HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 17:42:17 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บช.น.สั่งล่าติดไซเรน-ตราโล่เถื่อน งานเข้าเลย  (อ่าน 13565 ครั้ง)
สายฟ้า 11
member.
Hero Member
*

"เป็นเลิศ เป็นธรรม ร่วมนำสังคม"

« ตอบ #60 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 11:16:17 »

ถ้าตำรวจจับ อาสาสมัคร ก็ไปรวมตัวเข้าพบท่านนายกฯ กันเลยไหม ขอความเป็นธรรมให้กันบ้างครับ ส่วนการติดตราโลห์ ผมเองก็ไม่เห็นด้วยครับ เพราะว่าอันตรายกับตัวเอง กรณีกพวกมิฉาชีพ มีมาด้วย ใครมีเกาะออกดีกว่าไหมครับ  เอาใจช่วยนะครับ

ค่าย AIS  087-293-7373 
ค่าย D  081-408-7373
คุณปรีชา วัชระนัย  e21nxs  นิคเนม เอ แคมรี่
ธนาคารกสิกรไทย สุขสวัสดิ์ ออมทรัพย์ 043-2-52076-7
บ.อมรสื่อสาร จำกัด ตำแหน่ง Assistant Project Manager
(ผู้ช่วยผู้จัดการฝ่ายโครงการ)
โทร. 02-432-6789 FAX. 02-432-6784
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 11:16:17 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
ลมหนาว....
Hero Member

ส่วนหนึ่งของชีวิตอุทิศให้แผ่นดิน#RESCUE12#HS3LJM#

« ตอบ #61 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 11:29:39 »

เอาตราโล่ นั่นล่ะ....  เอาให้เข็ด....

อาทิตย์หน้า เดินทางล่ะ  ผ้าคลุมไว้...  จะโดนมั๊ยเนี่ย....

็HS3LJM  145.650 MHz(- Dup)
« ตอบ #61 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 11:29:39 »

e29rlt
Hero Member

โหด......มัน......ฮา

« ตอบ #62 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 11:31:18 »

ยิงฟันยิ้ม ปัญหาเดิม ที่รอการแก้ไข เราเองก็เห็นใจทั้งสองฝ่ายนะครับ ฝ่ายเจ้าหน้าที่เองก็ดำเนินการไปตามกฏหมาย ฝ่ายอาสาสมัคร มูลนิธิ กู้ภัย ก็ฝ่ายปฏิบัติ ถ้าที่ดีมันจะมีทางออกกันคนละครึ่งทาง ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้ามาเจอคนละครึ่งทางมันทางจะเป็นทางออก ทางออกก็คือ  

ให้ต้นสังกัดของหน่วยงานทุกหน่วยงานมาประชุมขึ้นทะเบียนที่ สำนักงาน บก.จร เพื่อรับฟังนโนบายการออกใบอนุญาต ติดตั้งใช้สัญญาณไฟ เสียง โดยรถคนไหนมีความประสงค์ใช้สัญญาณไฟ เสียง ก็ให้หน่วยงานต้นสังกัดออกหนังสือรับรองไป บก.จร. ให้โดย บก.จร ดำเนินการการต่อไปให้ถูกต้อง  หากเป็นไปได้นานจะมีการอบรม ให้ความรู้สำหรับอาสาสมัคร ทุกหน่วยงานให้เข้าใจถึงขั้นตอนดังกล่าวก่อน เราเองก็อยากเห็นสังคมไทยน่าอยู่ใช้ไหมครับ ถ้าไม่มีอาสาสมัครฯ เวลาเกิดเหตุ ใครล่ะจะออกมาช่วยเจ้าพนักงาน อีกความเห็นนะครับ วันไหนที่เราไม่ได้เข้าเวณเอาผ้าคุมหน่อยก็ดีนะครับ เพื่อแสดงเจตนาว่าเราไม่ได้ใช้ ขอฟังท่านอื่นบางนะ  

เอ้า รถมิซซูของพี่ก็ติดสีแดงด้วยไม่ใช่หรอ แถม มีสเปกตรัม ตั้ง5ต้นแน่ะ ไปเอาออกรึยังครับ สีแดงน่ะ เปลี่ยนเป็นสีส้มก็พอครับ ยิงฟันยิ้ม

Call 0869549670 SABER SHOP!
ham.new
Hero Member

E29AVY 145.500 Mhz

« ตอบ #63 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 11:31:38 »

เคยมีกรณีดาราคนหนึ่ง ที่แต่งรถเหมือนตำรวจ ที่เคยเป็นข่าว จำได้ไหม
e29rlt
Hero Member

โหด......มัน......ฮา

« ตอบ #64 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 11:34:50 »

ขนาด รถ ฉุกเฉินของ กรม ปภ. ยังสีส้มเลยครับ แต่.... ตำรวจผักบ้านผม (เทศกิจ) ใช้สีแดงได้ด้วยหรือ ยิงฟันยิ้ม
HS1QGR
Hero Member

คนชอบแลกเปลี่ยนเครื่องใช้ครับ

« ตอบ #65 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 11:37:01 »

