HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
03 ตุลาคม 2024, 16:13:08 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในเชียงใหม่ร้านขายอุปกรณ์ สื่อสารแถวสนามบิน เชียงใหม่ได้ออกมารับผิดชอบดีแล้วครับ  (อ่าน 8633 ครั้ง)
ADD//LP
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 17:01:08 »

เท่าที่ผมไปใช้บริการมา ไปบ่อยด้วยได้รับการบริการที่ดี ทุกครั้ง
ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวบุคคลมากกว่านะครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 17:01:08 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Mahartep171-HS3TJB
Hero Member

153rt515 VRจราจร 61-066 144925 Line 0888022922

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 17:13:46 »

อืม..เก็บไว้เป็นข้อมูล

<
« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 17:13:46 »

HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 18:01:41 »

ผมขอมองแบบหลักการนะครับ(ยังไม่เคยใช้บริการ) มีการแจ้งข้อกล่าวหากันแล้ว ร้าน(รวมถึงทุกคนที่อยู่ในร้าน) เป็นผู้ต้องสงสัย

ควรแจ้งให้ ผู้จัดการร้านทราบถึงข้อกล่าวหานี้ เพื่อ ผจก. จะได้สอบสวนข้อเท็จจริง ให้เกิดความกระจ่างต่อไป ยังว่าไม่ได้ว่าเป็น

ผู้กระทำผิด แต่ทางร้านต้อง ทำให้ข้อเท็จจริง ออกมาให้ได้ว่า ที่มาที่ไป มันเป็นอย่างไร(ต้องรับผิดชอบหาความจริง)

โดยหลักการ ธุรกิจมูลค่า หลายล้าน(ทุกแห่ง) คงไม่ยอมเสียเงินล้านเพราะเงินไม่กี่พันบาทครับ

ชัวร์ครับ ผมพยายามเตรียมข้อมูลหลักฐาน มัดให้แน่น อยู่ครับ รับรองว่า ท่านผจก. ต้องทราบความจริงแน่นอน ให้ออกมารับผิดชอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2011, 18:12:26 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 18:12:54 »

เสียความรู้สึกดีๆ มากเลยครับท่าน
toon rescue
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 18:52:44 »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาคอมเม้นท์ไม่ว่าจะเป็นการแจ้งเรื่องความบกพร่องของการบริการของร้านหรือเข้ามาแสดงความคิดเห็น
อื่นๆ  ทางร้านยินดีรับฟังข้อคิดเห็นทุกๆท่านไม่ว่าจะเป็นคำติหรือคำชม เพราะเข้าใจดีว่างานด้านบริการจำเป็นจะต้องดูแลลูกค้าให้ดีที่สุด
จากปัญหาข้างต้นทางร้านไม่ได้นิ่งนอนใจ และจะพยายามแก้ไขให้ดีที่สุด ซึ่งตอนนี้ได้เรียกฝ่ายที่เกี่ยวข้องเข้ามาชี้แจงข้อมูลแล้ว  ส่วนที่บอกว่าทางร้านส่งเรื่องเข้าซ่อมที่กรุงเทพ เพื่อกินค่าหัวคิวนั้น ทางร้านไม่ได้ส่งต่อให้ร้านอื่น แต่ทางร้านส่งต่อสำนักงานใหญ่ (ที่เชียงใหม่เป็นสาขา)เพื่อประเมินอาการเสียหรือซ่อม
เนื่องจากบางเคสจะต้องใช้เครื่องมือและอุปกรณ์พิเศษหรือบางทีทางสาขาไม่มีอะไหล่  แต่ก็เป็นส่วนน้อยมากที่จะส่งซ่อมที่สำนักงานใหญ่ ส่วนเรื่องการเปลี่ยนแปลงPart ผมขอรบกวนท่านช่วยส่งข้อมูลมาให้ผมทางอีเมลล์ toon_0007(แอท)hotmail.com ด้วยครับ จักขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง
    ผมคิดเสมอว่าคำติชมเป็นเสมือนกระจกเงาที่คอยส่องดูตัวเองเสมอ และจะปรับปรุงคุณภาพของทางร้านให้ดีที่สุดเพื่อชาวเชียงใหม่ต่อไป
หากสมาชิกท่านใดต้องการร้องเรียนเรื่องการบริการ หรือให้คำแนะนำ ต่อสายตรงถึงผมได้ตลอดนะครับ : ไพฑูรย์     โทรศัพท์ 089-8513782 หรือ toon_0007(แอท)hotmail.com  ผู้จัดการครับ

