HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
03 ตุลาคม 2024, 01:25:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ ครับ enterprise ไม่ทำตามกฏระเบียบในการประมูล ประจาน3วัน7วัน  (อ่าน 12376 ครั้ง)
HS0LXI
Hero Member

ลพบุรีบ้านเกิดถิ่นกำเหนิด HS0LXI (โรจนะ อยุธยา)

« ตอบ #60 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:09:29 »

กำลังมุงดูอารัยกันเหรอ  ฮืม

HS0LXI, enterprise, aohbama, inquailer, tri2352, HS5DGC, hanuman2518, e20xqm, tonnam, HS5FRW, gio-joey, tnk_nu, pairot (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

*** ซื้ออย่างเดียวครับ สบายใจกว่ากันเยอะ ***
ขายบ้าง .... ถ้าเบื่อเก็บ !!!

(อ้วน เมืองลิง Line ID : lopburi999)

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:09:29 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
enterprise เคยประมูลสินค้าใด้แล้วไม่เอา
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Jr. Member
*

« ตอบ #61 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:11:24 »

อ้างถึง
เว่อร์ ยังไงครับ ราคาที่ผมตั้งขาย 3500 ราคาที่เขาประมูลได้ 2950 เอง มันเว่อร์  ตรงไหน...

เขาหมายถึงคนที่ มาเคาะราคา น่ะ บางครั้งมันสุง (แต่เจือกไม่เอา)
[/quote]

55555
[/quote]

ราคาไม่เว่อร์หรอกครับ ล่าสุดเห็นตั้ง ไว้ 3300,3000 ผมประมูลได้ 2950+100=3150 ผมก็ยินดีจ่ายนะ ถ้าผมไม่ติดงาน คงจัดการให้ ผมทำผิดกติกาก็ยกให้คิวก่อนหน้าผมได้เลยครับ
ขอบคุณครับ
« ตอบ #61 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:11:24 »

rungroj_f
Hero Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:13:17 »

เป็นเรื่องที่น่าเห็นใจเจ้าของกระทู้อย่างยิ่ง ส่วนใหญ่ผมจะเป็นคนร่วมประมูลนะครับ คนที่ประมูลแล้วไม่เอานี่ไม่เพียงแต่ทำให้เจ้าของกระทู้เสียหายนะครับ ทำให้คนร่วมประมูลเสียหายด้วย จริงอยู่การประมูลจะต้องดูเงินในกระเป๋าตัวเอง แต่การประมูลเล่นนี่แทนที่จะทำให้เราได้ของในราคาที่สมเหตุสมผล เรากลับต้องจ่ายเงินแพงขึ้นอีกเพื่อชนะการประมูล ซึ่งเราจะดูไม่ออกหากเราชนะประมูล แล้วเราเอา(เราจะไม่ทราบเลยว่าใครประมูลเล่น) และเป็นไปได้ว่าบางทีเจ้าของกระทู้ก็อาจเอาอีกไอดีนึงมาแข่งเพื่อให้ราคาขยับขึ้น (ซึ่งผู้ร่วมประมูลจะไม่รู้เลย ผมไม่ได้ว่าท่านนะครับ เป็นข้อสงสัยเมื่อบางครั้งดูกระทู้ประมูลอื่น)พอไม่มีคนเอาก็ให้ลำดับ 2,3 อีกปัญหาที่ผมเห็นนะครับ ถ้าหากจะประมูลก็ต้องกล้าได้กล้าเสียครับ บางทีกำหนดราคาเคาะขั้นต่ำแล้วยังกำหนดจำนวนที่เคาะ (หากไม่ครบ 5 คนเป็นโมฆะ) ถ้าอย่างนั้นของราคา 5,000 ผมเคาะคนที่ 2 ผมให้ 10,000 บาท คนที่สามก็ไม่เคาะ การประมูลครั้งนั้นก็ต้องโมฆะ เมื่อท่านจะนำของมาประมูลบางครั้งท่านต้องทำใจหากไม่ได้ราคาที่ท่านต้องการ เพราะท่านก็มีโอกาสที่จะได้ราคาเกินกว่าที่ท่านต้องการ ผมว่ายุติธรรมดี
ทางป้องกัน
1.ต้องเริ่มจากจิตสำนึกของผู้เอาของมาประมูลและผู้เข้าร่วมประมูล
2.เห็นว่าเจ้าของกระทู้จะต้องตามกฎอย่างเคร่งครัดถ้าไม่ใส่เบอร์ติดต่อก็อย่าไปนับ ถ้าประกาศว่าอันดับ 1 ไม่เอาจะให้ที่ 2 หรือ 3 ตามนั้น
(สุดท้าย ผมขอย้ำว่าไม่มีเจตนาจะว่าใคร เป็นเพียงความคิดเห็นของผมและความอึดอัดใจบางครั้งที่เห็นกระทู้ประมูล อยากแสดงความเห็นแบบนี้ แต่ไม่เห็นว่าจะแสดงได้ที่ใด เห็นกระทู้นี้เป็นโอกาสที่จะแสดงความคิดเห็นครับ)
เห็นใจเจ้าของกระทู้ และผู้ร่วมประมูลทุกท่านครับ

