HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 22:45:50 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มนุษย์ที่ไร้สัจจะ โปรดระวัง ครับ  (อ่าน 15341 ครั้ง)
Dagon07
baned
Full Member
*

โพลสถามอาจช้ากว่าโทร..

« ตอบ #40 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 15:17:29 »

เรื่อง กระทู้ผมขายเครื่อง 2200h/5600 ที่ผมถูก khanittha กล่าวหาครับ

นี้ครับเครื่อง 2200 ที่เขาจะซื้อ ที่กล่าวหาผมว่าไม่มีของ เมื่อวานไม่มีกล้องครับ
หน้ากล้องผมลบ ชื่อ ที่อยู่ เขาออกแล้ว แต่เขามากล่าวหาผมว่าไม่มีของมาหลอกขาย ผมเลยเขียนขึ้นใหม่ และไปยืมกล้องเพื่อนมาถ่ายมาให้ดู เพื่อเป็นหลักฐาน จะได้ให้รู้กันว่าใครกันแน่ที่โกหกและตอแหล ครับ

และอีกอย่าน่ะที่ผมยังไม่ได้แก้ต่างกับเขา ก็เรื่อง พกง.ถ้าผมตกลงกับเขาอย่างนั้นน่ะ ก็บ้าแล้ว ใครบ้างล่ะที่ซื้อขายกันในนี้กล้าทำ นอกเสียจากคนขายเป็นร้านค้าแบบจริงๆ พวกเราแบบมือสมัครเล่น และหรือถ้าผมตกลงกับเขาจริงๆแบบนั้น ผมจะโทรถามเรื่องเงินโอนให้เสียค่าโทรฯทำไม?ครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 15:17:29 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Khanittha
Full Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 15:40:23 »

ผมนายพงศกร อ ห้วยแถลง ที่จะซื้อเครื่อง2200 แต่มันตอแหล่ กล่องส่งของก็มีรอยลบลิขวิด จังจังไปเอาของใครมาลบแล้วเขียนใหม่ ถ้าจะส่งจริงค่ากล่องเท่าไหร่ว่ามาจะจ่ายให้เด้อพี่น้องแม้ว ขอให้เป็นความจริงก็แล้วกัน ใครที่ว่าไร้สัจจะขอให้กลับไปหามตัวมันไอ้ตอเหล่ อยากขายได้โทรมาหาหาเลยจบข่าว
« ตอบ #41 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 15:40:23 »

hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 15:44:56 »

six6 / Dagon07 กรุณาชี้แจงถึง การมีหลาย acc ที่กระทู้ตามลิ้งด้วยครับเพื่อพิจารณาโทษต่อไปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=64818.0

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)
toon055
Hero Member

NCO.3/42

« ตอบ #43 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 15:51:31 »

six6 / Dagon07 กรุณาชี้แจงถึง การมีหลาย acc ที่กระทู้ตามลิ้งด้วยครับเพื่อพิจารณาโทษต่อไปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=64818.0

เอ้า......ว่ากันไป.......

สิบเอกไพทูลย์   แสงหิรัญ เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย  ( 097-4701337 )
ธ.ทหารไทย  ออมทรัพย์  330-2-26938-0
Dagon07
baned
Full Member
*

โพลสถามอาจช้ากว่าโทร..

« ตอบ #44 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 15:52:21 »

ผมนายพงศกร อ ห้วยแถลง ที่จะซื้อเครื่อง2200 แต่มันตอแหล่ กล่องส่งของก็มีรอยลบลิขวิด จังจังไปเอาของใครมาลบแล้วเขียนใหม่ ถ้าจะส่งจริงค่ากล่องเท่าไหร่ว่ามาจะจ่ายให้เด้อพี่น้องแม้ว ขอให้เป็นความจริงก็แล้วกัน ใครที่ว่าไร้สัจจะขอให้กลับไปหามตัวมันไอ้ตอเหล่ อยากขายได้โทรมาหาหาเลยจบข่าว

