HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 กรกฎาคม 2024, 09:35:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2gxe สภาพนี้ผมไม่ใช้ดีกว่า แต่ก็ดีกว่าทิ้ง  (อ่าน 25866 ครั้ง)
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #100 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 09:27:47 »

ยังไม่ได้บท สรุปเลย จะให้ ขอโทษ ซะแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

ทุกคนมีสิทธิ์สงสัย เพราะที่นี่เป็นที่ สาธารณะ

ก่อนที่ท่านเล่น ท่านก็ไม่ได้แจ้ง ว่าใช้ IP เดียวกัน ตามที่อ้าง

เนื่องจากมันเข้ากฏเกณฑ์ของ ทางเวป ต้องตรวจสอบกันได้เพราะเป็นสมาชิก

อย่าให้ เวปมาสเตอรฺ ต้องก้มหัวให้กับ คนที่มาขออาศัยอยู่ด้วย เลยครับ

ที่นี่มัน ที่ของเขา  ไม่พอใจ ก็เชิญใสหัวไปครับ

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #100 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 09:27:47 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #101 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 09:28:21 »

ต้องการคำขอโทษใช่มั๊ยครับ

ใช่ครับ ทุกคนที่เข้ามา ว่า แบบไม่มีข้อมูล เห็นอื่นเขาว่า ก็เอามั่ง มันไม่ถูกต้องครับ ผมเสียหาย
จะสงสัย หรือ คิดอะไร ก็ทำได้ แต่ต้องอยู่บน เหตุและผล ครับ ไม่ใช่ นายว่าขี่ข้าพลอยกันหมด

เรื่องมันเริ่มต้นจาก เพื่อนสมาชิกกุเรื่องขึ้นมาใส่ร้ายคุณ ใช่ใหม

หรือว่า คุณสองคนเองที่ทำให้เพื่อนสมาชิกระแวงสงสัย

"ใครที่ควรต้องขอโทษใคร"

« ตอบ #101 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 09:28:21 »

mubee
Full Member

« ตอบ #102 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 09:38:42 »

อ่านแล้วงงๆเหมือนกันเรื่อง IP
แบบนี้ถ้าผมยืมคอมเพื่อนข้างๆสองสามคน มีสัก 3 users แล้วเข้ามาโพสกระทู้เดียวกันได้ไหมอ่ะครับ?
แล้วมันจะขึ้น IP เหมือนกันหรือเปล่าครับ เพราะคอมที่ทำงานก็วางเรียงกันอยู่หลายๆตัว หรือถ้า IP ไม่เหมือนกัน แต่ใกล้ๆกัน
ถ้าตรวจสอบ IP จะรู้ไหมครับว่าเข้ามาเขียนเชียร์ตัวเอง ?
แต่ปกติแบบนี้มันดูง่ายไปหรือเปล่ามะรู้สิ ส่วนมากที่เห็นก็เพื่อนๆในความถี่ ต่างคนต่างเข้ามาช่วยๆกันกด นั่งหน้าวิทยุ นั่งหน้าคอมกันทุกคน
สงสัยเฉยๆอ่ะครับ พักหลังๆไม่ค่อยได้เล่นวิทยุแล้ว นานๆเข้ามาอ่านทีให้หายเบื่อ ยิ้มกว้างๆ
E29FAG
Sr. Member

Rescue Thailand

« ตอบ #103 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 09:39:10 »

ใช่ครับ ทุกคนที่เข้ามา ว่า แบบไม่มีข้อมูล เห็นอื่นเขาว่า ก็เอามั่ง มันไม่ถูกต้องครับ ผมเสียหาย
จะสงสัย หรือ คิดอะไร ก็ทำได้ แต่ต้องอยู่บน เหตุและผล ครับ ไม่ใช่ นายว่าขี่ข้าพลอยกันหมด

เรื่องมันเริ่มต้นจาก เพื่อนสมาชิกกุเรื่องขึ้นมาใส่ร้ายคุณ ใช่ใหม

หรือว่า คุณสองคนเองที่ทำให้เพื่อนสมาชิกระแวงสงสัย

ผิดแล้วครับ ทำความเข้าใจใหม่นะครับ
เรื่องมาจาก admin สงสัยที่ ip เดียวกัน ต่างหาก หลังจากนั้นก็มากันแบบ ไม่รู้ที่มาที่ไป ใส่กันมาใหญ่
พอออกมาเคลียร์ ก็ยังไม่เชื่อกันอีก ถ้าเป็นผม ผมไปทำอะไรใครโดยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม ถ้ารู้ว่าเขาไม่ผิด
คำว่าขอโทษ ไม่ยากที่จะเอ่ยครับ พูดภาษาเดียวกันแท้ๆ ผมไม่เคยทำให้ใครเดือดร้อนสักนิด แต่กลับกันตอนนี้
ผมเดือดร้อน เพราะถูกกล่าวหาว่า เป็นคนไม่ดี ทั้งที่ช่วยเชียร์ ช่วยดันกระทู้เพื่อนแท้ๆ มันยุติธรรม แล้วหรือครับ
คำว่า ขอโทษ จากคนที่กล่าวหา มันมากไปหรือ ถามจริงๆ

