HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
22 กันยายน 2024, 16:23:05 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HYT TC-580V-T , Power 245 พบกันที่อมร 2-3 กันยายนนี้  (อ่าน 12172 ครั้ง)
kampon_s
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011, 22:05:53 »

ส่วนตัวผมชอบ TC-580V-T นะครับ แต่คงฝันสลาย ราคาเครื่องข่ายราชการ ตัวละ 12,000 บาท มิน่าเขาไม่ทำขายให้วิทยุสมัครเล่น  ตกใจ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011, 22:05:53 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011, 22:08:24 »

ส่วนตัวผมชอบ TC-580V-T นะครับ แต่คงฝันสลาย ราคาเครื่องข่ายราชการ ตัวละ 12,000 บาท มิน่าเขาไม่ทำขายให้วิทยุสมัครเล่น  ตกใจ

อยากได้ไว้ใช้ครอบครองติดต่อพี่เค้าเลยครับ ราคาไม่แพงตามหน่วยราชการซื้อแน่นอนครับ ผมซื้อมาก็ยังไม่ถึงหมื่นครับพี่

ทศพร หูสันเทียะ (สคพ.) กรมวิชาการเกษตร ลาดยาว จตุจักร กทม.10900 t.0814207703
« ตอบ #11 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011, 22:08:24 »

krulam
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011, 23:38:21 »

อยากได้ไว้ใช้ครอบครองติดต่อพี่เค้าเลยครับ ราคาไม่แพงตามหน่วยราชการซื้อแน่นอนครับ ผมซื้อมาก็ยังไม่ถึงหมื่นครับพี่

ราคาพอๆกับโมโต
แล้วประสิทธิภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

HS5LNK    นายกำธร   หลวงอินตา   089-5594347
192/9 ม.2  ต.บ้านกลาง  อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่ 50120
hs0yzv
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011, 08:11:54 »

ขอบคุณคุณทศนะครับที่ช่วยนำเสนอ เดี๋ยวล๊อดส่งคราวหน้า ผมจะเอาของแถมแท้ๆ ของ Hytera ไปฝากครับ

ส่วนที่ถามเรื่องประสิทธิภาพนั้น ผมต้องถามว่าท่านเทียบกับรุ่นไหนครับ
เพราะถ้าเป็นตระกูลอนาล๊อกนั้น ผมว่า HYT ไม่เป็นรอง Motorola ครับ
ส่วนถ้าเป็นรุ่นดิจิตอลของ HYT จะเป็นรุ่น DMR ที่มีทั้งระบบ GPS และ GSM+GPS ครับ

ส่วนเรื่องเครื่องวิทยุสมัครเล่น ขณะนี้อยู่ระหว่างการพูดคุยครับ
เนื่องจากผลิตภัณฑ์ของ HYT เองมีหลายรุ่นที่น่าสนใจ ผมยังไม่แน่ใจว่าจะได้รุ่นไหนมาสำหรับวิทยุสมัครเล่น
แต่มีแน่นอนครับ

ใครสนใจอะไรก็แจ้งมานะครับ ราคานั้นเป็นราคากลางผมจะคงไว้อย่างนั้น ราคาขายก็แล้วแต่ว่าท่านต้องการจำนวนเท่าไหร่
โทรมาสอบถามก็ได้ครับ เพราะผมเองก็อาจมีโปรแกรมไปจัดแสดงสินค้าในต่างจังหวัด ขึ้นอยู่ว่าทางผู้จัดจะเริ่มงานเมื่อใด
จะแจ้งให้ทราบก่อนแน่นอน และบอกเลยว่าเป็นภาคตะวันออกเฉียงเหนือครับ จังหวัดไหน ตามดูแล้วกัน เพราะผมไม่ได้ไปแค่ HYT แน่ๆ

ราคาพอๆกับโมโต
แล้วประสิทธิภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

Natthaphong
Mobile: 0XX-XXX-XXXX
Email: hs0yzv(แอท)gmail.com
hs0yzv
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011, 12:50:23 »

ข่าวเล็กๆ ใครต้องการเครื่องเพิ่มในวันจันทร์นี้ ผมจะเข้าไปรับเครื่อง โดยหากโอนเงินก่อน 9.00 น.
ท่านจะได้เครื่องในราคาดังนี้

1. HYT TC-580V-T ราคา 8,999 บาท รวมส่ง EMS (โควต้า 7 เครื่อง)

2. HYT Power 245 ราคา 3,999 บาท รวมส่ง EMS (โควต้า 4 เครื่อง)

ย้ำว่า วันจันทร์นี้เท่านั้นครับ เพราะผมไม่อยากขับรถไกลๆ บ่อยๆ น้ำมันแพง (เติม 91 ธรรมดาอ่ะ)  ร้องไห้ ร้องไห้
hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011, 14:07:00 »

555555555555 มาอีกแล้ว
hs0yzv
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011, 14:39:37 »

ใส่เสื้อโปโลเบอร์อะไร ถ้าขนาดที่พี่ใส่นั่น XXL อ่ะ

555555555555 มาอีกแล้ว
hs0yzv
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011, 14:48:32 »

