HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 กรกฎาคม 2024, 02:37:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์เรื่องกุมารทองบ้าง ขอนอกเรื่องที อิอิ  (อ่าน 4871 ครั้ง)
hs8lsu
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 19:00:17 »

ใครบูชากุมารทองบ้าง อยากทราบว่าจะไปเช่าที่ไหนมาดี ของแบบแรงๆเด่นนะ
 ยิ้ม ยิ้ม  ถ้ามีประสบการณ์ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2010, 20:55:38 โดย hs8lsu » บันทึกการเข้า

801-215-0051    อาทิตย์ เท่าฝ่าย ธ ไทยพานิชย์
 บัญชี ออมทรัพย์   สาขาอ่าวนางกระบี
 087-8974847 (AIS)      hs8lsu(แอท)gmail.com
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 19:00:17 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 19:06:15 »

อย่างนี้ต้องติดตามดูช่อง 3 ทุกคืนศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ "สี่หัวใจแห่งขันเขา"    เห็นมีกุมารทองด้วย ยิงฟันยิ้ม

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 19:06:15 »

HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 19:16:36 »

กุมารทองที่ดังๆ  ก็มี หลวงพ่อเต๋    จังหวัดนครปฐม   ท่านมรณะภาพไปแล้ว (ทำจากดินเจ็ดป่าช้าและผงกระดูกเด็กที่ตายวันเสาร์เผาวันอังคาร)เฮี้ยนสุดๆ
                           หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม  นครปฐม ท่านมรณภาพไปแล้ว  (ทำจากดินเจ็ดป่าช้า บรรจุในคาถาหัวใจ เด็ก)
 ผมบูชาไปใช้ได้เลยครับ ที่บ้านตอนนี้มีกุมารทอง ห้าองค์ครับ  กลับมาบ้านก็ มีตุ๊กแกมาเกาะที่ห้องนอน  มาด้วยครับร้อยวันพันปี ที่บ้านไม่มี แต่พอบูชามาทำเอาเรื่องราวแปลกๆที่บ้าน
 ตอนกลางคืน แฟนผมได้ยินเสียงเด็กๆ มาเล่น อีมอญซ่อนผ้า และวิ่งเล่น  กัน ข้างล่าง เลยไม่กล้าลงไปห้องน้ำเลยครับจะปรากฎในวันพระใหญ่ครับ บางคนเค้าเคยเล่าให้ฟังว่าเคยเห็นนั่งในรถผมครับ แต่เป็นเด็กหัวจุกครับ
 เรื่องราวก็เป็นแบบนี้ครับ  ผมไม่ค่อยได้วางขนม นมเนยครับ เพราะมดจะขึ้นขนม น้ำแดง  จะเรียกเค้าไปด้วยกันเลยครับ  กินด้วยกันเลยครับ มีแล้วดีนะครับ  สาวๆติดตรึมเลยครับ ไม่เชื่อก็ลองดูเองครับ  อยู่ที่ใจด้วยครับ
ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2010, 19:21:51 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 19:19:08 »

กุมารทองที่ดังๆ  ก็มี หลวงพ่อเต๋    จังหวัดนครปฐม   ท่านมรณะภาพไปแล้ว (ทำจากดินเจ็ดป่าช้าและผงกระดูกเด็กที่ตายวันเสาร์เผาวันอังคาร)
                           หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม  นครปฐม ท่านมรณภาพไปแล้ว
 ผมบูชาไปใช้ได้เลยครับ ที่บ้านตอนนี้มีกุมารทอง ห้าองค์ครับ  กลับมาบ้านก็ มีตุ๊กแกมาเกาะที่ห้องนอน  มาด้วยครับร้อยวันพันปี ที่บ้านไม่มี แต่พอบูชามาทำเอาเรื่องราวแปลกๆที่บ้าน
 ตอนกลางคืน แฟนผมได้ยินเสียงเด็กๆ มาเล่น อีมอญซ่อนผ้า และวิ่งเล่น  กัน ข้างล่าง เลยไม่กล้าลงไปห้องน้ำเลยครับจะปรากฎในวันพระใหญ่ครับ
 เรื่องราวก็เป็นแบบนี้ครับ  ผมไม่ค่อยได้วางขนม นมเนยครับ เพราะมดจะขึ้นขนม น้ำแดง  จะเรียกเค้าไปด้วยกันเลยครับ  กินด้วยกันเลยครับ
ยิงฟันยิ้ม

ว่าแล้วท่าน HS9XRW หนังเหนียว ฟันไม่เข้า ยิงไม่ออก เพราะมีของดีนี่เอง  ยิงฟันยิ้ม
chang_chiyo
Hero Member

สถาณีน้อย ๆ คลื่นความถี่เล็ก ๆ ยิ่นดีต้อนรับทุกท่่าน

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 19:55:18 »

