HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 กรกฎาคม 2024, 19:21:38 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชอความช่วยเหลือ ให้ระวังบุคคลอันตรายครับ นายปิยวัฒน์ หอมกลิ่น ( Piyawat.2231)  (อ่าน 13046 ครั้ง)
mu_2009
Newbie
*

« เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010, 22:56:34 »

ตามที่กล่าวข้างต้น  ผมได้มีการลงประกาศขาย ไอโฟน 2G ที่เวบสาธารณะเวบหนึ่งที่ไม่ขอกล่าวถึง

คุณปิยวัฒน์ ได้โทรมาติดต่อขอซื้อ สินค้าจากผม โดยให้มีการจัดส่งแบบ พกง  ซึ่งกระผมก็ยอมรับและตกลง

แต่โดยวันคุณปิยวัฒน์โทรมาเข้ามาวันที่ 15 ตุลาคม ช่วงเวลาสี่โมงเย็น ผมยังไม่ตัดสินใจขาย จนคุณปิยวัฒน์โทรมาย้ำหลายรอบมากๆๆ

ผมจึงได้มีการจัดส่งสินค้าไปวันจันทร์ที่ 18 ตุลาคม โดยที่คุณปิยวัฒน์พูดไว้ว่า บ้านอยู่ข้างไปรษย์ณีบำละมุง เดินไปรับได้เลย ขอให้รีบจัดส่งมา

โดยที่ให้เหตุผลการซื้อว่า โทรศัพท์หาย และให้ความมั่นใจว่ารับสินค้าแน่นอน และไม่มีทางโกงได้ ให้เอาเบอร์โทรศัพท์ของคุณปิยวัฒน์ ชื่อจริงไป

ไปเสริ์ชดูได้ ถ้าจำไม่ผิดเป็นผู้ทำไรสักอย่างในหนังสือปลากัดนิ   

จนวันที่ 18 ผมได้จัดส่งไป ผมก็โทรไปบอกว่าของถึงพรุ่งนี้นะครับให้มารับเลย  วันที่ 19 ผมเช็ค การส่งผ่าน internet ของได้มีการจัดส่งถึง

ถึงแล้วผมก็โทรไปบอกทางคุณปิยวัฒน์ให้ไปรับ โดยที่ผมก็ไม่ได้รีบร้อนไร จนวันที่ 20 ผมโทรไปก็ไม่รับ   โทรกับมายังมีการถามว่าเบอร์เราเบอใคร

ผมก็งงอ้าว มันซื้อของเราไม่เม้มเบอร์เราเลยหรือ  วันที่ 21 ผมโทรไปอีกไม่รับสายโทรกับมาบอกว่าติดประชุม กับนายก ฝากโทรศัพท์ไว้กับคนอื่น 

แต่โทรกับมาทุกเบอที่ผมโทรไปกับจำไม่ได้ว่าเบอร์เราเป็นใคร(ยังโกหกว่าเป็นคนอื่นทั้งที่เสียงเขานะผมจำได้)   จนวันที่ 22 ผมโทรไป รับสายถาม

ยังจะเอาของไม่  คุณปิยวัฒน์ ทำน้ำเสียงที่ไม่มีมารยาท เหมือนไม่อยากคุย แล้วตอบกับผมมาว่า ไม่เอาแล้วพี่ เอาคืนไปเลย (ผมเลยตอบกับไปว่า

แล้วมึงจะให้กูส่งไปทำเหี้ยอะไร) แล้วก็ว่างสาย ไปไม่ติดต่ออีกเลย

จนมาลองเสริ์ช User ผ่านเวบนี้ อยากให้เขาเข้าใจความเดือดร้อนของการกระทำเค้า

ผมเสียค่ารถไปส่ง ems ให้เค้า 200 บาท ค่าจัดส่งอีก 180 บาท (ถ้าเค้าไม่มารับผมต้องเสียค่ารถเสียเวลาโดยไม่ใช่เรืื่อง

จึงอยากให้คุณเข้ามาอ่านและเข้าใจความเดือดร้อน เดือดร้อนของคนอื่น

เพราะถ้าว่างนักก็เอาเวลาไปทำอะไรให้มันเกิดประโยชน์

ขอให้นักท่องเน็ตระวังภัยจากการซื้อของด้วยครับ จะไม่ต้องเดือดร้อนแบบผม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010, 22:56:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Boboe (E27HOE)
Hero Member

087-0006444 จ่าโบ้

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010, 23:16:42 »

