HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 03:50:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อพิพาทระหว่าง DTAC กับ E28NN อยากให้ทุกคนมาเป็นพยาน  (อ่าน 51409 ครั้ง)
PONG13
Hero Member

เชียงใหม่จ้า

« ตอบ #240 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 08:15:39 »

อย่างงี้ผมว่าทุกคนๆ คงทราบกันดีนะครับว่า ใครเป็นอย่างไร คนดีหรือไม่ดี ...เรามาช่วยคนดีๆกันดีกว่านะครับ เพื่อไม่ให้ถูกรังแก
เอารัดเอาเปรียบ  ชื่อของท่าน  คงจะเข้าสาระบบ และมีชื่อเสียงดังกระฉ่อนไปอีกยาวนานดังในเวปแฮมสยาม  100watts  เวปของพี่กมล
และ รีพีทเตอร์ ทุกคู่ในประเทศไทย รวมถึงช่องตรงย่านสมัครเล่น  ครับ....ทุกข้อมูลพิสูจน์แล้วว่าเป็นความจริงทุกประการ  สมมติว่าถ้าศาลตัดสิน
ท่านโดนตั้งแต่ศาลชั้นต้นแล้วครับ โดนคดีอาญา ในข้อหาฐาน หลอกลวงขายสินค้า และมีความผิดสำเร็จแล้วด้วยครับ  สำคัญอยู่ที่โจทก์ที่จะดำเนินการกับท่านอย่างไร ต่อไปครับ  แจ้งความหรือไม่ครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับ  สำคัญจากคดีหมิ่นประมาทประเด็นที่แล้ว  ยังไม่เข็ดหลาบ อีกหรือครับ
ยิ้มกว้างๆ

ใจเย็นครับท่าน ค่อยพูดค่อยจาครับ อย่าด่วนตัดสินใจอะไรไปมากกว่านี้ครับท่าน
( รู้นาอากาศหนาว แต่อย่ารีบเอาฟืนโยนใส่กองไฟเลยอ่ะ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2011, 08:30:14 โดย PONG13 » บันทึกการเข้า

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #240 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 08:15:39 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E22JSY
Sr. Member

รถยนต์ทำไมผ่อนได้ แต่ ว.อันเท่าสากกะเบือผ่อนไม่ได้

« ตอบ #241 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 08:54:15 »

ไม่ได้เข้ามาเว็บนาน
ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึง

เรื่องของคน 2 คน เขาก็เครีย  กันเอง

ถ้าไม่มีคนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้อง
เรื่องก็คงไม่ถึง 16 หน้า

ต่างคนต่างความคิด
ก่อนที่จะตัดสินใคร ถูก---ผิด  ลองให้เขาคุยกันเองก่อนดีไหม  ทุกคนหยุดก่อน แล้วปล่อยเป็นไปตามเรื่องราวของเขา

ไม่ใช่มาตัดสินโดยความรู้สึกส่วนตัว

หยุด...แล้วรอดูคู่กรณีเขาตกลงกันเอง

ไปละ มายืมเครื่อพี่เขาใช้ เดี๋ยวไปเจอ ip ตรงกับพี่เขา เดี๋ยวเขาจะเดือดร้อนอีก

แต่...รักทุกคนนะ จุ๊บๆๆ   
รู้ครับว่าเป็นเรื่องของคนสองคนที่โพสไว้ที่ผ่านๆมาไม่ได้ซ้ำเติมใครแค่ตีแผ่ให้สังคมในเวปแฮมสยามแห่งนี้เพื่อเตือนใจให้เพื่อนสมาชิกทั้งเก่าและใหม่ที่จะตัดสินใจในการซื้อขายว่าใครสมควรซื้อด้วยและใครไม่สมควรซื้อจะได้ไม่เสียใจภายหลังครับ(เสียทั้งเงิน,เสียทั้งเวลาและก็ที่สำคัญสุดๆคือเสียความรู้สึกที่ได้สินค้าไม่ตรงตามที่ต้องการครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2011, 08:59:14 โดย E22JSY » บันทึกการเข้า

อรรถพล   รอบรู้   93/81 ถ.หทัยราษฎร์ ซ.หทัยราษฎร์11 แขวง  มีนบุรี เขต มีนบุรี กรุงเทพมหานคร 10510 มือถือ 083-7564167
« ตอบ #241 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 08:54:15 »

ท้าววันชัย
Hero Member

H S 4 H S H

« ตอบ #242 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 09:02:39 »

