HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 20:21:15 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตร.มีมติให้ดำเนินคดีกับผู้โพสภาพและข้อความอันเป็นเท็จ  (อ่าน 1460 ครั้ง)
prikgg
Hero Member

« เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 21:56:23 »

ไม่นับรวมตำรวจในกรณีและคดีอื่นๆนะครับ ขอพูดถึงคดีนี้อย่างเดียว เดี๋ยวยาว อิอิ แวะมาแจ้งข่าวครับ
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

+++ มีมติให้ดำเนินคดีกับ ผู้ที่โพส ภาพอันเป็นเท็จ และก่อให้เกิดความเสียหายกับผู้อื่นรวมทั้งบุคคลอื่นที่เผยแพร่ข้อมูล อันเป็นความผิดตาม พรบ.คอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550 มาตรา 14+++[[[ สน.คู่ขนานลอยฟ้า ]]]

แจ้ง สน.คู่ขนานลอยฟ้า ให้ออกหมายเรียกเจ้าของรถพร้อมผู้ขับขี่ มาทำการสอบสวน หาตัว ผู้ที่นำ ภาพใบสั่งเล่มที่ 16014 เล่มที่ 11 ของ ด.ต.เอนกฯ พร้อมภาพรถที่ไม่เกี่ยวข้องกับการจับกุม มาทำให้คนทั่วไปเข้าเข้าใจผิดในการแจ้งข้อหากับรถคันดังกล่าว มาโพสลงในเว็ปไซต์ รวมทั้งผู้ที่นำมาเผยแพร่ข้อความอันเป็นเท็จ เพื่อดำเนินการตามกฏหมายต่อไป+++++สำหรับกระทู้แนะนำพันทิพรัชดาที่ V11034655 เรื่อง "เพื่อนในเฟสบุ๊ค(มอเตอร์อินเทรน) โดนข้อหาใหม่ กรณีศึกษา" โพส โดยทิดก้อน เมื่อวันที่ 6 กันยายน 2554 รวมทั้งกระทู้ในจราจรตาเพชร ที่ 17314 นั้น ไม่ต้องพูดถึงความรู้สึกของประชาชนที่ได้เห็นภาพ 2 ภาพนั้น ขนาดเจ้าหน้าที่ตำรวจด้วยกันเองที่พบเห็น ภาพเบาะนั่งสีครีมคาดฟ้า กับภาพใบสั่งเล่มที่ 16014 ที่ นายดาบตำรวจ เอนกฯออกในข้อหา เปลี่ยนแปลงสภาพรถ(เบาะนั่ง) ที่คนร้ายพยายามเชื่อมโยงเข้าด้วยกันแล้ว ก็มีความรู้สึกเกลียดและด่าเจ้าหน้าที่ตำรวจผู้นี้ ว่า ออกใบสั่งแบบนี้ให้กับภาพเบาะรถที่นั่งในห้องโดยสารได้อย่างไร ขนาดคนตอบคำถาม ตอนแรก ยังแนะนำให้ไปร้องจเรตำรวจกันเลย ซึ่งต่อมาจากการสืบสวนข้อเท็จจริงจึงพบว่า ภาพเบาะสีครีมคาดฟ้า ไม่ได้มีความเกี่ยวข้องใดๆกับข้อหาในใบสั่งฉบับดังกล่าวแต่อย่างใด การกระทำของคนร้าย ที่ร่วมด้วยช่วยกันโพส ภาพ 2 ภาพที่ไม่เกี่ยวข้องกัน และปลุกปั่นกระแสให้เชื่อมโยงเข้าด้วยกัน จนทำให้เกิดความเสียหายต่อผู้อื่นและองค์กร รวมทั้งผู้เกี่ยวข้องที่นำมาเผยแพร่ จะต้องถูกดำเนินคดีอย่างเด็ดขาดต่อไป.....