ส่วนตัวผม ผมขอโทษทุกๆท่าน ในเวปนี้ด้วย ถ้าทำอะไรผิดพลาดไป

และฝากถึง พ่อค้า ทุกๆท่าน ด้วยครับ ถ้ายังเห็นถึงการซื้อขายที่ผ่านมา ผมก็ยังจะใช้บริการ ทุกๆ ท่าน ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

E29FAG ครับ โทร 089-5456868
พี่หมอ
Hero Member

« ตอบ #104 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 09:47:46 »

ง่ายไปหรือเปล่า

ผมมีคอม ตัวเดียว แต่มีเพื่อน ต่อแถวอยู่ข้างหลังเป็นสิบ

วันนี้ผมลงขาย วิทยุ 1 ตัว จะรีบใช้เงิน

อยากขายเร็วๆ เลย บอกให้ คิวที่ 2 ที่ยืนรอคิว

มึง เชียร์ กู หน่อย เวปนี้เขาโง่ เดี๋ยวกูบอกว่า

ทำงานที่เดียวกัน มันกำลังงง 5555
somchaip
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #105 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 09:50:32 »

ผิดแล้วครับ ทำความเข้าใจใหม่นะครับ
เรื่องมาจาก admin สงสัยที่ ip เดียวกัน ต่างหาก หลังจากนั้นก็มากันแบบ ไม่รู้ที่มาที่ไป ใส่กันมาใหญ่
พอออกมาเคลียร์ ก็ยังไม่เชื่อกันอีก ถ้าเป็นผม ผมไปทำอะไรใครโดยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม ถ้ารู้ว่าเขาไม่ผิด
คำว่าขอโทษ ไม่ยากที่จะเอ่ยครับ พูดภาษาเดียวกันแท้ๆ ผมไม่เคยทำให้ใครเดือดร้อนสักนิด แต่กลับกันตอนนี้
ผมเดือดร้อน เพราะถูกกล่าวหาว่า เป็นคนไม่ดี ทั้งที่ช่วยเชียร์ ช่วยดันกระทู้เพื่อนแท้ๆ มันยุติธรรม แล้วหรือครับ
คำว่า ขอโทษ จากคนที่กล่าวหา มันมากไปหรือ ถามจริงๆ

ส่วนตัวผม ผมขอโทษทุกๆท่าน ในเวปนี้ด้วย ถ้าทำอะไรผิดพลาดไป

และฝากถึง พ่อค้า ทุกๆท่าน ด้วยครับ ถ้ายังเห็นถึงการซื้อขายที่ผ่านมา ผมก็ยังจะใช้บริการ ทุกๆ ท่าน ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

ถ้ามันยากเกินไป สำหรับคำขอโทษผมว่าไม่เป็นไรละมังท่าน Rescue9.s วันเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เอง กรรมใดที่คนคิดไม่ดีเขาก็รับไปแล้วกัน  เราเจตนาดีซะอย่างขอให้ความซื่อสัตย์ที่เรามีเป็นเครื่องยืนยันความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปแล้วกัน ใครที่ทำไม่ดีให้ย่อยยับ พังลาย ล้มเหลวในทุกเรื่องที่หวัง แต่ใครกลับตัวกลับใจในเรื่องราวที่เกิดขึ้นขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองท่านนั้นๆด้วยเทอญ....

เอ๋/ชลบุรี 082-4911600
สมชาย  E22JQU
ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์  เลขที่ 172-2-26524-4
E29FAG
Sr. Member

« ตอบ #106 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 09:52:42 »

ยังไม่ได้บท สรุปเลย จะให้ ขอโทษ ซะแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

ทุกคนมีสิทธิ์สงสัย เพราะที่นี่เป็นที่ สาธารณะ

ก่อนที่ท่านเล่น ท่านก็ไม่ได้แจ้ง ว่าใช้ IP เดียวกัน ตามที่อ้าง

เนื่องจากมันเข้ากฏเกณฑ์ของ ทางเวป ต้องตรวจสอบกันได้เพราะเป็นสมาชิก

อย่าให้ เวปมาสเตอรฺ ต้องก้มหัวให้กับ คนที่มาขออาศัยอยู่ด้วย เลยครับ

ที่นี่มัน ที่ของเขา  ไม่พอใจ ก็เชิญใสหัวไปครับ

ตอบที่ล่ะข้อนะครับ
ผมเข้าใจดีว่าเป็นที่ สาธารณะ
ผมไม่ทราบจริงๆ ว่ามันขึ้น IP เดียวกัน มาทราบตอบ Admin ท่านถามมา
ผมไม่ได้ตั้งใจ ทำผิดกฏครับ
ผมไม่ได้ต้องการให้ Admin มาก้มหัวให้ครับ อย่าตีความผิด Admin เขาไม่ได้ว่าผมสักคำ เขาแค่ทำตามกฏ ที่สงสัย
ผมไม่ผิด จะให้ ไสหัว ไปไหนครับ
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #107 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 10:02:47 »

