HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
07 ตุลาคม 2024, 05:44:07 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับบริจาค เครื่องเหลือใช้ 3 เครื่อง (ยกเลิกดีกว่าคับ)  (อ่าน 2153 ครั้ง)
hs1yhj
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 11:26:07 »

เจ้าของกระทู้ครับ ภาษาไทยไม่ถูกต้องนะครับ เดี๋ยวมันจะเสียหาย มาถึง เหล่า ราชสีห์ ครับ

สุทธิศักดิ์ พณิชประเสริฐ   30  หมู่ 8 ตำบล ปงน้อย  อำเภอ ดอยหลวง จังหวัด เชียงราย 57110 sutthisak.pa(แอท)hotmail.com โทรศัพท์ 081-7473953 , 086-6897460
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 11:26:07 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
icom_f14(e28oi)
Hero Member

E28OI HAM พเนจร

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 11:38:56 »

ไปขอแถวกาดหลวงได้เน้อ

"ถามให้น้อย คอยฟังข่าวสาร ประสานงานเมื่อจำเป็น เห็นใจรีพีทเตอร์"
« ตอบ #11 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 11:38:56 »

DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 11:55:07 »

ถ้าคุณอยู่อบต
อบตจะมีงบประมาณซื้ออยู่แล้วครับไม่เกินแสน
ไม่ต้องประมูล
สามารถจัดซื้อได้ทุกที่
ไม่เห็นต้องขอบริจาคเลย
ถ้าไม่ได้ตั้งงบไว้
ลองคุยกับนายกหรือปลัดดู
บางครั้งสามารถโยกงบประมาณส่วนอื่นมาได้
ผมจึงยังไม่เห็นความสำคัญของการรับบริจาคของคุณเพราะมีทางออกอื่นๆให้เลือก
ถ้าเป็นโรงเรียนไกลๆแบบนั้นน่ารับบริจาคครับ
แต่ในกรณีนี้ถ้านายกอบตหาทางแก้ไม่ได้ สมัยหน้าอย่าไปเลือกครับ
ขอโทษที่พูดตรงๆนะครับที่พูดเพราะอยากหาทางช่วย หวังว่าคงไม่โกรธนะ ยิ้มกว้างๆ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ทุก อบต.สามารถบริหารจัดการรายได้เองทั้งหมด
ทั้งภาษีป้าย ค่าใบอนุญาตต่างๆ ค่าแบบ ฯลฯ
งบประมาณที่จะจัดซื้อเครื่องมือสื่อสาร
มันสำคัญที่ผู้บริหารองค์กรครับ
ถ้านายกฯ ของท่านสนใจเรื่องนี้การตั้งงบซื้อไม่ใช่เรื่องยากครับ
แต่ถ้าเค้าไม่จัดงบซื้อแสดงว่าเค้าไม่ให้ความสำคัญ
ถ้าท่านรับเครื่องจากเพื่อนสมาชิกไป มันก็ไม่สามารถรับเข้าเป็นพัสดุอุปกรณ์ของ อบต.ได้
เมื่อมีปัญหาที่จะต้องซ่อมบำรุง จะตั้งเบิกงบซ่อมบำรุงพัสดุอุปกรณ์ก็ไม่ได้
ถ้ามีปัญหาลูกข่ายเอาเครื่องไปใช้แล้วโดนจับ
ทาง อบต.ไม่สามารถยืนยันว่าเป็นพัสดุอุปกรณ์ของ อบต.ได้ หรือเค้าเจตนาไม่รับรองข้องเกี่ยว
เรื่องยาวครับ

ผมว่าเคสแบบนี้ปรึกษาโดยตรงกับ นายก อบต.ก่อนดีกว่าครับ

(ขออภัยด้วยที่อาจจะขัดใจท่าน แต่หวังดีไม่อยากให้ท่านถูกมองเป็นแกะดำในองค์กร
เพราะเรื่องแบบนี้ท่านผลักดันคนเดียวไม่ได้ ถ้าจะเป็นต้องใช้ในงานและไม่อยากเสนอผู้บริหารให้ยุ่งยาก
ท่านต้องให้ลูกข่ายลงทุนกันเอง เพราะมันเป็นมรรคผลของงานในหน้าที่ของท่านเหล่านั้นนั่นเอง
แต่ถ้าท่านรับจัดหาเครื่องให้ผู้ร่วมงานยืม ปัญหาไม่มีทางจบ เพราะคนใช้ของที่ไม่ใช่ของตัวเอง
ความรับผิดชอบจะต่ำ จะเกิดปัญหาเครื่องเสีย เครื่องพัง ค่าซ่อมไม่มีคนรับผิดชอบ
พกไปแอ็ค โดนจับตามมา โบ้ยว่าเป็นเครื่องท่านให้ยืม ความซวยจะมาเยี่ยมท่านท้ายที่สุด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2011, 16:16:42 โดย datechainat » บันทึกการเข้า

