HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
21 กันยายน 2024, 11:30:36 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4 เรื่องเกี่ยวกับ สกทช.  (อ่าน 2474 ครั้ง)
E27BOI
Hero Member

« เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 21:42:34 »

1.วันนี้ไปขอนามเรียกขานให้เพื่อนสมาชิก อัพเดทนามเรียกขาน ณ เวลา 11.00 น.
E27 GIX
E27 GIY
E27 GIZ และ
HS6 YRK
2.ทำไมบางแห่งไปขอนามเรียกขาน ได้แต่ใบเสร็จไม่มีนามเรียกขานให้?
ตอบ เพราะบางแห่งส่งเรื่องให้เลขาฯบอร์ด สกทช.ทำเรื่องอนุมัติก่อน เมื่อนุมัติแล้ว จึงจะคีย์ข้อมูลลงคอมพิวเตอร์ให้ แต่บางแห่ง คีย์ข้อมูลก่อนเพื่อให้ตรงวันที่ขอ แล้วส่งเรื่องขออนุมัติ(ยังไงก็อนุมัติอยู่แล้ว หากไม่มีการเปลี่ยนแปลงโครงสร้างการทำงาน) ในกรณีนี้รวมถึงการขอมีและใช้ ตั้งสถานี และอื่นๆที่เกี่ยวข้อง ซึ่งใบอนุญาตต่างที่ผมไปเขาก็พิมพ์ให้เลย แต่รอคำสั่งอนุมัติ เจ้าหน้าที่ผู้รับมอบอำนาจถึงจะเซ็นต์ให้ แล้วจัดส่งให้เราครับ
3.เรื่อง ปท.เครื่องมือสื่อสารว่าง แล้วมีผู้ไม่หวังดีนำเลขไปขอจดทะเบียน ทำอย่างไรดี?
ตอบ ผมไปถามเจ้าหน้าที่ครับ ว่าผมมีเครื่องมือสื่อสาร มีปท.และหมายเลข ที่อยู่กับเครื่องเป็นของแท้( แต่ยังไม่ได้ขอจดนานแล้วปท.ว่าง ปี 48) เครื่องที่นำเข้าข้อมูลตรงกัน แต่...มีคนเอาเลขนี้ไปขอจดแล้ว ต้องทำไง เจ้าหน้าที่แจ้งว่าให้ไปแจ้งความ เอาใบแจ้งความมาขอจดให้ถูกต้องตามเครื่องที่เราซื้อมา ใบแรกที่ขอโมฆะ ผู้ที่นำไปขอจดคนแรกผิดเต็มๆ แต่ผมก็บอกเจ้าหน้าที่ไปว่าผมคงไม่แจ้งหรอก ผมมีปท.อยู่แล้ว เดี๋ยวผมใช้วิชามารเอาครับ เขาก็หัวเราะ 555 ส่งสายตาเป็นนัยๆ ถ้าเป็นเครื่องของท่านล่ะ จะทำอย่างไร
4.เรื่องนี้คงทำให้เราต้องรออีกนานน๊านนาน เรื่องคณะกรรมการ สกทช.
เมื่อวานผมดูข่าว เรื่องคณะกรรมการสรรหา 22 คน ซึ่งได้มาครบแล้ว แต่มี 1 ใน 22 คน ร้องศาลปกครองให้ตรวจสอบและวินิจฉัยคุณสมบัติของ คณะกรรมการสรรหา 3 คน ซึ่งมีผลประโยชน์ทับซ้อน และมีอีก 1 คน ที่เป็นองค์กรในการตรวจสอบการทำงานของรัฐ ก็ได้เป็นคณะกรรมการสรรหา ซึ่งไม่สามารถทำงานได้เป็นผลประโยชน์ทับซ้อนเช่นเดี่นวกัน ซึ่งท่านได้ทำหนังสือไปแจ้งให้ สกทชแล้วถึงสามครั้ง ว่าไม่ขอรับตำแหน่ง แต่ไม่มีการตอบกลับมา ท่านลองนึกดูนะกว่าจะเสร็จสิ้น กว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม ปี2555 แน่นอน รอต่อไป ทำใจต่อไป ได้ช้าดีกว่าไม่ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2011, 23:13:39 โดย E27BOI » บันทึกการเข้า

กิตติพงศ์  โสภา 15/5 หมู่ 3 ตำบลโป่ง อำเภอบางละมุง จังหวัดชลบุรี 20150
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา 6161012113 ธนาคารกสิกรไทย 5262235906 โทร.080-0893303/062-9962242
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 21:42:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs2xwn
Hero Member

้้้แฮมใหม่ปี40 HS2XWN

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 22:06:57 »

เขาทำได้ที่ศูนย์เฝ้าฟังทั่วประเทศแหละ ท่านขึ้นต้นด้วยการขอใบอนุญาติไหงลงท้ายด้วยการสรรหา กสทช หละเฮ้อเหนื่อยจังงัง

