HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 03:35:44 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อพิพาทระหว่าง DTAC กับ E28NN อยากให้ทุกคนมาเป็นพยาน  (อ่าน 51400 ครั้ง)
jossjiggalow
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 08:42:23 »

คราวนี้ผมจะถ่าย+ขยายใบเสร็จตัวโตๆ ครับ จะได้ไม่ต้องส่งรอบที่ 3
จะได้หมดเวรหมดกรรม ถือว่าฟาดเคราะห์ครับ

อืม... มารอชมอยู่นะครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #50 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 08:42:23 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
samret
Full Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 08:49:13 »

คราวนี้ผมจะถ่าย+ขยายใบเสร็จตัวโตๆ ครับ จะได้ไม่ต้องส่งรอบที่ 3
จะได้หมดเวรหมดกรรม ถือว่าฟาดเคราะห์ครับ

ขอรอชมอีกคนคงไม่ว่านะครับ

สำเร็จ  หงษ์พันธ์    08 6869 8989
« ตอบ #51 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 08:49:13 »

E28NN
Member
Sr. Member
*

! รูปถ่าย 2" ครับ

« ตอบ #52 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 09:01:38 »

ขอรอชมอีกคนคงไม่ว่านะครับ

ยินดีครับพี่ ...  ยิ้มเท่ห์

ขอให้บุณกุศลที่ข้าพเจ้าได้เคยทำไว้ จงเเพร่ไปถึงเหล่าสัมพเวสีที่ตามหลอกตามหลอน ขัดความเจริญรุ่งเรืองในชีวิตข้าพเจ้าด้วยเถิอด สาธุ ..... ไปผุดไปเกิดซักทีเถิด ...
E28NN
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 09:08:44 »

กติกาการโพสต์ในห้องไกล่เกลี่ย
1. ต้องเป็นสมาชิกที่เป็นผู้เสียหาย หรือสมาชิกคู่กรณี หรือสมาชิกที่ถูกพาดพิง ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง เท่านั้น
2. ข้อมูลต่างๆที่ผู้เสียหาย นำมาเปิดเผยจะต้องเป็นข้อมูลที่มีความเป็นจริง มีหลักฐาน สามารถพิสูจน์ได้
3. สามารถโพสต์ร้องเรียนผู้ดูแล หากสมาชิกได้รับความเสียหายจากการกระทำของผู้ดูแล
4. ห้ามโพสต์เรื่องส่วนตัวที่ไม่เกี่ยวข้องในเว็บบอร์ดแห่งนี้
5. ห้ามโพสต์ข้อความชวนทะเลาะวิวาท ดูถูก ดูหมิ่น ถากถางประชดประชันด้วยถ้อยคำที่รุนแรง และคำหยาบคายทุกประเภท
6. ขอสงวนสิทธิในการ ลบกระทู้ หรือแก้ไข หรือล็อค โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า หากการโพสนั้นๆไม่มีข้อมูลที่ชัดเจนหรือบิดเบือน เพื่อต้องการโจมตี กลั่นแกล้ง รวมทั้งกระทู้ที่ผิดกติกา
7. กระทู้จะถูกลบ เมื่อสมาชิกเจ้าของกระทู้เป็นผู้ร้องขอ
8. กระทู้จะถูกล็อค เมื่อสมาชิกสามารถไกล่เกลี่ยหาข้อยุติของปัญหาได้เรียบร้อย
9. กระทู้ที่ยังไม่สามารถหาคู่กรณีได้ ในระยะเวลาหนึ่ง ผู้ดูแลจะทำการล็อค เมื่อเห็นสมควร
10. สมาชิกที่ไม่เกี่ยวข้อง หากมีการโพสต์แสดงความคิดเห็น ผู้ดูแลจะทำการลบกระทู้ความคิดเห็นนั้นๆ ทันที
11. สงวนสิทธิ์ในการตัดสินใจใดๆ ของทีมผู้ดูแล ให้ถือเป็นที่สุด
pcharana
Hero Member

"ดิ้นรนหาๆมานั้น ใช้ให้เกิดประโยชน์แค่ไหน"

« ตอบ #54 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 09:09:07 »

คิดถึงใจเขา ใจเรา....

