HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 กรกฎาคม 2024, 19:37:41 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจออีกแล้ว ปท.แท้ โอนลอย เอาไปตัดโอนเองไม่ได้  (อ่าน 5079 ครั้ง)
foto
Hero Member

HF PL600

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 09:34:50 »

ร้านรับคืนมั้ยครับ

call 087-4652927
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 09:34:50 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 10:45:25 »

ร้านรับคืนมั้ยครับ

ร้านบอกเดี๋ยวตามเรื่องจัดการให้ ก็เลยยังไม่ได้คุยกันรายละเอียด ต้องเข้าไปอีกทีครับ ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #31 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 10:45:25 »

RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 10:56:43 »

ถามแบบ คนไม่ รู้เลยครับ ถ้าเราชื้อเครื่องมือ 1มา แต่ไม่ไปจด ทะเบียนผ่านไปสัก6เดือน เราจะไปจดทะเบียน แล้ว ปท เครื่องเราถูกจดไปแล้ว เรา สามารถเอาผิดกับคนที่เอา ปท ของเราไปจดได้ไหม(เครื่องอยู่ที่เรา ชื่อมือหนึ่งจากร้าน)
ถามไว้เป็นความรู้ครับ

ถ้า มีใบเสร็จจากร้านขายรายละเอียดครบถ้วน ชื่อเราผู้ซื้อ หมายเลขเครื่อง หมายเลข ปท.  เครื่องมีที่มาถูกต้อง ก็สามารถเอาผิดได้ครับ

หลังจากเกิดเรื่อง ผมกับเพื่อนๆพูดคุยกันถึงเรื่องทำนองเดียวกันนี้หลายประเด็นเลยครับ ยังมีเหตุแปลกๆที่อาจมีอีกมากมาย  ยิงฟันยิ้ม
somphot
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 14:46:29 »

ถามแบบ คนไม่ รู้เลยครับ ถ้าเราชื้อเครื่องมือ 1มา แต่ไม่ไปจด ทะเบียนผ่านไปสัก6เดือน เราจะไปจดทะเบียน แล้ว ปท เครื่องเราถูกจดไปแล้ว เรา สามารถเอาผิดกับคนที่เอา ปท ของเราไปจดได้ไหม(เครื่องอยู่ที่เรา ชื่อมือหนึ่งจากร้าน)

ถ้า มีใบเสร็จจากร้านขายรายละเอียดครบถ้วน ชื่อเราผู้ซื้อ หมายเลขเครื่อง หมายเลข ปท.  เครื่องมีที่มาถูกต้อง ก็สามารถเอาผิดได้ครับ

หลังจากเกิดเรื่อง ผมกับเพื่อนๆพูดคุยกันถึงเรื่องทำนองเดียวกันนี้หลายประเด็นเลยครับ ยังมีเหตุแปลกๆที่อาจมีอีกมากมาย  ยิงฟันยิ้ม

ขอเสนออีกนิดครับถ้าซื้อเครื่องใหม่มากจากร้านแล้ว6เดือนแล้วไม่ไปจดพอไปจดมีผู้ไปจดแล้วกรณีนีผมก็เคยคุยกับกทช.อีกตามเคยเขาสวนกลับมาว่าแล้วทำไมซื้อมาแล้วไม่ให้ทางร้านจดให้เลยทำไมถึงปล่อยผ่านมาตั้งนานเราก็อึ่งไม่มีข้อแก้ตัวเถียงไม่ออกทางที่ดีถ้าเครื่องมีผู้ขโมยไปจดทั้งที่ซื้อมือ1จากทางร้านแล้วผ่านไปหลายเดือนแนะนำให้เข้าไปคุยกับร้านที่เราซื้อมาก่อนเพราะเป็นตัวแทนจำหน่ายโดยตรงปรึกษาทางร้านดูให้เขาออกเอกบิลให้ใหม่ได้ไหมทำทีว่าเพื่งซื้อเครื่องมาจากร้านกทช.จะได้ไม่ย้อนถามกลับเดี๋ยวจะอึ่งตอบไม่ถูกว่าทำไมไม่ยอมดำเนินการจดต้องแต่วันที่ซื้อหรือหลังจากนั้นไม่กี่วัน
screen111
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2011, 17:49:08 »

เข้ามาเอาความรู้ครับ
hs2tij
Hero Member

ความเสี่ยงคืออีกชื่อหนึ่งของโอกาส

« ตอบ #35 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2011, 20:51:59 »

ขอเสนออีกนิดครับถ้าซื้อเครื่องใหม่มากจากร้านแล้ว6เดือนแล้วไม่ไปจดพอไปจดมีผู้ไปจดแล้วกรณีนีผมก็เคยคุยกับกทช.อีกตามเคยเขาสวนกลับมาว่าแล้วทำไมซื้อมาแล้วไม่ให้ทางร้านจดให้เลยทำไมถึงปล่อยผ่านมาตั้งนานเราก็อึ่งไม่มีข้อแก้ตัวเถียงไม่ออกทางที่ดีถ้าเครื่องมีผู้ขโมยไปจดทั้งที่ซื้อมือ1จากทางร้านแล้วผ่านไปหลายเดือนแนะนำให้เข้าไปคุยกับร้านที่เราซื้อมาก่อนเพราะเป็นตัวแทนจำหน่ายโดยตรงปรึกษาทางร้านดูให้เขาออกเอกบิลให้ใหม่ได้ไหมทำทีว่าเพื่งซื้อเครื่องมาจากร้านกทช.จะได้ไม่ย้อนถามกลับเดี๋ยวจะอึ่งตอบไม่ถูกว่าทำไมไม่ยอมดำเนินการจดต้องแต่วันที่ซื้อหรือหลังจากนั้นไม่กี่วัน
+1 ยิงฟันยิ้ม

hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #36 เมื่อ: 01 กันยายน 2011, 15:33:57 »

