HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 กรกฎาคม 2024, 05:13:10 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้พูดคุยกับท่าน hs8kqc เป็นที่เรียบร้อย และไม่ติดใจอะไรแล้วครับ  (อ่าน 7907 ครั้ง)
golfhob
member..
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:31:26 »

ชักกลัวการประมูลละ กลัวถูกประจาร ฮืม

อย่ากลัวเลยครับพี่ถ้าพี่เป็นคนดี เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ การให้เบอร์ติดต่อแล้วกลับติดต่อไม่ได้น่ากลัวกว่าครับ เพราะไม่รู้จะให้ไว้ทำไม จะประมูลทำไม

ของไม่ดีไม่เอามาขาย. คนขายไม่ดีอย่าไปซื้อมัน
 0819843794 golfhob
ธ.กรุงเทพ เลขที่ 152 452 9474 นาย กฤษณะ โชคเจริญชัย
ไม่ซื้อขายกับคนเหล่านี้:lekbeamnui,oke9927
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:31:26 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
wipoo
Hero Member

ไฟฟ้าสว่างทั่วทิศ สร้างเศรษฐกิจทั่วไทย

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:36:05 »

1เสียงครับเห็นด้วยเเก่การให้อภัยการให้เป็นทานที่ยิ่งใหญ่ที่สุดครับบางสิ่งบางอย่างไม่มีใครสามารถหยั่งรู้ได้ท่าน
hs 8 kqcก็ออกมาชี้เเจงเเล้วครับ

วิภู   ภู่ HS 8 NLF(083-501-7961)แผนก ก่อสร้างเเละปฏิบัติการ การไฟฟ้าส่วนภูมิภาคอำเภอเวียงสระ(สาขาที่284)635 หมู่ที่ 4 ถนนบ้านส้อง-นาสาร ตำบลบ้านส้อง อำเภอเวียงสระ จังหวัดสุราษฏร์ธานี 84190  077-361100
« ตอบ #11 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:36:05 »

golfhob
member..
Hero Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:36:40 »

เรียนแจ้งผู้ดูแลบอด ผม hs8kqc  ไม่มีเจตนาผิดคำพูดวันนี้ผมลงไปเกาะทั่งวันไม่ใด้พกพาโทรศัพท์ไปด้วยและผมเพิ่งมาออนและทราบว่าประมูลใด้ก็วันนี้ตอน6โมงเย็น ซึ่งผมไม่สามารถรู้ใด้ว่าชนะการประมูล และออนมาอีกทีโดนประจาน ไปเรียบร้อยซึ่งถือเป็นความโชคดีหรือโชคร้ายของกระผม ซึ่งการประจารถือว่าผมเป็นบุคคนไม่น่าไว้วางใจ
โดยที่กระผมไม่ทราบมาก่อน และผมใด้ไปอ่าน กฎ ถ้าให้ผมจ่าย ครึ่งหนึ่งเพื่อปลดแบน ถือว่าไม่ยุติธรรม เพราะท่านใด้ให้ คนที่2 ที่ชนะการประมูลไปแล้วว  ท่านจะแบนผมผมก็ไม่ว่าอะไร แล้วแต่จะพิจารณา  เพราะการซื้อขายต้องให้โอกาศกันอย่างน้อย 1-2 วันและมาประจารผม ผมจะไม่ว่าอะไรเลย และครั่งนี้ถือเป็นบทเรียนของผม
ผมไม่มีไรจะพูดต่อและ จะแบนผม ผมก็ไม่ว่าอะไร

อืม...ให้จ่ายครึ่งหนึ่งด้วย ต่อไปการประมูลคงเครียดกันน่าดู แต่เราเป็นนักวิทยุด้วยกันน่าจะคุยกันได้นะคับ  ยิงฟันยิ้ม

ที่จริงกฎนี้สำหรับผมไม่ได้สำคัญอะไร ไม่ได้อยากได้เงินเยอาะๆหรอกครับ แต่ท่านลองคิดดูนะว่า

- ผู้ประมูลชนะ ไม่ติดต่อกลับ ไม่ชำระเงิน ------ ทำให้ผมต้องให้สิทธิอันดับที่ 2
- ถ้าราคาห่างกัน หลัก 10 ก็คงไม่เป็นไร    แต่ถ้าห่างหลักร้อย หรือหลักพันละครับ ใครเสียหาย
- นอกจากนั้นถ้า อันดับ 2 บอก ไม่สนใจแล้ว ไม่อยากได้แล้ว ผมจะเอาของที่ประมูลไปให้ใคร
  ใครจะมาซื้อของจากผม  ซึ่งเมื่ออันดับ 2 ไม่เอา ผมก็ว่าเขาไม่ได้เพราะเขาไม่ใช่ผู้ชนะ

