HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 08:49:26 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาเงินไปรักษาพ่อครับ พ่อมถูกรถชน2800บาท  (อ่าน 14118 ครั้ง)
pcharana
Hero Member

"ดิ้นรนหาๆมานั้น ใช้ให้เกิดประโยชน์แค่ไหน"

« ตอบ #40 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 11:43:48 »

ผมว่าน้องเขาตกเรื่องภาษาไทย เช่น แต่งนิยาย ตกไวยากรณ์ ผมว่าน้องตั้งใจเรียนไหมครับ ไม่เอาน่าคุกเมืองไทย มันจะแตกอยู่แล้ว ข้างนอกสบายกว่ากันนะครับ

3250148407 ธ.กรุงไทย ออมทรัพย์ ไพศาล จาระนัย // โอนเสร็จโทรแจ้งด้วยนะครับ 0831272474
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 11:43:48 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
somphot
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 11:45:56 »

นิสัยเหมือนลูกตาเลยแฮะ ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #41 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 11:45:56 »

boy service
Hero Member

บริการรับส่งศพ บริการหลังความตาย

« ตอบ #42 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 11:49:00 »

เป็นเด็กเป็นเล็ก เล่นแรงนะครับ พ่อโดนรถชนเลยหรอครับ ว้าาาาาาาาาาาาา..แล้วตกลงพ่อตายยัง
อย่าลืมผม

peacemaker
member..
Hero Member
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 11:51:57 »

ถ้ามีคู่กรณีก็ใช้พรบ.ในวงเงิน15000บาท(หลักฐานพรบ.ครบ)ก่อนครับแล้วค่อยใช้ตามสิทธิที่มีอยู่เช่น บัตรทอง ประกันสังคม เบิกจ่ายตรง (ถ้าหลักฐานไม่ครบจ่ายเองก่อนแล้วเบิกคืนทีหลัง)
ถ้าไม่มีคู่กรณีก็แจ้งความครับแล้วเบิกกองทุนได้ก่อน15000บาทใช้แค่ใบแจ้งความกับบัตรประชาชนคนเจ็บ  แต่ถ้าเข้ารพ.เอกชนไม่เกิน30นาที15000บาทก็เอาไม่อยู่(เจ็บปานกลางถึงมาก)

ขอทราบไว้เป็นข้อมูลครับ กองทุนตรงนี้หมายถึงกองทุนอะไรครับ แล้วเราต้องไปติดต่อที่ไหนครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ยิ้ม
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 11:59:02 »

ถ้ามีคู่กรณีก็ใช้พรบ.ในวงเงิน15000บาท(หลักฐานพรบ.ครบ)ก่อนครับแล้วค่อยใช้ตามสิทธิที่มีอยู่เช่น บัตรทอง ประกันสังคม เบิกจ่ายตรง (ถ้าหลักฐานไม่ครบจ่ายเองก่อนแล้วเบิกคืนทีหลัง)
ถ้าไม่มีคู่กรณีก็แจ้งความครับแล้วเบิกกองทุนได้ก่อน15000บาทใช้แค่ใบแจ้งความกับบัตรประชาชนคนเจ็บ  แต่ถ้าเข้ารพ.เอกชนไม่เกิน30นาที15000บาทก็เอาไม่อยู่(เจ็บปานกลางถึงมาก)

ขอทราบไว้เป็นข้อมูลครับ กองทุนตรงนี้หมายถึงกองทุนอะไรครับ แล้วเราต้องไปติดต่อที่ไหนครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ยิ้ม
เป็นกองทุนผู้ประสบภัยบุคคลที่3ครับ ก็คือ ที่เราต่อ พรบ.นั่นแหล่ะครับ
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 12:00:21 »

โธ่ ไอ้ลูกเลว พ่อตัวเองแท้ๆ ยังเอามาใช้หาเงินอีก นรกจะกินกบาล อกตัญญูจริงๆ ไอ้เด็กเวร เศร้า อายจัง

Hongkong
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 12:02:14 »

เมื่อประสบอุบัติเหตุ ให้ดึงเอา พรบ.ที่แปะอยู่หน้ารถ หรือถ้ามีสำเนา ก็เอาไปด้วยแล้วยื่นที่ รพ.ที่นำส่งคนเจ็บนั่นแหล่ะครับ เดี๋ยวทางรพ.จะแนะนำเองว่าต้องติดต่อที่ห้องใหนและกรอกอะไรบ้าง
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #47 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 12:06:21 »

djboyremixsr0806648827

จากชื่อ น่าจเป็นที่มาของ User remix

มันใช้ชื่อ ว่า dj  sa  มันคล้าย ddza  และ dj.za(แอท)hotmail.com เลย

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
peacemaker
member..
Hero Member
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 12:16:56 »

