HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 03:57:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อพิพาทระหว่าง DTAC กับ E28NN อยากให้ทุกคนมาเป็นพยาน  (อ่าน 51413 ครั้ง)
Tommy_1KD
Hero Member

กองร้อยอาสารักษาดินแดนเมืองสงขลาที่ ๒

« ตอบ #120 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 12:45:55 »

เพื่อความสบายใจทั้ง 2 ฝ่าย ผมเสนอให้ E28NN ส่งเอกสาร สำเนาใบแจ้งความใบอนุญาตใช้หาย
หนังสือมอบอำนาจ สำเนาบัตร พนง.วิทยุ บัตร ปชช.ส่งให้ท่าน DTAC ดำเนินการดีไหม จะได้ยุติ
กันซะที ใช้สติ ในการแก้ปัญหา ดีกว่าใช้อารมณ์นะครับ ถ้าท่านนิ่ง คงไม่มีใครท้าวความยาว สาวความยืด
หรอกนะครับ แท่นที่จะได้มิตร กลับเป็นการสร้างศัตรู  
ใครเห็นด้วย ขอโหวตหน่อยครับ \0/  ยิ้มกว้างๆ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #120 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 12:45:55 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS5ELY
Hero Member

« ตอบ #121 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 12:49:40 »

บรรยากาศเหมือนเคส ครั้งที่ซื้อเสาจากพะเยาเลยวุ้ย..อิ อิ
« ตอบ #121 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 12:49:40 »

it641
Hero Member

« ตอบ #122 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 12:49:51 »

เพื่อความสบายใจทั้ง 2 ฝ่าย ผมเสนอให้ E28NN ส่งเอกสาร สำเนาใบแจ้งความใบอนุญาตใช้หาย
หนังสือมอบอำนาจ สำเนาบัตร พนง.วิทยุ บัตร ปชช.ส่งให้ท่าน DTAC ดำเนินการดีไหม จะได้ยุติ
กันซะที ใช้สติ ในการแก้ปัญหา ดีกว่าใช้อารมณ์นะครับ ถ้าท่านนิ่ง คงไม่มีใครท้าวความยาว สาวความยืด
หรอกนะครับ แท่นที่จะได้มิตร กลับเป็นการสร้างศัตรู  
ใครเห็นด้วย ขอโหวตหน่อยครับ \0/  ยิ้มกว้างๆ

Itsara naungnawwarat 090-9803917 (true)
BANK กสิกรไทย
866-2-11152-0
tonnam
Full Member

« ตอบ #123 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 12:52:02 »

ใครเห็นด้วย ขอโหวตหน่อยครับ \0/  ยิ้มกว้างๆ
ครับ

ray accord
Hero Member

รักคนที่เขารักเรา

« ตอบ #124 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 13:04:45 »

กติกาการโพสต์ในห้องไกล่เกลี่ย
1. ต้องเป็นสมาชิกที่เป็นผู้เสียหาย หรือสมาชิกคู่กรณี หรือสมาชิกที่ถูกพาดพิง ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง เท่านั้น
2. ข้อมูลต่างๆที่ผู้เสียหาย นำมาเปิดเผยจะต้องเป็นข้อมูลที่มีความเป็นจริง มีหลักฐาน สามารถพิสูจน์ได้
3. สามารถโพสต์ร้องเรียนผู้ดูแล หากสมาชิกได้รับความเสียหายจากการกระทำของผู้ดูแล
4. ห้ามโพสต์เรื่องส่วนตัวที่ไม่เกี่ยวข้องในเว็บบอร์ดแห่งนี้
5. ห้ามโพสต์ข้อความชวนทะเลาะวิวาท ดูถูก ดูหมิ่น ถากถางประชดประชันด้วยถ้อยคำที่รุนแรง และคำหยาบคายทุกประเภท
6. ขอสงวนสิทธิในการ ลบกระทู้ หรือแก้ไข หรือล็อค โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า หากการโพสนั้นๆไม่มีข้อมูลที่ชัดเจนหรือบิดเบือน เพื่อต้องการโจมตี กลั่นแกล้ง รวมทั้งกระทู้ที่ผิดกติกา
7. กระทู้จะถูกลบ เมื่อสมาชิกเจ้าของกระทู้เป็นผู้ร้องขอ
8. กระทู้จะถูกล็อค เมื่อสมาชิกสามารถไกล่เกลี่ยหาข้อยุติของปัญหาได้เรียบร้อย
9. กระทู้ที่ยังไม่สามารถหาคู่กรณีได้ ในระยะเวลาหนึ่ง ผู้ดูแลจะทำการล็อค เมื่อเห็นสมควร
10. สมาชิกที่ไม่เกี่ยวข้อง หากมีการโพสต์แสดงความคิดเห็น ผู้ดูแลจะทำการลบกระทู้ความคิดเห็นนั้นๆ ทันที
11. สงวนสิทธิ์ในการตัดสินใจใดๆ ของทีมผู้ดูแล ให้ถือเป็นที่สุด
หวังว่าคุณ BEER กับ คุณ ray accord  จะเข้าใจตามข้อ 1 นะครับ

