HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
03 ตุลาคม 2024, 16:11:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในเชียงใหม่ร้านขายอุปกรณ์ สื่อสารแถวสนามบิน เชียงใหม่ได้ออกมารับผิดชอบดีแล้วครับ  (อ่าน 8627 ครั้ง)
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 11:25:23 »

ทุกท่านในเชียงใหม่  โปรดระวัง ร้านขายอุปกรณ์ สื่อสารแถวๆละแวก สนามบินเชียงใหม่ วางยาเครื่องท่าน
ผมเป็นคนหนึ่งซึ่ง ไว้ใจในเรื่องการบริการที่ดี กับร้านนี้มาโดยตลอด  แต่นึกไม่ถึงว่า  การบริการจะสุดแสน ห่วยแตกได้ถึงเพียงนี้ครับ  เรื่องมีอยู่ว่า เครื่องอาการของผม เป็นที่ สเควลซ์ อย่างเดียว

ผม ได้ติดต่อ ให้ทางร้าน เห็นว่า มีการรับปากจากทางช่าง ชื่อว่า สุท..พงศ์ ว่า ทำงานซ่อมวิทยุได้ และซ่อมเอง
จะทำการซ่อมให้  ผมก็หลงไว้ใจ  และ ผมก็ทำการส่ง เพราะผมไม่มีเวลา  แต่แล้ว ร้านนี้กลับกลาย ส่งต่อ ไปยัง ศูนย์ ที่ กทม. (ตลก วะ บอกว่าซ่อมเอง แต่ กลับกลาย กินหัวคิว ส่งไปยัง กทม. ทำไมไม่บอกตั้งแต่ แรก ผมจะได้ไม่ทำการซ่อม)   รอ แล้ว รอ อี ก ก็ทวงถามมาโดยตลอด  ระยะเวลาร่วม เดือน
ไม่น่าเป็นไปได้  และไม่ยอมรับสายโทรศัพท์  หลายๆครั้ง  ผมคิดว่าคงเบี้ยวแน่นอน คือ ผิดนัดลูกค้าอย่างผม

หลังจากนั้น ผมก็ปรึกษาเพื่อนผม ที่เป็นช่างวิทยุ เต็มตัว เค้าบอกว่า  อาการ ไม่เหมือนตอนแรกที่เป็นเลย กลับมาไม่เหมือนเดิม ......ชัวร์ผมโดนเข้าแล้วครับท่าน   ผมเข็ดไปอีกนานครับ
ผมจึงมีหลักฐาน การส่งซ่อม พร้อมกับ ลายเซ็นต์ของมัน  ถ้าท่านสงสัยโทรมาคุยกับผมได้ทุกเวลาครับ
   ผมอยากจะให้ทุกคนได้รับทราบ กับความเสียหายที่เกิดขึ้นของผม กับการโดนวางยาครับ  เดี๋ยวผมจะแฉเป็นรายการๆ  ที่ทำการเปลี่ยนแปลง PART ข้างในของเครื่องของผม  ทุกๆรายการครับ ...ขอเวลาครับ  ทุกคนจะทราบความจริง จากร้าน แห่งนี้ครับ.....มันแย่จริงๆ  จะเป็น BLACK LIST สำหรับผมไปอีกนานแสนนาน ทุกท่านที่จะใช้บริการร้านนี้ ผมขอฝากด้วยความหวังดีนะครับ ...โปรดระวัง ด้วยครับ

รายงานผลครับ
   ในวันที่ 4/10/2011 ทุกอย่าง เคลียร์ จบเรียบร้อยแล้วครับ (ผมขออนุญาต ปิดกระทู้ครับ) และขอขอบคุณ ผจก.ร้านที่ออกมารับผิดชอบแทนช่างวิทยุครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2011, 14:16:44 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 11:25:23 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 12:00:42 »

ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #1 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 12:00:42 »

rungroj_f
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 12:25:04 »

เป็นไปได้หรือไม่ครับว่า
ทางร้านเองอาจจะไม่ทราบเรื่อง หรือ ร้านไม่ได้เป็นคนมีเจตนาจะวางยาท่าน
แต่ อาจเป็นช่างในนั้นเองนั้นแหละที่เอาผลประโยชน์เข้าตัว โดยที่ทางร้านอาจไม่ได้ทราบเรื่องเลย
(เดาเอาน๊ะครับ)
พอดีเห็นว่า ส่งไปหาช่าง ที่ กทม. ด้วย เลยอาจเป็นไปได้ว่าช่างที่ กทม. ทำเสียเอง
แต่ก็อีกนั้นแหละ สุดท้าย ทางร้านคงต้องรับผิดชอบอยู่ดี เพราะ มันเป็นผลงานจากช่างของทางร้านคุณทำขึ้นมาเอง
จะมาผลักความรับผิดชอบ มันคงฟังดูไม่ขึ้น
aoody
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 15:51:27 »