Tommy_1KD
Hero Member

กองร้อยอาสารักษาดินแดนเมืองสงขลาที่ ๒

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 12:00:17 »

พูดถึงเรื่องพัสดุอุปกรณ์ที่ลงเป็นของทางราชการ เคสของผมกำลังเป็นปัญหาอยู่ คือโมบายที่ใช้งานในศูนย์วิทยุ กำหนดให้เป็นพัสดุอุปกรณ์ทางราชการ แต่เมื่อชำรุดเสียหาย กลับให้ทางคณะกรรมการบริหารการทำงานของศูนย์ จัดหางบประมาณเพื่อซ่อมแซม เป็นอย่างไรกันแน่ ผมยังงงอยู่เลย

DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 12:04:52 »

พูดถึงเรื่องพัสดุอุปกรณ์ที่ลงเป็นของทางราชการ เคสของผมกำลังเป็นปัญหาอยู่ คือโมบายที่ใช้งานในศูนย์วิทยุ กำหนดให้เป็นพัสดุอุปกรณ์ทางราชการ แต่เมื่อชำรุดเสียหาย กลับให้ทางคณะกรรมการบริหารการทำงานของศูนย์ จัดหางบประมาณเพื่อซ่อมแซม เป็นอย่างไรกันแน่ ผมยังงงอยู่เลย

โดยระเบียบพัสดุอุปกรณ์ทุกชิ้นถ้าต้นสังกัดจำหน่ายชำรุดให้ จะสามารถตั้งเบิกงบฯซ่อมบำรุงได้ครับ
แต่เคสของท่านแสดงว่ามีความขัดแย้งภายในที่ ผู้มีอำนาจไม่ยอมแทงชำรุดและตั้งเบิกให้ครับ
ยิ้ม
hs0imk
Hero Member

ตอนมาไม่ได้เอาอะไรมา ตอนไปจะเอาอะไรไป...

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 12:41:03 »

บอบแบบ....

HS0IMK นายจรัส ชาญปรีชา โทร.080-5367373
ธ.ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ เลขที่ บ/ช 805-204584-2

Pong444
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 13:08:53 »

ผมว่าถ้าลำบากเรื่องงบแต่มันจำเป็นตองใช้
ไม่ลองขอความอนุเคราะห์จากบรรดาร้านรวงในพื้นที่ดูครับ
ติดป้ายหน้าศูนย์วิทยุว่าได้รับการสนับสนุนจาก............ (แนะนำให้ขอจากว่าที่นายกฯ)
แต่ผมว่าไม่น่าจะลำบากหรอก ยังไงก็ถูกกว่าหอกระจายข่าวทีเปิดบ้างไม่เปิดบ้าง
รับรองว่าถ้างบเท่ากันซื้อได้เป็นลัง
ยิ่งมีโครงการ 1 ตำบล 1 ชุดกู้ภัย ยิ่งง่าย

นักวิทยุสมัครเล่นขั้นต้นระดับรากหญ้า
ส่วนใหญ่ 80 % ซื้อเข้าเพราะไม่ใช่พ่อค้า
จะขายออกก็ต่อเมื่อได้ของใหม่มาแทน
hs2tij
Hero Member

ความเสี่ยงคืออีกชื่อหนึ่งของโอกาส

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 15:58:26 »

ยิงฟันยิ้ม ถูกต้องครับ ผมเคยทำงานอยู่ครับ แอบกระซิบว่า เค้าซื้อเครื่องแฮนดี้แบบโปรแกรมความถี่ กันในราคา ic 229 ตอนป้ายแดงเมื่อ สิบกว่าปีก่อนเลยทีเดียว ผมเซ็นรับเครื่องมือสั่นเลยครับ พังไม่ว่า หาย งานงอก ครับ ท่าน  ยิ้มเท่ห์ (แต่ตอนเซ็นคืน ยังกะยกภูเขาออกจากอก)

E20SJC
Hero Member

E20SJC/KI7FEK พนักงานวิทยุสมัครเล่นขั้นสูง

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 16:16:45 »