อย่างงี้ผมว่าทุกคนๆ คงทราบกันดีนะครับว่า ใครเป็นอย่างไร คนดีหรือไม่ดี ...เรามาช่วยคนดีๆกันดีกว่านะครับ เพื่อไม่ให้ถูกรังแก
เอารัดเอาเปรียบ  ชื่อของท่าน  คงจะเข้าสาระบบ และมีชื่อเสียงดังกระฉ่อนไปอีกยาวนานดังในเวปแฮมสยาม  100watts  เวปของพี่กมล
และ รีพีทเตอร์ ทุกคู่ในประเทศไทย รวมถึงช่องตรงย่านสมัครเล่น  ครับ....ทุกข้อมูลพิสูจน์แล้วว่าเป็นความจริงทุกประการ  สมมติว่าถ้าศาลตัดสิน
ท่านโดนตั้งแต่ศาลชั้นต้นแล้วครับ โดนคดีอาญา ในข้อหาฐาน หลอกลวงขายสินค้า และมีความผิดสำเร็จแล้วด้วยครับ  สำคัญอยู่ที่โจทก์ที่จะดำเนินการกับท่านอย่างไร ต่อไปครับ  แจ้งความหรือไม่ครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับ  สำคัญจากคดีหมิ่นประมาทประเด็นที่แล้ว  ยังไม่เข็ดหลาบ อีกหรือครับ
ยิ้มกว้างๆ

ใจเย็นๆๆครับท่านพี่ เดี๋ยวท่านท้าวนัดมาเจอที่ประตูเชียงใหม่อีกนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dทีนี้ผู้กองนนทรีคงไม่ฝากท่านท้าวมาเอาวออีกนะ แต่จะฝากท่านท้าวมาเอาปื..กับท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ค น เ มื อ ง น ค ร เ ขื่ อ น ขั น ธ์"
เบอร์โฟนอิน 0 8 1 - 1 6 4 7 8 9 0  ID LINE 0811647890
""ข า ด ทุ น ไ ม่ ว่ า   เ อ า ห น้ า ใ ว้ ก่ อ น""
E20MLS
Hero Member

« ตอบ #243 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 09:13:33 »

ท่านโดนตั้งแต่ศาลชั้นต้นแล้วครับ โดนคดีอาญา ในข้อหาฐาน หลอกลวงขายสินค้า และมีความผิดสำเร็จแล้วด้วยครับ  สำคัญอยู่ที่โจทก์ที่จะดำเนินการกับท่านอย่างไร ต่อไปครับ  แจ้งความหรือไม่ครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับ  สำคัญจากคดีหมิ่นประมาทประเด็นที่แล้ว  ยังไม่เข็ดหลาบ อีกหรือครับ
ยิ้มกว้างๆ

ใจเย็นๆๆครับท่านพี่ เดี๋ยวท่านท้าวนัดมาเจอที่ประตูเชียงใหม่อีกนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dทีนี้ผู้กองนนทรีคงไม่ฝากท่านท้าวมาเอาวออีกนะ แต่จะฝากท่านท้าวมาเอาปื..กับท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เฮ้ย...แล้วน้องๆจะอยู่กันอย่างไง ฮือๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พระนครศรีอยุธยา ID Line : 0814291447
BEER
Hero Member

ชาวนาบ้านทุ่ง

« ตอบ #244 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 09:31:37 »

อย่าที่คุณ BEER พูดถูกครับ ต้องลองอ่านกระทู้เเรกๆก่อน เพราะ คุณคนขายเขาจองหองเหลือเกิน

ครับอ่านดี ๆ แล้วจะเข้าใจครับ

ทำไมท่าน Webmaster ไม่ทำอะไรตามกฏเลยครับ หมดน้ำยาเเล้วหรือนี่
เเบบนี้ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา ควรพิจรณาเป็นพิเศษนะครับ ...

กล่าวหาว่าเว็ปมาสเตอร์ไม่มีความสามารถครับ ก่อนพิมพ์คิดบ้างไหม !!!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2011, 11:17:02 โดย BEER » บันทึกการเข้า

MY CAT : 086-478-6599

จนเงินแต่ไม่เคยจนน้ำใจ มิตรภาพสำคัญกว่าเงิน
ท้าววันชัย
Hero Member

H S 4 H S H

« ตอบ #245 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 09:35:13 »

ยิ้มกว้างๆ

เฮ้ย...แล้วน้องๆจะอยู่กันอย่างไง ฮือๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท่านพี่คิดมากอีกแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dท่านท้าวมองเห็นภาพที่ท่านพี่คิดเลย
tonnam
Full Member

« ตอบ #246 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 10:16:27 »

ขณะนี้ที่บ้านผม OK 04 เวลา 10.15 น.  กระผมนายต้นน้ำ เข้ามาดูสถานการณ์ โอ้โห้ 16 Page แระครับ.....เหตุการณ์ยังคงเหมือนเดิม....ไม่มีอะไรคืบหน้าจากวันศุกร์......จบการรายงาน ไปล้างบ่อปลาดีก่าาาาาาาาาาาาาา

HS1QGR
Hero Member

คนชอบแลกเปลี่ยนเครื่องใช้ครับ

« ตอบ #247 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 10:36:46 »

