HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
05 กรกฎาคม 2024, 23:41:05 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้จักคนนี้บ้างครับ sirisak30 คนลำปาง ซื้อวิทยุสื่อสารผมแล้วยังไม่โอนเงิน ติดต่อกลับด้วย  (อ่าน 20571 ครั้ง)
hs1efd
Sr. Member

« ตอบ #60 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 15:09:18 »

คนขาย ก่อนที่จะขาย คุณก็คงจะต้องดูแล้วว่า คนซื้อไม่มีแนวโน้มจะโกง
อย่างน้อย ดูชื่อ ก็มีชื่อเสียงเรียงนาม เป็นสมาชิกระดับ สามพันกว่ากระทู้ มีรูปมีหลักฐาน ก็ว่าไม่โกง
คุณถึงส่งของไปให้ เค้าติดต่อไม่ได้ ตอบกลับช้า ก็น่าจะมีเวลาบ้าง วันสองวันก็ นิดหน่อย
ส่ง PM ไปคุยกันก่อน ถ้าผ่านครบ 24 ชั่วโมง ไม่มีตอบกลับ ก็ค่อยมาโพส

ส่วนคนซื้อ คุณมีประวัติดี มีหลักฐานเด่นชัด แต่ใจเขาใจเรา คนไม่เคยค้า ไม่เคยขาย เค้าก็คงเกิดอาการระแวงบ้าง
หนักนิดเบาหน่อยก็ไม่น่าใช้คำพูดรุนแรง สำหรับคนที่รู้จักก็เอาฮา แต่คนที่อยู่วงนอกเค้ามองคุณแง่ลบนะครับ

ผมว่าทั้งสองท่าน เรื่องราวจบแล้วล่ะ ไม่พอใจอะไรกัน ก็แค่ไม่ต้องมาซื้อขายกันอีก น่าจะจบๆกันไปแล้ว

ขอเป็นข้าฯรองพระบาท ทุกชาติไป
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 15:09:18 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
sirisak30 ผิดกฎและฝ่าฝืนโทษหลายครั้งแบนถาวร
baned
Hero Member
*

! รับสั่งนาฬิกา รุ่นเก่าๆ Rado/Mido/Seikoทุกรุ่นครับ

« ตอบ #61 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 15:09:32 »

พี่ โทรหาผมตอน 7.00 น. ผมยังนอนอยู่เลย

8.00 น.  บอกว่าส่งแล้ว ok /  เดียวผมจัดการให้

10.00 น.  พี่ โทรมาอีกที บอกว่าโอนมาหรือยัง  พร้อม อารมเสีย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม น่าจะใจเย็น   // ผมบอกขอทำงานแปป  เดียวจัดการให้  เรื่องเงินไม่มีปัญหา

ทำงาน ไม่มีเวลารับโทรสัพ  สาวเลยรับแทน  พร้อม กับ ขึ้นเสียง ใส่ผู้ หญิง อีก ต่างหาก   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

........

นาย ศิริศักดิ์  กลมไล T sirisak แบนถาวร พบข้อความนี้จากใครแจ้ง admin ด้วย
2  ถ.ป่าไม้  ต.เวียงเหนือ อ.เมือง  จ. ลำปาง52000
ธนาคาร ไทยพาณิชย์  สาขาถนนบุญวาทย์  ลำปาง
sirisak แบนถาวร พบข้อความนี้จากใครแจ้ง admin ด้วย

ขายมาไม่ต่ำกว่า40ปี ผัดไทยรัษฎา บริเวณหัวสะพานรัษฎา
     ฝั่งตลาด
« ตอบ #61 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 15:09:32 »

vin _cmu
Hero Member

สู้เพื่อชาติ นักรบประชาชน

« ตอบ #62 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 15:10:23 »

ผมทำงานอำเภอ ระวังตัวไว้นะ  

โทรคุยได้นะครับ ไม่ได้อยู่หน้าคอมตลอด
โทร. / 0992682270 Diac
ธนาคารกรุงไทย 5530202829saksadin
sirisak30 ผิดกฎและฝ่าฝืนโทษหลายครั้งแบนถาวร
baned
Hero Member
*

! รับสั่งนาฬิกา รุ่นเก่าๆ Rado/Mido/Seikoทุกรุ่นครับ

« ตอบ #63 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 15:11:10 »

อะไร พี่    ฮืม ฮืม 

ไม่เข้าใจ  มาหาผมที่ ร้าน ผัดไทยเลยมัย  หรือ ว่ายังไง 
hs4rbo
Hero Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 15:11:21 »

จะว่าไปแล้ว การรักษาคำพูดเนี่ย สำคัญมากเลยนะครับ ยิ่งคนที่จะซื้อ จะขายในสังคมออนไลน์

ยิ่งสำคัญมาก กรณีนี้ ผมเข้าข้างผู้เสียหายครับ
เพิ่มเติมครับ การสื่อสารเป็นเรื่องสำคัญในการซื้อขายเป็นอย่างยิ่ง การขาดการติดต่อ เท่ากับลดเครดิตให้ตัวเองนะครับ อย่ามองข้ามไปเชียวนะ  ยิ้ม

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
vin _cmu
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 15:11:34 »

แล้วบอกไมว่าลืมโทรศัพท์ มันส่อนี่
baned
Hero Member
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 15:12:01 »

จะว่าไปแล้ว การรักษาคำพูดเนี่ย สำคัญมากเลยนะครับ ยิ่งคนที่จะซื้อ จะขายในสังคมออนไลน์

ยิ่งสำคัญมาก กรณีนี้ ผมเข้าข้างผู้เสียหายครับ
เพิ่มเติมครับ การสื่อสารเป็นเรื่องสำคัญในการซื้อขายเป็นอย่างยิ่ง การขาดการติดต่อ เท่ากับลดเครดิตให้ตัวเองนะครับ อย่ามองข้ามไปเชียวนะ  ยิ้ม

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ขาดการติดต่อไม่กี่ ชม เนี้ยนะ
vin _cmu
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 15:12:32 »

แค่นี่ก็ส่อแล้วครับ เพื่อนสมาชิก

อะไร พี่    ฮืม ฮืม  

ไม่เข้าใจ  มาหาผมที่ ร้าน ผัดไทยเลยมัย  หรือ ว่ายังไง  
baned
Hero Member
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 15:12:55 »

นี่เหรอ ผู้ ใหญ่ ร้องไห้ ร้องไห้
taunt2006
member..
Hero Member
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 15:13:07 »

แล้วเขาก็โอนให้พี่แล้วจะเอาอะไรกับเขานักหนา กับเวลาไม่กี่ชัวโมงจะคิดดอกเบี้ยเขาเหรอ  ฮืม

พื้นที่ว่าง
081-0808543

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 13
  พิมพ์