HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
03 กรกฎาคม 2024, 19:01:21 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้พูดคุยกับท่าน hs8kqc เป็นที่เรียบร้อย และไม่ติดใจอะไรแล้วครับ  (อ่าน 7890 ครั้ง)
9chet
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:57:44 »

ขอเสนอนิดนะครับ

เนื่องจากพี่เค้าผิดจริงและยอมรับผิด หายไปจริงแต่ไม่ได้หายหน้า
ระหว่างที่เค้าหาย เค้าก็ไม่ได้เข้ามาบอร์ดนี้เลย แสดงได้ถึงความไม่สะดวกจริงๆ

เคสนี้ขอลดค่าปรับให้เหลือเท่ากับส่วนต่างของราคาที่ขายไปก็พอครับ

พี่เค้าจะได้อยู่บอร์ดนี้ต่อได้

ควรมิควรแล้วแต่จะพิจารณาครับ
สงสัยจะไม่ทันแล้วล่ะ...

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 19:57:44 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E20OQV
Hero Member

สงสัยให้ถาม !

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 20:00:35 »

รูดซิบปาก เข้ามาดูครับ

Tel.0851999927
« ตอบ #21 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 20:00:35 »

golfhob
member..
Hero Member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 20:03:07 »

ข้อดีของการประมูล

- ทุกคนมีโอกาศเหมือนกันหมดในการซื้อ มีน้อยเสนอน้อย มีมากเสนอมาก ไม่ใช่โพสปุ๊ปคนเฝ้าบอร์ดได้ไป  หรือคนที่ดูในขณะนั้นได้ไป คนอื่นไม่มี่สิทธ์
- ราคาที่ได้มักจะถูกกว่าราคาตลาด เป็นราคาที่แท้จริง ไม่ใช่ราคาจัดขึ้นมา จึงเหมาะสมกับสภาพและการยอมรับของผู้ประมูล
-  ได้ร่วมสนุก ร่วมลุ้น หรือหากประมูลแล้วไม่เอา ก็ร่วมกรรม

ข้อเสีย
- คนเปิดประมูลมีแต่ความเสี่ยงครับ เสี่ยงว่าประมูลแล้วไม่เอา
-  ได้กำไรน้อยคับ หรือขาดทุนเยอาะ เพราะไม่สามารถกำหนดราคาได้เอง
-  ต้องติดต่อคนประมูลได้ ในกรณีการขายคนซื้อเป็นฝ่ายติดต่อมา
- ต้องคอยดัน และดูแลกระทู้ รวมถึงมาปิดให้ตรงเวลา เพราะคนประมูลอยากทราบผล

ลองดูนะครับว่ามันดี หรือ เสียอย่างไร หากไม่มีการประมูลจะทำให้ใครเสียโอกาส สำหรับผมบางครั้งค่าส่งยังแพงกว่าที่เก็บ บางครั้งขาดทุน บางครั้งแจกฟรี   แต่ยังไงผมก็ยังอยากให้ทุกคนทีสิทธ์เท่าเทียมกันในการซื้อ

ของไม่ดีไม่เอามาขาย. คนขายไม่ดีอย่าไปซื้อมัน
 0819843794 golfhob
ธ.กรุงเทพ เลขที่ 152 452 9474 นาย กฤษณะ โชคเจริญชัย
ไม่ซื้อขายกับคนเหล่านี้:lekbeamnui,oke9927
hs8kqc
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 20:05:03 »

ตกลงว่า.....ผมสมควรโดนประจารหรือ
หรือจะให้จบยังงัยแต่ให้ผมจ่ายเงินโดยไม่ใด้ของขอบายครับ

0847106033    ไพศาล
wongsapat
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 20:08:42 »

มันไม่แตกต่างกันหรอกครับ ทั้งคนซื้อ หรือ คนขาย  คนซื้อรีบโอนตังค์ คนขายบอกติดธุระส่งของไม่ทันคงสองสามวัน ก็ไม่ว่ากัน ทุกคนย่อมมีเหตุผลทั้งนั้น ครับ ค่อยๆ พูดดีก่วา  ของดี ยังไงก็ขายได้ครับ ผมว่า ไม่ต้องประมูลหรอก อยากได้ราคาใหนก็ ว่ากันไปเลย ง่าย ดี พอใจก็ซื้อถูกใจทั้งคนซื้อ คนขาย  เรื่องแค่นี้ก็มาประจานกัน ผมเองก็คงได้แต่ดูนะไม่ประมูล หรอก ซื้อของ ที่ตั้งราคาที่แน่นอน ดีก่วา บาย