มาโนช เอี่ยมสูงเลิศ ห้องพักตำรวจห้องที่ึึ7 เลขที่74/17 สถานีตำรวจภูธรอำเภอบ้านกรวด อำเภอบ้านกรวด จังหวัดบุรีรัมย์31180 โทรฯ0640072397 ไลน์ID hs2xwn  บัญชีธนาคารกรุงไทยออมทรัพย์ สาขาบุรีรัมย์ หมายเลขบัญชี3081889626
« ตอบ #1 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 22:06:57 »

HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 22:13:51 »

ในชีวิตของการเข้ามาเล่นวิทยุ ผ่านมาครบหมดแล้วทั้งกรมไปรษณีย์โทรเลข และเปลี่ยนมาเป็นสำนักงาน กทช.
ก่อนจะมาเป็นสำนักงาน กสทช.ในปัจจุบัน มีท่านใดมองเห็นไหมครับว่าปัญหาที่ยุ่งเหยิงมาจนปัจจุบันนี้ ที่ยิ่งแก้ไข
ก็เหมือนยิ่งยุ่ง มันเริ่มต้นมาจากตรงไหน

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
hs2tij
Hero Member

ความเสี่ยงคืออีกชื่อหนึ่งของโอกาส

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 22:15:18 »

เขาทำได้ที่ศูนย์เฝ้าฟังทั่วประเทศแหละ ท่านขึ้นต้นด้วยการขอใบอนุญาติไหงลงท้ายด้วยการสรรหา กสทช หละเฮ้อเหนื่อยจังงัง
ยิ้มกว้างๆ ตามหัวข้อแหละครับ อย่าเหนื่อยจังงังเลย ทุกข้อตรงตามหัวข้อทั้งหมดล่ะ จ้า

ในชีวิตของการเข้ามาเล่นวิทยุ ผ่านมาครบหมดแล้วทั้งกรมไปรษณีย์โทรเลข และเปลี่ยนมาเป็นสำนักงาน กทช.
ก่อนจะมาเป็นสำนักงาน กสทช.ในปัจจุบัน มีท่านใดมองเห็นไหมครับว่าปัญหาที่ยุ่งเหยิงมาจนปัจจุบันนี้ ที่ยิ่งแก้ไข
ก็เหมือนยิ่งยุ่ง มันเริ่มต้นมาจากตรงไหน
คนครับ ผมก็ ได้รู้จักมาเท่าพี่แหละ สุดท้าย มันก็จบที่เดิม คน  ยิ้มกว้างๆ

E22FEY
Hero Member

รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 22:17:00 »

อยากทราบเรื่องหลังไมค์อะครับ จะได้รู้ไว้ ^^"

สถานที่ส่งสินค้า : 161/12 ซ.เจริญ ถ.สรรพาวุธ บางนา บางนา กรุงเทพมหานคร 10260

Line : kong_kornpong
E27BOI
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 22:18:30 »

อยากทราบเรื่องหลังไมค์อะครับ จะได้รู้ไว้ ^^"
PM ครับ
ขนมเส้น
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 22:21:41 »

PM ครับ

ขอหลังไมลล์ด้วยครับ อิ อิ

hs2tij
Hero Member

ความเสี่ยงคืออีกชื่อหนึ่งของโอกาส

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 22:32:39 »

PM ครับ
มั่ง  ยิ้มกว้างๆ
hs2xwn
Hero Member

้้้แฮมใหม่ปี40 HS2XWN

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 22:42:49 »

