโอนเงินไปก่อน .......  อย่างน้อยไม่ได้ ก็ต้องไม่เสียครับ

ข้อสังเกต ร้อนเงิน ... เพื่อให้รีบๆโอน อยากได้ตังก์เต็มแก่
           เบอร์ติดคนละเบอร์กับที่โพสไว้  เพื่อเวลานัดให้ใครโอนแล้วจะได้ชิ่งได้ถูฏ
          อ้างว่าอยู่ 3 จังหวัดชายแดน หรือใกล้เคียง  เพื่อให้ดูอันตราย ไม่สะดวก และไกล
         ไม่ค่อยนัดรับของ  .....เพราะไม่มีของให้นัด รอเหยื่ออย่างเดียว

ระวังนะครับทำอย่างนี้ถ้าคนในพื่นที่ไม่ช่วยกันจับมิจฉาชีพ อีกหน่อยจะไม่มีใครอยากซื้อขายกับคนแถว 3 จังหวัด ครับ เพราะปลาเน่าไม่กี่ตัวเหม็นกันทั้งภาคครับ  สงสารคนบริสุทธิ์

ของไม่ดีไม่เอามาขาย. คนขายไม่ดีอย่าไปซื้อมัน
 0819843794 golfhob
ธ.กรุงเทพ เลขที่ 152 452 9474 นาย กฤษณะ โชคเจริญชัย
ไม่ซื้อขายกับคนเหล่านี้:lekbeamnui,oke9927
e29rlt
Hero Member

โหด......มัน......ฮา

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 กันยายน 2011, 10:59:50 »

ผมคนนึงแหล่ะ เป็น ทหาร นอกราชการ ที่ยศอาจไม่เท่าท่าน แต่ข้างหน้า ไม่แน่ ผมรู้รูปที่คุณถ่าย น่ะ รูปคุณ ประเด็นคือ ของไม่มี หรือ ส่งผิด

แล้วสมัครไหม่เข้ามา

ทำไมครับนายหัว Email ไปค้นๆดู มันแหม่งๆนะ จากเพื่อนทหารด้วยกัน คืนเงินเข้าไปซะ จะได้ไม่มีปัญหา ไม่ต้องมาขู่เพื่อน แบบนี้ทหารเขาไม่ทำกัน

Call 0869549670 SABER SHOP!
pop30
Hero Member

ไม่แปลกที่จะทรนง ในเมื่อทุกสิ่งหามาเองโดยสุจริต

« ตอบ #18 เมื่อ: 20 กันยายน 2011, 11:04:43 »

งานเข้าอีกแล้ว ผิดไม่ยอมรับผิด

IT-System Engineer
ทะลายร่างทะลวงใจ
Hero Member

กฎหมายเลี่ยงได้..กฎแห่งกรรมเลี่ยงไม่ได้

« ตอบ #19 เมื่อ: 20 กันยายน 2011, 11:05:16 »

คุณฯอย่าลืมนะ..ทหารไม่ใช่จะรับโทษทางกฎหมาย(อาญา)เท่านะครับ ทหารมีวินัยด้วย

ระวังอย่าให้เรื่องเท่านี้ ปิดฉากชีวิตทางราชการของคุณฯเลย สัญญาบัตรฯก็ตามเถอะ ไม่ใครอยู่เหนือกฎหมายไปได้หรอกครับ

เอาความจริงมาพูดกัน อย่าขู่....ครับ

คุยกันดี...

กว่าจะได้เป็นนายทหารสัญญาบัตร ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยนะครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์