เห็นด้วยครับ

น่าจะมีกฎออกมาชัดเจน เป็นข้อๆไปเลย
(คนที่ตั้งกฎ ควรต้องเป็นคนกลางด้วย เช่น เวปมาสเตอร์) จะได้ดีด้วยกันทั้ง 2 ฝ่าย
หากใครทำผิดกฎ เสนอแบน ไอดีไปเลย เป็นต้น

ส่วนตัว ไม่เคยเข้าร่วมประมูล และ ไม่เคยเอาของมาประมูล แต่อย่างใด น๊ะครับ...
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #63 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:16:26 »

อ้างถึง
เว่อร์ ยังไงครับ ราคาที่ผมตั้งขาย 3500 ราคาที่เขาประมูลได้ 2950 เอง มันเว่อร์  ตรงไหน...

เขาหมายถึงคนที่ มาเคาะราคา น่ะ บางครั้งมันสุง (แต่เจือกไม่เอา)

55555
[/quote]

ราคาไม่เว่อร์หรอกครับ ล่าสุดเห็นตั้ง ไว้ 3300,3000 ผมประมูลได้ 2950+100=3150 ผมก็ยินดีจ่ายนะ ถ้าผมไม่ติดงาน คงจัดการให้ ผมทำผิดกติกาก็ยกให้คิวก่อนหน้าผมได้เลยครับ
ขอบคุณครับ
[/quote]

คนเรามีงานทุกคนติดงานทุกคนแหละครับ มันอยู่ที่ ความรับผิดชอบ จิตสำนึกของท่านเอง ว่ามีอยู่ใรดับใด

อย่าพูดเหมือนกับว่าคนอื่นๆไม่มีงานหรืองานไม่สำคัญเท่ากับงานของท่าน

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
enterprise เคยประมูลสินค้าใด้แล้วไม่เอา
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Jr. Member
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:26:03 »

ผมว่าผมยังไม่ได้โกงใคร ผมทำผิดกดผมขาดความรับผิดชอบ(สำหรับการประมูลครับนี้) OK ผมยอมรับ เบื้องต้นผมกล่าวขอโทษผู้เปิดประมูลไปแล้ว และยินดีให้คนที่ประมูลราคารองจากผมได้เลย ถ้ารอผมจะโอนให้ในวันจันทร์ จำนวนเงิน 3,150 บาท พร้อมแจ้งที่อยู่ส่งของ ชัดเจนนะ
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #65 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:28:22 »

ผมว่าผมยังไม่ได้โกงใคร ผมทำผิดกดผมขาดความรับผิดชอบ(สำหรับการประมูลครับนี้) OK ผมยอมรับ เบื้องต้นผมกล่าวขอโทษผู้เปิดประมูลไปแล้ว และยินดีให้คนที่ประมูลราคารองจากผมได้เลย ถ้ารอผมจะโอนให้ในวันจันทร์ จำนวนเงิน 3,150 บาท พร้อมแจ้งที่อยู่ส่งของ ชัดเจนนะ

รับทราบครับ
E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #66 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:45:13 »

เจ้าของเครื่องหายไปไหนละ ผู้ชนะจะโอนเงินละเน้อ..............

พระบรมราโชวาท : ให้รู้ว่าตนมีหน้าที่อะไร แล้วก็ทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด.

วิธีการฝาก/ย่อ/โพสต์รูปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

Jr. Member
*

« ตอบ #67 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:48:36 »

ผมจะเข้ามาอีกทีวันจันทร์ ถ้าผู้เปิดประมูลยังรอผมอยู่ ถ้าไม่รอยกให้คนรองได้เลยนะครับ รับทราบนะครับ

ขอบคุณครับ
Jr. Member
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:51:16 »

ผมจะเข้ามาอีกทีวันจันทร์ ถ้าผู้เปิดประมูลยังรอผมอยู่ ถ้าไม่รอยกให้คนรองได้เลยนะครับ รับทราบนะครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมนิด เรื่องประจานนี้ ถ้าประจานตามระเบียบของกระทู้เปิดประมูล 3 วัน 7 วัน ผมรับนะ แต่ถ้าบอกว่าผมโกงอันนี้ก็ รับไม่ไหวเนอะ แย่เหมือนกัน

.....................................
Jr. Member
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:56:36 »

ถึงผู้ดูแลครับ

"Enterprise สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง" อันนี้เรื่องอะไรมิทราบครับ ตกลงผมทำผิดกฎของเว็บหรือกฎที่ผู้เปิดประมูลตั้งขึ้นมาครับ กลับไปคิดๆดูใหม่นะ ในฐานะที่ผมก็หนึ่งคนที่อยู่ในสายงานผู้ดูแลระบบ ถ้าเป็นผมๆจะแยกแยะให้ชัดเจนกว่านี้ครับ

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 12
  พิมพ์