HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 00:40:34 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือข้อสอบกลางพนักงานวิทยุสมัครเล่นขั้นต้น ภาคพิเศษ  (อ่าน 1453 ครั้ง)
GPRS
Hero Member

Ham radio

« เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:57:11 »

งวดนี้ไปได้มา 2 เล่มครับ สภาพตามกาลเวลาครับ ขออภัยท่านที่สอบถามและรอ ... ซะนาน ยิงฟันยิ้ม ( ขออภัยครับงานหนาแน่นเอามาก ๆ )
เล่มที่ 1 ( ซ้าย ) สภาพเก่ากว่าเล่มที่2หน่อย สันตรงกลางปกเริ่มปริ ไม่มีร่องรอยโดนน้ำ( แนะนำให้ร้านเข้าเล่มเจาะและมัดด้วยเชือกจะแข็งแรงขึ้น )

เล่มที่ 2 ( ขวา )สภาพดีกว่าเล่มแรก ตำหนิคือ มีร่องรอยโดนน้ำมา สภาพเล่มแข็งแรงดี

เนื้อหาด้านในเหมือนกันอย่างกะแกะ พิมพ์คนละปีครับ
ได้ทำการศัยกรรมแล้วทั้งสองเล่ม โดยการให้โรงพิมพ์ตัดขอบดำ ๆ ออก จึงได้มาตามภาพครับ

จำหน่ายราคาเล่มละ  160  บาท  ให้สิทธิ์ 2 ท่านแรกก่อนครับ ท่าน tawesak เป็นท่านแรกและท่าน emmainoi ลำดับที่2
รายละเอียดเนื้อหาตามนี้นะครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=45271.msg444696;topicseen#new
ข้อเสนอแนะ หากทั้งสองท่านหรือท่านใดท่านหนึ่ง อยากปล่อยให้ราคาลอยตัว
เพราะเห็นว่าราคาไม่เหมาะสม ก็จะส่งเข้าสนามประมูลเพื่อความสบายใจต่อไปครับ ยิงฟันยิ้ม
ท่านtawesak ได้สิทธิ์เลือกก่อนตามคิว ท่านemmainoi คิว 2 ครับ  มีการเปลี่ยนแปลงจากนี้จะแจ้งให้ทราบเป็นลำดับ ๆ ไปครับ
... ขอบคุณเว็บแฮมสยามและเพื่อนสมาชิกครับ ยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 10:33:16 โดย GPRS » บันทึกการเข้า

E28RO Tel.0896373173
ชอบวิทยุสื่อสารตั้งแต่แรกเจอและไม่เคยเปลี่ยนใจผ่านกาลเวลา
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:57:11 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
tawesak
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 07:32:07 »

ขอเล่นที่สองแล้วกันปกใหม่ดี  ขอเลขบัญชี ด้วย เดี๋ยวว่างแล้วโทรคุยห่อของไว้ได้เลยPMมารออยู่ ขอบคุณครับ

HS7UKQ 26/19ม.2 ตเจดีย์หัก อ.เมืองราชบุรี 70000
144.650   สถานีหลังเขาแก่นจันทร์ราชบุรี  เข้ามาคุยแบบฮาๆกันได้ทุกวันครับ QRU 73 88
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 07:32:07 »

GPRS
Hero Member

Ham radio

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 09:28:22 »

ขอเล่นที่สองแล้วกันปกใหม่ดี  ขอเลขบัญชี ด้วย เดี๋ยวว่างแล้วโทรคุยห่อของไว้ได้เลยPMมารออยู่ ขอบคุณครับ
รับทราบครับ ยืนยันเล่มที่ 2 นะครับ เช็คPM
GPRS
Hero Member

Ham radio

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 09:42:58 »

รอคำตอบจากท่าน emmainoi อยู่นะครับ ว่าจะรับไว้หรือจะขอผ่าน
เหลือเล่มที่ 1 ครับ เป็นกระดาษปอนด์ครับ อยู่ได้นานถึงจะเก่ายังงัยเนื้อกระดาษก็ไม่เปื่อยยุ่ย ยังคงความขาวอยู่  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 09:44:42 โดย GPRS » บันทึกการเข้า
clarkkent
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 09:47:53 »

ยังเหลือมั๊ยครับ ผมขอรับเล่มที่เหลือนะครับ ราคานี้รวมส่ง EMS ป่ะครับ (ถ้ารวม EMS เท่าไหร่ครับ)รับบัตรเติมเงินมั๊ย
GPRS
Hero Member

Ham radio

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 10:02:16 »

ยังเหลือมั๊ยครับ ผมขอรับเล่มที่เหลือนะครับ ราคานี้รวมส่ง EMS ป่ะครับ (ถ้ารวม EMS เท่าไหร่ครับ)รับบัตรเติมเงินมั๊ย
สวัสดีครับท่าน เหลือเล่มแรกครับ รอเพื่อนสมาชิกมายืนยันก่อนครับ ว่าจะรับไว้หรือขอผ่านก่อน
เค้าถามไว้นานแล้วครับ ผมไม่มีเวลาหาให้เค้าครับ หากท่านสนใจจะรับไว้ ต่อเป็นคิวที่ 1 นะครับ ยิ้ม
GPRS
Hero Member

Ham radio

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 10:28:57 »

มีหนังสือมาแนะนำอีก 1 เล่มครับ ออกมาแนวของราชการหน่อย
แต่ทฤษฎีต่าง ๆ ในเล่มเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนสมาชิกในวงการสื่อสารทุกประเภทครับ รวมทั้งวิทยุสมัครเล่นด้วย
เล่มนี้เป็นสมบัติของผมครับขอเก็บไว้ก่อน ยิ้มกว้างๆ  เล่มที่จะเสนอมี  2 เล่มครับ
สภาพอาจจะเก่ากว่านี้หน่อย แต่พิมพ์ด้วยกระดาษปอนด์ครับ ยังขาวอยู่ เชิญรับชมเป็นตัวอย่างก่อน นำมาประมูลเร็ว ๆ นี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 10:32:18 โดย GPRS » บันทึกการเข้า
clarkkent
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 10:51:01 »

สวัสดีครับท่าน เหลือเล่มแรกครับ รอเพื่อนสมาชิกมายืนยันก่อนครับ ว่าจะรับไว้หรือขอผ่านก่อน
เค้าถามไว้นานแล้วครับ ผมไม่มีเวลาหาให้เค้าครับ หากท่านสนใจจะรับไว้ ต่อเป็นคิวที่ 1 นะครับ ยิ้ม
รับทราบคิว 1 ครับ ราคารวม EMS แล้วเท่าไหร่ครับ รับเป็นบัตรเติมเงินป่ะครับ
GPRS
Hero Member

Ham radio

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 12:13:31 »

รับทราบคิว 1 ครับ ราคารวม EMS แล้วเท่าไหร่ครับ รับเป็นบัตรเติมเงินป่ะครับ
มีการเปลี่ยนแปลงยังงัยจะแจ้งให้ท่านทราบครับ ลงทะเบียนส่งฟรี  EMS 40 บาท ครับ
emmainoi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 13:53:32 »

เอาครับ เสียดายจังผมเพิ่งมาจากธนาคารนะเนี่ยเลยไม่ได้โอนเลย
ที่อยู่ไม่รู้ส่งให้ยังครับ
PM ครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์