HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
28 กันยายน 2024, 23:20:04 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากได้เครื่องส่งวิทยุเอฟเอ็มเพื่อการศึกษสักเครื่อง ความรู้น้อยมาก รบกวนทีครับ  (อ่าน 1753 ครั้ง)
nitikon
Newbie
*

« เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 11:55:33 »

หากคนทำอยู่แถวเชียงใหม่จะดีมากผมอยู่เชียงใหม่ ไปมาหากันสะดวกเผื่อมีปัญหา เอาแบบราคาย่อมเยาว์ที่สุดครับ จะเอาไปเปิดธรรมะออกอากาศ ลองดู รบกวนทีครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงง

คนโกงอย่าอยู่รกแผ่นดิน
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 11:55:33 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs1yhj
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:01:20 »

ลองดูค้นหาในกูลเกิล ดูครับ เอาแบบใช้งานได้ดีกว่า เพื่อการศึกษาเดี๋ยวได้ศึกษากันยาว โดนมาแล้ว เพื่อการศึกษา

สุทธิศักดิ์ พณิชประเสริฐ   30  หมู่ 8 ตำบล ปงน้อย  อำเภอ ดอยหลวง จังหวัด เชียงราย 57110 sutthisak.pa(แอท)hotmail.com โทรศัพท์ 081-7473953 , 086-6897460
« ตอบ #1 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:01:20 »

hs1yhj
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:13:25 »

http://www.fmkhonkaen.com/
ไปดูตามนี้เลยครับ
nopy
Hero Member

145.150 MHz AR Pakarang Andaman Phuket

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:16:57 »

ลองดูค้นหาในกูลเกิล ดูครับ เอาแบบใช้งานได้ดีกว่า เพื่อการศึกษาเดี๋ยวได้ศึกษากันยาว โดนมาแล้ว เพื่อการศึกษา
เข้าท่าครับ ยิ้มเท่ห์

145.150 MHz Phuket
245.375 MHz Phuket
hs1yhj
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:18:07 »

http://www.radiomain.com/ ไปดู
hs5xld
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:36:50 »

http://www.google.co.th/#hl=th&source=hp&biw=1020&bih=678&q=fm+transmitter&oq=fm+tran&aq=0&aqi=g10&aql=&gs_sm=e&gs_upl=2459l4868l0l7l7l0l0l0l0l300l1672l0.2.4.1&fp=fce2ea7ef4f0b68c

ลองหาในกูลเก้ลก็ได้ครับ บางทีอาจทำเองได้
แต่ถ้าสั่งซื้อชุดสำเร็จก็ง่ายดี
ไม่บอกสเป๊กมาหน่อยหละครับ
กี่วัตต์
งบเท่าไหร่
เพื่อน ๆ จะได้มีข้อมูลครับ

082-782 8087

สมชาย ใจบุญเรือง

ธนาคารกสิกรไทย
สาขาลาดพร้าว 25
045-2-93296-2

http://www.radioamateur.eu
nitikon
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 13:23:01 »

สมมุติว่าผมมีงบสัก 2500 อยากได้ สัก 5 วัตต์ ผมอ่านกระทู้นั้นแล้วของคุณอั๋น 1500 บาท 5 วัตต์ ผมมีสาย RG 8 แต่แผงยังไม่มี มีแต่แผงเก่า ของโทรศัพท์เซลูล่า 900 อยู่ 2 แผง ที่อยากได้รายละเอียดหรือข้อมูลเพิ่มเติม คือ ผมอยากได้คนที่ทำอยู่ใกล้ที่สุด เช่น ในเชียงใหม่ คือเวลามีปัญหาสามารถไปหาเขาเพื่อแก้ไขได้โดยไม่ไกล เพราะที่อ่านๆ เห็นว่าคุณพี่ที่แนะนำได้ศึกษายาวอย่างว่ามีปัญหาต้องส่งแก้ส่งเปลี่ยนอยู่หลายครั้ง   อีกอย่างอยากถามว่า แม้เราจะบอกว่าเป็นเพื่อการศึกษาก็ยังผิดอยู่ใช่ไหม เพราะผมโทรหาเรดิโอเมนก็ไม่ค่อยรับ สาย เรดิโอวันที่อยู๔เชียงใหม่ติดก็ไม่รับสายตอนนี้ก็ปิดเครื่องไปแล้วอีก เพราะเป็นของผิดกฎหมายก็เลยพากันเลี่ยงๆที่จะรับสายหรือเปล่า แล้วเรื่องกฎหมายมีความเสี่ยงแค่ไหนที่จะโดนจับปรับ หากผมเป็นข้าราชการ หากโดนจับ อนาคตราชการดับวูบไหม ประเด็นอื่นจะมาถามเพิ่มเติมหากนึกได้ ช่วยตอบปัญหาผมเอาบุญที ผมความรู้น้อยหากอึ่ง เป็นนักวิทยุสมัครเล่นแต่ไม่ได้เล่นนานแล้วลืมเกือบหมดแล้ว ค่า swr คือไร ดัมมี่โหลดคือไรผมก็ไม่รู้เรื่องเลยอ่ะ แต่ก็พยายามอ่านศึกษาในกูเกิลเรื่อยๆครับ
hs1yhj
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 14:29:37 »

แผง โทรศัพท์ ทิ้งไปเลยครับ คุณจะส่งที่ความถี่เท่าไรครับ ควรหาเสาที่มันใช้กับความถี่นั้น ของถูกมันก็ตามราคา ถ้าไม่เชื่อลองดูได้ครับ เงินของท่าน ซื้อแล้วคนขายไม่รับคืนนะครับ ถ้าใช้ไม่ได้ ถ้ารับคืนก็คงจะหักเงิน ไว้เพื่อการศึกษา ว่าทำไมมันใช้ไม่ได้ เอาแบบที่มืออาชีพทำดีกว่าครับ ถ้าเงินน้อยอย่าทำครับ  แต่ก็ดีนะ เงินน้อยหมดน้อย เงินมากหมดมาก แต่อย่าคิดอะไรมาก เสียเงินเพื่อการศึกษา ลองดูครับ ผมผ่านมาแล้ว มีอีกท่านนึงเริ่มเหมือนผม ไม่มีใครให้คำปรึกษา เสียเงินกับของที่เพื่อการศึกษา เหมือนผม แต่ท่านยังดีมีผมที่ให้คำปรึกษา ไม่อยากให้เป็นเหมือนผม
hs1yhj
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 14:51:15 »

hs1yhj, nitikon, rescue (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
ไม่เข้าใจ (+1 ซ่อนตัว) หมายความว่ายังไงครับ
nitikon
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 14:53:00 »

อิอิ ! ครับผ๊มขอบคุณที่แนะนำ เรื่องของเรื่องหากทำแล้ว มันไม่เสี่ยงถูกจับปรับ ผมก็พร้อมทำจ่ายเป็นหลักหมื่นเพราะได้ยินว่าตอนนี้เขางดขอใบอนุญาตทุกอย่าง  และอีกประเด็นคือว่า ผมกลัวว่าไปซื้อของที่ไม่มีคุณภาพ การรับประกันการซ่อมการแนะนำหลังการขาย เซอวิสหลังการขายต่างๆครับ เพราะผมเป็นคนใจร้อน หากเจอแบบขายแล้วไม่สนใจอะไรเลย จะเอาๆอย่างเดียว กลัวว่าจะอดใจตามยิงถึงที่ไม่ได้ กลัวติดคุกเพราะฆ่าคนตายมากกว่า กลัว กทช จับ ( แฮ่ๆ พูดเล่นเฉยๆ)

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์