ได้ครับท่าน  เดี๋ยวผมจัดการให้ครับ ตอนนี้ รอทางช่าง ผม ได้เช็คดู ว่ารายการไหนที่ ไม่เหมือนเดิม บ้าง  ยกตัวอย่าง อาทิเช่น ภาค VCO ที่ตามปกติ หน้าจอเครื่องผมไม่กระพริบ ก่อนส่งซ่อม  กลับกลายกระพริบได้ และไม่สามารถล็อค ความถี่ได้  ...ทั้งที่ก่อนส่งไป ช่าง ก็ วิเคราะห์ ว่า SQUECH มีปัญหาเท่านั้น คือสรุปง่ายๆ  ยิ่งซ้ำร้าย กลับกลายทำให้เสียมากขึ้นอีก เหมือนไฟลามทุ่ง  และที่ขั้ว สายอากาศ ไม่ บักรีให้อีก ...ท่านลองคิดดูสิครับ ว่าทำชุ่ย ขนาดไหน
    เดี๋ยวผมจะสรุปให้ครับว่า   มีอะไรบ้างที่ไม่เหมือนเดิมครับ  ก่อนส่งซ่อม และหลังส่งกลับมายังผม  มีอะไรที่ผมโดนวางยาบ้างครับ
(อย่าคิดว่าผม เสียรู้ หรือ ไม่รู้อะไรเลยนะครับ  ผมเช็คละเอียดนะครับท่าน) ขอบอกครับ  ท่าน ไพฑูรย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2011, 20:38:00 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า
ARM VIGO 01
Hero Member

เหตุผลของผู้มีอำนาจ ย่อมถูกต้องเสมอ

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 18:55:36 »

มารับทราบครับ ปกติผมซื้อของร้านนี้บ่อยเหมือนกัน แต่ไม่เคยส่งอะไรไปซ่อม แต่น้องชายเอาซัพพลายไปซ่อมตัวนึง ผ่านมาเดือนกว่าแล้ว ถามทีไรบอกไม่เสร็จอยู่เรื่อย มันซ่อมไม่ได้หรือไม่ได้ซ่อมหรืออย่างไรกันอะ  ส่วนผมล่าสุดก็ไปเอา อลินโก้ 135 มาอีกตัว นี่ว่าเสาร์นี้จะไปเอาสายอากาศอีกสักชุด ว้า เกิดเหตุแบบนี้น่าพิจารณาใหม่อะ  

ผมเองไม่ได้โจมตีในทางเสียหายนะครับ แต่อยากจะให้เปลี่ยน พฤติกรรม ในการบริการกับลูกค้า ให้ปรับปรุงดีขึ้นมากๆครับ  เพราะผมเองไว้ใจในการบริการ ตั้งแต่ คุณ ตั้ม (ที่เป็นฝ่ายขาย แต่ตอนนี้ย้ายไป กทม.แล้ว) มานานและซื้อของกันมานานครับ  แต่ตอนหลัง ทำกับลูกค้า แบบนี้ ผมเอง เสียความรู้สึก มากครับ
วงการนี้ มันแคบคับ   ทำดีได้ดี ทำไม่ดี ก็ได้ไม่ดี ก็จบ.... เกมส์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2011, 20:51:21 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า

อาจารย์โอ
หางดง เชียงใหม่
โทร / id line 0835785041

บัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาอำเภอหางดง บัญชีออมทรัพย์
เลขที่บัญชี 5381291507 ชื่อบัญชี นางสาววราภรณ์  มาฟอง
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 20:51:39 »

ผมเองไม่ได้โจมตีในทางเสียหายนะครับ แต่อยากจะให้เปลี่ยน พฤติกรรม ในการบริการกับลูกค้า ให้ปรับปรุงดีขึ้นกว่านี้ครับ  เพราะผมเองไว้ใจในการบริการ ตั้งแต่ คุณ ตั้ม (ที่เป็นฝ่ายขาย แต่ตอนนี้ย้ายไป กทม.แล้ว) มานานและซื้อของกันมานานครับ  แต่ตอนหลัง ทำกับลูกค้า แบบนี้ ผมเอง เสียความรู้สึก มากครับ
วงการนี้ มันแคบคับ   ทำดีได้ดี ทำไม่ดี ก็ได้ไม่ดี ก็จบ.... เกมส์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2011, 20:53:22 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า
ลุงขาว(ใบไม้คู่)
Hero Member

คนชั่วก็มีคนดีก็มาก รู้จักแต่ไม้รู้ใจ

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 21:01:27 »

เราได้แต่เข้าใจและเห็นใจทุกฝ่ายครับ...เคลียร์กันให้ลงตัวครับ...ขอให้จบด้วยดีครับ คนบ้านเดียวกัน

HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 21:09:33 »

รอข้อมูลอีก ไม่นานครับ ....จะได้ทราบความจริง  จากเครื่องที่ใช้งานได้ รับส่งได้ปกติ เสียแค่ สเคลวซ์ กลับกลาย เป็นเครื่องเสียใช้งานไม่ได้ไปเลยครับท่าน ร้องไห้ ร้องไห้
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 07:51:12 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์