สรุป ผมขายของไม่ได้ หรือ ขายได้เงินน้อยกว่าเดิมที่ควรจะได้ เสียเวลา เสียอารมณ์  ใครเสียหายครับ แล้วคนประมูลแล้วไม่เอารับผิดชอบอะไรบ้างครับ  ผมเจอกับตัวไงครับ ถึงเป็นที่มาของกฏนี้
golfhob
member..
Hero Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:39:15 »

ถ้าหากบอกว่ากฏที่ผมตั้งไม่ยุติธรรม แล้วสิ่งที่คุณทำมันยุติธรรมกับใครบ้างหรือครับ... กับผม หรือ
กับท่านอื่นที่ท่านจะไปประมุลแล้วไปเกาะอีกรอบ
hs8kqc
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:40:18 »

คือว่าที่จริงผมก็ไม่อยากจะอะไรเยอาะเหมือนกันครับ เพียงแต่สำหรับผม และคนอื่นๆอยากให้ถามตนเองก่อนประมูลว่า

-  อ่านกฏกติกาดีแล้วหรือยัง ถ้าอ่านแล้วยอมรับได้จึงค่อยประมูลครับ แต่ถ้าคิดว่าไม่ว่าง ไม่แน่ใจ ไม่น่าจะทัน  อย่าประมูลดีกว่าครับ เนื่องจากผมได้ระบุไว้ชัดเจนแล้วเกี่ยวกันเงื่อนเวลาต่างๆ  เพราะทำให้เสียโอกาศท่านอื่นเขา 
- เคยมีครับในกรณีที่ไม่สะดวก แต่ก็ไม่ได้หายไปเลยเช่นท่าน หรือโทรไปก็ไม่ติดต่อกลับ ท่านอื่นยังรับสายและหรือใส่ใจโทรกลับสักนิด 2-3วัน เป็นธรรมดาอย่างที่ท่านพูดมาเป็นอย่างน้อยครับ แต่ไม่ใช่สำหรับกรณีติดต่อไม่ได้เหมือนท่าน
-ทุกกรณีก็จะมีเหตุผลมีพอจะฟังขึ้นทุกรายครับ ซึ่งหากมันเป็นเช่นนั้นจริง ก็แสดงว่าท่านไม่ได้ใส่ใจในการประมูลจึงไม่สนใจว่าข้อกำหนดเป็นเช่นไร คิดว่าใส่ราคาแล้วช่างมัน หากท่านสนใจก็ควรpmมาบอกผมหน่อยก่อนการประมูลจบก็ดี ว่าท่านจะไม่ว่างและจะติดต่อกลับมาเองเมื่อไหร่
- กรณีเรื่องเวลาถ้าสังเกตจะพบว่าผมจะมาปิดกระทู้ในเวลาปิดประมูลทุกครั้ง ด้วยตนเองเพราะผมใส่ใจลูกค้าและคนประมูลครับ คิดถึงใจเขาใจเราว่าอยากรู้ผม อยากได้ของเล่นไวๆ
 ครับผมผมก็อยากใด้ครับผมถึงลองประมูลและเป็นการประมูลครั่งแรกของผม   งัยก็ขอบคุณมากๆๆกับความกรุณาทามให้ผมดัง  แบบไม่ทันรู้ตัวและตั่งตัวทัน  อิๆๆ งัยก็ขอโทษด้วยที่ทามให้การประมูลครั่งนี้เป็นงานกร่อยไป แต่กระผมไม่มีเจตนาจริงๆๆ  

0847106033    ไพศาล
hs2tij
Hero Member

ความเสี่ยงคืออีกชื่อหนึ่งของโอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:43:00 »