ที่มา http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=17437

เพิ่มเติม

เอาภาพที่ทำผิดจริงๆ ตามใบสั่งจริงมาให้ประชาชนและเจ้าหน้าที่ตำรวจทั้งประเทศดู ไม่ใช่แบบภาพที่ 5 ที่มีกลุ่มคน โพส ภาพเบาะนั่งผู้ขับขี่ และเบาะในห้องผู้โดยสาร มาเทียบกับใบสั่ง ว่าจับในเรื่องเบาะนั่งผู้ขับขี่ด้านหน้า อันเป็นเท็จ ไม่ต้องพูดถึงความรู้สึกของประชาชนคนไทย ขนาดเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ดูภาพนี้ตอนแรก ยังมีความรู้สึกที่ไม่ดี กับการกระทำของนายดาบตำรวจท่านนี้ ซึ่งทั้งหมดเป็นความเท็จ และทาง บก.02 มีการสั่งการให้เจ้าหน้าที่ตำรวจดำเนินคดีกับผู้ที่โพสภาพที่ 5 รวมทั้งผู้ที่เ่ผยแพร่ข้อความอันเป็นเท็จ ตามกฏหมายต่อไป จึงแจ้งมาเพื่อทราบ

http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=17464

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2011, 18:11:56 โดย prikgg » บันทึกการเข้า

บั้งน้อยๆ หรือจะสู้ ดาวนายร้อยได้
กองบัญชาการกองทัพไทย
ติดต่อตลอดเวลา 0805997933
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 21:56:23 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 08:40:47 »

โซ่หย่อน รถไม่ล้าง ขับขี่โดยสวมรองเท้าแตะ ขับขี่คนเดียวไม่เอาที่พักเท้าขึ้น ฯลฯ
เหล่านี้ ในท้องที่ๆผมอาศัยอยู่ มีมาแล้วครับ

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 08:40:47 »

PONG13
Hero Member

เชียงใหม่จ้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 08:48:48 »

โซ่หย่อน รถไม่ล้าง ขับขี่โดยสวมรองเท้าแตะ ขับขี่คนเดียวไม่เอาที่พักเท้าขึ้น ฯลฯ
เหล่านี้ ในท้องที่ๆผมอาศัยอยู่ มีมาแล้วครับ

รถไม่ล้าง โดนด้วยเหรอนิ ฝนตกแบบนี้สงสัยได้เดินออกบ้านครับพี่ กลัวโดนข้อหารถไมล้าง

HS2AJJ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 09:44:23 »

ดีครับ
tokky
Hero Member

อยู่ สุพรรณบุรี

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 09:56:15 »

อ้างถึง

เกินไปมั้งพี่ ผมเป็น จนท.มา 20 ปี ไม่เคยเห็นข้อหาพวกนี้ มันตั้งได้เหรอ
เขาคงแค่เรียกมาตักเตือนให้ระมัดระวังมากกว่า แต่งกายให้รัดกุม เพื่อความปลอดภัย เกรงท่านๆจะล้มปากฟาดพื้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2011, 10:01:33 โดย tokky » บันทึกการเข้า

โทร  0861126939
Pong444
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 10:11:07 »

อ้างถึง
เกินไปมั้งพี่ ผมเป็น จนท.มา 20 ปี ไม่เคยเห็นข้อหาพวกนี้ มันตั้งได้เหรอ
เขาคงแค่เรียกมาตักเตือนให้ระมัดระวังมากกว่า แต่งกายให้รัดกุม เพื่อความปลอดภัย เกรงท่านๆจะล้มปากฟาดพื้น