ต้องรอเจ้าตัวมาชี้แจงครับ ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับแต่ผมเคยทำการซื้อขายกับคุณปิยวัตน์นะครับ โดยส่งของให้ไปก่อน ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่จะติดตรงที่แกจะมีปัญหาเรื่องเวลางานครับ วันที่แกนัดโอนเงินให้แกก็ขอเลื่อนเวลาเพราะแกทำงานบนเรือสิ้นค้าหรืออย่างไรเนี่ยแหล่ะครับ แกบอกว่าต้องรอหน่อยเพราะเวลางานแกไม่แน่นอนนะครับ ยังไงก็คงต้องรอเจ้าตัวละครับ แกคงจะมีปัญหาเรื่องเวลาจริงๆ

พ.จ.อ.ปัญญโชติ แสงมะณี
087-0006444
Line id : Boboe7850
5982073547 ธ.กสิกรไทย

รองเท้าหนังแก้ว/คอมแบท/Safety
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=41851.0
ชุดพรางทบ. ทร.
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=58366.0
เสื้อเกราะ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=136403.0
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010, 23:16:42 »

piyawat.2231
Hero Member

ทะเลคลั่งฝังตะวันออก

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010, 23:24:20 »

ผมว่าคุณเช็คข้อมูลก่อนดีไหมครับก่อนจะมากล่าวหาผมเพราะการที่คุณลงประกาศแบบนี้ผมเสียหายนะครับ ผมซื้อ-ขายของในเวฟนี้มานาน
ไม่เคยโกหกหลอกหลวงใคร มีอะไรผมก็ว่าไปตามตรงแล้วอีกอย่างผมก็ไม่เคยคิดจะซื้อ(ไอโฟน2G)ด้วยครับ เพราะมันรุ่นโบราณแล้วครับท่าน
เดียวนี้เค้า3Gหรือไอโฟน4 กันหมดแล้วครับท่าน แล้วบ้านผมก็ไม่ได้อยู่ติดไปรษณีด้วยครับห่างเกือบ15กิโลเมตรครับ แต่ผมอยู่อ.บางละมุงจริงครับ ผมว่าคุณเสียตังแค่นี้ดีแล้วครับดีกว่าเสียของหรือเสียมากกว่านี้ ค้าขายต้องระวังครับโลกไซเบอร์มีทั้งคนดีและแอบแฟงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ตุลาคม 2010, 23:33:57 โดย piyawat.2231 » บันทึกการเข้า

Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010, 23:26:44 »

ต้องรอเจ้าตัวมาชี้แจงครับ ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับแต่ผมเคยทำการซื้อขายกับคุณปิยวัตน์นะครับ โดยส่งของให้ไปก่อน ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่จะติดตรงที่แกจะมีปัญหาเรื่องเวลางานครับ วันที่แกนัดโอนเงินให้แกก็ขอเลื่อนเวลาเพราะแกทำงานบนเรือสิ้นค้าหรืออย่างไรเนี่ยแหล่ะครับ แกบอกว่าต้องรอหน่อยเพราะเวลางานแกไม่แน่นอนนะครับ ยังไงก็คงต้องรอเจ้าตัวละครับ แกคงจะมีปัญหาเรื่องเวลาจริงๆ

ขอบคุณครับพี่ผมทำงานท่าเรือ ครับแล้วก็ไม่เคยประชุมกับนายกด้วยครับ
Design Sticker
Hero Member

รถกู้ภัย 216 ศีลธรรมสมาคม อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010, 23:39:37 »

มาเป็นกำลังใจให้อีกคน

โอนเงิน ธ. ทหารไทย( TMB ) 3322334883 ไพศาล พรนิมิตรทรัพย์ 933 หมู่ 1 ต.คลองกิ่ว อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี 20220
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010, 23:43:21 »

ผมรบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆที่เคยซื้อขายกับผมช่วยยืนยันหน่อยครับผมถูกใส่ร้าย
----------------------------แนะนำนะครับท่านส่ง ของ พ.ก.ง. ต้องทำใจครับท่าน--------------
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคนขายดีคนซื้อต้องดีด้วยครับไม่ใช่ว่าคนซื้อโอนเงินมาเต็มแต่คนขายกับไม่ส่งของให้หรือส่งของที่ไม่ตรงกับความจริงที่ลงขายไปให้
หรือคนซื้อก็ดีครับคนขายก็เสียเวลาเสียเงินไปส่งของให้คุณถ้าคุณไม่สนใจหรือไม่ต้องการก็ไม่ควรไปตกลงซื้อขายครับ คนขายเค้าก็เสียความรู้สึกเหมือนกันครับเพราะแบบนี้ต้องมีความจริงใจต่อกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ตุลาคม 2010, 23:49:22 โดย piyawat.2231 » บันทึกการเข้า
Tommy_1KD
Hero Member

