HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
13 ตุลาคม 2024, 05:20:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายตุ้มหู ICOM แท้ IC-2N IC-02N IC-2AT IC-02AT MT1000 IC-2G,GE สั่งได้ทุกรุ่น  (อ่าน 6556 ครั้ง)
Baros
Hero Member
Hero Member

รับซ่อมวิทยุสื่อสาร เครื่องมือมาตรฐาน 095-2395266

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 20:20:21 »

คุณอาทิตย์ ผมขอทานข้าวแป๊บนึงนะครับ และฝากท่านผู้ดูแลระบบ ไม่ต้องย้ายไปห้องไกล่เกลี่ย พอดีเราแค่แลกเปลี่ยนความเข้าใจกันครับ

งั้นต้องขอโทษท่านอาทิตย์นะครับ เอาเป็นว่าท่านไม่ได้สารภาพ ท่านแค่ยอมรัยว่าใช้เอกสารของผม จะสบายใจท่านมากกว่าครับ

เดี๋ยวมานะครับทานข้าวแป๊บ

ยังไงขออนุญาตรอท่าน Baros เผื่อมีประเด็นใดชี้แนะผมเพิ่มเติม โดยผมอาจใช้พื้นที่อีกสัก 2-3 โพสเผื่อต้องชี้แจงเพิ่มเติมครับ ก็เกรงใจพื้นที่การขายพอสมควรครับ

ยินดีครับคุณอาทิตย์ เชิญใช้พื้นที่ได้ครับ เดี๋ยวผมขอเวลาอ่านและสรุปประเด็นสักครู่นะครับ

โอนเงินที่ 4182635052 กสิกรไทย อรรถวิทย์ จำเพียร
โทรศัพท์ 095-2395266
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 20:20:21 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs3oxx
Hero Member

พ่อใหญ่โอ hs3oxx

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 20:23:14 »

มีอะไรค่อยคุยกันครับ  ปรมาจารย์ทั้งสองท่าน  เรื่องมันไม่น่าจะใหญ่โตอะไรนะจากที่ผมอ่าน ๆ มา  ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน  พึ่งพาอาศัยกันจะดีกว่านะผมว่า  ด้วยความขอบพระคุณครับ

หลาย ๆ ท่านในที่นี่  อยู่ในเว็บ hamsiam มากกว่าอยู่ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2011, 20:42:21 โดย hs3oxx » บันทึกการเข้า

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 20:23:14 »

hs3oxx
Hero Member

พ่อใหญ่โอ hs3oxx

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 20:42:30 »

หลาย ๆ ท่านในที่นี่  อยู่ในเว็บ hamsiam มากกว่าอยู่ก
HS_5_FKR
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 20:50:27 »

คอยดูตอนสรุปเหมือนกันครับอิอิ

098-9944092
พงษ์สิงห์ ปิ่นกลอง 15/8 ม.24 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000
Baros
Hero Member
Hero Member

รับซ่อมวิทยุสื่อสาร เครื่องมือมาตรฐาน 095-2395266

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 21:06:11 »

สรุปประเด็นเรื่อง copy

ข้อความที่อ่านมาทั้งหมด คือคุณอาทิตย์ใช้เอกสารของผม โดยการทำคุณไปเอาจากเจ้าหน้าที่* ถ้าคุณบอกว่าไม่ใช้ copy งั้นต้องเรียกว่าสำเนาถูกไหมครับ โดยผมเป็นผู้ลงทุนซื้อเครื่องต้นแบบ แล้วท่านไปขอสำเนาของผมจากเจ้าหน้าที่

ประเด็นเรื่องการจ่ายเงิน

เพื่อน ๆ PM มาสอบถามผมว่า ถ้าท่านคิดว่าท่านทำถูกขั้นตอน ท่านขอแชร์เงินจำนวน 5000 เพราะเหตุใด?
แต่สิ่งที่ผมทราบ ท่านก็ใช้เอกสารของผมไปทำนำเข้า ทำไมไม่หาเอง? ทำไมท่านบอกกับ x-men-x จะขอแชร์ค่าใช้จ่าย เพื่อจะได้ขายได้อย่างสบายใจ? ทั้ง ๆ ที่คุณทำใบนำเข้าก่อนที่จะตกลงแชร์ค่าใช้จ่าย? ไม่จ่ายก็จบ จ่ายเพราะอะไร

