HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
30 มิถุนายน 2024, 05:25:37 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะโดนแบนไหม  (อ่าน 1487 ครั้ง)
ham.new
Hero Member

E29AVY 145.500 Mhz

« เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 13:56:28 »

ผมไม่ใช่พ่อค้า ไม่มีของมาขาย แต่บางทีเห็นกระทู้แล้วอดเข้ามาตอบ หรือแสดงความคิดเห็นไม่ได้ บางกระทู้มีการแซวเล่น หรือปล่อยมุขขำ ผมก็เข้ามาแจมด้วย

แ่ต่ตอนนี้กลัวจะโดนแบน เลยไม่ค่อยได้เข้ามาโพสเท่าไร เลยอยากถามว่า กฏการแบน กรณีอัพกระทู้เป็นเช่นไรครับ
    1.อัพกระทู้ตัวเองได้กี่ครับ
    2.อัพกระทู้คนอื่นได้กี่ครั้ง
    3.ถาม หรือ ตอบคำถามในกระทู้ ซื้อขาย ได้กี่ครับ
    4.ถาม หรือ ตอบคำถามในกระทู้อื่นๆ เช่น ขจกท. ขอความช่วยเหลือ ตอบข้อสงสัย ข้อเสนอแนะ
    3.การแจ้งเตือน จขกท. กรณีข้อความ หรือ รูปภาพไม่เหมาะสม หรือ เพื่อนสมาชิกลืมปิด ปท. ถือเป็นการอัพกระทู้หรือไม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม 2011, 14:35:54 โดย HS3JBX » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 13:56:28 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
nrasert
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 14:02:18 »

ผมไม่ใช่พ่อค้า ไม่มีของมาขาย แต่บางทีเห็นกระทู้แล้วอดเข้ามาตอบ หรือแสดงความคิดเห็นไม่ได้ บางกระทู้มีการแซวเล่น หรือปล่อยมุขขำ ผมก็เข้ามาแจมด้วย

แ่ต่ตอนนี้กลัวจะโดนแบน เลยไม่ค่อยได้เข้ามาโพสเท่าไร เลยอยากถามว่า กฏการแบน กรณีอัพกระทู้เป็นเช่นไรครับ
    3.ถาม หรือ ตอบคำถามในกระทู้ ซื้อขาย ได้กี่ครับ
    4.ถาม หรือ ตอบคำถามในกระทู้อื่นๆ เช่น ขจกท. ขอความช่วยเหลือ ตอบข้อสงสัย ข้อเสนอแนะ
    3.การแจ้งเตือน จขกท. กรณีข้อความ หรือ รูปภาพไม่เหมาะสม หรือ เพื่อนสมาชิกลืมปิด ปท. ถือเป็นการอัพกระทู้หรือไม่
เป็นคำถามที่หลายๆท่านอยากทราบคำตอบเช่นเดียวกับผมคนหนึ่งละที่อยากทราบเหมือนกัน จะได้ระมัดระวังตัวเอง
ในการโพส ถามหรือตอบกระทู้ของเพื่อนสมาชิกครับ

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อครับ   AIS 065-3950521
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 14:02:18 »

HS3ERP
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 14:05:56 »

Hero Member
ก็โดนด้วยเหรอ
นึกว่ารอด.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
กระผมไม่ค่อยโพสท์  ยังเคยโดนเตือนมาแล้วจ้า (บางวันลืมตัว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม 2011, 14:07:39 โดย HS3ERP » บันทึกการเข้า
RCT#239
Hero Member

NNK Lightbar Service Shop

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 14:27:22 »

เป็นคำถามที่หลายๆท่านอยากทราบคำตอบเช่นเดียวกับผมคนหนึ่งละที่อยากทราบเหมือนกัน จะได้ระมัดระวังตัวเอง
ในการโพส ถามหรือตอบกระทู้ของเพื่อนสมาชิกครับ
ผมก็อยากทราบ โพสมากอัตรายกับตัวเอง
นี้เหละที่ผมได้แต่ดู ขนาดผมเป็นสมาชิก อันดับที่ 34 ดูข้อมูลผมดิ ส่วนคนอื่นเป็นพัน