เหมือนกันเลยครับ ช่างคนเดียวกันเลย  เมื่อสองเดือนที่แล้ว ผมนำเจ้า 245 ในหน่วยงานของผมทั้งหมด19 ตัวให้ไปทำความสะอาด และตั้งความถี่ใช้งานให้ตรงกันเพราะว่าเครื่องมันมีทั้ง yaesu Icom ตรวจเช็คสภาพ การส่ง และัรับ  เพราะว่าการนำไปใช้งานต่างคนก็ปรับกันมั่ว  ช่างก็บอกว่า5วันมารับ จะแกะล้างทำความสะอาดเปาฝุ่นเช็ดคราบให้ทั้งนอกและใน ตรวจเช็คแบตทุกตัว ตกลงราคา และทำใบเสนอราคาส่งหนวยงานอนุมัติ    แต่พอถึงเวลารับของแล้ว ผมตรวจดูสภาพเหมือนว่าไม่ได้ทำอะไรเลย คราบที่บอกว่าจะทำความสะอาดมันติดตรงไหนก็ยังมีอยู่ตรงนั้น  เปิดเครื่องเช็คความถี่ดูก็ไม่ตรงกัน บางตัวก็ยังตั้ง เป็น รับ-ส่งต่างความถี่อยู่เลย ผมว่าข้างในก็คงไม่ได้ทำความสะอาดหรอก ผมว่านะ  ดีนะที่ผมเช็คก่อน ก็เถียงกันเล็กน้อย มีอารมภ์นิดหน่อย ผมไม่ยอมรับงานและไม่จ่ายเงิน จนกว่างานจะออกมาดีตามที่ตกลงกันไว้ ถ้าไม่งั้นจะยกกลับและไม่จ่ายตังค์  ผมมีโครงการจะเปลี่ยนแบตทุกตัวอยู่ด้วย แต่ก็คงจะหาร้านใหม่แล้วหละ ไม่เอาแล้วร้านนี้ สยองเสียความรู้สึก
!-!5xAM3
Hero Member

นักวิทยุสมัครใจ ★ (̾●̮̮̃̾•̃̾) •●✿Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ✿●•

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 16:14:53 »

ร้านขายอุปกรณ์ สื่อสารแถวสนามบิน เชียงใหม่ วางยาท่าน

แถวสนามบิน เนี่ย หมายถึงแถว .......แอร์พอร์ต ใช่ไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม
ย้ำให้ชัด ๆ  จะได้ไม่หลงเข้าไปแน่ ๆ

۞
pop30
Hero Member

ไม่แปลกที่จะทรนง ในเมื่อทุกสิ่งหามาเองโดยสุจริต

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 16:20:46 »

ถ้าเป็นเรื่องจริง ร้านนี้เตรียมนั่งตบยุงเล่นไปทั้งวัน เดี๋ยวนี้ข่าวสารสื่อสารกันรวดเร็ว

IT-System Engineer
HS5YMB
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 16:21:36 »

ขอบคุณที่มาบอกกัน จะได้รู้ไว้ครับ ฟังแล้วสยอง เหมือนกันอ่ะ ตกใจ

HS5YMB 
ศูนย์วิทยุสื่อสารปกครองอำเภอเมืองแพร่
083-2009337,084-1518864
145350 MHz    155600 MHz
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 16:35:54 »

ผมขอมองแบบหลักการนะครับ(ยังไม่เคยใช้บริการ) มีการแจ้งข้อกล่าวหากันแล้ว ร้าน(รวมถึงทุกคนที่อยู่ในร้าน) เป็นผู้ต้องสงสัย

ควรแจ้งให้ ผู้จัดการร้านทราบถึงข้อกล่าวหานี้ เพื่อ ผจก. จะได้สอบสวนข้อเท็จจริง ให้เกิดความกระจ่างต่อไป ยังว่าไม่ได้ว่าเป็น

ผู้กระทำผิด แต่ทางร้านต้อง ทำให้ข้อเท็จจริง ออกมาให้ได้ว่า ที่มาที่ไป มันเป็นอย่างไร(ต้องรับผิดชอบหาความจริง)

โดยหลักการ ธุรกิจมูลค่า หลายล้าน(ทุกแห่ง) คงไม่ยอมเสียเงินล้านเพราะเงินไม่กี่พันบาทครับ

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
HS4PKL
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

รับเงินสดเท่านั้น เบื่อทวง

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 16:44:15 »

ผมขอมองแบบหลักการนะครับ(ยังไม่เคยใช้บริการ) มีการแจ้งข้อกล่าวหากันแล้ว ร้าน(รวมถึงทุกคนที่อยู่ในร้าน) เป็นผู้ต้องสงสัย

ควรแจ้งให้ ผู้จัดการร้านทราบถึงข้อกล่าวหานี้ เพื่อ ผจก. จะได้สอบสวนข้อเท็จจริง ให้เกิดความกระจ่างต่อไป ยังว่าไม่ได้ว่าเป็น

ผู้กระทำผิด แต่ทางร้านต้อง ทำให้ข้อเท็จจริง ออกมาให้ได้ว่า ที่มาที่ไป มันเป็นอย่างไร(ต้องรับผิดชอบหาความจริง)

โดยหลักการ ธุรกิจมูลค่า หลายล้าน(ทุกแห่ง) คงไม่ยอมเสียเงินล้านเพราะเงินไม่กี่พันบาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2011, 16:46:51 โดย HS4PKL » บันทึกการเข้า

โทรฯ 08-3332-9909 เบอร์เดียวทั่วไทย

http://track.thailandpost.co.th/
icom_f14(e28oi)
Hero Member

E28OI HAM พเนจร

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 16:54:30 »

ใช้ผมก็เคยโดนครับ ชื้อเครื่องเดินขึ้นไปบนบ้านไปไม่ถึง10นาที เครื่องรับได้ ส่งไม่ออก กดส่งก็ไม่ออก งงง ติดต่อกับไปบอกว่าได้ชื้อแล้วก็ชื้อไป ให้ผมไปซ่อมเอง จำได้จนตายครับงานนี้ แย่เรย

"ถามให้น้อย คอยฟังข่าวสาร ประสานงานเมื่อจำเป็น เห็นใจรีพีทเตอร์"

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์