เวปแฮมสยามเป็นเวปของคนทุกคนที่สนใจเฃ้ามาชื่อขายอุปกรณ์สื่อสารทั้งมือ1และมือ2เพราะฉะนั้นทุกคนมีสิทที่จะออกความคิดเห็น  และที่สำคันผมให้กำลังใจท่านดีแทคผิดด้วยหรือครับแล้วในกะทู้ผมก็ไม่ได้พาดพิงท่านเลยนะE28NNแต่ท่านกลับมาพาดพิงใช้ชื่อผม  ถ้าท่านไม่อยากให้คนอื่นออกความคิดเห็นโปรดไปสร้างเวปส่วนตัวนะครับอย่ามาลงในเวปส่วนรวมสิ เพื่อนๆเห็นด้วยไหมครับ  คนมีการศึกษาเขาไม่พาลคนอื่นหรอกมีแต่จะรีบแก้ปัญหา  ถ้าผมเป็นท่านดีแทคจะขับรถเอาเครื่องไปคืนให้ถึงที่ถึงตัวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2011, 01:11:43 โดย ray accord » บันทึกการเข้า

ขอเป็นข้าใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป
ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ
SAV-17
Sr. Member

ซื้อขายซื่อตรง

« ตอบ #125 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 13:08:38 »

กติกาการโพสต์ในห้องไกล่เกลี่ย
1. ต้องเป็นสมาชิกที่เป็นผู้เสียหาย หรือสมาชิกคู่กรณี หรือสมาชิกที่ถูกพาดพิง ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง เท่านั้น
2. ข้อมูลต่างๆที่ผู้เสียหาย นำมาเปิดเผยจะต้องเป็นข้อมูลที่มีความเป็นจริง มีหลักฐาน สามารถพิสูจน์ได้
3. สามารถโพสต์ร้องเรียนผู้ดูแล หากสมาชิกได้รับความเสียหายจากการกระทำของผู้ดูแล
4. ห้ามโพสต์เรื่องส่วนตัวที่ไม่เกี่ยวข้องในเว็บบอร์ดแห่งนี้
5. ห้ามโพสต์ข้อความชวนทะเลาะวิวาท ดูถูก ดูหมิ่น ถากถางประชดประชันด้วยถ้อยคำที่รุนแรง และคำหยาบคายทุกประเภท
6. ขอสงวนสิทธิในการ ลบกระทู้ หรือแก้ไข หรือล็อค โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า หากการโพสนั้นๆไม่มีข้อมูลที่ชัดเจนหรือบิดเบือน เพื่อต้องการโจมตี กลั่นแกล้ง รวมทั้งกระทู้ที่ผิดกติกา
7. กระทู้จะถูกลบ เมื่อสมาชิกเจ้าของกระทู้เป็นผู้ร้องขอ
8. กระทู้จะถูกล็อค เมื่อสมาชิกสามารถไกล่เกลี่ยหาข้อยุติของปัญหาได้เรียบร้อย
9. กระทู้ที่ยังไม่สามารถหาคู่กรณีได้ ในระยะเวลาหนึ่ง ผู้ดูแลจะทำการล็อค เมื่อเห็นสมควร
10. สมาชิกที่ไม่เกี่ยวข้อง หากมีการโพสต์แสดงความคิดเห็น ผู้ดูแลจะทำการลบกระทู้ความคิดเห็นนั้นๆ ทันที
11. สงวนสิทธิ์ในการตัดสินใจใดๆ ของทีมผู้ดูแล ให้ถือเป็นที่สุด
หวังว่าคุณ BEER กับ คุณ ray accord  จะเข้าใจตามข้อ 1 นะครับ
ใช่ถูกต้อง 

