HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 04:57:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนเพื่อนสมาชิกที่ตั่งใจจะซื้อแอร์ยี่ห้อ Lg (ลดทั้งราคาและคุณภาพ)  (อ่าน 13158 ครั้ง)
wasant5381
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 12:53:26 »

ที่บ้าน 2 ตัว ก็ LG ซื้อจากร้านเดียวกันครับตัวนึง 10 ปีพอดี เพิ่งล้าง เติมน้ำยาใหม่ อีกตัว 2 ปี แล้วยังปกติดีทั้ง 2 เครื่องครับ
บางอย่างหาช่างข้างนอกทำดีกว่าครับไม่ลองปรึกษากู้ภัย 10 ดู แกขายแอร์

อาสาสมัครกู้ชีพฮุก31นครราชสีมา

086-6516300
ธนาคารกสิกรไทย สาขาจอหอ 522-2-13945-9 ชื่อบ/ช วสันต์
http://www.facebook.com/profile.php?id=100001031702971
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 12:53:26 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
torpower
Hero Member

E23RCM

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 12:57:41 »

เพิ่งจะติดมา ไม่รู้จะเป็นยังไง ตกใจ

tel. ais 0800583344 อีกทาง LINEครับ ID TORPOWER
ที่เก็บเงิน ศิริพงษ์ เอมมัด
กสิกรไทย  758-2-6569-45  ออมทรัพย์
ไทยพาณิชย์  264-2-1305-56  ออมทรัพย์
« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 12:57:41 »

ttm15305
Hero Member

ถูกและดีมีจริง มันต้องแล้วแต่วาสนาของแต่ละคน

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 12:57:54 »

นี่แหละครับ ของถูก มันก็อย่างนี้แหละครับ ด้วยการที่ช่วงนี้ตลาด เครื่องทำความเย็นมีการแข่งขันที่สูงขึ้น ราคาแทบไม่น่าเชื่อว่ามีตังค์แค่หมื่นเดียวก็ติดแอร์นอนเย็นกายได้แล้ว(คิดเอานะครับ ว่าราคาต้นทุนต่อเครื่องกว่าจะมาถึงเรามันเครื่องเท่าไหร่)อุปกรณ์ ก็คุณภาพต่ำลง เครื่องปลอมก็เยอะ  ท่อน้ำยาที่นำมาผลิต ตอนนี้ โอ๊ยไม่ต้องบอกครับ บางโคตรๆ จะทำความสะอาดทีต้องระวังนะครับ ไม่เหมือนอดีตแล้วครับ ถ้าจะให้อุ่นใจ มีหลายยี่ห้อนะครับ ที่มีline ผลิตที่น่าเชื่อถือได้ครับ ลองดูดีละกันครับ
อีกอย่าง ช่างที่มา service นี่แหละครับ ตัวดีครับ ถ้าเขาเก่ง เขาไปเปิดร้านเองแล้วครับ ตัวแทนเขาก็ได้แค่ชื่อว่าตัวแทนแหละครับ เหมือนศูนย์รถยนต์แหละครับ ผทว่าเพื่อนๆ หลายท่านน่าจะมีประสบการณ์กันบ้างนะครับ ส่วนที่บ้านผม ถ้ามีทีมงานมาservice ทีไรต้อง ยืนคุมเชิงไว้ ถ้านั้นงานเข้าทุกทีครับ ถ้าจะให้นินทาต้องบอกว่า ด้วยความที่ตัวแทนบริษัทจ่ายปริมาณงานต่อวันให้ที่มากเกินมาตราฐานที่ควรด้วยน่ะ  เจ้าหน้าที่ก็เลยต้องรีบครับ ไม่ได้บอกว่าลวกนะครับ แค่รีบเฉยๆ ยิ้มกว้างๆ คุณภาพไม่ต้องพูดครับ  บ้านเรา บางทีช่างเขาทำเสียมีใครบ้างครับจะยอมรับว่าตัวเองทำ เป็นผมก็โยนให้บริษัทไอ้ปื๊ดครับ คำว่ามาตราฐานไม่ต้องพูดถึงครับ หายาก แต่ไม่ใช่ว่าไม่มีนะครับ  อีกอย่าง แนะนำครับ ถ้าท่านศึกษาข้อมูลสินค้าทุกอย่างโดยละเอียดก่อนที่ตัดสินใจ ปัญหา ทุกอย่างมันจะ ไม่เกิดครับ ผมรับรองครับ ใจเย็นๆ ถามเพื่อน ถามพี่ ถามเมีย สบายหายห่วงครับ  
แต่ถ้าถามผมนะ เครื่องที่ออกมาน่าจะได้มาตราฐานอยู่บ้าง ดีไม่ดี มันน่าจะอยู่ที่ช่างคนติดตั้งครับ เหมือน พี่ที่บอก ที่ทำงานก็ใช้ 150 ตัว 145 ตัวเพี้ยน ก็น่าคิดนะครับ ว่า 150 ตัว ทีมงานช่างทีมเดียวกัน เขาทำหรือปล่าวครับ แค่เดี๋ยวนี้ ไม่ต้องเติมน้ำยาในระบบ แต่ไล่อากาศดีไม่ดี แค่นี้ก็มีผลแล้วครับ
ส่วนตัว ยกให้ Mitsu กับ Daikin ครับ เพราะผมขายของให้ สองที่นี้ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ เห็นมากับตาว่า มันดีจริงไม่มีโม้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กรกฎาคม 2011, 13:09:58 โดย ttm15305 » บันทึกการเข้า