กองร้อยอาสารักษาดินแดนเมืองสงขลาที่ ๒

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010, 23:49:59 »

ขอหลักฐานที่ใช้อ้างอิงการตรวจสอบด้วยครับ เผื่อจะมีอะไรผิดพลาด เพราะอาจจะทำให้กลายเป็นการหมิ่นประมาท ทำให้เสียชื่อเสียง (เอ่ยนามพร้อมนามสกุลชัดเจน) ยิ่งได้ ลิงค์กระทู้หรือชื่อเว็บไซค์จะดีมากเลยครับ  ยิ้มเท่ห์

mu_2009
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010, 23:56:15 »

อ้อ ถ้ามีหลักฐานทางโทรศัพท์ หรืออัดเสียงไว้นะครับ ผมจะเอามาให้ทุกคนได้ฟังว่าใครกันแน่มันโกหก

อย่างว่าครับผมไม่มีหลักฐาน มีแค่หลักฐานสินค้า และหลักฐานการส่ง  

ไม่รุ้นะเบอการโทรเข้าออก ในเครื่องผมมี 082478-1016

ถ้ามีการเข้าใจผิดคุณก็ลองต้องถามนะครับ ที่อยู่ และเบอโทร มันมาได้ไง ผมคงไม่มั่วส่้งของไปให้ผีนะครับ

อีกอย่างกล้าพูด2g มันเก่า  แล้วที่มาเร่งให้ส่งเพื่ออะไรมิทราบ

ถ้าผมจะหาหลักฐานมันก็ไม่ยากครับ (ผมจะเอาที่อยุ่มาได้ไงครับ ถ้าเจ้าตัวไม่ส่งมาหลักฐานการโทรผมมีหมดแล้ว)  แต่คนทำไรรู้อยู่แกใจ

เวรกรรมมีจริง  เพราะไม่ได้โกหกผมต้องแกต่างให้ตัวเอง  ส่วนที่ผมเสียหายไม่มีใครมาจ่ายให้ผมพูดมาได้ไง

แล้วที่บอกทำงานท่าเรือ มิทราบวันนั้นมีคนรับสายบอกประชุมกับนายกน้ำท่วม

ระดับคุยกับนายกน้ำท่วม คงไม่ต้องมาซื้อของผ่านทางนี้ละครับ

คุณทำไรคุณรุ้แกใจ  ระวังเวรกรรมจะตามทันละกันครับคุณ

ผมเอาเบอร์  0824781016 เสริ์ชทาง google  แล้วได้พบการขายของทางนี้ของคุณ ปิยะวัฒน์

นี้เป็นที่อยุ่ที่ คุณ ปิยวัฒน์ หอมกลิ่น ส่งมาครับ

174 ม.5 ต.บางละมุง อ.บางละมุง  ชลบุรี 20150

ผมก้ไม่รุ้นะใครโกหกกันแน่ แต่ที่รุ้ใครทำไรอยู่แกใจ โกหกคนอื่นได้แต่อย่าโกหกตัวเองคับ

Tommy_1KD
Hero Member

กองร้อยอาสารักษาดินแดนเมืองสงขลาที่ ๒

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 00:04:44 »

ผมลองเอาข้อมูล "0824781016" ไปค้นหาใน google ได้ลิงค์ที่เกี่ยวข้องมาแค่นี้เอง http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=25732.0 ขอตัวช่วยอีกหน่อยครับ อย่าหมกเม็ด  ยิ้มเท่ห์

และคุณได้ตั้งกระทู้ที่ http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT9164931.html ข้อความเหมือนกัน

ไหนลิงค์ที่อ้างอิงได้บ้างครับ ขอดูหน่อย ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย แต่การกล่าวหาผู้อื่น ต้องมีหลักฐานทำให้เชื่อว่าเขาผู้นั้นกระทำผิดจริง  ยิ้ม
เวหาเชียงใหม่G-204
Hero Member

ไม่มี..ก็คงต้องยืมสักวัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 00:21:32 »

ร้องไห้

TEL    0891472474    ธนาคารกรุงไทย สาขาศรีนครพิงค์ เชียงใหม่  ออมทรัพย์ เลขที่ 296 010 8876 ชื่อ อนุชน มะโน

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์