กุมารทองที่ดังๆ  ก็มี หลวงพ่อเต๋    จังหวัดนครปฐม   ท่านมรณะภาพไปแล้ว (ทำจากดินเจ็ดป่าช้าและผงกระดูกเด็กที่ตายวันเสาร์เผาวันอังคาร)เฮี้ยนสุดๆ
                           หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม  นครปฐม ท่านมรณภาพไปแล้ว  (ทำจากดินเจ็ดป่าช้า บรรจุในคาถาหัวใจ เด็ก)
 ตอนกลางคืน แฟนผมได้ยินเสียงเด็กๆ มาเล่น อีมอญซ่อนผ้า และวิ่งเล่น  กัน ข้างล่าง เลยไม่กล้าลงไปห้องน้ำเลยครับจะปรากฎในวันพระใหญ่ครับ บางคนเค้าเคยเล่าให้ฟังว่าเคยเห็นนั่งในรถผมครับ แต่เป็นเด็กหัวจุกครับ
 เรื่องราวก็เป็นแบบนี้ครับ  ผมไม่ค่อยได้วางขนม นมเนยครับ เพราะมดจะขึ้นขนม น้ำแดง  จะเรียกเค้าไปด้วยกันเลยครับ  กินด้วยกันเลยครับ มีแล้วดีนะครับ  สาวๆติดตรึมเลยครับ ไม่เชื่อก็ลองดูเองครับ  อยู่ที่ใจด้วยครับ
ยิงฟันยิ้ม

อู้....อยากได้บ้างจัง ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

E28LX
0810221611
144.00-146.00/245.625 CB.51
OP:Chang
153RT235
27.555 MHz USB
27.185 MHz AM
Antenna: V2
up2order
member..
Hero Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 20:07:08 »

ขอเล่าบ้างนะครับ

คุณพ่อผมแต่ก่อนชอบเรื่องวิชาต่างๆมาก ขอข้ามมาเป็นน้องกุมาร ทีแรกมีน้องรักยม 2 คน ตอนนี้ก็เอาไปปล่อยละครับ
เสียดายจังครับ ตอนเด็กๆ คุณพ่อเช่า น้องหมูเงินหมูทอง (เป็นรูปหมูตัวเล็กๆสีเงินสีทอง) แต่ผมทำหายตอนเด็กๆ

แต่ปัจจุบันมีน้องกุมารเงินครับ บ้านผมเป็นร้านคาราโอเกะ วันนั้นผมสงสัยว่าทำไมของเล่นเยอะจัง ผมก็ถามคุณแม่ผม

คุณแม่บอกว่า ปกติไม่ค่อยได้ซื้อให้เท่าไหร่ แต่ที่เยอะ เพราะว่าผู้เช่าห้องข้างบนครับ (บ้านผมเป็นตึกแถว) เลี้ยงน้องกุมารมา หลายปีแล้วครับ
เช่ามาที่ วัดหลวงพ่อเปิ่น (ตอนนั้นไปแทบทุกวันครับตอนเด็กๆ) คือว่า มีคนเห็นน้องกุมาร หลายคนมาก เขาเลยเอาของเล่นมาให้

แต่ไอตัวผมไม่เคยเห็นครับ จนเกิดความอยากลองครับ อันนี้จากประสบการณ์จริงนะครับ เอาไปพิจราณาเอาครับ
ณ ปัจจุบัน ผมก็ยังทำอยู่ ตั้งแต่วันแรก ผมอยากเห็นน้องกุมารเงินของผม ผมก็ไปจับแก้ม ไปลูบหัวเล่น และทักทายครับ
และคิดในใจว่า อยากเห็นครับ เข้าฝันที พี่อยากเห็น

แล้วผมก็ฝันว่า ผมเห็นน้องกุมาร (จำติดตาครับ ผมเป็นนักฝันอยู่แล้ว) สูงไม่มาก แต่สูงกว่าตุ๊กตาเล็กๆแน่นอน ชัดเจน
แล้วคุณพ่อผมก็บอกว่า อยากคุยไหม จะทำพิธีให้ (ในฝันผมกลัวครับ) ผมเลยไม่ได้คุยเลย 555+  ยิ้มกว้างๆ

ตื่นมา ก็ลงไปซื้อขนมให้น้องกุมาร แล้วผมก็ลูบหัว ทักทาย ชวนไปไหนตลอด จนปัจจุบันก็ทำครับ
hs8lsu
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 20:49:50 »

ใครมีประสบการเล่าสู่กันฟังบ้าง
up2order
member..
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 20:55:53 »

ผมว่านะครับ ในความคิดผม ได้จากหลวงพ่อท่านที่ดี ของก็ดีนะครับ แล้วเราทำดี จะดีครับ
อิอิ  ทำความดีแล้วรู้สึกว่า มันดีจริงๆครับ
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 21:30:12 »

มีของดี สำคัญที่เราทำดีด้วยนะครับ  เลี้ยงก็ต้องให้ถูกต้องไม่ใช่ได้กุมารทองไปแล้ว เลี้ยงแบบทิ้งๆขว้างๆกัน ครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2010, 21:46:15 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า
ice57
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 18:08:50 »

ผมมี 6ตน 3สำนัก ให้โชคบ่อย ได้โมบาย ตั้งสถานีได้ เพราะลูกผมแหละ ขลังจริงๆ ไม่เชื่อก็อย่าลบลู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2010, 18:12:26 โดย ice57 » บันทึกการเข้า

08.30-18.00น. (0917153919)ture

หน้า: [1] 2
  พิมพ์