ได้เลขEMSยังครับแวะเข้ามาดูคำพูดคน

ยามศึกเรารบ  ยามสงบเราพัฒนา
0870317889 AIS
ธนาคาร กรุงศรี ออมทรัพย์
บุญฤทธิ์
528-1-21375-3
สาขา
เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #248 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 10:41:54 »

ยิงฟันยิ้ม

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #249 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 11:03:50 »

โดนแบนถาวรที่100วัตต์ก็เพราะหัวหมอนี่แหละ ยังจะมาหัวหมอที่แฮมสยามอีก

หัวหมอไม่ว่าแถมมาพาลเว็ปมาสเตอร์และคนอื่น ๆ   ลังเล

:)เหลือเชื่อครับ น้องเค้าเป็นผู้ดูแลบอร์ดในเวป WWW.ANC RADIO.COM ด้วยอ่ะ แต่คงไม่เกี่ยวกับเวปเค้าหรอกครับ น่าจะอยู่ที่ตัวบุคคลครับ ฮืม

อยู่ที่ตัวบุคคลครับพี่  ยิ้มกว้างๆ

น้องเขาได้เป็น เมื่อนานมาแล้ว ตอนเขากลับตัวใหม่ ๆ เลยให้โอกาศเขา 
ผมก็รู้จัก ทั้งสองท่านดี ทั้งท่าน Dtac และน้อง Micky
และน้องเขา ก็ไม่ได้ เข้ามาในเว็ป ผมนานมาแล้ว
เมื่อเกิดเรื่อง อย่างนี้และยังไม่ยุติ ก็ขออนุญาต ถอนออกจากstaff เว็ป จนกว่าจะได้ข้อยุติ

ฝากเอาไว้นิดนะครับ
ทำผิดผลาด ยอมรับผิด และแก้ไข ยังมีคนให้อภัย

เรื่องที่ เกิดขึ้นมา ไม่ว่าจะดีหรือไม่ มันก็จะติดตามตัวเราไปตลอด ถ้าแก้ไขได้ ก็แก้นะครับ อย่าใช้อารมย์

ผมก็เคยมีปัญหา เคยผิด ยอมรับแล้วแก้ไข
ยังไงเป็นกำลังใจให้ทั้งสองท่าน ขอให้คลี่คลายไปได้ด้วยดีครับ

ปล.ส่วนคนที่ทำกับผมนะครับ ผมให้อภัย คุณจะใส่ร้ายผมกับใครก็เชิญ ผมไม่สนใจ ดีชั่ว อยู่ที่ตัว
    ครับพี่กมล ตรงจุดนี้เพื่อนๆเราเข้าใจว่าเป็นเรื่องข้อผิดพลาดส่วนบุคคล เมื่อท่านDTAC
ร้องขอให้เพื่อนๆทุกคนช่วยเป็นพยานในคำพูดของE28NNที่ว่าจะส่งเอกสารต่างๆให้ เพราะ
เมื่อก่อนติดต่อกันทางพีเอ็ม.บ้าง ในหน้ากระทู้บ้าง แต่ก็ไม่เป็นทางการ ซึ่งเวลาก็ล่วงเลยมา
นานพอสมควรแล้ว แต่ยังไม่ได้รับเอกสารนั้น(ที่ควรจะได้รับ)
    เมื่อทางผู้ซื้อมีการร้องขอให้เพื่อนๆในเวปแฮมสยามช่วยเป็นพยาน ในคำพูดที่ว่าจะส่ง
เอกสารนั้นให้ ผมจึงใช้สิทธิ์ในฐานะที่เป็นสมาชิกแฮมสยามคนหนึ่ง เข้าร่วมเป็นพยานด้วย
    พฤติกรรมที่คู่กรณีแสดงออก ชวนให้สงสัยว่าที่ผ่านๆมา น่าจะไม่มีการส่งเอกสารนั้นๆไปถึง
ผู้ซื้อ เว้นเสียแต่ผู้ขายมีเอกสารการส่ง ไม่ว่าจะเป็นการลงทะเบียนหรือEMS มายืนยัน
    คนที่เคยผิดพลาดและยอมรับผิดและแก้ไขพฤติกรรม ในสังคมแฮมสยามมีอยู่หลายคนครับ
และหลายๆคนเหล่านั้นก็สามารถใช้ชีวิตอยู่ในสังคมได้ตามปกติ เมื่อยอมรับสิ่งที่ผิดพลาดของ
ตัวเองและไม่กลับไปทำความผิดพลาดแบบนั้นอีก
    เมื่อผิดพลาด ต้องมองไปที่ตัวเองก่อน ไม่ใช่เมื่อเกิดปัญหาขึ้นมาก็โทษสังคม สมาชิก หรือ
ผู้ดูแล แต่ไม่ย้อนมองความผิดพลาดของตนเอง

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 30
  พิมพ์