ประเด็นเรื่องการคัดสำเนา
 ขอเน้นว่านี้เป็นประเด็นหลัก ประเด็นของความถูกต้อง กล่าวคือ
 1. คุณอาทิตย์ใช้สิทธิ์อะไรในการใช้อะไรในการขอเอกสารของผมไปทำเรื่องประกอบการนำเข้า
 2. เจ้าหน้าที่ กสทช. ท่านใดที่คัดเอกสารส่วนตัว กล่าวคือ การรับรอบสำเนาถูกต้องนั้นโดยผมเพื่อการนำเข้าของผม มิได้หมายความว่าผมอนุญาตให้ใคร บุคคลใดนำเอกสารไปใช้งานได้ และท่านในฐานะคู่แข่งทางการค้า ผมว่าไม่งามนักกับการที่ท่านนำเอกสารของผมไปใช้ แล้วก็มาขายของเหมือนผม
 3. หลายปีที่ผ่านมาผมติดต่อเพื่อนำเข้ามาโดยตลอด และทุกครั้งผมมิเคยได้เอกสารจากใคร ของใคร โดยเจ้าหน้าที่ ผมเคยขอทาง กสทช. โดยยกประเด็นของท่านที่คัดเอาสำเนาออกมาเพื่อไปนำเข้า ทางกองนำเข้าแจ้งว่า ไม่เคยสำเนาเอกสารให้กับท่าน ดังนั้นคงต้องมีจุดไหนที่พูดไม่จริง เพราะท่านบอกไปเอาที่เจ้าหน้าที่ เจ้าหน้าที่บอกไม่เคยให้เอกสารที่ท่านกล่าวอ้างกับใคร
 4. หากการกระทำนี้เรียกว่า 2 มาตรฐาน ผมก็จะขอ กสทช. ในการคัดสำเนาบ้าง เพื่อ เพื่อน ๆ ทุกคนที่ต้องการของจะได้ของดีในราคาที่ถูกลง ผมก็จะมีต้นทุนที่ต่ำลงในการนำเข้า

"ท่านบอกไม่ได้ copy แต่ไปขอเอกสารของผมจากเจ้าหน้าที่" คืนนี้เราคงยังสรุปไม่ได้หรอกครับ รอผมยื่นหนังสือสอบถามกับทาง กสทช. ก่อน แล้วจะมาแจ้งเพื่อน ๆ ให้รับทราบ

จะเป็นไรไหมครับหากท่านจะบอกชื่อเจ้าหน้าที่คนนี้ก็บผม หรือถ้าไม่ทราบชื่อขอเป็นรูปพรรณก็ได้ครับ เพราะเดี๋ยวยังไง กสทช. ก็ต้องมีหนังสือเชิญท่านไปให้ข้อมูลอยู่ดี แต่ถ้าท่านบอกทาง PM ผมจะได้แจ้งเป็นข้อมูลให้กับ กสทช. ทราบ

สุดท้ายนี้ ตรรกกะง่าย ๆ
      คุณอาทิตย์+ต้องการนำเข้า+ขอเอกสารคนอื่น         = นำเข้าได้
                ผม+ต้องการนำเข้า+ขอใช้เอกสารของคนอื่น = ไม่ได้

แต่ถ้า     ผม+ต้องการนำเข้า+หาเอกสารมาเอง = นำเข้าได้

เอาแค่นี้นะครับ ยังไงก็ขอความกรุณาคุณอาทิตย์ช่วยบอกชื่อ หรือรูปพรรณของเจ้าหน้าที่ที่นำเอกสารของผมมาให้ท่าน ขอเป็นทาง PM นะครับ เผื่อถ้าเจ้าหน้าที่คนนั้นบอกไม่ได้นำเอกสารมาให้ท่านตามที่ท่านกล่าวอ้าง แล้วเค้าเสียชื่อเสียงเดี๋ยวจะกลายเป็นเรื่องราวฟ้องร้องกันในภายหลังได้ครับ

ผมขอทำเพื่อความยุติธรรม ผมก็อยากขายของถูก จะได้ขายออกง่าย ๆ และยืนยันคำเดิม ผมไม่ได้อคติกับคุณอาทิตย์ ยังไงคุณก็เป็นนักวิทยุสมัครเล่น เราอยู่ภายใต้กฎ ระเบียบเดียวกัน เราเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันได้ครับ

อ้อ.. เรื่องวัตต์ผมตก ยังไงเดี๋ยวผมจะลองหาเครื่องวัดดูหน่อยนะครับ จำได้ว่าเคยออกได้ 180W ตอนอายุ 15 แต่ตอนนี้ไม่รู้ อาจจะเป็นแบบที่คุณอาทิตย์ว่าไว้ก็ได้นะครับ อันนี้ไม่โกรธท่านครับ

