HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 มิถุนายน 2024, 02:09:53 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดรับสมัคร เจ้าหน้าที่กู้ภัยและผจญเพลิง  (อ่าน 17197 ครั้ง)
sirin 529
Full Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 13:07:40 »

ขอบคุณมากครับ

ก็หน่วยศิรินทร์ ชค. 5  ควบคุมพื้นที่ อ. ปากเก็ด อ. เมืองนนทบุรี จ. อยุธยา จ.ปทุมธานี จ. สุพรรณบุรี

ที่ผมเรียนสอบถาม ผมอยู่ที่ ถ. พระราม 2 แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน
พื้นที่ติดมหาชัย จ. สมุทรสาคร จ. สุมทรสงคราม

มี หน่วยศิรินทร์ ชค.  ....? ใดที่ควบคุมพื้นที่เหล่านี้ หรือไปสมัครที่ หน่วยศิรินทร์ ชค. 5 ได้ครับ

ในพื้นที่ของพระราม 2 ไม่มีชุดควบคุม แต่เป็นของหน่วยศิรินทร์ส่วนกลาง ครับถ้าสมัครกับ ทุ่งสองห้องคือ ต้องสามารถว4 ในพื้นที่สองห้องหรือใกล้เคียงได้ ครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 13:07:40 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
KHUNPAN เป็นบุคคลเดียวกันกับ HS9XRW
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Jr. Member
*

! ทำดีได้ดี มีที่ไหน ทำชั่วแล้ว ได้ดีมีถมไป

« ตอบ #31 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 13:40:20 »

ทำงาน เพื่อ สังคม...อุทิศตน เพื่อ สังคม แต่ สังคม จะ ตอบแทนเราอย่างไรครับ (กลับมาทำร้าย คนที่อุทิศเพื่อสังคม)

ในเมื่อวันก่อน รถหน่วยงานศิรินทร์ 39 ยี่ห้อมิตซูไทรทัน ที่ กทม. ยังโดน เรื่องการใช้ สัญญาณไฟวับวาบสีแดง และสติ๊กเกอร์ตรา หน้ารถเลยครับท่าน
  เจ้าหน้าที่ ตร. บอกว่า สำนักงาน ตร.แห่งชาติ อ้างว่าไม่ได้รับรู้ เรื่อง การขออนุญาตใช้ สัญญาณไฟวับวาบ และสัญลักษณ์ ตราหน้ารถเลยครับ
  ตกลง  เรื่องราว มันเป็นอย่างไร กันครับ....ผม งง  ตกลงว่า  ทางสำนักงานตร.แห่งชาติ หรือ ผู้บัญชาการตร.แห่งชาติ รับรู้การทำงาน คนที่เสียสละเพื่อสังคมไหมครับท่าน....ใครรู้ช่วยตอบทีครับ  ผมเองก็สงสาร คนที่ โดนเจ้าหน้าที่ ตร.เล่นงานเอาครับท่าน   ตกลง ทางศูนย์ ศิรินทร์39 สามารถช่วยเหลือ คนที่โดนจับกุม ได้ไหมครับ
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2011, 13:43:54 โดย KHUNPAN » บันทึกการเข้า

เลือกเกิดไม่ได้ แต่ เลือกเป็นได้ครับ
« ตอบ #31 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 13:40:20 »

fast_move_unit
baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #32 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:03:14 »

ถ้าเราโดนจับ แล้วรถที่โดนจับ มีประกัน ก็ขับชนเจ้าหน้าที่ที่จับกุมเราเลยครับ แล้วให้เค้ารอรถร้อยเวร มารับไป รพ ถ้ากู้ภัยมา บอกไม่ต้องเอาไป เค้าจับกู้ภัย รีบหนีไปซะ เด๋วมันลุกขึ้นมาจับ 555

ดีมั๊ยพี่น้อง

ใครดี จงดีตอบ - ใครชอบ ให้ตอบแทน

ชื่อ นายอนุชิต ปฐมพงศ์พิทักษ์
ธ.กรุงเทพ เลขที่ บ/ช 6370043645
โทร.0817776541 (นครปฐม777)
fast_move_unit
baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #33 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:09:04 »

โดยส่วนตัว ผมก็เข้าใจนะครับ ว่าเค้าทำตาม ว.0 ของผู้บังคับบัญชา

แต่การ ว.4 ตาม ว.0 ผมอยากให้เจ้าหน้าที่ ช่วยตรวจและดูของรถหรือบุคคลที่ท่านจับกุมนิดนึงครับ

ว่าเค้ามีบัตรอาสา หรือ ช่วยซักประวัติการทำงาน หรือ มีบุคคลระดับหัวหน้าชุด พอจะรับรองได้มั๊ยว่าทำงานจริง

เพราะคนที่เค้าทำด้วยใจจริง มีเยอะครับ

ส่วนพวกทำบังหน้า หรือหวังผลประโยชน์ ก็มีครับ แต่ส่วนน้อย

แต่พวกที่ติด โดยที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องเลย ก็เยอะ

