HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 กรกฎาคม 2024, 13:10:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายไมค์สแตนด์ ICOM SM-8 กับ ADONIS AM-503P อย่างละ 1 อัน ครับผม  (อ่าน 3381 ครั้ง)
HS1LCE
Newbie
*

« เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 01:40:55 »

ลงขายไว้ในกระทู้เพื่อนบ้าน ไม่ได้เข้าไปดูสามวัน ตกไปหลายหน้า
ตัดใจมาลงไว้ที่นี่บ้าง  ถือเป็นการขายครั้งแรกในเว็บนี้  ( ใจเต้น ตึก ตึก )

ว่าแล้วก็ลุยนะครับ ก็อบมาลงเลย คงไม่มีใครว่า เพราะ ตัวเอง ก๊อปของตัวเองมาลง
--------------------------------------------------------------------------------

วันนี้ขายของที่เก็บไว้นานแล้ว เคยเอามาประจำการอยู่ สามสี่วัน หลังจากที่หิ้วติดมือ
กลับมาจาก ต่างประเทศ แต่ก็เห็นใจเจ้า SM-50 ตัวโปรด ก็เลยต้องปลดเจ้านี่
เก็บขึ้นหิ้งไป เก็บมาได้นานเกือบๆ สองเดือนแล้ว ไม่ได้ใช้เลย ตัดใจขาย

เงื่อนไข และราคา  บอกตอนกระทู้สุดท้ายนะครับ ... ตามเคย

ตัวแรก เป็น Stand Mic ของ ICOM   Model SM-8 เป็นของ USED นะครับ
รุ่นนี้เป็นรุ่นมีสายมาให้สองสาย ต่อกับเครื่องวิทยุได้สองเครื่องพร้อมกัน แล้วเลือก
A/B สลับเครื่องกันได้ครับ   เอ้อ ดูรูปกันก่อน  (จริงๆ มีรูปที่ถ่ายพร้อมป้ายชื่อ แต่
ภาพมันอันเดอร์ ก็เลยไม่อยากลง  ... อายครับ )

รูปแรก หน้าตรงไม่สวมหมวก และแว่นตาดำครับ

รูปต่อมา และ ต่อไป เรื่อยๆ  ดูกันเอาเองครับ

แถมอีกรูป เดี๋ยวจะหาว่า ไม่ใช่รูปของผม

อ้อ เว็บโน้น ผม User 's Name นี้ครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 01:40:55 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS1LCE
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 01:44:24 »

รายการที่สอง  เป็น Stand Mic ของ ADONIS รุ่น AM-503P   ตัวนี้ ผมเป็นเจ้าของแรกในเมืองไทย
เป็นคนแปลงขั้วจากเดิม ถ้าจำไม่ผิดจะป็นของ YAESU ผมแปลงเป็น ICOM ไปซะเรียบร้อยแล้ว
รู้สึกว่าจะใส่ Resistor เข้าไปตัวนึงนะครับ เพื่อให้ Up-Down ใช้งานได้

ใช้อยู่สัปดาห์กว่าๆ เพื่อนๆ บอกเสียงดังเหมือน เน็ทคอนโทรล  หรือพวกศูนย์ควบคุมข่าย
ตามสไตล์ ADONIS เหมือนเดิมครับ  ยังไงก็รัก SM-50 เพราะเป็นตัวที่ซื้อของใหม่มา
ก็ต้องถอดขึ้นหิ้งอีกตามเคย   ตัดใจขายครับ  ใครมี ICOM อยู่แล้ว เสียบใช้งานได้เลยครับผม
ผมลองกับ IC-229 กับ IC-275 ที่บ้านแล้ว ใช้งานได้ดี  Up-Down ใช้งานได้ครับ

เอ้า ดูรูปกันก่อน .... ราคาค่อยว่ากัน กระทู้สุดท้าย

จบด้วยภาพนี้ ไม่สวยแฮะ  แถมอีกภาพดีกว่า

กระทู้หน้า แจ้งราคา และเงื่อนไขนะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 01:44:24 »

HS1LCE
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 01:50:03 »

เงื่อนไขและราคาครับ

รายการแรก ICOM SM-8   ขายราคา 5,500 บาท   ส่ง EMS ให้ด้วยเลยครับ
รายการที่สอง ADONIS AM-503P  ขายราคา 4,500 บาท  ส่ง EMS ให้เหมือนกันครับ

ทั้งสองรายการ ถ้าสะดวกมารับเอง ก็หักค่าส่งไป  สนใจโทรมาคุยครับ อ้อ ผมทำงานแถวรามอินทรา
เพื่อนๆ ที่เคยซื้อ ผมนัดให้มารับที่บริษัทผมเลย ( เพื่อแสดงการมีตัวตนอย่างชัดเจน )
ท่านที่รับไปดูแล ถ้าไม่พอใจ ขอให้ส่งกลับคืนมาเลยนะครับ เงื่อนไขรายละเอียด โทรคุยกัน
ศูนย์ แปด หนึ่ง  เก้า  สี่  แปด   สี่   ศูนย์   ศูนย์   ห้า   ( เห็นคนอื่นเขาเขียนอย่างนี้ ก็เลยเขียนบ้าง ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน 555 )

ว่าแต่ว่า ของเล่นผม สองชิ้นนี้  กำลังคิดจะขายเหมือนกันครับ แต่ เดี๋ยวรอพี่คนรู้จัก เขากลับมาก่อน
ยังไม่ได้ตั้งราคาครับ  ไม่รู้เขาขายกันยังไง  ขอทำการบ้านก่อน

KENWOOD TM-255S เป็นเครื่องกึ่งเบส  45วัตต์ครับ  เห็นคนเขาหากัน ผมก็เลยหามากับเขาบ้าง