เป็นกองทุนผู้ประสบภัยบุคคลที่3ครับ ก็คือ ที่เราต่อ พรบ.นั่นแหล่ะครับ
อ๋อๆมันก็คือเงิน พรบ.นั่นเอง ขออภัยครับผมอ่านไม่ละเอียดเอง ยิงฟันยิ้ม
แหม! พ่อเจ้าของกระทู้ประสพอุบัติเหตุวันเดียวกับพ่อผมเลย แต่โชคยังดีที่พ่อผมเป็นน้อยกว่าพ่อของเจ้าของกระทู้เยอะ
     ฝากถึงเจ้าของกระทู้นะครับ ถ้าคุณเป็นอย่างที่ถูกกล่าวหาจริงๆก็ขอให้ปรับเปลี่ยนนิสัยซะใหม่นะครับ อย่าได้เอาบุพการีมาล้อเล่นอย่างนี้เลยครับ มันไม่เป็นผลดีกับตัวคุณเลย  ดูจากหน้าตาแล้วเฮ้อออ..ไม่น่าคบเอาซะเลยเลยคุณเนี่ย...บอกยี่ห้อ (ปกติผมก็ไม่ได้คบคนที่หน้าตานะแต่ขอเลือกซะหน่อย ยิงฟันยิ้ม)
boy_rescue_ems
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 12:35:07 »

พี่ๆทุกคนครับผมขออธิบายสักหน่อนครับ  

ที่บอกว่าพ่อถูกรถชน  โดยไม่มี คู่กรละณี นั้น  พ่อผมขับรถยนพริกค้ำเอง ผมก็ไม่รู้นะครับเพราะชาวบ้านที่เห็นเหตุการ เขาพูกให้ฟัง ว่า พ่อผมขับรถแซงรถพ่วง ตอนแซงนั้นเขาน่าจะไม่ได้ดูว่ามีรถสวนมาหรือเปว่าตอนนั้นที่แซงมีรถสวนมาพอดีเขาได้ทำการหักรบแล้วแล้วรถก็เขาข้างทางพริกหลายครั้ง แล้วไปฟ้าดกะเสาไฟเข้า
เส้นทางพระพุทธบาท จ.สระบุรี  
เรื่องประกัน พรบ  ผมไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลย จบ แค่ ม3เอง  รู้แค่อย่างเดียวว่ามีติดรถไว้ ต.ร ไม่จับเราแค่นั้นเองครับ
แม่ผมก็ยังไม่ค่อยรู้เรื่องประเภษนี้เลย ยังให้น้าเขาทำเรื่องให้

ข้อกลาวหาว่าผมเป็นคนโกรงเงิน  ผมถามพวกท่านพี่ๆทุกคนนะครับว่า ผมลงขาย เครื่องแดง  ลำโลงซับ  F-10   มือถือ   ตอนที่ขายจำนวนเงินแต่ละอย่างก็เยอะอยู่ช่วงนั้นผมทำไมไม่มี การร้องเรียนเรื่องผมละครับ

ส่วนมือถือ ดูสิครับว่ามีจิงอะเปว่า

{ผมได้ทำหน้าที่ลูกแล้วคือหาเงินไปช่วยคนที่ทำผมออกมา ก็เหลืออยู่อย่างเดียวงาครับบวดหน้าไฟ}

ปล ผมกับพ่อไม่ค่อยถูกกันมากๆ ผมถือว่าผมทำหน้าที่ดีที่สุด  แล้วผมก็ใช้นายคนนี้ด้วยครับมันใช้ชื่อ ว่า dj  sa  มันคล้าย ddza  และ dj.za(แอท)hotmail.com เลย

สุดท้ายนี้ ผมเป็นคนขายที่ดีไม่ได้ผมขอเป็นคนซื้อที่ดีไปซื้อของกับพวกพี่ๆดีกว่าครับเหมื่อก่อนผมยังไม่ได้สมัครสมาชิกเว็ปแห่นนี้มก็ยังซื้อได้ อย่างที่ผมบอกไว้ตอนต้นๆแล้วว่า ผมได้ให้ชื่อIDและระหัดที่จิงๆไปแล้วให้พี่ทุกคนตรวจสอบได้เลยครับนับจากนี้ถ้าเห็นIDนี้อีกก็มั้นใจได้เลยครับว่าไม่ใช่ผมแน่นอน  ผมขอตัวไปหางานทำก่อนนะครับบายครับ โปรดแบนIPและIDได้เลยนะครับ

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์