เรื่อง กระทู้ผมขายเครื่อง 2200h/5600 ที่ผมถูก khanittha กล่าวหาครับ

นี้ครับเครื่อง 2200 ที่เขาจะซื้อ ที่กล่าวหาผมว่าไม่มีของ เมื่อวานไม่มีกล้องครับ
หน้ากล่องผมลบ ชื่อ ที่อยู่ เขาออกแล้วเพราะเห็นว่าเขาไม่ซื้อแล้ว แต่เขามากล่าวหาผมว่าไม่มีของมาหลอกขาย ผมเลยเขียนขึ้นใหม่ และไปยืมกล้องเพื่อนมาถ่ายมาให้ดู เพื่อเป็นหลักฐาน จะได้ให้รู้กันว่าใครกันแน่ที่โกหกและตอแหล ครับ

และอีกอย่าน่ะที่ผมยังไม่ได้แก้ต่างกับเขา ก็เรื่อง พกง.ถ้าผมตกลงกับเขาอย่างนั้นน่ะ ก็บ้าแล้ว ใครบ้างล่ะที่ซื้อขายกันในนี้กล้าทำ นอกเสียจากคนขายเป็นร้านค้าแบบจริงๆ พวกเราแบบมือสมัครเล่น และหรือถ้าผมตกลงกับเขาจริงๆแบบนั้น ผมจะโทรถามเรื่องเงินโอนให้เสียค่าโทรฯทำไม?ครับ

เมื่อเช้าเวปมาสเตอร์แบบผม ผมไม่สามารถเข้าไปโพลสโต้ตอบในเวปได้ครับ ตอนนี้เข้ามาได้แล้ว ผมว่ามันไม่ยุติธรรมครับ ผมถูกกระทำแต่ถูกแบบ คนซื้อหลอกหลวงแต่กับไม่ถูกแบบ

ROMFAH11
Sr. Member

ร่มฟ้า11/E22OVL

« ตอบ #45 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 15:57:23 »

น้ำลดตอผุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2011, 17:03:27 โดย ROMFAH11 » บันทึกการเข้า

สุพจน์ อุ้มญาติ 172/9 หมู่ 1 ตำบลหลักหก อำเภอเมืองปทุมธานี จังหวัดปทุมธานี 12000 ติดต่อ 081-2582390 GSM , 086-3445322 TRUE H
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=157208.0
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 16:00:08 »

ผมไม่เคยแบน acc จขกท ครับ (ตั้งแต่พบว่ามี2 acc ก็ปรับสถานะและตั้งกระทู้รวมทั้ง pm ให้มาชี้แจงเท่านั้น)

แยกให้ใด้เป็น2ส่วนนะครับ
1.ท่านถูกปรับสถานะเพราะ การมีหลาย acc และแจกกล้วยสมาชิกครับครับ

2.ท่านมีปัญหาในการซื้อขายแล้วมาตั้งกระทู้นี้ครับ

มี2อย่างเท่านั้นครับ ไม่ใช่โดนแบนแต่อย่างใดครับ
Khanittha
Full Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 16:01:53 »