ถ้ามันยากเกินไป สำหรับคำขอโทษผมว่าไม่เป็นไรละมังท่าน Rescue9.s วันเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เอง กรรมใดที่คนคิดไม่ดีเขาก็รับไปแล้วกัน  เราเจตนาดีซะอย่างขอให้ความซื่อสัตย์ที่เรามีเป็นเครื่องยืนยันความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปแล้วกัน ใครที่ทำไม่ดีให้ย่อยยับ พังลาย ล้มเหลวในทุกเรื่องที่หวัง แต่ใครกลับตัวกลับใจในเรื่องราวที่เกิดขึ้นขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองท่านนั้นๆด้วยเทอญ....

ไม่เอาน่า ควรต้องคิดให้เป็นนะ โตแล้ว

การที่คุณโดนแอดมินเค้าจับไอพีได้ คุณจะโทษเค้าได้ไง
เพราะการที่มีไอพีเดียวกัน มันคือพฤติกรรมน่าสงสัยของคุณทั้งคู่

คุณโดนจับได้ก็คุณมีหน้าที่ชี้แจง แอดมินและเพื่อนสมาชิก จะรับฟังแค่ใหนอีกเรื่องหนึ่ง

ตอนแรกทุกคนเค้ารับฟังและให้โอกาสคุณแล้ว
แต่คุณมันดื้อยา แถไม่เลิก ยังจะมาเรียกร้องคำขอโทษจากเหตุการณ์ความพลาดของตัวเอง

ลงท้ายเป็นพวกขี้พี้ชวนตี สาปแช่ง อาศัยไสยศาสตร์ เฮ่อ....
E20MLS
Hero Member

« ตอบ #108 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 10:05:53 »

โลกของความเป็นจริง คือ เราเพื่อนกัน ตราบใดที่เราติดต่อกันไม่ได้ ด้วยหน้าเว็ป ทางโทรศัพท์ ทางวิทยุสื่อสาร และไปหากันไม่ได้

เราจะจำชื่อและนามเรียกขานกัน ในห้วงเวลาที่เรารู้จัก ไม่ว่าจะชื่อที่ ACC. หรือชื่อจริง

แบ่งเวลาดีๆ ให้กันและกันครับ ไม่ใช่ตัวใครตัวมัน ผิดก็น้อมรับ ปรับปรุงกันไป

ให้ระลึกเสมอว่า แต่ก่อนไม่มีเว็ปในการสื่อสาร เรารู้สึกดีกว่านี้ไหม งง ครับ อิอิอิ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พระนครศรีอยุธยา ID Line : 0814291447
E29FAG
Sr. Member

« ตอบ #109 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 10:13:33 »

เอางี้กันดีกว่าครับ

ผมว่าจบกระทู้นี้แล้วกันครับ ไม่เอาแล้ว คำขอโทษ อะไรก็แล้วแต่ ไม่เอาล่ะ จบๆ กันไปล่ะกัน ใครจะคิด ใครจะว่า ก็ตามแต่ ท่านครับ
ตามสะดวกเลย ผมถือว่า ผมออกมาชี้แจงแล้ว นะครับ

เรียน ท่าน Admin ครับ
ผมขอโทษ ท่าน และเพื่อนสมาชิก ทุกท่าน ด้วย ผมไม่มีเจตนาร้ายใดๆ ทั้งสิน ผมเข้าเวปนี้ เพราะรักในวิทยุสื่อสาร รักในการช่วยเหลือ
เพื่อนมนุษย์ด้วย ผมคงต้องใช้บริการเวปนี้อยู่ต่อไป แต่ถ้า Admin เห็ว่าผมชี้แจงไม่เคลียร์ หรือ ผิดจริงตามกฏ ก็ลบ User ผมได้เลยครับ
ผมยินดีรับ คำตัดสิน และผมขอยืนยัน ตรงนี้ว่า ถ้าลบไปแล้ว จะไม่มีการสมัครซ้ำ ใดๆ ทั้งสิน ผมขอแค่เข้ามาอ่าน เข้ามาดูสินค้า เฉยๆ
แต่ถ้าใจดีไม่ลบ ผมก็ขออยู่ในเวป ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13
  พิมพ์