ผมก็โดนแล้วครับวันนี้เองครับ ซื้อเครื่องต่อจากเพื่อนสมาชิกมาประมาณ ปีหนึ่งได้ครับ แต่วันนี้พอขายไปพร้อมเอกสารตัวจริงให้เพื่อนสมาชิกไปทำการโอนกลับโอนไม่ได้เนื่องจากข้อมูลใน คอมที่ กสทช. ไม่ใช่ของคนในเอกสารแล้ว พอถามว่าเป็นชื่อใครขอเบอร์ติดต่อหน่อยเค้ากลับไม่ให้ ผมจึงติดต่อกลับไปหาพี่ที่ขายให้ผม พี่เค้าก็บอกว่าคนขายให้มาเป็นครู มีนามเรียกขาน (hs5--) แต่พี่เค้าก็รับปากว่าจะรีบติดตามให้ด่วน แต่ผมก็ไม่สบายใจเลยบอกสมาชิกที่ซื้อเครื่องต่อจากผมไปให้เอามาคืนเพื่อนทำการรอเอกสารที่แท้จริง แต่เพื่อนสมาชิกที่ซื้อไปบอกว่าดำเนินการซ้อมปรับปรุงบำรุงหมดไปเยอะแล้วเสียดาย ผมควรจะทำไงดี (แต่ที่แน่ ๆ ๆ ๆ ตอนนี้รอความหวังที่พี่สุรชาต)

ทศพร หูสันเทียะ (สคพ.) กรมวิชาการเกษตร ลาดยาว จตุจักร กทม.10900 t.0814207703
HS9SIC
Sr. Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 01 กันยายน 2011, 15:56:30 »

เก่งขึ้นเยอะเลย เอาของคนอื่นไปจดทะเบียน แต่เขาไม่กลัวคนที่เสียสิทธ์ สืบหาที่มาที่ไปเหรอ ชื่อก็แสดง อยู่แล้วว่าใครเอาไปจดทะเบียน

089-7786621
somphot
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 00:34:42 »

สงสัยกสทช.ต้องกลับมาใช้ระบบเดิมต้องนำเครื่องไปจดด้วยมิเช่นนั้นใครคิดจะขโมยไปจดก็ทำอย่างง่ายดายถ้าเกิดปัญหาเจ้าหน้าที่จะช่วยดำเนินการติดตามด้วยไหม ลังเล
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 10:28:08 »

ผมก็โดนแล้วครับวันนี้เองครับ ซื้อเครื่องต่อจากเพื่อนสมาชิกมาประมาณ ปีหนึ่งได้ครับ แต่วันนี้พอขายไปพร้อมเอกสารตัวจริงให้เพื่อนสมาชิกไปทำการโอนกลับโอนไม่ได้เนื่องจากข้อมูลใน คอมที่ กสทช. ไม่ใช่ของคนในเอกสารแล้ว พอถามว่าเป็นชื่อใครขอเบอร์ติดต่อหน่อยเค้ากลับไม่ให้ ผมจึงติดต่อกลับไปหาพี่ที่ขายให้ผม พี่เค้าก็บอกว่าคนขายให้มาเป็นครู มีนามเรียกขาน (hs5--) แต่พี่เค้าก็รับปากว่าจะรีบติดตามให้ด่วน แต่ผมก็ไม่สบายใจเลยบอกสมาชิกที่ซื้อเครื่องต่อจากผมไปให้เอามาคืนเพื่อนทำการรอเอกสารที่แท้จริง แต่เพื่อนสมาชิกที่ซื้อไปบอกว่าดำเนินการซ้อมปรับปรุงบำรุงหมดไปเยอะแล้วเสียดาย ผมควรจะทำไงดี (แต่ที่แน่ ๆ ๆ ๆ ตอนนี้รอความหวังที่พี่สุรชาต)
เก่งขึ้นเยอะเลย เอาของคนอื่นไปจดทะเบียน แต่เขาไม่กลัวคนที่เสียสิทธ์ สืบหาที่มาที่ไปเหรอ ชื่อก็แสดง อยู่แล้วว่าใครเอาไปจดทะเบียน

สวัสดีครับ
ของผมก็ยังไม่จบเลยครับ ทางร้านกำลังตามให้ รออีกหลายวันครับไม่รู้จะเรียบร้อยหรือเปล่า  ฮืม

ถ้าไม่ใช่ร้านรับซื้อเจ้าเล่ห์จะขายของ ก็ เจ้าของเดิมแหละครับที่ทำแบบนี้ได้ เพราะมีเอกสารในมือ เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2011, 17:46:42 โดย RE-SHOCK » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์