HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 15:06:49 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบความคิดเห็นของเพื่อนๆกับ มูลนิธิพญาอินทรีกทม.บ้างครับ  (อ่าน 22628 ครั้ง)
Crucifix
Jr. Member
**

Eagle L 843

« ตอบ #60 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 20:43:00 »

จะให้คนทุกคนเขียนหรือพูดภาษาไทยอย่างถูกต้องไปทั้งหมดก็คงยากเพราะผมไม่ได้จบเอกภาษาไทยจะพยายามให้ถูกครับท่านแต่เจตนาผมในการสื่อความหมายคงไม่ผิดเพี้ยนด้วยสำนึกและเคารพความคิดของคนอื่นเสมอขนาดผู้สื่อข่าวที่ทำงานด้านนี้โดยตรงยังพลาดได้บ่อยๆ

ทราบครับ : )

Eagle L 843
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 20:43:00 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
QSS พะเยา
Newbie
*

« ตอบ #61 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 20:47:16 »

เอ...มูลนิธิพญาอินทรีนี่ มีที่ตั้งอยู่ที่ไหนหรอครับท่าน แล้วถ้าจะสมัคร ตามทำเนียมแล้วต้องทำอย่างไร จะสมัครได้ที่ไหนครับ
« ตอบ #61 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 20:47:16 »

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 20:51:56 »

คร้าบ คุณลูกผู้ชายตัวจริง นามเรียกขานนี้ผมไม่ใช้มาหลายปีแล้ว แต่ที่ใช้เพราะเข้ามาตอบในกระทู้ เพื่อให้คุณรู้ว่าคนที่คุณคุยด้วยเค้ามีความรู้เกี่ยวกับมูลนิธิแค่ใหน ไม่ใช่รู้แค่ด้านเดียวมุมเดียว แล้วเที่ยวไปสอนคนอื่นหรือต่อว่าคนอื่นเค้า ที่ท่าน HS2XWN แนะนำก็ถูก ช่องทางการแจ้งข่าวมีเยอะแยะ หากการแจ้ง 191หรือ1669 เป็นการคิดตื้นๆทั้งประเทศคงมีคนคิดตื้นๆอีกเยอะ รับฟังนิดนึงใจกว้างหน่อย ยิงฟันยิ้ม
Crucifix
Jr. Member
**

Eagle L 843

« ตอบ #63 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 20:52:53 »

หากผมแนะนำให้โทร191และ1669เวลามีเหตุเป็นการคิดตื้นๆ ทั้งตำรวจ โรงพยาบาล หน่วยกู้ชีพ ฏุ้ภัย ประชาชน กระทรวงต่างๆที่เกี่ยวข้อง ทั้งหมดค่อนประเทศที่เกี่ยวข้องและใช้2เบอร์นี้อยู่ที่ผ่านมาจนถึงทุกวันคงเป็นคนคิดตื้นๆทั้งหมดซินะ คุณคนคิดลึก

อย่างที่ผมบอกไงครับ ว่าการใช้วิทยุCBนั้น เป็นการใช้เพื่อความคล่องตัวของการประสานเหตุ

ผมว่าหากคุณเป็นนักวิทยุสมัครเล่น ก็ควรพิมพ์ภาษาไทย ที่ถูกต้องด้วยนะครับ

ดูๆไป คุณ Crucifix ก็เหมือนเด็กนะคะ กระโดดจากเรื่องวิทยุไปเรื่องการใช้ภาษาซะงั้น กะหาเรื่องให้ได้ซักเรื่องว่างั้น
จากที่เราดูนะคะ คุณ hs2xwn ก็พิมพ์ผิดอยู่ไม่กี่คำ และการพิมพ์ผิดก็น่าจะเกิดจากอุบัติเหตุทางการพิมพ์ คือไม่ได้ตั้งใจจะให้ผิดไป
แต่อาจจะด้วยการพิมพ์แบบรีบเร่ง หรือไม่ได้ตรวจทานก็ทำให้ผิดพลาดได้ ไม่ถึงกับน่าเกลียด
ไม่เหมือนกับการพิมพ์ด้วยศัพท์วัยรุ่น ที่พิมพ์อย่างจงใจให้ผิดเพี้ยนจากภาษาที่ถูกต้องอย่างนั้นถึงจะควรว่ากล่าวนะคะ
ตอนแรกนึกว่าอะไร อ่านไปอ่านมาก็ขำดีค่ะ จากความคิดเรานะคะ
ถ้า 191 และ 1669 ใช้ไม่ได้จริง เค้าคงไม่รณรงค์กันทั่วบ้านทั่วเมืองหรอกค่ะ
ควรจะให้จบๆไปนะคะ ยอมรับความคิดเห็นคนอื่นก็ดีค่ะ อย่าให้กระทู้ยืดยาวโดยหาสาระไม่ได้เลยค่ะ
ควรจะเกรงใจเพื่อนร่วมเว็บบอร์ดด้วยค่ะ เพราะที่แห่งนี้เป็นที่สาธารณะไม่ใช่พื้นที่ส่วนบุคคลคงทราบกันดีนะคะ