HS3TOT  0918288168
วงศพัทธ์ ทองมูล
385/55 หมู9 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 36000
ธ.กรุงไทย สาขาชัยภูมิ 307-0-41784-1
HS7NBJ
Hero Member

โทร. 092-284-4399 Ture

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 20:09:47 »

เข้ามาให้กำลังใจครับ

นาย ปรีชา วิโรจนกุล 
ธ.กสิกรไทย 1952226025
เลขที่ 82 ม.1 ต.หนองกลางนา อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000
golfhob
member..
Hero Member
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 20:09:52 »

ขอเสนอนิดนะครับ

เนื่องจากพี่เค้าผิดจริงและยอมรับผิด หายไปจริงแต่ไม่ได้หายหน้า
ระหว่างที่เค้าหาย เค้าก็ไม่ได้เข้ามาบอร์ดนี้เลย แสดงได้ถึงความไม่สะดวกจริงๆ

เคสนี้ขอลดค่าปรับให้เหลือเท่ากับส่วนต่างของราคาที่ขายไปก็พอครับ

พี่เค้าจะได้อยู่บอร์ดนี้ต่อได้

ควรมิควรแล้วแต่จะพิจารณาครับ

ผมไม่คิดเงินเขาหรอกครับ เพราะได้มามันก็ไม่ทำให้ผมรวยขึ้นหรอก และก็ใช่ว่าจะชอบมาพิมพ์อะไรในเวปอย่างนี้   หรือเป็นคู่เวร คุ่กรรมกัน ในการซื้อขาย เพียงแต่ไม่ชอบที่มาพูดเห็นแก่ตัวในมุมของตนเองอย่างเดียว ไม่สนใจคนอื่น  พูดตรงๆแค่ขอโทษก็จบแล้ว แต่ต้องพิมพ์เยอาะอย่างนี้เพราะยังมีการมาว่าผม อย่างนั้น อย่างนี้ เยอาะ
จะแบนหรืออย่างไร ยกให้เป็นการตัดสินใจของเจ้าของเวปครับ

จบข่าวครับ  เมื่อยมือละ   ขอบคุณผู้ดูแลเวปมากครับ
golfhob
member..
Hero Member
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 20:17:12 »

มันไม่แตกต่างกันหรอกครับ ทั้งคนซื้อ หรือ คนขาย  คนซื้อรีบโอนตังค์ คนขายบอกติดธุระส่งของไม่ทันคงสองสามวัน ก็ไม่ว่ากัน ทุกคนย่อมมีเหตุผลทั้งนั้น ครับ ค่อยๆ พูดดีก่วา  ของดี ยังไงก็ขายได้ครับ ผมว่า ไม่ต้องประมูลหรอก อยากได้ราคาใหนก็ ว่ากันไปเลย ง่าย ดี พอใจก็ซื้อถูกใจทั้งคนซื้อ คนขาย  เรื่องแค่นี้ก็มาประจานกัน ผมเองก็คงได้แต่ดูนะไม่ประมูล หรอก ซื้อของ ที่ตั้งราคาที่แน่นอน ดีก่วา บาย

ท่านจะไม่เจอเหตุการดังกล่าวในกระทู้ขาย หรือประมูลของผม เพราะก่อนผมจะขายหรือประมูล ผมจะต้องรู้ว่าตัวเองจะส่งเมื่อไหร่ ที่ไหน  ซึ่งเป็นไปตามเงื่อนเวลาที่ระบุ   หากมีการเปลื่ยนแปลง ก็เคยมีที่ส่งของให้ช้าไปหลายวัน แต่ผมโทรแจ้งเป็นระยะ พร้อมกับpm
hs8kqc
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 20:18:04 »

ผมขอโทษละกันครับ
hs8kqc
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 20:19:46 »

ผมขอโทษทุกไอดีละกันครับที่เป็นสาเหตุให้ท่านอาจโดนพาดพิงไปด้วย

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์