เคยลงประมูลแล้ว ไม่สามารถติดต่อผู้ซื้อได้เช่นกัน (ทุกทาง) ผ่านไป เกิน สามวัน  ก็ ติดต่อกลับมาว่า ผมต้องนี่นู่นนั่นรีบด่วน ไม่พกโทรศัพท์ พร้อม pm ขอโทษ ผมเอง ก็นึกนะ สมัยนี้ กี่คน ห่างโทรศัพท์ เกิน หนึ่งวัน (บางคนออกจากบ้านแล้วลืม ถึงกับทำงานไม่ได้) แต่ผมเองมิมาประจานใดๆ และไม่ได้ทำอะไรต่อ กับ ท่านนั้น เพราะ ผมไม่ทราบว่าจะทำย่างไรกับเขาคนนั้น จริงๆ ผมอยากให้ กฎการประมูลและ กฎการผิดข้อตกลงการประมูล ที่เป็นกลาง และทุกคนรับทราบ เพื่อ นำมาปฏิบัติ ให้เหมือนๆกันเกิดขึ้น เพื่อ รองรับปัญหาแบบนี้ ครั้งต่อไป จะได้ไม่มีคำว่า ใจเย็นๆ(อยากให้เธอลองมาเป็นฉัน) โหดจัง ค่อยๆพูด คำพวกนี้ ไม่ช่วยผู้ขายได้เลยครับ แค่เวลาอ่านแล้ว แลดูว่าคนพิมพ์ มีจิตใจดูดี แค่นั้น หากผู้ดูแลออก กฎมา ที่เป็นกลางคงดีครับ  ยิ้มเท่ห์

up2order
member..
Hero Member
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:43:40 »

ใจเย็นๆกันนะครับพี่ๆ สังคมเดียวกัน จิบน้ำชารสเดียวกันเอง วันเดียวไม่เ็ป็นไรหนะครับ ประมูลก็ควรมีเวลาให้กันหน่อยนะครับพี่

ยิ้มกว้างๆ ใจร่มๆนะครับพี่ๆ
hs8kqc
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:46:33 »

ผมไม่มีไรต่อความยาวสาวความยืดนะครับผมคนใต้ครับผมถือว่าคนที่ประจานคนเพราะไม่ให้โอการคนครับฉนั่นระหว่างคุณกับผมคงมองหน้ากันไม่ใด้และ ผมคงจะไม่ทำการประมูลหรือค้าขายกับคุณต่อไปเหมือนกัน
ท้ายนี้เรียนผู้ดูแลบอดถ้าคิดว่าผมผิดก็แบนผมใด้เลยครับ
และขออภัยผู้ดูแลบอด์ที่สมัคเข้ามาแล้วมีปัญหา
                                                            ขอบคุณครับ
9chet
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:52:59 »

ขอเสนอนิดนะครับ

เนื่องจากพี่เค้าผิดจริงและยอมรับผิด หายไปจริงแต่ไม่ได้หายหน้า
ระหว่างที่เค้าหาย เค้าก็ไม่ได้เข้ามาบอร์ดนี้เลย แสดงได้ถึงความไม่สะดวกจริงๆ

เคสนี้ขอลดค่าปรับให้เหลือเท่ากับส่วนต่างของราคาที่ขายไปก็พอครับ

พี่เค้าจะได้อยู่บอร์ดนี้ต่อได้

ควรมิควรแล้วแต่จะพิจารณาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2011, 19:56:32 โดย 9chet » บันทึกการเข้า
golfhob
member..
Hero Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:56:12 »

ผมไม่มีไรต่อความยาวสาวความยืดนะครับผมคนใต้ครับผมถือว่าคนที่ประจานคนเพราะไม่ให้โอการคนครับฉนั่นระหว่างคุณกับผมคงมองหน้ากันไม่ใด้และ ผมคงจะไม่ทำการประมูลหรือค้าขายกับคุณต่อไปเหมือนกัน
ท้ายนี้เรียนผู้ดูแลบอดถ้าคิดว่าผมผิดก็แบนผมใด้เลยครับ
และขออภัยผู้ดูแลบอด์ที่สมัคเข้ามาแล้วมีปัญหา
                                                            ขอบคุณครับ

ครับพูดเหมือนมองตนเองเป็นศูนย์กลาง  สรุปคนที่ต้องพูดว่าจะไม่ค้าขอยด้วยนี่คือคุณหรือครับ หรือว่าน่าจะเป็นผม เมื่อคุณเป็นคนประมูลแล้วไม่เอา และติดต่อไม่ได้  หรือทั้งหมดจะบอกว่าผมผิด เพราะไม่ใจเย็น หรือผิดเพราะไม่ให้เวลา ผิดเพราะ.....อีกเยอาะ ในขณะที่คุณทำถูกเพราะประมูลแล้วไปเกาะ ตัดขาดจากโลกภายนอกซะงั้น  กำ....คนสมัยนี้  

คนที่จะไม่ทำการค้าด้วยคงเป็นผมมากกว่าที่จะไม่ค้าขายกับคุณอย่าคิดเข้าข้างตัวเอง หรือเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางของจักรวาล

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์