ติด แจนะครับ  แจแปนครับ

ส่วนตัวนี้ ก็ธรรมดา นะครับ เห็นกันจนชินแล้ว  ตอนนี้กำลังเดินเรื่อง ปท อยู่ ได้แล้วค่อยมาโพสต์เป็นทางการอีกที
แต่ถ้าไม่มีใครซื้อ จะชำแหละ ขายเป็นอะไหล่ เป็นชิ้นๆ ไปเลย

จบแล้วครับ  คืนนี้ดึกแล้ว  พรุ่งนี้ ค่อยคุยกันนะครับ 73 และ 88 ครับ
E20YLD
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 06:07:36 »

งามๆทั้งนั้นเลยสวย ตกใจ ตกใจ ตกใจ

093-2309898<E20YLD>
ขอบคุณที่ใช้บริการ
ลุงขาว(ใบไม้คู่)
Hero Member

คนชั่วก็มีคนดีก็มาก รู้จักแต่ไม้รู้ใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 06:16:08 »

ไมค์ทั้ง2รุ่นนี้ ลุงขาวเคยใช้เมื่อตอน 10กว่าปีที่แล้ว ก็ใช้ดีครับ

HS1LCE
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 06:39:49 »

ไมค์ทั้งสองรายการ ผมติดมือมาจาก ตอนไปทำงานที่ ตปท น่ะครับ
ไม่ได้ซื้อหาจากในบ้านเรา  ใช้งานดีครับ แต่ชอบ SM-50 มากกว่า
เพราะซื้อมาใช้ด้วย สองตัวนี้ก็เลยไม่ค่อยได้ประจำการเท่าไหร่

เป็นของมือสองจาก ตปท นะครับ ส่วนมากก็สภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
ตามที่เห็นในรูปนั่นแหละครับ   สนใจโทรมาคุยกันได้ครับ

อ้อ ไมค์ ADONIS ผมลองกับ 746 แล้ว ใช้ได้นะครับ ICOM รุ่นอื่น
ยังไม่มีโอกาศได้ลอง  แล้วก็ 2200-T ก็ได้ครับ แต่ต้องต่อผ่านสาย
แปลง ขั้ว 8 Pin เป็น Modular ( RJ-45 ) 
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 07:37:20 »

ถ่ายSM-50มาอัพในกระทู้หน่อยสิครับ อยากชมและกำลังสนใจอยู่เหมือนกัน เพราะรุ่นอื่นๆ
เช่น SM-5,SM-8,SM-10 ล้วนแต่ผ่านมือมาแล้วทั้งสิ้น และจริงๆอยากฟังสุ้มเสียงที่ออกอา
กาศ เสียงจะหนักแน่น กังวาลเหมือนSM-8หรือเปล่า
ส่วนเครื่องนี้ สเป็คแบบนี้ ผมเห็นท่านsuttipongสมาชิกเวปนี้ทางแก่งคอยก็มีและน่าจะปล่อยที่
สองกลางๆ(มีกทช.ด้วย)

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
HS1LCE
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 13:46:37 »

ตอนนี้ มีสมาชิกใหม่มามากขึ้น ก็เลยจัดห้องให้ใหม่แล้ว แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย
ดูรูปเก่าก่อนนะครับ   ลำโพงที่เห็นด้านหลัง เป็น SP-20 เป็นรุ่นที่มี Band Pass Filter
อยู่ด้วยภายในครับ ใช้ดี แต่หนัก และก็ใหญ่กว่า SP-21 , SP-23 ครับ
ผมชอบรุ่นนี้มากกว่า ก็เลยใช้มาตลอด

รูปนี้ จับมาวางคู่กัน  SM-50 อวบกว่ากันเห็นได้ชัดเลยครับ

ไว้ให้ห้องสตูดิโอเรียบร้อยก่อน  จะจับ SM-50 มาเป็นนายแบบครับ

ตอนที่ซื้อมา ราคาเท่าไหร่ จำไม่ได้แล้วครับ แต่เห็นขายอยู่ใน Hamcity.com
อยู่ราวๆ เกือบเก้าพันน่ะครับ    สิงค์โปร์น่าจะถูกกว่านี้

มี SM-30 อีกตัว ก็ดูน่าสนใจดีนะครับ   ผมก็ยังไม่เคยลองเหมือนกัน
เดี๋ยวจะไปหามาลองครับ  ราคาเท่าไหร่ ยังไม่ได้เช็คเลย

ว่าแต่ว่า ไมค์รุ่นนี้ ( SM-50 ) ไม่เคยเห็นมีใครนำมาโพสต์ขายในเว็บเลยนะครับ
ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน  เอ.. หรือว่าผมโพสต์ก่อนคนแรกซะเลย

แต่ว่า ถ้าขายแล้ว จะเอาอะไรใช้ดีกันล่ะ ทีนี้ 

ของข้างบนยังขายอยู่ครับ สนใจโทรมาคุยนะครับ 081 948 4005
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 13:52:44 »

มีท่านImportก็รับสั่งนำเข้ามาด้วยครับ ที่ต้องการฟังเสียงจริงๆ เพราะเคยเอา SM-20 มาใช้
ความประทับใจในสุ้มเสียงสู้ SM-8 ไม่ได้ครับ
   ถ้าเลือกได้ นอกจากจะเก็บ SM-10 ไว้แล้ว หาก SM-50 มีสุ้มเสียงที่ใหญ่และดุดันกังวาล
คล้าย SM-8 อาจจะสั่งเข้ามาใช้สักตัว
HS1LCE
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 06:33:34 »

ดันหน่อยครับ ก่อนไปทำงาน ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2
  พิมพ์