เพื่อน ๆ ที่ต้องการทราบว่า Baros จะสามารถขายของนำเข้าได้ราคาถูกลงไหม เอาใจช่วยผมด้วยนะครับ สำคัญมากกับการทำหนังสือไปที่ กสทช. ในครั้งนี้ ถ้าเขาให้คัดเอกสารของคนอื่น พวกเรามีเฮครับ เราจะได้ใช้ของดีราคาถูก ส่วนผมก็จะขอจัดการเจ้าหน้าที่คนนั้นที่เป็นก้างขวางคอพวกเรา ใช้สองมาตรฐาน และผมจะมากล่าวขอโทษ คุณอาทิตย์ นะครับ

แต่ถ้าไม่ ผมก็จะจัดการกับเจ้าหน้าที่ของ กสทช. ที่นำเอาเอกสารของผมไปให้คนอื่นโดยที่เจ้าตัวมิได้อนุญาต ถ้าใครรู้จักผมจะรู้ว่าผมเอาจริง

ขอบคุณคุณอาทิตย์ที่ให้ข้อมูลเรื่องการนำเข้าโดยใช้ต้นทุนต่ำ ขอบคุณครับ

Baros
Hero Member
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 21:18:40 »

เพิ่มเติมนะครับ ผมนำเข้าเครื่องแปลกมาอีกหลายรุ่น ในนั้นมี IC-02AT ที่คุณอาทิตย์ประกาศไว้ว่าจะจัดให้ จะนำเข้า ก็ลองดูกันว่าท่านจะหาเอกสารนั้นจากที่ใด และแหล่งใด ยังไงเอาใจช่วยท่านนะครับ

ตอนนี้เครื่องเข้าใทยแล้ว เสียภาษีแล้ว กำลังตรวจสอบเครื่องเพื่อให้เข้ากับระบบของไทยเรา เช่น DUP และ 12.5kHz น่าจะในสัปดาห์นี้คงเสร็จเรียบร้อยครับ
ZERO CHON
Hero Member

อาวุธประจำกาย IC-2200-T FT-9012 IC-2G IC-2S

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 21:34:56 »

มาให้กำลังใจ ทั้ง2ท่าน  ยิงฟันยิ้ม

hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 22:07:43 »

รอเครื่องถูกสภาพ baros มาเก็บเป็นคอเล็คชั่นบ้าง โดยเฉพาะโมโต เพราะจะได้สมฉายา ที่ป๋า baros ตั้งให้ ทศโมโต อิอิอิอิอิอิ มันจะไปก๊อปปี่ใครหรือเปล่าหว่า

ทศพร หูสันเทียะ (สคพ.) กรมวิชาการเกษตร ลาดยาว จตุจักร กทม.10900 t.0814207703
Baros
Hero Member
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 22:18:42 »

รอเครื่องถูกสภาพ baros มาเก็บเป็นคอเล็คชั่นบ้าง โดยเฉพาะโมโต เพราะจะได้สมฉายา ที่ป๋า baros ตั้งให้ ทศโมโต อิอิอิอิอิอิ มันจะไปก๊อปปี่ใครหรือเปล่าหว่า
ครับ MT1000 ของผมนำเข้าด้วยเครื่องที่ผมซื้อเป็นเจ้าของ ครับท่านทศโมโต ปท.รุ่นกรุแตก ว่าง ๆ จะชักภาพมาให้ชมกัน เคยเอ่ยขอกับท่านแต่เห็นท่านเฉย ๆ ผมเลยต้องไปหาซื้อจากที่อื่นครับ เอาไว้เดี๋ยวจะลงอวดนะครับ อิอิ ผมมักทำอะไรด้วยตนเองเสมอครับ
hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 22:22:23 »

ครับ MT1000 ของผมนำเข้าด้วยเครื่องที่ผมซื้อเป็นเจ้าของ ครับท่านทศโมโต ปท.รุ่นกรุแตก ว่าง ๆ จะชักภาพมาให้ชมกัน เคยเอ่ยขอกับท่านแต่เห็นท่านเฉย ๆ ผมเลยต้องไปหาซื้อจากที่อื่นครับ เอาไว้เดี๋ยวจะลงอวดนะครับ อิอิ ผมมักทำอะไรด้วยตนเองเสมอครับ

ก็ยินดีด้วยครับ 99 ช่องมาแล้วบอกด้วย

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์