ฝากด้วยนะครับ สำหรับท่านที่รู้จักกับผู้บังคับบัญชาระดับสูง
TRIPETCH
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:37:20 »

ขอบคุณครับ SIRIN 529 สำหรับคำตอบเพื่อความกระจ่าง

และต้องขอขอบคุณสำหรับ คำถามของคุณ KHUNPAN และ fast_move_unit ผมก็ว่าจะเป็นคำถามต่อไป  ผมก็เปิด Web ของ SIRIN 39  วนอยู่หลายรอบ พยามหาคำตอบเรื่องสัญญาณไฟ และสติ๊กเกอร์
ก็ยังไม่เคลียร์สักเท่าไหร่ ต้นสังกัด ก็ยังไม่แน่ชัดเท่าไหร่ 

ข้อสงสัยนี้ เพื่อความสบายใจในการปฏิบัติงานให้ราบรื่น

sirin 529
Full Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 15:59:03 »

เรื่องนี้ยอมรับว่าอยู่ใน "ดุลยพินิจ" ของเจ้าหน้าที่ตำรวจมากกว่า

หน่วยงานของเรามีตราสัญลักษณ์ที่"คล้ายคลึง" แต่ไม่ใช่ครับ เป็นตราบรรเทาภัยที่มีใช้มาตั้งแต่มูลนิธินี้ก่อตั้งขึ้นมา เจ้าหน้าที่บางนายยังไม่เกิดด้วยซ้ำครับ

เรื่องนี้ยิ่งพูดยิ่งต่อความยาว สาวความยืดไป เราช่วยเหลือสังคม ผมถามว่า ตามหน้าที่ใครจะต้องเป็นผู้บันทึกภาพพิมพ์มือครับ เจ้าหน้าที่เค้าต้องอาศัยพวกเรา

ทั้งนั้น ผมว่าพวกที่โดนจับ คงไม่ได้อธิบายรายละเอียดอะไรเลยมากกว่าครับ ยิ้มเท่ห์

KHUNPAN เป็นบุคคลเดียวกันกับ HS9XRW
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Jr. Member
*

! ทำดีได้ดี มีที่ไหน ทำชั่วแล้ว ได้ดีมีถมไป

« ตอบ #36 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 16:14:58 »

เรื่องนี้ยอมรับว่าอยู่ใน "ดุลยพินิจ" ของเจ้าหน้าที่ตำรวจมากกว่า

หน่วยงานของเรามีตราสัญลักษณ์ที่"คล้ายคลึง" แต่ไม่ใช่ครับ เป็นตราบรรเทาภัยที่มีใช้มาตั้งแต่มูลนิธินี้ก่อตั้งขึ้นมา เจ้าหน้าที่บางนายยังไม่เกิดด้วยซ้ำครับ

เรื่องนี้ยิ่งพูดยิ่งต่อความยาว สาวความยืดไป เราช่วยเหลือสังคม ผมถามว่า ตามหน้าที่ใครจะต้องเป็นผู้บันทึกภาพพิมพ์มือครับ เจ้าหน้าที่เค้าต้องอาศัยพวกเรา

ทั้งนั้น ผมว่าพวกที่โดนจับ คงไม่ได้อธิบายรายละเอียดอะไรเลยมากกว่าครับ ยิ้มเท่ห์

ผมก็เป็น ศิรินทร์ คนๆหนึ่ง เหมือนกัน ครับ......ติดตาม หน่วยศิรินทร์39 ตามต่างจังหวัดต่างๆ มาเหมือนกัน ติดตามมาโดยตลอด ...ก็เลยเห็นใจ พวกเดียวกัน
และผมไม่ชอบเจ้าหน้าที่ๆ ไม่รู้จักการทำงานของพวกเรา ทั้งที่พวกเราทำด้วยใจรักผมเองก็อยากให้เราพูดจาให้เขารู้เรื่องบ้าง ไม่ใช่ไปหลบอยู่ยอมรับว่า คนทำมีน้อย แต่คนทำลายมีมากครับท่าน
hs5xwc
Full Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 21:05:00 »

แล้วเขตบางใหญ่บางกรวยล่ะครับ มีชุด ชค อยู่หรือเปล่าครับ

hs5xwc ธนภัทร 081-1445564  ธ.กรุงเทพ 0220085815
E22GNT
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 21:12:49 »

แล้วเขตบางใหญ่บางกรวยล่ะครับ มีชุด ชค อยู่หรือเปล่าครับ
บางใหญ่มีครับลองสอบถามดูนะครับ

samut911
Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 19:45:19 »

เอาเป็นว่าผมของระเบียบ การจดทะเบียนสมาคม ที่อยู่ของสมาคมและหลักฐานทั้งหมดช่วยสแกน หายข้อสงสัยของพวกผมหน่อยเถอะเจ้านาย........

641

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
  พิมพ์