HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 11:43:13 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณ พี่ที่ช่วยเหลือ ได้แล้วคับ  (อ่าน 12922 ครั้ง)
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #30 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 17:11:17 »

ได้รับการยืนยันแล้วว่าบุคคลนี้ไม่มีคับยืนยันจากมูลนิธิฯต้นสังกัดคับเป็นการแอบอ้างคับเคสจมน้ำนั้นไม่มีคับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เผือกคงคิดว่า เว็บนี้สุกรๆมั้งโดน สหบาทากลับไปไม่เป็นท่าเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รบกวนเว็บมาสเตอร์ เชคไอพีหน่อยครับ ตรงกับใครมั่ง ฮืม

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 17:11:17 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #31 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 17:12:57 »

ได้รับการยืนยันแล้วว่าบุคคลนี้ไม่มีคับยืนยันจากมูลนิธิฯต้นสังกัดคับเป็นการแอบอ้างคับเคสจมน้ำนั้นไม่มีคับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เผือกคงคิดว่า เว็บนี้สุกรๆมั้งโดน สหบาทากลับไปไม่เป็นท่าเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รบกวนเว็บมาสเตอร์ เชคไอพีหน่อยครับ ตรงกับใครมั่ง ฮืม

เดี๋ยวซักพักหวยก็ออกครับท่านสายน้ำ.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #31 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 17:12:57 »

jube
member..
Hero Member
*

ซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นาน

« ตอบ #32 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 17:16:57 »

เอ แล้วได้จากใครเนี่ย มาเร็วเคลมเร็วจริงๆ

สายน้ำ
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 17:18:14 »

เสียใจด้วย ถึงว่าไม่ขึ้น ว.ออกว.4หลายวัน

พี่ท่านนี้ช่วย อธิบายหน่อยครับ ว่ารู้จักเขาๆแล้วเขาอยู่หน่วยใหนอย่างไรครับ ผมงงครับ ในเมื่อตรวจสอบแล้วไม่มีตัวตนจริง

เมลล์กับเบอร์ก็ก๊อปมา ต้นสังกัดที่อ้างก็บอกว่าไม่มีทั้งคนทั้งเคส(หรือาจจะทักคนผิดก็เป็นได้อธิบายหน่อยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2011, 17:20:56 โดย สายน้ำ » บันทึกการเข้า
chat_3369
Hero Member

ยาวตัด สั้นต่อ ไม่พอ หาใหม่ (ทุกสังคมจึงจะอยู่ได้)

« ตอบ #34 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 17:20:18 »

พักนี้มีอะไรแปลกๆออกมาบ่อย(อยากได้ของฟรี ยังแต่งเรื่องไม่เนียนอีก) ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านเลยที่ช่วยกันตรวจสอบ ชอบมากครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์ 0062-3594-79 ตรีเพชร (วัฌกานต์) ais.089-9909553 / QTH กทม.
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #35 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 17:20:57 »

กระทู้โลดโผน มักจะเกิดจาก user ที่

1. user อ่านยากๆ หรือมีตัวเลขให้งง

2. การใช้ภาษาไม่ค่อยถูกต้องพิมพ์ไม่ค่อยถูกหลักภาษา

3. ค้าขาย โดยอ้างเหตุความจำเป็นในชีวิตประจำวันมาประกอบ

4. อ้างอิงกู้ภัย

พักหลังๆ เห็น user ที่อ้างอิงกู้ภัย มักมาทำอะไรโลดโผนบนเวป  จริงๆ คนจิตอาสา

อย่างกู้ภัย ทำงานโดยไม่หวังผลตอบแทนใดๆ  เสียสละ และมีน้ำใจ

อย่างน้อยเราเห็นแล้วรู้สึกชื่นชม  ถ้าทำไม่ได้อย่างเค้า  อย่าเอาชื่อเค้ามาทำให้เสียเลย

จำได้ตอนผมเป็น newbie ลำบากมากกว่าจะขายได้ เพราะเพื่อนๆ จะกลัวกันมาก

กับคนสมัครใหม่  ยิ่งเดี๋ยวนี้สมัครใหม่มาเล่นตลกกันเยอะๆ  คนดีๆ ลำบากจริงๆ ครับ

www.hs2tei.com
สถานีข่าวสารจาก hs2tei

Standby145.3375 Mhz FM  086-1533-400
153RT455 CQ DX 27.555 MHz
rungroj_f
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 17:27:15 »

ขอบคุญสำหรับ ที่ช่วยขาย ไห้ผม จะไม่ลืมพระคุณเลยคับ ขอรับรองด้วยเกียดของกู้ภัยทุกอย่างไม่ได้แอบอ้าง เป็นความจริง ทุกประการ