ถ้าคุณอยู่อบต
อบตจะมีงบประมาณซื้ออยู่แล้วครับไม่เกินแสน
ไม่ต้องประมูล
สามารถจัดซื้อได้ทุกที่
ไม่เห็นต้องขอบริจาคเลย
ถ้าไม่ได้ตั้งงบไว้
ลองคุยกับนายกหรือปลัดดู
บางครั้งสามารถโยกงบประมาณส่วนอื่นมาได้
ผมจึงยังไม่เห็นความสำคัญของการรับบริจาคของคุณเพราะมีทางออกอื่นๆให้เลือก
ถ้าเป็นโรงเรียนไกลๆแบบนั้นน่ารับบริจาคครับ
แต่ในกรณีนี้ถ้านายกอบตหาทางแก้ไม่ได้ สมัยหน้าอย่าไปเลือกครับ
ขอโทษที่พูดตรงๆนะครับที่พูดเพราะอยากหาทางช่วย หวังว่าคงไม่โกรธนะ ยิ้มกว้างๆ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ทุก อบต.สามารถบริหารจัดการรายได้เองทั้งหมด
ทั้งภาษีป้าย ค่าใบอนุญาตต่างๆ ค่าแบบ ฯลฯ
งบประมาณที่จะจัดซื้อเครื่องมือสื่อสาร
มันสำคัญที่ผู้บริหารองค์กรครับ
ถ้านายกฯ ของท่านสนใจเรื่องนี้การตั้งงบซื้อไม่ใช่เรื่องยากครับ
แต่ถ้าเค้าไม่จัดงบซื้อแสดงว่าเค้าไม่ให้ความสำคัญ
ถ้าท่านรับเครื่องจากเพื่อนสมาชิกไป มันก็ไม่สามารถรับเข้าเป็นพัสดุอุปกรณ์ของ อบต.ได้
เมื่อมีปัญหาที่จะต้องซ่อมบำรุง จะตั้งเบิกงบซ่อมบำรุงพัสดุอุปกรณ์ก็ไม่ได้
ถ้ามีปัญหาลูกข่ายเอาเครื่องไปใช้แล้วโดนจับ
ทาง อบต.ไม่สามารถยืนยันว่าเป็นพัสดุอุปกรณ์ของ อบต.ได้ หรือเค้าเจตนาไม่รับรองข้องเกี่ยว
เรื่องยาวครับ

ผมว่าเคสแบบนี้ปรึกษาโดยตรงกับ นายก อบต.ก่อนดีกว่าครับ

(ขออภัยด้วยที่อาจจะขัดใจท่าน แต่หวังดีไม่อยากให้ท่านถูกมองเป็นแกะดำในองค์กร
เพราะเรื่องแบบนี้ท่านผลักดันคนเดียวไม่ได้ ถ้าจะเป็นต้องใช้ในงานและไม่อยากเสนอผู้บริหารให้ยุ่งยาก
ท่านต้องให้ลูกข่ายลงทุนกันเอง เพราะมันเป็นมรรคผลของงานในหน้าที่ของท่านเหล่านั้นนั่นเอง
แต่ถ้าท่านรับจัดหาเครื่องให้ผู้ร่วมงานยืม ปัญหาไม่มีทางจบ เพราะคนใช้ของที่ไม่ใช่ของตัวเอง
ความรับผิดชอบจะต่ำ จะเกิดปัญหาเครื่องเสีย เครื่องพัง ค่าซ่อมไม่มีคนรับผิดชอบ
พกไปแอ็ค โดนจับตามมา โบ้ยว่าเป็นเครื่องท่านให้ยืม ความซวยจะมาเยี่ยมท่านท้ายที่สุด)

E20SJC/KI7FEK กสิกรไทย ออมทรัพย์ 507-2-49435-2
T.089-8008834   e20sjc.ao(แอท)hotmail.com
Stanby 144.5125 Mhz. และ 145.6375 Dup- สระบุรี
I Love ICOM VHF IC-2200T , HF IC-718
som
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 16:17:45 »

เป็นข้อคิดครับ  บาง อบต ซื้อให้จริงแต่หักเงินจากสมาชิกทุกเดือน พีเขยผมเป็นอยู่  แต่ที่หน้าสนใจคือ คนที่ออกมา
 หาเพื่อให้ได้ใช้นี่ซิ  ใหนจะโดนเพื่อนลูกมหาดไทยดูถูกแล้ว ยังมีคนอื่น ๆๆ อีก แต่ก็ถือว่าเป็นคนที่กล้าพอสมควร  แต่ผมเคยไปที่ เขาคิรีวงกต มานะ แถว ๆๆ ปากชม  อากาศดี แถว ๆๆ กระทรวงเกษตรพอมีบ้างปล่าวครับ  

038-239-449-2  ไทยพานิชย์  ออมทรัพย์   ธนกฤษ
  โทร 089-515-8576   มีเกือบทุกอย่างที่ท่านยากซื้อ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์