ผมไม่เข้าใจอย่างนึงอ่ะครับ ว่าทำไมถึงต้องสมัครสมาชิกกันใหม่ เพราะเห็นหลายท่านแล้ว คงทราบดีนะครับ ว่าความเชื่อถือมันน้อยอ่ะครับ

ส่วนความคิดเห็นของผมนั้น มันก็ความคิดเห็นของผมครับ แล้วก็ขออภัยไปแล้วครับ ถ้าพูดจาแรงเกินไป

ส่วน 191 และ 1669 มันใช้ได้จริงครับ แต่ยามคับขันหรืออยู่ในช่วงบ้านเมืองไม่สงบนั้น ถ้ามีวิทยุมาช่วย มันทำให้การประสานงานคล่องตัวมากขึ้นไม่ใช่เหรอครับ
Crucifix
Jr. Member
**

Eagle L 843

« ตอบ #64 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 20:55:41 »

เอ...มูลนิธิพญาอินทรีนี่ มีที่ตั้งอยู่ที่ไหนหรอครับท่าน แล้วถ้าจะสมัคร ตามทำเนียมแล้วต้องทำอย่างไร จะสมัครได้ที่ไหนครับ

ลองฟัง CB ช่อง49 เลยครับ ถ้าอยู่ใน กทม. ครับ
คร้าบ คุณลูกผู้ชายตัวจริง นามเรียกขานนี้ผมไม่ใช้มาหลายปีแล้ว แต่ที่ใช้เพราะเข้ามาตอบในกระทู้ เพื่อให้คุณรู้ว่าคนที่คุณคุยด้วยเค้ามีความรู้เกี่ยวกับมูลนิธิแค่ใหน ไม่ใช่รู้แค่ด้านเดียวมุมเดียว แล้วเที่ยวไปสอนคนอื่นหรือต่อว่าคนอื่นเค้า ที่ท่าน HS2XWN แนะนำก็ถูก ช่องทางการแจ้งข่าวมีเยอะแยะ หากการแจ้ง 191หรือ1669 เป็นการคิดตื้นๆทั้งประเทศคงมีคนคิดตื้นๆอีกเยอะ รับฟังนิดนึงใจกว้างหน่อย ยิงฟันยิ้ม

ผมไม่ได้ไปสอนเขานี่ครับ แค่บอกและพูดและออกความคิดเห็น ในสิ่งที่ผมคิดว่าถูกต้อง

ก็อย่างว่าอ่ะครับ ความคิดเห็นคนเรามาจะตรงกันซะที่ไหน และผมได้ขออภัย ถ้าพูดจาแรงไปแล้ว ท่านคิดว่าอย่างไรครับ
Crucifix
Jr. Member
**

Eagle L 843

« ตอบ #65 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 20:59:26 »

หากผมแนะนำให้โทร191และ1669เวลามีเหตุเป็นการคิดตื้นๆ ทั้งตำรวจ โรงพยาบาล หน่วยกู้ชีพ ฏุ้ภัย ประชาชน กระทรวงต่างๆที่เกี่ยวข้อง ทั้งหมดค่อนประเทศที่เกี่ยวข้องและใช้2เบอร์นี้อยู่ที่ผ่านมาจนถึงทุกวันคงเป็นคนคิดตื้นๆทั้งหมดซินะ คุณคนคิดลึก

อย่างที่ผมบอกไงครับ ว่าการใช้วิทยุCBนั้น เป็นการใช้เพื่อความคล่องตัวของการประสานเหตุ

ผมว่าหากคุณเป็นนักวิทยุสมัครเล่น ก็ควรพิมพ์ภาษาไทย ที่ถูกต้องด้วยนะครับ

ดูๆไป คุณ Crucifix ก็เหมือนเด็กนะคะ กระโดดจากเรื่องวิทยุไปเรื่องการใช้ภาษาซะงั้น กะหาเรื่องให้ได้ซักเรื่องว่างั้น
จากที่เราดูนะคะ คุณ hs2xwn ก็พิมพ์ผิดอยู่ไม่กี่คำ และการพิมพ์ผิดก็น่าจะเกิดจากอุบัติเหตุทางการพิมพ์ คือไม่ได้ตั้งใจจะให้ผิดไป
แต่อาจจะด้วยการพิมพ์แบบรีบเร่ง หรือไม่ได้ตรวจทานก็ทำให้ผิดพลาดได้ ไม่ถึงกับน่าเกลียด
ไม่เหมือนกับการพิมพ์ด้วยศัพท์วัยรุ่น ที่พิมพ์อย่างจงใจให้ผิดเพี้ยนจากภาษาที่ถูกต้องอย่างนั้นถึงจะควรว่ากล่าวนะคะ
ตอนแรกนึกว่าอะไร อ่านไปอ่านมาก็ขำดีค่ะ จากความคิดเรานะคะ
ถ้า 191 และ 1669 ใช้ไม่ได้จริง เค้าคงไม่รณรงค์กันทั่วบ้านทั่วเมืองหรอกค่ะ
ควรจะให้จบๆไปนะคะ ยอมรับความคิดเห็นคนอื่นก็ดีค่ะ อย่าให้กระทู้ยืดยาวโดยหาสาระไม่ได้เลยค่ะ
ควรจะเกรงใจเพื่อนร่วมเว็บบอร์ดด้วยค่ะ เพราะที่แห่งนี้เป็นที่สาธารณะไม่ใช่พื้นที่ส่วนบุคคลคงทราบกันดีนะคะ