เวปแฮมสยามเป็นเวปของคนทุกคนที่สนใจเฃ้ามาชื่อขายอุปกรณ์สื่อสารทั้งมือ1และมือ2เพราะฉะนั้นทุกคนมีสิทที่จะออกความคิดเห็น  และที่สำคันผมให้กำลังใจท่านดีแทคผิดด้วยหรือครับแล้วในกะทู้ผมก็ไม่ได้พาดพิงท่านเลยนะE28NNแต่ท่านกลับมาพาดพิงใช้ชื่อผม  ถ้าท่านไม่อย่าให้คนอื่นออกความคิดเห็นโปรดไปสร้างเวปส่วนตัวนะครับอย่ามาลงในเวปส่วนรวมสิ เพื่อนๆเห็นด้วยไหมครับ  คนมีการศึกษาเขาไม่พาลคนอื่นหรอมีแต่จะรีบแก้ปัญหา  ถ้าผมเป็นท่านดีแทคจะขับรถเอาเครื่องไปคืนให้ถึงที่ถึงตัวเลย

ก้องภพ  โทร 080 859 5826
https://www.facebook.com/
hs5ycq_lp
Jr. Member
**

« ตอบ #126 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 13:14:51 »

ครับ
+3 ค้าบบบบ
tonnam
Full Member

« ตอบ #127 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 13:27:50 »

ถ้าทำอะไรตรงไป ตรงมา ทั้งผู้ซื้อผู้ขาย ให้ข้อมูลครบ โอนเงินตรงเวลา ส่งของตามกำหนด ติดขัดอะไรบอกกัน ผมว่าเรื่องราวแบบนี้คงไม่เกิดขึ้น
แต่เมื่อเรื่องราวแบบนี้มันเกิดขึ้นมาแล้ว ทั้งสองฝ่ายก็ต้องรีบหาข้อสรุปจะได้จบไว้ๆ อย่างไรก็ตามในเวปแบบนี้ความเป็นสาธารณะมันมีอยู่ ยิ่งท่านกระพือแรงลมออกมาเท่าไร ไฟยิ่งแรงขึ้นเท่านั้น และเมื่อถึงเวลาที่ไฟลามทุ่งแล้วยากที่จะตามดับ สังคมวิทยุสื่อสาร มีไม่กี่เวป หันซ้ายหันขวาก็เจอกันแล้วครับ.....
ด้วยจิตคารวะ
HS5DGC
Hero Member

144.700Mhzชร.ยามดึกCB-CH9 มิตรภาพเชียงราย

« ตอบ #128 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 13:30:12 »

ใช้วาจาเสียดสี ขั้นต้นแบน1วัน นะครับ

ผมว่านับจากนี้ไปอีก 24ชั่วโมง ท่าน เอ็นX2 คงเข้ามาตอบกระทู้ของทุกท่านไม่ได้ ตอนนี้พักกระทู้ก่อนดีกว่ามั๊ยครับ ด้วยความเคารพ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไม่ต้องรวยล้นฟ้าแต่ขอให้เป็นคนดีแค่นี้พ่อก็ภูมิใจเกินพอ
เฉลิมพล ไชยยะโทร.0811809939(AIS)
504-X-XXXX
e22ksi
Hero Member

« ตอบ #129 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 13:37:27 »

ใครเห็นด้วย ขอโหวตหน่อยครับ \0/  ยิ้มกว้างๆ
ครับ
+3 ค้าบบบบ

ชมรมนักวิทยุสมัคเล่น"ระพีพัฒน์"หนองแค
จังหวัด สระบุรี...CH.144.750 mhz....
โทร 081-7571874..ธนาคารกรุงไทย สาขาหนองแค 125-0-28671-9 เฉลิมชัย แก้วป้อง

หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 ... 30
  พิมพ์