ผมเคยโดนครับนานแล้วสมัยหนุ่มๆ ข้อหารถไม่ล้างแล้วทำให้เห็นป้ายทะเบียนไม่ชัด และทำให้ท่อของทางเทศบาลอุดตัน
แต่ผมไม่ยอมเสียค่า M100 ขอเป็นใบสั่ง แต่กว่าจะได้ใบขับขี่คืนนี่นานอยู่เพราะไม่ยอมส่งเข้ากองเมือง(โคราช)
เสมียนเวรบอกว่า ใบสั่งมี เสียค่าปรับได้แต่ไม่ได้ใบขับขี่คืน ต้องขับรถไปเอากับคนจับ แต่ร้อยเวรเดินมาเห็นหน้าคุ้นๆเนื่องจากเคยเอารถอุบัติเหตุไปส่งโงพักตอนดึกๆ เลยขอดูใบสั่งเห็นข้อหาในใบสั่งเลยบอกว่าไม่ต้องจ่ายค่าปรับ และให้ตำรวจคนนั้นขับมอไซเอาใบขับขี่มาให้ ผมก็ต้องขอบคุณทั้งร้อยเวร ทั้งเจ้าหน้าที่ แบบงงๆ ยิงฟันยิ้ม

นักวิทยุสมัครเล่นขั้นต้นระดับรากหญ้า
ส่วนใหญ่ 80 % ซื้อเข้าเพราะไม่ใช่พ่อค้า
จะขายออกก็ต่อเมื่อได้ของใหม่มาแทน
HS5ELY
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 10:12:38 »

ผมเคยเจอข้อหา ใบขับขี่ชั่วคราว 1 ปี ขี่ CBR400 ไม่ได้ ฮาาาา... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
ลุงขาว(ใบไม้คู่)
Hero Member

คนชั่วก็มีคนดีก็มาก รู้จักแต่ไม้รู้ใจ

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 10:51:06 »

และถ้าคนหน้าตาดีๆแบบลุงขาว เผลอขี่มอเตอร์ไซด์ หลงเขาไปในจ.อยุธยาแล้วมันจะโดนข้อหาอะไร....ช่วยบอกหน่อยซิ

TIDNOK
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 10:52:31 »

อ้างถึง

ท่านอาจจะเป็น จนท.ที่ดีครับ ซึ่งแค่เรียกมาตักเตือน ต้องให้ความนับถือท่าน ซึ่ง จนท.ที่ดีมีส่วนน้อยมาก ไม่ใช่ไม่มี ไม่ใช่เป็นทุกคน แต่คนที่โดนเรียกแล้วโดนแค่ตักเตือนเนี่ย โดยไม่โดนใบสั่ง หรือโดนเรียกร้องอื่นๆ ถือว่าคนถูกเรียกรายนั้นโชคดีมาก ในงวดถัดไปห้ามซื้อหวยเด็ดขาด เพราะว่าท่านโชคดีไปแล้ว อาจจะไม่ถูกหวยในงวดถัดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2011, 10:54:35 โดย TIDNOK » บันทึกการเข้า

ไม่ได้เป็นนักโพสท์ แต่เป็นนักซื้อที่ดี " เมื่อไหร่เครื่องมือสอง จะเป็นราคาแบบมือสองจริงๆซะทีเนี่ย "
Mobile.086-4060292
prikgg
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 15:38:09 »

ผมเคยเจอข้อหา ใบขับขี่ชั่วคราว 1 ปี ขี่ CBR400 ไม่ได้ ฮาาาา... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
ใบขับขี่ชั่วคราว1ปีผมเหมือนเคยเห้นนะครับ แต่ไม่รู้ว่าเค้ากำหนดที่ตรงไหนเพิ่มเติม
เหมือนจะห้ามขับเกิน110หรือ150นี่ละ แว้บๆนะครับ ไม่มั่นใจ
แต่ที่แน่ๆผมเชื่อว่าตร.ที่ดีมีเยอะครับ เหมือนสมาชิกบอร์ดเรา ดีก็มีเลวก็มี
ถ้ามีสมาชิกเราไปทำเลวสักคนนึงแล้วโดนเค้าด่าเหมารวมจนไม่เหลือชิ้นดี
เป็นผม ผมก็โกรธครับ ^__^

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์