ต่อจากนี้ ผมมีของขายแต่จะขายเมื่อผมพร้อมขายครับ เอาให้ชัวร์ อย่างน้อยผมก็ไม่โดนคนซื้อไปด่าว่า ผมหลอกขาย ไม่รับผิดชอบ เข็ดครับ ส่วนคนซื้อใจเย็นครับแล้วจะได้ของที่ดีและถูก กำตังค์ไว้ให้แน่นๆ ใจร้อน ซื้อท่านอื่นได้ครับ
hook31
Hero Member

ทำทุกอย่าง เพื่อเงินตัวเดียว 081-0684324

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 13:18:36 »

ครับ จึงอยากเตือนเพื่อนสมาชิกน่ะครับ เพิ่มอีกประมาณ หมื่นเศษ ๆ ก๋ได้ของดีแล้ว ไม่ต้องมานั่งรำคาญ ศูนย์บริการ แอลจีโคราชห่วยแตกมาก ๆ เข็ดแล้วครับ เด้วจะมาโพสต์ประมูล เก็บตังค์ซื้อใหม่ดีกว่า แต่ช่าง (ข้างนอก) เค้าก๋บอกว่าไอ้ยี่ห้อนี้มันดันเอาอลูมิเนียมมาทำท่อคอลย์ร้อนแทนทองแดง บางท่านติดไม่ถึงอาทิตย์ก๋มีอาการอย่างที่ว่า มันหลอกขายไปวัน ๆ พอเสียก๋หลอกขายอะไหล่ เซ็งเป็ด

ติดต่อ โทร 081-0684324 (ติดต่อได้ทุกเวลาครับ ไม่เคยปิดเครื่อง)
ธนาคารกรุงไทย สาขาสามแยกปัก 374-0-12922-0 (สุนันทา หงษ์หาญ) ความซื่อสัตย์หายาก แต่ความจริงใจ หายากมากกว่า
MOTO GP300
Hero Member

มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนแบบหมา ๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 13:25:15 »

ตอนแรกผมกะจะซื้อเหมือกันครับ เพราะรูปทรงมันสวยดี แต่มีคนบอกมาว่าไม่ดีจึงไม่ได้ซื้อเเลยซื้อยี่ห้ออื่นมาใช้แทน
แต่ในเรื่องราคา lg ถูกกว่ากันไม่เท่าไรครับ เห็นพนักงานขาย บอกว่า พวกคอมเนี่ยมผิดในประเทศ ไม่ว่ายี่ห้อไหนไม่ได้ผลิตเองครับ สั่งจากโรงงานเดี๋ยวกันหมด น่าเห็นใจครับ โกรธ โกรธ โกรธ

ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
somkit91
Hero Member

http://[url=http://upic.me/show/26148849] E22OGZ

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 13:34:39 »

ที่โรงงานก็รื้อทิ้งเกือบหมดแล้วครับอายุการใช้งานได้แค่ปีเดียวครับ
ส่วนที่บ้านโนเนมครับ แต่ใช้มา 8 ปีแล้ว

สมคิด แหยมประสงค์  โทร 081 771 3040
บริษัท ไฮ-เทค แอพพาเรล จำกัด
328 ถ.ประชาอุทิศ แขวงทุ่งครุ เขตทุ่งครุ
กรุงเทพฯ 10140
ธ.ธนชาต ออมทรัพย์ 789 2 01120 1 สำนักสวนมะลิ
jim
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 13:41:49 »

จริงแล้วพวกราคาถูกๆเนี่ยผมว่าไม่ได้เป็นว่ามียี่ห้อหรือโนเนมละครับ ที่แมนชั่นพี่ชายผมก็ติดมาตั้งแต่เปิดมา3ปีแล้ว ก็มีนะครับที่มีปัญหาตั้งแต่แรกๆช่างที่เขามาติดตั้งเขาก็มาเปลี่ยนให้เนื่องจากเราเอาแบบถูกแต่ไม่ได้ถูกมาและเอาแบบมีประกันไม่ใช่ลดล้างสต๊อกครับ และก็เซ้นสัญญากับทางร้าที่ติดตั้งด้วยดูแลฟรี1ปี ล้างทุก3เดือน และก็ต่อสัญญาการดูแลล้างกันต่อ
MOTO GP300
Hero Member

มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนแบบหมา ๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 13:45:47 »

นี่แหละครับ ของถูก มันก็อย่างนี้แหละครับ ด้วยการที่ช่วงนี้ตลาด เครื่องทำความเย็นมีการแข่งขันที่สูงขึ้น ราคาแทบไม่น่าเชื่อว่ามีตังค์แค่หมื่นเดียวก็ติดแอร์นอนเย็นกายได้แล้ว(คิดเอานะครับ ว่าราคาต้นทุนต่อเครื่องกว่าจะมาถึงเรามันเครื่องเท่าไหร่)อุปกรณ์ ก็คุณภาพต่ำลง เครื่องปลอมก็เยอะ  ท่อน้ำยาที่นำมาผลิต ตอนนี้ โอ๊ยไม่ต้องบอกครับ บางโคตรๆ จะทำความสะอาดทีต้องระวังนะครับ ไม่เหมือนอดีตแล้วครับ ถ้าจะให้อุ่นใจ มีหลายยี่ห้อนะครับ ที่มีline ผลิตที่น่าเชื่อถือได้ครับ ลองดูดีละกันครับ
อีกอย่าง ช่างที่มา service นี่แหละครับ ตัวดีครับ ถ้าเขาเก่ง เขาไปเปิดร้านเองแล้วครับ ตัวแทนเขาก็ได้แค่ชื่อว่าตัวแทนแหละครับ เหมือนศูนย์รถยนต์แหละครับ ผทว่าเพื่อนๆ หลายท่านน่าจะมีประสบการณ์กันบ้างนะครับ ส่วนที่บ้านผม ถ้ามีทีมงานมาservice ทีไรต้อง ยืนคุมเชิงไว้ ถ้านั้นงานเข้าทุกทีครับ ถ้าจะให้นินทาต้องบอกว่า ด้วยความที่ตัวแทนบริษัทจ่ายปริมาณงานต่อวันให้ที่มากเกินมาตราฐานที่ควรด้วยน่ะ  เจ้าหน้าที่ก็เลยต้องรีบครับ ไม่ได้บอกว่าลวกนะครับ แค่รีบเฉยๆ ยิ้มกว้างๆ คุณภาพไม่ต้องพูดครับ  บ้านเรา บางทีช่างเขาทำเสียมีใครบ้างครับจะยอมรับว่าตัวเองทำ เป็นผมก็โยนให้บริษัทไอ้ปื๊ดครับ คำว่ามาตราฐานไม่ต้องพูดถึงครับ หายาก แต่ไม่ใช่ว่าไม่มีนะครับ  อีกอย่าง แนะนำครับ ถ้าท่านศึกษาข้อมูลสินค้าทุกอย่างโดยละเอียดก่อนที่ตัดสินใจ ปัญหา ทุกอย่างมันจะ ไม่เกิดครับ ผมรับรองครับ ใจเย็นๆ ถามเพื่อน ถามพี่ ถามเมีย สบายหายห่วงครับ  
แต่ถ้าถามผมนะ เครื่องที่ออกมาน่าจะได้มาตราฐานอยู่บ้าง ดีไม่ดี มันน่าจะอยู่ที่ช่างคนติดตั้งครับ เหมือน พี่ที่บอก ที่ทำงานก็ใช้ 150 ตัว 145 ตัวเพี้ยน ก็น่าคิดนะครับ ว่า 150 ตัว ทีมงานช่างทีมเดียวกัน เขาทำหรือปล่าวครับ แค่เดี๋ยวนี้ ไม่ต้องเติมน้ำยาในระบบ แต่ไล่อากาศดีไม่ดี แค่นี้ก็มีผลแล้วครับ
ส่วนตัว ยกให้ Mitsu กับ Daikin ครับ เพราะผมขายของให้ สองที่นี้ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ เห็นมากับตาว่า มันดีจริงไม่มีโม้ครับ
ถั่วต้มครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
axe
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 14:01:43 »

ไม่ยากครับไปฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายที่ สคบ.ประจำจังหวัดเลยครับให้เขาดำเนินการให้ในช่วงแรกอาจจะเรียกมาไกล่เกลี่ยค่าเสียหายกันก่อน ถ้าไกล่เกลี่ยไม่ได้ก็ให้เขาฟ้องศาลเลยครับดูซิว่า LG ประเทศไทยจะกลัวเสียชื่อเสียงหรือจะยอมชดใช้ค่าเสียหาย คดีนี้เป็นคดีผู้บริโภคครับไม่ต้องกลัว
pythonsky
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 20:31:30 »

ผมใช้ YORK ครับ
ยี่สิบปีแล้ว
เปลี่ยนพัดลมไปครั้งเดียว
ยังใช้ได้อยู่ครับผม

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์