HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 12:26:01 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SILICA GEL สารดูดความชื้น ราคาแบบกันเอง เผื่อท่านใดต้องการใช้ค่ะ  (อ่าน 4508 ครั้ง)
sarouiket
Hero Member

« เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 15:34:22 »

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้ขออนุญาตนำ ซิลิก้า เจล หรือสารดูดความชื้นมาแบ่งพี่ๆ เพื่อนๆ เผื่อท่านใดต้องการใช้ค่ะ  
แบบที่ 1 อยู่ในซองแพ็คเรียบร้อย ราคากันเองที่ 100 บาท ต่อ กิโลค่ะ (ยังไม่รวมค่าขนส่งนะคะ) ปกติร้านอื่น ๆ ขายกันที่กิโลละ 150-200 บาทค่ะ  

บรรจุในซองกระดาษเรียบร้อย ขนาดความยาว 4 ซม.ค่ะ

สนใจติดต่อนุ้ยได้ที่ pm หรือ 089-1251007 นะคะ  
การใช้งาน : ซิลิก้า เจล (Silica Gel)

ซิลิก้า เจล ( Silica Gel ) สำหรับสินค้าอุตสาหกรรม
อุปกรณ์อิเล็คโทรนิค ใช้เก็บอุปกรณ์อิเลคโทรนิคให้ปลอดภัยจากความชื้น
อุตสาหกรรมแอร์ ดูดความชื้นจากอุปกรณ์
ส่งออก ป้องกันความเสียหายจากความชื้น ระหว่างการขนส่งที่ต้องใช้ระยะเวลานาน
คลังสินค้า ป้องกันสินค้าที่ที่มีราคาสูง จากความเสียหายที่เกิดจากความชื้น ระหว่างจัดเก็บรักษา  

ซิลิก้า เจล ( Silica Gel ) สำหรับใช้ในครัวเรือน
อาหารแห้ง   ป้องกันความเสียหายจากความชื้น และช่วยรักษาความสดและความกรอบของอาหาร  
ยาและเวชภัณฑ์ ช่วยรักษาคุณภาพยา
อุปกรณ์ถ่ายภาพ ป้องกันฟิล์มเสื่อมคุณภาพจากความชื้น และป้องกันกล้องถ่ายรูปเสียหายจากความชื้น  
ดอกไม้แห้ง ใช้สำหรับผลิตดอกไม้แห้งเพื่องานศิลปกรรม และช่วยรักษาความสวยงามของดอกไม้แห้งให้คงทนตลอดไป  

ประโยชน์ของ ซิลิก้า เจล ( Silica Gel )

ซิลิก้า เจล สามารถดูดความชื้นได้ถึง 30 % ของน้ำหนักตัวเอง  
 ซิลิก้า เจล ไม่มีวันหมดอายุ หากเก็บในที่ที่ไม่มีอากาศ หรือความชื้น  
 ซิลิก้า เจล ไม่ใช่ วัตถุไวไฟ  
 ซิลิก้า เจล บรรจุได้หลากหลายขนาด สะดวกในการเลือกใช้  
 ซิลิก้า เจล สามารถนำกลับมาใช้ใหม่ได้โดยวิธีการอบที่ อุณหภูมิ 180 oC เป็นเวลา 2 ชม.  

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2011, 16:28:51 โดย sarouiket » บันทึกการเข้า

เบอร์โทรนุ้ยค่ะ 089-1251007  ^_^
ซื้อสินค้า สามารถโอนเงินได้ที่................
- ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาประตูเชียงใหม่ เลขที่บัญชี 532-244373-0
ชื่อบัญชี สรวยเกตุ  ใจจุมปู
ขอบพระคุณจั้ดนักเน้อเจ้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 15:34:22 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
sarouiket
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 12:54:32 »

แบบที่ 2 เป็นซิลิก้าเจล เม็ดสีฟ้าค่ะ มี 2 แบบตามนี้ค่ะ
- แบบบรรจุถุง ถุงละ 1 กิโล ออรฺ์เดอร์ตั้งแต่ 5-20 กิโล ขายกิโลละ 140 บาทค่ะ
  แบบบรรจุถุง ถุงละ 1 กิโล ออรฺ์เดอร์ตั้งแต่ 30 กิโลขึ้นไป ขายกิโลละ 135 บาทค่ะ
- แบบเป็นถัง ถังละ 25 กิโล ขายกิโลละ 130 บาทค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2011, 16:35:49 โดย sarouiket » บันทึกการเข้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 12:54:32 »

sarouiket
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2011, 10:36:15 »

จัดส่งออร์เดอร์แรกวันนี้ค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ  ยิ้มกว้างๆ
sarouiket
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มกราคม 2011, 14:14:35 »

ยังมีของอยู่ สั่งได้นะคะ   ยิงฟันยิ้ม
sarouiket
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 16:38:47 »

แบบที่ 3 ซิลิก้าแซนด์ เป็นแบบทรายค่ะ
ขายเป็นถัง ถังละ 25 กิโล กิโลละ 180 บาทค่ะ

sarouiket
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 17:07:54 »

สนใจสั่งซื้อ สอบถามได้นะคะ
 ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
sarouiket
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 21:07:39 »

ราคาถูกกว่าที่อื่นค่ะ สอบถามได้นะคะ  ยิ้มกว้างๆ
sarouiket
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 09:13:05 »

Up Up UP วันตรุษจีนค่ะ  ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1]
  พิมพ์