3250148407 ธ.กรุงไทย ออมทรัพย์ ไพศาล จาระนัย // โอนเสร็จโทรแจ้งด้วยนะครับ 0831272474
E28NN
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 09:10:29 »

กติกาการโพสต์ในห้องไกล่เกลี่ย
1. ต้องเป็นสมาชิกที่เป็นผู้เสียหาย หรือสมาชิกคู่กรณี หรือสมาชิกที่ถูกพาดพิง ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง เท่านั้น
2. ข้อมูลต่างๆที่ผู้เสียหาย นำมาเปิดเผยจะต้องเป็นข้อมูลที่มีความเป็นจริง มีหลักฐาน สามารถพิสูจน์ได้
3. สามารถโพสต์ร้องเรียนผู้ดูแล หากสมาชิกได้รับความเสียหายจากการกระทำของผู้ดูแล
4. ห้ามโพสต์เรื่องส่วนตัวที่ไม่เกี่ยวข้องในเว็บบอร์ดแห่งนี้
5. ห้ามโพสต์ข้อความชวนทะเลาะวิวาท ดูถูก ดูหมิ่น ถากถางประชดประชันด้วยถ้อยคำที่รุนแรง และคำหยาบคายทุกประเภท
6. ขอสงวนสิทธิในการ ลบกระทู้ หรือแก้ไข หรือล็อค โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า หากการโพสนั้นๆไม่มีข้อมูลที่ชัดเจนหรือบิดเบือน เพื่อต้องการโจมตี กลั่นแกล้ง รวมทั้งกระทู้ที่ผิดกติกา
7. กระทู้จะถูกลบ เมื่อสมาชิกเจ้าของกระทู้เป็นผู้ร้องขอ
8. กระทู้จะถูกล็อค เมื่อสมาชิกสามารถไกล่เกลี่ยหาข้อยุติของปัญหาได้เรียบร้อย
9. กระทู้ที่ยังไม่สามารถหาคู่กรณีได้ ในระยะเวลาหนึ่ง ผู้ดูแลจะทำการล็อค เมื่อเห็นสมควร
10. สมาชิกที่ไม่เกี่ยวข้อง หากมีการโพสต์แสดงความคิดเห็น ผู้ดูแลจะทำการลบกระทู้ความคิดเห็นนั้นๆ ทันที
11. สงวนสิทธิ์ในการตัดสินใจใดๆ ของทีมผู้ดูแล ให้ถือเป็นที่สุด
หวังว่าคุณ BEER กับ คุณ ray accord  จะเข้าใจตามข้อ 1 นะครับ
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #56 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 09:10:48 »

ผมลองแวะมาดูในกระทู้นี้ เห็นเรื่องราวหลายวันแล้ว   เรื่องระหว่างบุคคลทั้งสองคน เคลียร์กันเอง พยายามอย่าดึงคนอื่นๆในเวปนี้ เข้าไปเกี่ยวข้องครับ  
    ใครทำกรรมดี...ย่อมได้รับกรรมดี      และใครทำกรรมเลว....ย่อมได้รับกรรมเลว คงไม่ช้า ก็เร็ว
                                           อ    มิ    ตา    พุทธ
ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2011, 09:15:39 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
hs6hjp
Sr. Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 09:13:29 »

สรุปว่า.....ส่งให้พี่ DTAC แล้วหรือยัง  ส่งแล้วก็จบ....รอยืนยันกับพี่ DTAC  อีกทีว่าได้รับของแล้ว

เมืองพระชนกจักรี
kk8+1
Hero Member

IC-2100 T ปท.48

« ตอบ #58 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 09:14:19 »

ผมว่าเอกสารทางราชการ แบบนี้
ควรทำการส่งแบบ ลงทะเบียน EMS นะครับ เพราะตรวจสอบได้ ถึงปลายทาง ในประเทศ ไม่น่าเกิน 3 วัน นอกจากเป็นเกาะ ต่าง ๆไม่น่าเกิน 5 วันนานที่สุดแล้ว เพราะว่าส่งธรรมดา เวลาหายแล้วเรื่องยาวเลย ไม่แนะนำให้ส่งแบบธรรมดาครับ 

ธ.กรุงเทพเชียงแสน เลขที่ 705-0-066XX-X Mr.Thinnakorn
โทร.081-672-6678
DTAC08.00-23.00 น.

ZERO.
Hero Member

เกิดมาเพื่อเป็นแชมป์.

« ตอบ #59 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 09:22:01 »

ผมว่าเอกสารทางราชการ แบบนี้
ควรทำการส่งแบบ ลงทะเบียน EMS นะครับ เพราะตรวจสอบได้ ถึงปลายทาง ในประเทศ ไม่น่าเกิน 3 วัน นอกจากเป็นเกาะ ต่าง ๆไม่น่าเกิน 5 วันนานที่สุดแล้ว เพราะว่าส่งธรรมดา เวลาหายแล้วเรื่องยาวเลย ไม่แนะนำให้ส่งแบบธรรมดาครับ 

เห็นด้วย....เสียเงินเพิ่มไม่ถึง 30 บาทหรอก ส่งไว ถึงปลายทาง ตรวจสอบได้เสมอ

อ้อ !!! เลิกหัวหมอ ในเรื่องหมิ่นประมาทได้แล้ว ตัวผู้ขายก็เคยโดนมาเหมือนกันใช่ไหมล่ะ หวังว่าตัวเองคงจำได้น่ะ (ขอโทษ ที่ต้องพูดตรงๆ)

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 30
  พิมพ์