วันจันทร์นี้จะเอาโมบายมาเสนออีก 2 เครื่อง ใครสนใจเตรียมเงินไว้ หลักหมื่นจริงๆ ต่อเครื่อง
เป็นรุ่นสังเคราะห์ความถี่ (โปรแกรม) ทั้ง 2 เครื่องครับ
doyjong
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011, 23:48:06 »

HYT TC-580V-T จีน  ผมใช้อยู่ครับ ตัวเครื่องก็แข็งแรงดีครับใช้ หนุนล้อรถยนต์ ได้เลยครับ แต่ว่าเครื่องรุ่นนี้จะตั้งความถี่ที่ตัวเครื่องไม่ได้นะครับ จะต้องใช้คอมพิวเตอร์ตั้งความถี่ จะมีโปรแกรมเครื่องมาให้เรา แต่ว่าเป็นแผ่น copy นะครับ  ผมก็ลองตั้งความถีดูว่าจะใช้ได้หรือเปล่า  ผลก็คือ ทำไม่ได้ครับ มันขึ้น error ครับ หรือว่าผมจะทำไม่เป็นก็ไม่ทราบ  ก็เลยต้องนำไปที่ร้านตัวแทนจำหน่ายเครื่องรุ่นนี้ ระยะทางก็ประมาณ 50 กว่าโลน่าจะได้ใช้เวลาเดินทางประมาณ 30 นาทีครับ  พอถึงร้านก็ให้ช่างเขาดูว่าทำไมผมถึงตั้งความถี่ไม่ได้ ช่างก็ไม่ยอมบอกครับว่าทำไมถึงไม่ได้  แล้วก็นำเครื่องไปตั้งความถี่ให้ใช้เวลาประมาณ 10 นาทีครับ สรุปก็คือว่า จะต้องให้ร้านเขาตั้งความถี่ให้อย่างเดียวครับ  หรือว่าท่านอื่นที่ใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่  มีวีธีตั้งความถี่ได้เองช่วยแนะนำด้วยครับไม่อยากเปลืองน้ำมันรถไปให้ร้านเขาทำให้ครับ ช่วยชาติประหยัดพลังงานด้วยครับ ตัวแทนจำหน่ายช่วยแนะนำด้วยครับ ไม่ใช่เพื่อธุระกิจอะไรหรอกครับ แต่เพื่อความสะดวกในการใช้งานนะครับ  ตามอีเมล์นี้นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับทุกท่าน
e mail // Doyjong(แอท)hotmail.com

hs0yzv
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011, 13:01:36 »

ขอรายละเอียดทาง Email ได้ไหมครับ ว่าซื้อที่ไหนอย่างไร แล้วซื้อมานานหรือยัง
เพราะโดยปกติการโปรแกรมไม่น่ามีปัญหา สายที่ใช้เป็นของ HYT แท้ หรือไม่ครับ
อย่างไรขอดูหน้าจอของโปรแกรมด้วยครับ ส่วนสายเดี๋ยวผมถ่ายรูปให้ชมครับ
เพราะที่ผมมีอยู่ไม่เคยมีปัญหาเรื่องนี้เลยครับ อย่างไรขอเบอร์ติดต่อด้วยนะครับ
เพื่อสะดวกในการประสานงานครับ  ยิงฟันยิ้ม

HYT TC-580V-T จีน  ผมใช้อยู่ครับ ตัวเครื่องก็แข็งแรงดีครับใช้ หนุนล้อรถยนต์ ได้เลยครับ แต่ว่าเครื่องรุ่นนี้จะตั้งความถี่ที่ตัวเครื่องไม่ได้นะครับ จะต้องใช้คอมพิวเตอร์ตั้งความถี่ จะมีโปรแกรมเครื่องมาให้เรา แต่ว่าเป็นแผ่น copy นะครับ  ผมก็ลองตั้งความถีดูว่าจะใช้ได้หรือเปล่า  ผลก็คือ ทำไม่ได้ครับ มันขึ้น error ครับ หรือว่าผมจะทำไม่เป็นก็ไม่ทราบ  ก็เลยต้องนำไปที่ร้านตัวแทนจำหน่ายเครื่องรุ่นนี้ ระยะทางก็ประมาณ 50 กว่าโลน่าจะได้ใช้เวลาเดินทางประมาณ 30 นาทีครับ  พอถึงร้านก็ให้ช่างเขาดูว่าทำไมผมถึงตั้งความถี่ไม่ได้ ช่างก็ไม่ยอมบอกครับว่าทำไมถึงไม่ได้  แล้วก็นำเครื่องไปตั้งความถี่ให้ใช้เวลาประมาณ 10 นาทีครับ สรุปก็คือว่า จะต้องให้ร้านเขาตั้งความถี่ให้อย่างเดียวครับ  หรือว่าท่านอื่นที่ใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่  มีวีธีตั้งความถี่ได้เองช่วยแนะนำด้วยครับไม่อยากเปลืองน้ำมันรถไปให้ร้านเขาทำให้ครับ ช่วยชาติประหยัดพลังงานด้วยครับ ตัวแทนจำหน่ายช่วยแนะนำด้วยครับ ไม่ใช่เพื่อธุระกิจอะไรหรอกครับ แต่เพื่อความสะดวกในการใช้งานนะครับ  ตามอีเมล์นี้นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับทุกท่าน
e mail // Doyjong(แอท)hotmail.com

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์