ผมนายพงศกร แล้วคุณหล่ะชื่ออะไร ผมถามชื่อคุณคุณก็ไม่บอก ถามนามสกุลก็ไม่บอก ถามที่อยู่ก็ไม่บอก บอกแค่ว่าให้โอนเข้าบัญชีน.ส.อาทิตติยา แล้วผมซึ่งเป็นผู้ซื้อ คุณคิดว่าผมจะกล้าซื้อของจากคนที่ปิดบังข้อมูลตนเองเหรอ..ผมก็คิดว่าผมหาทางออกที่ดีที่สุดแล้ว...ในเมื่อคุณไม่ให้ข้อมูลอะไรมา...ผมก็จำเป็นต้องขอให้คุณส่ง พกง มา เพื่อความสบายใจทั้ง 2 ฝ่าย ถ้าของมาผมก็จ่ายเงินที่ไปรษณีย์อยู่แล้ว ไม่มีปัญหา แต่ทำไมต้องโทรมาด่าผมว่าไอ้ควาย..ไอ้สัตว์...ผมก็ไม่เข้าใจคุณเหมือนกัน....ผมโทรหาคุณก็ไม่รับสาย..แล้วผมผิดเหรอที่ไม่โอนเงินให้คุณ.....ถ้าคุณแพคของแล้วจริงๆ ค่าใช้จ่ายกี่บาทบอกมาผมจะชดใช้ให้..แต่บอกตรง ๆ ผมเสียความรู้สึกกับคำหยาบคายของคุณมาก...ผมซื้อของจากเวปมาก็หลายชิ้นไม่เคยมีปัญหา..ผมจะโอนเงินให้ทุกคนที่พร้อมเปิดเผยข้อมูลเกี่ยวกับตนเอง...ทุกอย่างก็จบ....ที่ผมระแวงคุณ..ก็เพราะคุณไม่ให้ข้อมูลอะไรกับผม..ผมผิดเหรอที่ต้องระแวงคุณ........
ROMFAH11
Sr. Member

ร่มฟ้า11/E22OVL

« ตอบ #48 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 16:08:26 »

ผมนายพงศกร แล้วคุณหล่ะชื่ออะไร ผมถามชื่อคุณคุณก็ไม่บอก ถามนามสกุลก็ไม่บอก ถามที่อยู่ก็ไม่บอก บอกแค่ว่าให้โอนเข้าบัญชีน.ส.อาทิตติยา แล้วผมซึ่งเป็นผู้ซื้อ คุณคิดว่าผมจะกล้าซื้อของจากคนที่ปิดบังข้อมูลตนเองเหรอ..ผมก็คิดว่าผมหาทางออกที่ดีที่สุดแล้ว...ในเมื่อคุณไม่ให้ข้อมูลอะไรมา...ผมก็จำเป็นต้องขอให้คุณส่ง พกง มา เพื่อความสบายใจทั้ง 2 ฝ่าย ถ้าของมาผมก็จ่ายเงินที่ไปรษณีย์อยู่แล้ว ไม่มีปัญหา แต่ทำไมต้องโทรมาด่าผมว่าไอ้ควาย..ไอ้สัตว์...ผมก็ไม่เข้าใจคุณเหมือนกัน....ผมโทรหาคุณก็ไม่รับสาย..แล้วผมผิดเหรอที่ไม่โอนเงินให้คุณ.....ถ้าคุณแพคของแล้วจริงๆ ค่าใช้จ่ายกี่บาทบอกมาผมจะชดใช้ให้..แต่บอกตรง ๆ ผมเสียความรู้สึกกับคำหยาบคายของคุณมาก...ผมซื้อของจากเวปมาก็หลายชิ้นไม่เคยมีปัญหา..ผมจะโอนเงินให้ทุกคนที่พร้อมเปิดเผยข้อมูลเกี่ยวกับตนเอง...ทุกอย่างก็จบ....ที่ผมระแวงคุณ..ก็เพราะคุณไม่ให้ข้อมูลอะไรกับผม..ผมผิดเหรอที่ต้องระแวงคุณ........
จบเถอะครับพี่ความจริงมันเปิดเผยแล้ว ยังมีสมาชิกดีๆน่าซื้อขายแลกเปลี่ยนอีกเยอะครับ
ZAN_Communicate
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 16:13:04 »

เอิ้ก เิ้อิ้ก

ข้อความบนกล่องลบก็ไม่หมด ลายมือคนละอย่างกันเลย เขียนสองครั้ง แต่ คนละลายมือ กรรม.

HS5ZAN
โทร. 081-3663701
ID LINE : 0813663701 (ช่างสูตร)
ธนาคารไทยพาณิชย์ : 027 - 260675 - 5

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 9
  พิมพ์