ยิงฟันยิ้ม ปัญหาเดิม ที่รอการแก้ไข เราเองก็เห็นใจทั้งสองฝ่ายนะครับ ฝ่ายเจ้าหน้าที่เองก็ดำเนินการไปตามกฏหมาย ฝ่ายอาสาสมัคร มูลนิธิ กู้ภัย ก็ฝ่ายปฏิบัติ ถ้าที่ดีมันจะมีทางออกกันคนละครึ่งทาง ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้ามาเจอคนละครึ่งทางมันทางจะเป็นทางออก ทางออกก็คือ 

ให้ต้นสังกัดของหน่วยงานทุกหน่วยงานมาประชุมขึ้นทะเบียนที่ สำนักงาน บก.จร เพื่อรับฟังนโนบายการออกใบอนุญาต ติดตั้งใช้สัญญาณไฟ เสียง โดยรถคนไหนมีความประสงค์ใช้สัญญาณไฟ เสียง ก็ให้หน่วยงานต้นสังกัดออกหนังสือรับรองไป บก.จร. ให้โดย บก.จร ดำเนินการการต่อไปให้ถูกต้อง  หากเป็นไปได้นานจะมีการอบรม ให้ความรู้สำหรับอาสาสมัคร ทุกหน่วยงานให้เข้าใจถึงขั้นตอนดังกล่าวก่อน เราเองก็อยากเห็นสังคมไทยน่าอยู่ใช้ไหมครับ ถ้าไม่มีอาสาสมัครฯ เวลาเกิดเหตุ ใครล่ะจะออกมาช่วยเจ้าพนักงาน อีกความเห็นนะครับ วันไหนที่เราไม่ได้เข้าเวณเอาผ้าคุมหน่อยก็ดีนะครับ เพื่อแสดงเจตนาว่าเราไม่ได้ใช้ ขอฟังท่านอื่นบางนะ 

เอ้า รถมิซซูของพี่ก็ติดสีแดงด้วยไม่ใช่หรอ แถม มีสเปกตรัม ตั้ง5ต้นแน่ะ ไปเอาออกรึยังครับ สีแดงน่ะ เปลี่ยนเป็นสีส้มก็พอครับ ยิงฟันยิ้ม
เห็นด้วยครับ+100

ยามศึกเรารบ  ยามสงบเราพัฒนา
0870317889 AIS
ธนาคาร กรุงศรี ออมทรัพย์
บุญฤทธิ์
528-1-21375-3
สาขา
เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์
HS1QGR
Hero Member

คนชอบแลกเปลี่ยนเครื่องใช้ครับ

« ตอบ #66 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 11:39:20 »

โดนก็โดนครับถ้าคิดอยากจะติดกันรถผมมีกล่องเสียงแต่สัญญาณไฟเป็นแบบแม่เหล็กใช้เวลาตามนายถ้าไม่มีงานก็เอาลงครับถ้าโดนก็ต้องยอมครับ.....
bankkokk
Hero Member

วิศวะกรรมรถไฟ รุ่น๕๖

« ตอบ #67 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 21:55:34 »

ไปต่างจังหวัดยังเจอรถตู้,รถทัวร์ ติดไฟกระพริบ น้ำเงิน-แดงไว้หน้ากระจกเลย
ส่วนกรุงเทพฯ แท็กซี่ ก็ชอบติด เลยบางครั้ง งง งง  ฮืม ฮืม ฮืม
ต้องไปดูรถรับส่งนักเรียนแถวบ้านผม ติดรอบหลังคา ยิงฟันยิ้ม
acdc12
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 22:01:20 »

ให้ต้นสังกัดของหน่วยงานทุกหน่วยงานมาประชุมขึ้นทะเบียนที่ สำนักงาน บก.จร เพื่อรับฟังนโนบายการออกใบอนุญาต ติดตั้งใช้สัญญาณไฟ เสียง โดยรถคนไหนมีความประสงค์ใช้สัญญาณไฟ เสียง ก็ให้หน่วยงานต้นสังกัดออกหนังสือรับรองไป บก.จร. ให้โดย บก.จร ดำเนินการการต่อไปให้ถูกต้อง  หากเป็นไปได้นานจะมีการอบรม ให้ความรู้สำหรับอาสาสมัคร ทุกหน่วยงานให้เข้าใจถึงขั้นตอนดังกล่าวก่อน เราเองก็อยากเห็นสังคมไทยน่าอยู่ใช้ไหมครับ ถ้าไม่มีอาสาสมัครฯ เวลาเกิดเหตุ ใครล่ะจะออกมาช่วยเจ้าพนักงาน อีกความเห็นนะครับ วันไหนที่เราไม่ได้เข้าเวณเอาผ้าคุมหน่อยก็ดีนะครับ เพื่อแสดงเจตนาว่าเราไม่ได้ใช้ ขอฟังท่านอื่นบางนะ 

เขาไล่จับรถตราโล่เถื่อนครับไม่ได้ไล่รถสนว.เถื่อน เขาคงไม่เอาออกหรอก
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 22:06:43 »

เขาไล่จับรถตราโล่เถื่อนครับไม่ได้ไล่รถสนว.เถื่อน เขาคงไม่เอาออกหรอก
เข้ามาฮาอีกคนครับ คู่เดือดในความทรงจำ 555 เดี๋ยวผมไปถามร้านดูก่อนครับ ว่าไฟที่ติดให้ผมนี่มัน ไฟไซเรนหรือไฟวับวาบ กันแน่ 555

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9
  พิมพ์