ผมไม่เข้าใจอย่างนึงอ่ะครับ ว่าทำไมถึงต้องสมัครสมาชิกกันใหม่ เพราะเห็นหลายท่านแล้ว คงทราบดีนะครับ ว่าความเชื่อถือมันน้อยอ่ะครับ

ส่วนความคิดเห็นของผมนั้น มันก็ความคิดเห็นของผมครับ แล้วก็ขออภัยไปแล้วครับ ถ้าพูดจาแรงเกินไป

ส่วน 191 และ 1669 มันใช้ได้จริงครับ แต่ยามคับขันหรืออยู่ในช่วงบ้านเมืองไม่สงบนั้น ถ้ามีวิทยุมาช่วย มันทำให้การประสานงานคล่องตัวมากขึ้นไม่ใช่เหรอครับ

ค่ะ มาชี้แจงนะคะ
เราเองเข้ามาหาความรู้ในบอร์ดนี้เป็นประจำค่ะ เพียงแต่ไม่เคยแสดงความคิดเห็นใดๆเลย
และไม่ได้สมัครสมาชิก เพราะบอร์ดนี้เปิดเป็นสาธารณะ ไม่ใช่เฉพาะสมาชิกเท่านั้นที่จะอ่านได้
เพราะส่วนใหญ่ก็เป็นกระทู้ดีมีสาระ เหมาะกับการอ่าน และเก็บสะสมความรู้โดยไม่ต้องแสดงความคิดเห็นใดๆ
จนมาพบกระทู้นี้เข้า จึงอดไม่ได้ที่จะอยากแสดงความคิดเห็น จนได้สมัครสมาชิกเนี่ยแหละค่อ ถึงโพสได้

ทราบล่ะครับ : )
QSS พะเยา
Newbie
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 21:00:40 »

ผมอยู่ทางเหนือครับ ไม่รู้ว่า แถวนี้มีไหม ผมก็ใช้ทั้งเครื่องแดงและข่ายราชการ
Crucifix
Jr. Member
**

Eagle L 843

« ตอบ #67 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 21:05:47 »

อีกอย่างนะคะ คุณว่าคนสมัครสมาชิกใหม่ มีความน่าเชื่อถือน้อย
แล้วคุณมีความน่าเชื่อถือแค่ไหนคะ ?
ยังไงก็เป็นโลกไซเบอร์ค่ะ สมัครนานแค่ไหนก็เชื่อถือได้ยากเช่นกันแหละค่ะ
ควรจะดูจากพฤติกรรม คำพูด และการกระทำมากกว่านะคะ
ที่จะพอบ่งบอกถึงความน่าเชื่อถือได้ดีกว่าอายุการสมัครสมาชิกนะคะ

มันเคยมีเคส แบบนี้มาแล้วครับ

เปิดกล้องเอง จัดฉากเอง ถ่ายเอง มีมาแล้วครับ ในกระทู้ซื้อ-ขาย
Crucifix
Jr. Member
**

Eagle L 843

« ตอบ #68 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 21:13:44 »

อีกอย่างนะคะ คุณว่าคนสมัครสมาชิกใหม่ มีความน่าเชื่อถือน้อย
แล้วคุณมีความน่าเชื่อถือแค่ไหนคะ ?
ยังไงก็เป็นโลกไซเบอร์ค่ะ สมัครนานแค่ไหนก็เชื่อถือได้ยากเช่นกันแหละค่ะ
ควรจะดูจากพฤติกรรม คำพูด และการกระทำมากกว่านะคะ
ที่จะพอบ่งบอกถึงความน่าเชื่อถือได้ดีกว่าอายุการสมัครสมาชิกนะคะ

มันเคยมีเคส แบบนี้มาแล้วครับ

เปิดกล้องเอง จัดฉากเอง ถ่ายเอง มีมาแล้วครับ ในกระทู้ซื้อ-ขาย

นั่นแหละค่ะเป็นการบ่งบอกเลยว่า ไม่คุณจะ Newbie หรือ Member ก็เชื่อถือได้พอกันแหละค่ะ
ฉะนั้น ไม่ควรจะว่าสมัครใหม่ไม่น่าเชื่อถือนะคะ

อ่ะครับๆ : )
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 21:15:05 »

ถูกต้องครับ เห็นมั๊ยเอาไปเอามากลายเป็น ว่าคนอื่นเข้าตัวเองจนได้

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์