1.วันนี้ไปขอนามเรียกขานให้เพื่อนสมาชิก อัพเดทนามเรียกขาน ณ เวลา 11.00 น.
E27 GIX
E27 GIY
E27 GIZ และ
HS6 YRK
2.ทำไมบางแห่งไปขอนามเรียกขาน ได้แต่ใบเสร็จไม่มีนามเรียกขานให้?
ตอบ เพราะบางแห่งส่งเรื่องให้เลขาฯบอร์ด สกทช.ทำเรื่องอนุมัติก่อน เมื่อนุมัติแล้ว จึงจะคีย์ข้อมูลลงคอมพิวเตอร์ให้ แต่บางแห่ง คีย์ข้อมูลก่อนเพื่อให้ตรงวันที่ขอ แล้วส่งเรื่องขออนุมัติ(ยังไงก็อนุมัติอยู่แล้ว หากไม่มีการเปลี่ยนแปลงโครงสร้างการทำงาน) ในกรณีนี้รวมถึงการขอมีและใช้ ตั้งสถานี และอื่นๆที่เกี่ยวข้อง ซึ่งใบอนุญาตต่างที่ผมไปเขาก็พิมพ์ให้เลย แต่รอคำสั่งอนุมัติ เจ้าหน้าที่ผู้รับมอบอำนาจถึงจะเซ็นต์ให้ แล้วจัดส่งให้เราครับ
3.เรื่อง ปท.เครื่องมือสื่อสารว่าง แล้วมีผู้ไม่หวังดีนำเลขไปขอจดทะเบียน ทำอย่างไรดี?
ตอบ ผมไปถามเจ้าหน้าที่ครับ ว่าผมมีเครื่องมือสื่อสาร มีปท.และหมายเลข ที่อยู่กับเครื่องเป็นของแท้ แต่ยังไม่ได้ขอจด(ปทฬว่าง) เครื่องที่นำเข้าข้อมูลตรงกัน แต่...มีคนเอาเลขนี้ไปขอจดแล้ว ต้องทำไง เจ้าหน้าที่แจ้งว่าให้ไปแจ้งความ เอาใบแจ้งความมาขอจดให้ถูกต้องตามเครื่องที่เราซื้อมา ใบแรกที่ขอโมฆะ ผู้ที่นำไปขอจดคนแรกผิดเต็มๆ แต่ผมก็บอกเจ้าหน้าที่ไปว่าผมคงไม่แจ้งหรอก ผมมีปท.อยู่แล้ว เดี๋ยวผมใช้วิชามารเอาครับ เขาก็หัวเราะ 555 ส่งสายตาเป็นนัยๆ ถ้าเป็นเครื่องของท่านล่ะ จะทำอย่างไร
4.เรื่องนี้คงทำให้เราต้องรออีกนานน๊านนาน เรื่องคณะกรรมการ สกทช.
เมื่อวานผมดูข่าว เรื่องคณะกรรมการสรรหา 22 คน ซึ่งได้มาครบแล้ว แต่มี 1 ใน 22 คน ร้องศาลปกครองให้ตรวจสอบและวินิจฉัยคุณสมบัติของ คณะกรรมการสรรหา 3 คน ซึ่งมีผลประโยชน์ทับซ้อน และมีอีก 1 คน ที่เป็นองค์กรในการตรวจสอบการทำงานของรัฐ ก็ได้เป็นคณะกรรมการสรรหา ซึ่งไม่สามารถทำงานได้เป็นผลประโยชน์ทับซ้อนเช่นเดี่นวกัน ซึ่งท่านได้ทำหนังสือไปแจ้งให้ สกทชแล้วถึงสามครั้ง ว่าไม่ขอรับตำแหน่ง แต่ไม่มีการตอบกลับมา ท่านลองนึกดูนะกว่าจะเสร็จสิ้น กว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม ปี2555 แน่นอน รอต่อไป ทำใจต่อไป ได้ช้าดีกว่าไม่ได้
กสทช นะ ไม่ใช่สกทช
E27BOI
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 22:57:43 »

E27 GIX
E27 GIY
E27 GIZ และ
HS6 YRK
ตอบ ผมไปถามเจ้าหน้าที่ครับ ว่าผมมีเครื่องมือสื่อสาร มีปท.และหมายเลข ที่อยู่กับเครื่องเป็นของแท้ แต่ยังไม่ได้ขอจด(ปทฬว่าง) เครื่องที่นำเข้าข้อมูลตรงกัน แต่...มีคนเอาเลขนี้ไปขอจดแล้ว ต้องทำไง เจ้าหน้าที่แจ้งว่าให้ไปแจ้งความ เอาใบแจ้งความมาขอจดให้ถูกต้องตามเครื่องที่เราซื้อมา ใบแรกที่ขอโมฆะ ผู้ที่นำไปขอจดคนแรกผิดเต็มๆ แต่ผมก็บอกเจ้าหน้าที่ไปว่าผมคงไม่แจ้งหรอก ผมมีปท.อยู่แล้ว เดี๋ยวผมใช้วิชามารเอาครับ เขาก็หัวเราะ 555 ส่งสายตาเป็นนัยๆ ถ้าเป็นเครื่องของท่านล่ะ จะทำอย่างไร
กสทช นะ ไม่ใช่สกทช

ผมพิมพ์ผิดรึนี่ ขออภัยด้วย ผมเห็นชื่อเต็มว่า สำนักงานคณะกรรมการกิจการกระจายเสียง กิจการโทรทัศน์และกิจการโทรคมนาคมแห่งชาติ เห็นขึ้นต้นด้วน สำนักงาน น่าจะเป็น ส นะครับถ้าเป็น ก นำหน้า ก็น่าจะเป็น กรรมการกิจการกระจายเสียง กิจการโทรทัศน์ และ กิจการโทรคมนาคมแห่งชาติ (กสทช.)
อ่านให้ดีๆครับ ผมเขียนว่าคณะกรรมการแล้ว ต่อด้วย สกทช หมายถึงคณะกรรมการของสำนักงานคณะกรรมการกิจการกระจายเสียง กิจการโทรทัศน์และกิจการโทรคมนาคมแห่งชาติ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์