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ:    34 วัน, 13 ชั่วโมงและ 29 นาที
หัวข้อทั้งหมด:            843 กระทู้
เริ่มหัวข้อทั้งหมด:            31 หัวข้อ
จำนวนโพลล์ที่สร้างไว้:    0 โพลล์
จำนวนโหวต:               4 โหวต

นาย ทัศไนย์ พลพหล    087-0541669  AIS
ธนาคารกรุงเทพฯ สาขาห้าแยกปากเกร็ด
บัญชี          เงินฝากสะสมทรัพย์
บัญชี เลขที่    207-0-94352-3
100/609 หมู่ 8 หมู่บ้านลานทอง ซ.22
ถ.ติวานนท์ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 14:32:13 »

1.อัพกระทู้ตัวเองได้กี่ครับ แล้วต่อบอร์ดครับ จะมีแจ้งใว้ในบอรดนั้นๆแล้ว เช่น บอรดซิ้อขายวิทยุสื่อสาร 5 / บอรดตลาดนัด2
2.อัพกระทู้คนอื่นได้กี่ครั้ง ไม่จำกัด แต่อย่าให้เกินงาม
3.ถาม หรือ ตอบคำถามในกระทู้ ซื้อขาย ได้กี่ครับ ตอบนับเป็นอัพเพราะมีผลให้กระทู้ถูกยกขึ้น (การพูดคุย แจ้งโอน แนะนำทำทาง pm จะทำให้ท่าน ไม่เสียโอกาสอัพกระทู้ในเวลาที่เหมาะสม) ทั้งนี้จะพิจารณาเจตนาด้วยครับ ไม่ใช่ต้องเตือนหรือลงโทษทุกกรณี
4.ถาม หรือ ตอบคำถามในกระทู้อื่นๆ เช่น ขจกท. ขอความช่วยเหลือ ตอบข้อสงสัย ข้อเสนอแนะ ไม่จำกัด
3.การแจ้งเตือน จขกท. กรณีข้อความ หรือ รูปภาพไม่เหมาะสม หรือ เพื่อนสมาชิกลืมปิด ปท. ถือเป็นการอัพกระทู้หรือไม่ การอัพในตอนนี้นับเฉพาะการโพสของเจ้าของกระทู้ครับ คนอื่นไม่เกี่ยว ยกเว้นพบเจตนาอัพกระจายอาจโดนตักเตือนหรือแบน

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=65551.0

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 14:33:19 »

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?action=pm;sa=send;u=1
แนะนำ ติชม มีข้อเสนอแนะ ติดต่อแอดมินได้โดยตรงครับ

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
ham.new
Hero Member

E29AVY 145.500 Mhz

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 14:38:41 »

ขอบคุณ Admin มากๆ ครับ ที่กรุณาให้ความกระจ่าง จะได้ไม่ทำผิดกฎโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์

ข้อแนะนำ
1.ควรลบกล่องข้อความให้พร้อมรับ PM อยู่เสมอ
2.ควรให้เบอร์โทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้สะดวก
3.ควรใช้การแก้ไขข้อความ แทนการโพสข้อความใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม 2011, 14:44:33 โดย ham.new » บันทึกการเข้า
HS3ERP
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 14:41:01 »

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?action=pm;sa=send;u=1
แนะนำ ติชม มีข้อเสนอแนะ ติดต่อแอดมินได้โดยตรงครับ
ขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติม เกี่ยวกับระดับของสมาชิก
ไม่ทราบว่าพอจะเปิดเผยได้ไหม 
(บางทีจะได้พิจารณาการตกลงซื้อขายได้ถูกต้อง หากว่าทราบที่มาของระดับสมาชิก)
ขอบคุณ
9chet
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 14:42:54 »

ขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติม เกี่ยวกับระดับของสมาชิก
(บางทีจะได้พิจารณาการตกลงซื้อขายได้ถูกต้อง หากว่าทราบที่มาของระดับสมาชิก)
ขอบคุณ
ระดับ มาจากจำนวนการโพสต์
จะระดับไหน ก็คิดไม่ซื่อ โกง ลีลา งี่เง่า ได้ทั้งนั้นครับผม
HS3ERP
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 14:46:49 »

ขอบคุณ
ระดับ มาจากจำนวนการโพสต์
จะระดับไหน ก็คิดไม่ซื่อ โกง ลีลา งี่เง่า ได้ทั้งนั้นครับผม
ว๊าว.....เข้าใจแล้ว
ขอบคุณ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์