อ้าว....ลิเกทำไมรีบเก็บฉากจังล่ะ ลังเล ฮืม

ผมว่างานนี้ นาธาร โอมาน
สายน้ำ
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 17:32:41 »

ข้อมูลอย่างย่อ - tamvigo  รูปภาพ/ข้อความ
ชื่อ:  tamvigo
ตำแหน่ง:  Full Member
ใช้งานล่าสุด:  วันนี้ เวลา 17:11:00

--------------------------------------------------------------------------------

MSN:  
YIM:  
อีเมล์:  dj.za(แอท)hotmail.com  
เว็บไซต์:  
สถานะปัจจุบัน:   ออนไลน์  

--------------------------------------------------------------------------------

เวลาท้องถิ่น: 06 เมษายน 2011, 17:31:30
ภาษา:

ใกล้เคียงกับชื่อ ddza ชี้แจงได้นะครับ เพียงตั้งข้อสังเกตุเท่านั้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2011, 17:34:40 โดย สายน้ำ » บันทึกการเข้า
ลมหนาว....
Hero Member

ส่วนหนึ่งของชีวิตอุทิศให้แผ่นดิน#RESCUE12#HS3LJM#

« ตอบ #38 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 17:35:11 »

กระทู้โลดโผน มักจะเกิดจาก user ที่

พักหลังๆ เห็น user ที่อ้างอิงกู้ภัย มักมาทำอะไรโลดโผนบนเวป  จริงๆ คนจิตอาสา

อย่างกู้ภัย ทำงานโดยไม่หวังผลตอบแทนใดๆ  เสียสละ และมีน้ำใจ

อย่างน้อยเราเห็นแล้วรู้สึกชื่นชม  ถ้าทำไม่ได้อย่างเค้า  อย่าเอาชื่อเค้ามาทำให้เสียเลย

+100  ครับพี่ ผมก็เคยได้รับการช่วยเหลือจากเวบนี้บ่อย ๆ เช่นพวกอุปกรณ์ ต่าง ๆ แต่ผมก็จะเอามาอธิบายก่อนว่า ผมเริ่มซ่อมเครื่องจากอาการนี้ แล้วมาขอแนวทางจากเพื่อน ๆ ในเวบนี้ แล้วก็ถ่ายรูปขั้นตอน ความคืบหน้าของการซ่อม จนผลออกมาเป็นที่น่าพอใจ เมื่อถึงตอนสำเร็จ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ก็จะเห็นความตั้งใจทำ แล้ว ผมเคย  Post  ขอแท่นชาร์ท จากเพื่อน ๆ สมาชิก เขาเห็นจากสิ่งที่เราทำ เขาก็ยินดีให้ฟรี ๆ (ค่าส่งผมจะออกให้เป็นการเติมเงิน) ผมเองก็เป็นกู้ภัย แต่ผมไม่เคยเอาชื่อกู้ภัยมาอ้าง  เต็มที่ก็บอกว่า อุปกรณ์ที่ผมกำลังซ่อมอยู่ เป็นของหน่วยฯ ซึ่งเพื่อน ๆ ในเวบก็ช่วยกันแนะนำแนวทางต่่าง ๆ ให้    ถ้าตั้งใจทำจริงยินดีีช่วยเหลือครับ  แต่ถ้ามาเจอแบบนี้  ขอให้หาย ๆ ไปจากเวบเลยครับ   

ปล. ไม่มีลูกข่ายพุทไธย์ฯ  เข้ามาอ่านเลยเหรอ.....   ยิงฟันยิ้ม ตกใจ เจ๋ง

็HS3LJM  145.650 MHz(- Dup)
วงดนตรี ซอสพริก
baned
Hero Member
*

มิตรภาพที่ยั่งยืน ก็คือการไม่เอาเปรียบกัน

« ตอบ #39 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 17:38:07 »

ขอบคุญสำหรับ ที่ช่วยขาย ไห้ผม จะไม่ลืมพระคุณเลยคับ ขอรับรองด้วยเกียดของกู้ภัยทุกอย่างไม่ได้แอบอ้าง เป็นความจริง ทุกประการ
อ้าว....ลิเกทำไมรีบเก็บฉากจังล่ะ ลังเล ฮืม
ก็ลิเกคงเป็นแรงงานต่างด้าวอ่ะครับ ได้กลิ่นเจ้าหน้าที่มา เลยรีบเก็บฉากครับ วิ่งเข้าป่าระมาะดีกว่า 55+

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
  พิมพ์